TIN TÀI TRỢ.

Trấn Thành gây tranh cãi trong Giai điệu tự hào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Văn hóa » Giải trí print Bản in email_famfamfam E-mail
    Trấn Thành gây tranh cãi trong Giai điệu tự hào

18:04 | 25/06/2015
    (PetroTimes) - Diễn viên – MC Trấn Thành cho rằng ca khúc Em yêu trường em của nhạc sĩ Hoàng Vân trước đây được các ca sĩ thể hiện khá đơn điệu vì không có bản phối tốt.

Chương trình Giai Điệu Tự Hào tháng 6/2015 sẽ mang đến cho khán giả những hồi ức đẹp về tuổi thơ với 6 ca khúc hay nhất về đề tài thiếu nhi, học sinh trong những năm 1960 – 1970: Em yêu trường em, Chữ đẹp mà nết càng ngoan, Em đi giữa biển vàng, Hạt gạo làng ta, Em đi trong tươi xanh, Bác Hồ - Người cho em tất cả, được thể hiện qua tiếng hát của các ca sĩ: Hồng Nhung, Trần Thu Hà, Thùy Chi, Thiện Thanh, My Anh, bé Kim Anh, bé Ngọc Linh và nhóm Oplus.
    Hoi_dong_binh_luan_lon_tuoi_1
    Hội đồng bình luận lớn tuổi
    Đây là những bài hát đã được phổ biến và ghi sâu vào ký ức của ít nhất liên tiếp 5 thế hệ người Việt và thường được đưa vào giảng dạy, trình bày trong các buổi sinh hoạt tập thể và là bài hát trong các giờ tự quản của học sinh, trong giờ lên lớp hoặc giờ nghỉ giải lao…Các ca khúc trong chương trình được phối lại hoàn toàn mới, hứa hẹn sẽ mang đến nhiều cảm xúc mới lạ.
    Hoi_dong_binh_luan_tre_tuoi_2
    Hội đồng bình luận trẻ tuổi
    Nhiều nghệ sĩ, nhân vật nổi tiếng, có uy tín cũng góp mặt trong chương trình trong vai trò Khách mời bình luận. Hội đồng bình luận lớn tuổi gồm: Giáo sư Văn Như Cương, đạo điễn Phạm Việt Thanh, Nhạc sĩ Trần Xuân Tiến, Nhạc sĩ Thụy Kha và đạo diễn – NSƯT Trần Lực. Hội động bình luận trẻ tuổi gồm có: nhà thơ Nguyễn Thụy Anh, nhà báo Quỳnh Hương, nhà báo Hoàng Anh, nhạc sĩ Nguyễn Hải Phong và diễn viên – MC Trấn Thành. Ngoài ra, chương trình còn có sự góp mặt của bác sĩ Minh Trang - người đầu tiên thu âm ca khúc Hạt gạo làng ta vào năm 1971 khi chị còn sinh hoạt trong đội Vàng Anh Nam Định.Lần đầu tiên tham gia tọa đàm trong một chương trình quy mô lớn, trang trọng và được nhiều thế hệ khán giả, đặc biệt là khán giả lớn tuổi theo dõi, diễn viên – MC Trấn Thành đã không ngại đưa ra những quan niệm, nhận xét đối lập với nhiều khách mời khi cho rằng ca khúc Em yêu trường em của nhạc sĩ Hoàng Vân trước đây được các ca sĩ thể hiện khá đơn điệu vì không có bản phối tốt và một ca khúc hay đa phần phụ thuộc vào bản phối khí.
    Thien_Thanh__be_Kim_Anh___Ca_khuc_Em_yu_trng_em__2
    Thiện Thanh và bé Kim Anh
    Trấn Thành đánh giá cao bản phối ca khúc Em yêu trường em trong chương trình được thể hiện bởi hai giọng ca trong sáng, giản dị của Thiện Thanh – con gái nhạc sĩ Quốc Trung và ca sĩ Thanh Lam, cùng với bé Kim Anh – Bước nhảy hoàn vũ nhí 2014. Những nhận định của Trấn Thành đã gây ra nhiều tranh luận giữa hai hội đồng bình luận.
    Tran_Thu_Ha__My_Anh___Ca_khuc_Hat_gao_lang_ta_4
    Trần Thu Hà - My Anh
    Ca sĩ Trần Thu Hà vừa trở về Việt Nam để tham gia chương trình. Cô sẽ cùng với My Anh thể hiện ca khúc Hạt gạo làng ta của nhạc sĩ Trần Viết Bính, phổ thơ Trần Đăng Khoa theo phong cách Acoustic. Ngoài phần thể hiện của nữ ca sĩ Trần Thu Hà, khán giả cũng sẽ được nghe lại bản thu âm đầu tiên vào năm 1971 được thu âm bởi bác sĩ Minh Trang khi còn thuộc đội Vàng Anh Nam Định và được nghe cô thể hiện lại ca khúc sau hơn 40 năm.
    Hong_Nhung___ca_khuc_Bac_Ho___Nguoi_cho_em_tat_ca_1
    Ca sĩ Hồng NhungNhom_Oplus___Ca_khuc_Em_di_giua_bien_vang_4
    Nhóm O-Plus
    Tham gia trong chương trình, nữ ca sĩ Hồng Nhung sẽ hóa thân thành cô giáo trẻ trong ca khúc Bác Hồ - Người cho em tất cả. Ca khúc được sáng tác bởi hai anh em sinh đôi, hai nhạc sĩ và cũng là hai người thầy giáo Hoàng Long và Hoàng Lân, người đã cho ra đời rất nhiều ca khúc hay cho lứa tuổi thiếu niên, nhi đồng.Giai Điệu Tự Hào tháng 6/2015 sẽ phát sóng vào lúc 20h thứ Sáu ngày 26/6/2015 trên kênh VTV1 với chủ đề Hạt gạo làng ta - tựa đề của bài thơ nổi tiếng của “thi sĩ thần đồng” Trần Đăng Khoa và được phổ nhạc bởi nhạc sĩ Trần Viết Bính.
    Anh Anh (tổng hợp

