TIN TÀI TRỢ.

Trắng trợn giữa ban ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,970 Được cảm ơn

Chiều qua 17.9, trong khi một du khách người Malaysia đang đứng xem ảnh về TP.HCM tại Công viên Lam Sơn, Q.1, thì một thiếu niên đánh giày tiến đến lột chiếc giày ra khỏi chân mặc cho người khách không đồng ý (ảnh).

Sau khoảng 1 phút kỳ cọ, thiếu niên trả lại đôi giày và đòi tiền công 200 USD, vị khách móc ra 200 ngàn đồng đưa rồi bỏ đi nhưng thiếu niên vẫn tiếp tục bám theo đòi tiền. Cự cãi hồi lâu, không cầu cứu được ai, vị khách lắc đầu chán nản móc tiền ra trả tiếp.

Trangtron

Lúc này, thiếu niên mới thôi không vòi vĩnh nữa. Sự việc xảy ra ngay giữa trung tâm thành phố nhưng tuyệt nhiên không có ai can thiệp, dù cách đó vài chục bước có rất nhiều đồng phục màu xanh chuyên đưa du khách băng qua đường. Không biết sau khi về nước, vị khách nọ nghĩ gì về đất nước và con người Việt Nam?

Tin, ảnh: Diệp Đức Minh

http://www.thanhnien.com.vn/Pages/20...-ban-ngay.aspx
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Surprise:
    quá trắng trợn !!!

Rồi người viết bài này lúc đó làm gì???
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mặt tên này không thể gọi là thiếu niên được. Quá lộng hành !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 200 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SG Chic Xem bài viết
    quá trắng trợn !!!

Thay vì giúp vị khách du lịch khỏi bị lừa thì anh ta chộp lấy thông tin để viết báo lấy vài đồng nhuận bút rồi đặt câu hỏi: "Không biết sau khi về nước, vị khách nọ nghĩ gì về đất nước và con người Việt Nam?" mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,320 Được cảm ơn

Hic, có chuyện thật như thế này sao????:Surprise:
    • 260 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

sau dùng từ đánh giày nhỉ, ăn cướp mới đúng chứ!
    dua but day minh ki
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 463 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Sự việc xảy ra ngay giữa trung tâm thành phố nhưng tuyệt nhiên không có ai can thiệp. Không biết sau khi về nước, vị khách nọ nghĩ gì về đất nước và con người Việt Nam?

Tin, ảnh: Diệp Đức Minh
    Không biết nên nghĩ gì về anh Diệp Đức Minh này???
    Khi con còn thơ, nếu không có can đảm nhìn con khóc thì sau này con lớn, mình sẽ khóc vì con !!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,970 Được cảm ơn

Một số mẹ phê phán tác giả.

Nếu không có tác giả này hay tác giả khác đưa lên báo, thì hiện tượng này mãi vẫn còn đó. Có thể tác giả sau khi chụp ảnh và chứng kiến đã ra tay, nhưng người ta không kể chuyện đó ra mà thôi (điều này thì tôi đã chứng kiến và bản thân tôi đã làm thế).
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Một số mẹ phê phán tác giả.

Nếu không có tác giả này hay tác giả khác đưa lên báo, thì hiện tượng này mãi vẫn còn đó. Có thể tác giả sau khi chụp ảnh và chứng kiến đã ra tay, nhưng người ta không kể chuyện đó ra mà thôi (điều này thì tôi đã chứng kiến và bản thân tôi đã làm thế).
    Em cũng muốn nghĩ lạc quan như vậy lắm, và em biết trong một số chuyện phóng viên vẫn ra giúp. Nhưng đọc bài này thì em không nghĩ như vậy. Nếu viết "Sau khi tôi vào can thiệp, blah blah blah" thì vẫn được mà. Ít ra ông khách ấy cũng cảm kích vì được cứu giúp.

Sau khoảng 1 phút kỳ cọ, thiếu niên trả lại đôi giày và đòi tiền công 200 USD, vị khách móc ra 200 ngàn đồng đưa rồi bỏ đi nhưng thiếu niên vẫn tiếp tục bám theo đòi tiền. Cự cãi hồi lâu, không cầu cứu được ai, vị khách lắc đầu chán nản móc tiền ra trả tiếp.
    • 445 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Bần cùng sinh đạo tặc.Thật sự mà nói ít trường hợp người VN mình ra nước ngoài du lịch mà bị gặp phải những chuyện như vậy mà rất rất rất nhiều người khách nước ngoài sau khi du lịch ở VN về rất sợ quay lại VN.
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

woanh chít mịta nó đi, trẻ ranh nào toét, hixx
    Vouloir, c'est pouvoir
    • 2,116 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomevo Xem bài viết
    woanh chít mịta nó đi, trẻ ranh nào toét, hixx
    giờ cs khó khăn, ng ta lo miếng cơm manh áo nhiều hơn là nghĩ đến cái tự trọng dân tộc
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • qqa
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 601 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tôi thấy xấu hổ, làm nhục quốc thể quá
    • 2,065 Bài viết

• 2,762 Được cảm ơn

quá trắng trợn !!!

Đứng nhìn, chụp ảnh và sau đó viết lên bài báo này.
    Bụi thời gian xóa mờ đi tất cả
    Chỉ có tình người còn mãi trong ta!
    • 91 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Không chỉ người nước ngoài mới bị thế này đâu ạh. Có lần bạn em từ Bắc vào chơi, dẫn ra cafe bệt ngay trước Dinh Độc Lập ngồi chơi, 1 thằng bé đánh giày lại nhì nhèo bạn em, nó bảo sáng giờ chưa đánh được đôi nào, đói bụng...., bạn em thấy tội nên đưa giày cho nó đánh mặc dù giày của bạn em mới tinh, nó quẹt quẹt vài phát xong đòi 100nghìn :Surprise: Em đứng cãi nhau với nó, mọi người đứng xung quanh nhìn dửng dưng lắm, có cả bảo vệ ở đấy mà cũng chả ai giúp. Cãi 1 hồi phải ói ra cho nó 50k đấy, tức mà ko làm được gì...Lúc đầu thì thấy thương nó, ai ngờ lại bị nó lừa...Ức!!! Có bố mẹ nào ra cafe bệt đánh giày thì cẩn thận, ko thì bị lừa như bạn em thì tức lắm
    When you're alone, just look at the spaces between your fingers. Remember in that those spaces, your can see my fingers locked with yours forever
    • 2,216 Bài viết

• 4,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vào HCM công tác thường thuê khách sạn ở Quận 1. Có 1 điều ấn tượng ở đây là bất cứ đâu cũng có trẻ ăn xin. Móc túi cho 1 đứa thì lúc sau có ít nhất 5,6 đứa bu vào. Sợ lắm. Em không hiểu chính quyền thành phố đang làm cái gì để chuyện này cứ diễn ra từ năm này qua năm khác :Sick:
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • 4,031 Bài viết

• 19,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hong.nguyen1983 Xem bài viết
    Không chỉ người nước ngoài mới bị thế này đâu ạh. Có lần bạn em từ Bắc vào chơi, dẫn ra cafe bệt ngay trước Dinh Độc Lập ngồi chơi, 1 thằng bé đánh giày lại nhì nhèo bạn em, nó bảo sáng giờ chưa đánh được đôi nào, đói bụng...., bạn em thấy tội nên đưa giày cho nó đánh mặc dù giày của bạn em mới tinh, nó quẹt quẹt vài phát xong đòi 100nghìn :Surprise: Em đứng cãi nhau với nó, mọi người đứng xung quanh nhìn dửng dưng lắm, có cả bảo vệ ở đấy mà cũng chả ai giúp. Cãi 1 hồi phải ói ra cho nó 50k đấy, tức mà ko làm được gì...Lúc đầu thì thấy thương nó, ai ngờ lại bị nó lừa...Ức!!! Có bố mẹ nào ra cafe bệt đánh giày thì cẩn thận, ko thì bị lừa như bạn em thì tức lắm
    Sao bạn không hỏi giá trước? Lần sau cẩn thận nhé. Nó đòi 100K là may đấy.
    • 116 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

quá trắng trợn !!!

Mỗi người một nhiệm vụ. Nhà báo thì viết báo, còn những chuyện nhà báo phản ảnh lại thuộc về nhiệm vụ của bảo vệ, quản lý... Đó là nhiệm vụ của họ, họ đã không làm tròn trách nhiệm thì nhà báo phản ánh. Như vậy là hợp tình hợp lý rồi. Thế nếu bạn ở đó, bạn sẽ làm gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi chợ mà tự nhiên có 1 thằng trung niên đến "xin 2000 đồng", 2000 chả là cái gì cả nhưng tự dưng nhảy vào xin không lý do cũng bó tay luôn.̉y vào xin không lý do cũng bó tay luôn.
    cVJSp7
    • 4,031 Bài viết

• 19,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoivecuoipho Xem bài viết
    Mỗi người một nhiệm vụ. Nhà báo thì viết báo, còn những chuyện nhà báo phản ảnh lại thuộc về nhiệm vụ của bảo vệ, quản lý... Đó là nhiệm vụ của họ, họ đã không làm tròn trách nhiệm thì nhà báo phản ánh. Như vậy là hợp tình hợp lý rồi. Thế nếu bạn ở đó, bạn sẽ làm gì?
    Câu hỏi của bạn rất đáng suy nghĩ...

Còn tuỳ tình hình cụ thể. Thông thường mấy thằng nhóc tì như này, không dám làm gì manh động, nhưng... lại 1 chữ nhưng... hôm rồi có thằng bắt chó bắn chết chủ chó, chỉ vì 1 con chó...

Cũng khổ, bạn nhỉ! Ra đường bây giờ, nhìn đâu cũng thấy chuyện bất bình, phủi tay đứng nhìn thì chắc không yên lòng, nhưng xắn tay can thiệp thì e không toàn mạng. Nhức đầu!!! :Thinking::Thinking::Thinking:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2