http://petrotimes.vn/news/vn/van-hoa...eu-tu-hao.html
    Fan của WTT !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

KLQ nhưng nhìn Trần Thu Hà mà cười rụng rốn😂
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 482 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tối qua mình cũng xem chương trình này. Chương trình rất hay và xúc động, gợi nhiều kỷ niệm về thời ấu thơ. Mình thích bài Em yêu trường em, Em đi giữa biển vàng và đặc biệt là sự xuất hiện của cô Minh Trang - người đầu tiên hát bài Hạt gạo làng ta. Thực sự xúc động khi nghe lại giọng hát của cô thu cách đây mấy chục năm. Về hội đồng bình luận thì mình thích sự chia sẻ của PGS Văn Như Cương. Còn Trấn Thành, 1 số câu bình luận của Trấn Thành cảm giác như muốn thể hiện cái tôi: tôi cá tính, tôi mới, tôi theo kịp thời đại. Nhưng trong không khí của chương trình, nghe cứ như ăn cơm vấp phải hạt sạn!
    UjkMp7
    Ee1np7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammom Xem bài viết
    KLQ nhưng nhìn Trần Thu Hà mà cười rụng rốn😂
    nhìn hình mình lẩm bẩm "phong trào giả gái lan vào cả đây cơ à" Đến khi đọc chú thích phía dưới thì thiệt là sững sờ.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 281 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

hôm qua bên trẻ nói lấn át cả bậc tiền bối, rõ là chán, chả có tí lễ nghĩa nào... mà rõ ràng mà các bác, các cô chú có nhiều kỉ niệm vs những bài hát này hơn giới trẻ nhiề chứ. Không chỉ TT, còn b gì giáo viên cứ mở miệng ra là :các con thế này, các con thế kia, trong khi nhà giáo Văn Như Cương ngồi im à
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 672 Bài viết

• 3,059 Được cảm ơn

iem cũng ngẩn người chả hiểu mốt gì
    Xong zồi thì cũng hiểu, ý của chị chỉ là để minh họa cho Hạt gạo làng ta thì phải có quả rơm đầu em.. hịhị

Còn chú Trấn Thành, nhẽ sang chỗ khác nhắng nhít ko cần nghiêm túc chắc hợp với chú hơn?
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Con mụ 2 hàng TTH nhìn ắc gớm, như con điên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Khách trẻ được mời nói gì cũng phải nhìn trước ngó sau kể cũng mệt nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 525 Bài viết

• 3,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì ra hổng chỉ có mình tui vừa xem vửa cười ha. Nhìn Trần Thu Hà, đã biết bả vốn có ngoại hình xấu nhưng không tưởng được. Không muốn chê xấu, nhưng cái này không phải xấu nữa mà gọi là kinh dị. Kì cục quá, cô ý có biết mình đang lên sóng truyền hình không trời. Ta nói có người xấu nhưng biết cách ăn mặc để che khuyết điểm, còn bà này cứ mốn show off cái xấu xí điên khùng của mình ra ngoài không à. Cái này gọi là cá tính hả????
    bonnie
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

cái này gọi là "xấu xúc phạm người nhìn và lây cho người đứng kế bên", gọi là "xấu lạ"
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammom Xem bài viết
    KLQ nhưng nhìn Trần Thu Hà mà cười rụng rốn������
    Làm tui lộn lên coi hình, xong cũng té ghế lun
    TTH make up xong vẫn xấu lạ, ko hiểu lúc ko make up còn thế nào, hay thử đổi chuyên gia trang điểm mới sang mấy ông phù thủy trang điểm coi sao.

Còn ông Trấn thì vẫn cái bệnh nói năng như lên đồng, ko hợp cảnh, thiếu tiết chế... chẳng có gì lạ. Ông này chỉ hợp mấy CT nhí nhố thôi, đóng hài hoặc hát OK. Chứ ko hợp làm MC, cho vào CT nghiêm túc là hiện nguyên hình 1 chữ Lố.
    • 2,600 Bài viết

• 6,681 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trấn Thành nói hay mà. Các bản phối mới đều không hay bằng những bản cũ. Nói chung các nhận xét đều chỉ là khen phò mã tốt áo mà thôi, chả có gì đặc biệt. Những bài hát cũ đã vượt thời gian để tồn tại đến hôm nay là đã được ghi nhận trong lòng khán giả rồi, chả cần chương trình chuốt lại nữa. Chuốt kỹ quá đâm lại thành sến sẩm. Mà các nhận xét cũng sến quá, loanh quan luẩn quẩn cứ là xúc động, chạm vào tâm hồn, đập vào trái tim, nhớ nhung hào sảng, tự hào oanh liệt. Ru mãi ngàn năm...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,037 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai78 Xem bài viết
    Trấn Thành nói hay mà. Các bản phối mới đều không hay bằng những bản cũ. Nói chung các nhận xét đều chỉ là khen phò mã tốt áo mà thôi, chả có gì đặc biệt. Những bài hát cũ đã vượt thời gian để tồn tại đến hôm nay là đã được ghi nhận trong lòng khán giả rồi, chả cần chương trình chuốt lại nữa. Chuốt kỹ quá đâm lại thành sến sẩm. Mà các nhận xét cũng sến quá, loanh quan luẩn quẩn cứ là xúc động, chạm vào tâm hồn, đập vào trái tim, nhớ nhung hào sảng, tự hào oanh liệt. Ru mãi ngàn năm...
    chương trình này kiếm tiền nhờ quảng cáo mà bạn, tụi nó cần gì mấy cái như bạn nói, tụi nó ăn tiền quảng cáo sâm allipas mà
    • 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

"Bác H Người cho em tất cả".....xạo....Sặc mùi....
    • 881 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Giai Điệu T H....=...Nhào bột mỳ cho vào não...
    • 9,583 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tran_Thu_Ha__My_Anh___Ca_khuc_Hat_gao_lang_ta_4

Há há Thèm đùi gà nướng ghê Hà ơi Mần ơn bớt xấu lại dùm tui, heng, thí gớm Xấu còn đóng vai ác

Quỹ Trấn Thành thì hong ưa nổi, tép lặn tép lội xàm xí
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n