TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29M Lượt đọc
  • 7.42K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,403 Bài viết

• 3,600 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bad, ha ha. Tiếc quá thế tôi lại không đủ thời gian để mò mẫm ra cuối bãi như bà. Con bé con nhà tôi mà được nhìn thấy khỉ thì thích lắm ấy!
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,318 Bài viết

• 5,169 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018

Chúc cả nhà mình cuối tuần vui vẻ. Hôm nay chỗ mình thất thủ nhà hàng quán ăn đông nghẹt.

Tặng cả nhà hình này : 

bvG3O8nJhdpYqmeWKCc67odovxlg65njGeEQAw565eApQUczSUHK0-9rFqvsbGyOzinKNQXdQPMDl5o7698xARzwf8iik3k

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 248 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sodi bà Aivan, lúc chưa đọc hết tôi cứ nghĩ là tin nhắn của bà với zai, đang một bụng thắc mắc là sao bà này xì tin xì khói quá thể thế tôi dị ứng cực với mấy kiểu typing này. Thỉnh thoảng còn có em sales nhắn tin zalo để chào hàng mà nhìn thấy là tôi auto bỏ qua, không tiếp chuyện!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bà ơi cho tui lời khuyên với. Có nên bắn laser trị mụn dưới mắt không ạ? Các bà đã có ai làm chưa ạ? Da tui khá lành, không cơ địa sẹo lồi sẹo lõm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,318 Bài viết

• 5,169 Được cảm ơn

@ nàng Cam83 : mình bị bệnh dại trai, nên khi yêu ko biết đòi quà là gì, chỉ biết hiến dâng thôi ah. Thậm chí quần áo giày dép trên người mà trai đòi cũng lột cho sạch. .

@ nucongtuoc : bạn mình cũng dùng lazer điều trị da mặt thấy hiệu quả lắm. Nhưng lúc làm nó bải rất đau.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 646 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    U 40 gia nhập hội ạ!
    • 1,052 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà, e sắp bước sang tuổi 34 mà cảm nhận rõ rệt sức khỏe đi xuống. Tăng cân không kiểm soát được, giờ 55kg rồi, hình như đang có nguy cơ giãn tĩnh mạch chân. Thỉnh thoảng đi tập yoga nhưng không đều. Công việc vất vả, stress chút là mệt mỏi. Tầm tuổi này mới thấy quý giá thời thanh niên sức dài vai rộng. Ôi tuổi trẻ! Em cũng thèm có thêm 1 baby nữa nhưng mà vẫn sợ thời bầu bí, con mọn nên chưa dám...
    頑張ってください。。。。
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 527 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mừng @mymy2009 & @cunbido-113 gia nhập hội nhé. Các bạn có gì cần chia sẻ, tư vấn thì cứ mạnh dạn lên. Ở đây hội chị em bạn dì nhiệt tình lắm luôn í.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 646 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AiNhi Xem bài viết
    Chào mừng @mymy2009 & @cunbido-113 gia nhập hội nhé. Các bạn có gì cần chia sẻ, tư vấn thì cứ mạnh dạn lên. Ở đây hội chị em bạn dì nhiệt tình lắm luôn í.
    Cảm ơn AiNhi, mình có một cái bụng mỡ quá xá, muốn nó tiêu mỡ, hàng ngày vẫn chạy bộ buổi sáng, ăn uống cũng chừng mực, có cách nào k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 248 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tập bụng các bạn có thể tham khảo suối nguồn tươi trẻ và plank nhé! Với mình thì 2 bài tập đó khá có tác dụng cho vùng bụng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,706 Bài viết

• 67,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucongtuoc Xem bài viết
    Các bà ơi cho tui lời khuyên với. Có nên bắn laser trị mụn dưới mắt không ạ?
    Mụn bạn nói là mụn thịt đúng không?? Mình thấy bạn của mình bắn lazer ok đấy.

Còn mình từng bắn lazer tẩy nốt rùôi trên mặt ở Bệnh viện Da Liễu cách đây 15 năm, rất hài lòng.

Đau hay không đau thì tùy cơ địa từng người và tùy vùng da nữa.

p/s: muốn làm gì thì cũng nên đến bệnh viện tử tế mà làm nhé, sẽ an toàn cho sức khỏe.
    Nhận làm việc khó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nucongtuoc Xem bài viết
    Các bà ơi cho tui lời khuyên với. Có nên bắn laser trị mụn dưới mắt không ạ?
    Mụn bạn nói là mụn thịt đúng không?? Mình thấy bạn của mình bắn lazer ok đấy.

Còn mình từng bắn lazer tẩy nốt rùôi trên mặt ở Bệnh viện Da Liễu cách đây 15 năm, rất hài lòng.

Đau hay không đau thì tùy cơ địa từng người và tùy vùng da nữa.

p/s: muốn làm gì thì cũng nên đến bệnh viện tử tế mà làm nhé, sẽ an toàn cho sức khỏe.
    Mụn tuyến mồ hôi dưới mắt ạ. Nó mới hiện mấy năm. Lúc nào rảnh rổi ngứa tay mình  lấy kim chọc chọc rồi nặn nặn thì vẫn lòi nhân trắng ra. Cái này làm mắt nhìn già kinh nên mình muốn đi xử lý.
    • 147 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

@nucongtuoc: Mụn thịt dưới da bắn Laser thì bản chất thế này:
    - Mụn thịt cũng là 1 dạng lão hóa da, nên khi điều trị, nó mang tính cục bộ (tại sao cục bộ mình nói dưới). Nên bạn xác định là không thể khỏi hết được.
    - Bắn laser trị Mụn thịt: bản chất laser là đốt chết 1 lớp da ở 1 vùng nhỏ nào đó, nên laser có thể "điều trị" HẲN một vấn đề của vùng da được bắn: nám, mụn thịt, nốt ruồi. Bởi thực ra, nó làm chết vùng đó rồi, nên còn lại mỗi cái sẹo thui. Sẹo nhỏ, to, hết, còn tùy thuộc vào bản chất cái điều trị, diện tích, cơ địa.....
    => Như thế, việc bắn Laser cá nhân mình không ủng hộ, vì nó không trị gốc vấn đề, mà cắt cái ngọn. Nếu vấn đề nhỏ, ít, có khả năng kiểm soát ko lan tiếp thì xử lý được, vì sẹo nó để lại rất ít, có khả năng khôi phục. Còn mụn thịt, nám, nốt ruồi sâu, phải diệt hẳn tận gốc da hoặc vào thịt và sẹo khó phục hồi, thì mình thích để nguyên hơn. Bởi vì sao?? Vì Nám, mụn thịt... bản chất là lão hóa, nên laser không trị được. Hơn nữa, nám, mụn thịt, nốt ruồi, phần lớn là lành tính, hay nói đúng hơn là nó hoàn toàn vô hại (trừ u nhỏ dạng nốt ruồi), chỉ ảnh hưởng đến thẩm mỹ (mà cái này chị em sợ nhất).
    Theo thời gian, mụn thịt, nám sẽ dày lên (lão hóa mà), nên nếu bắn laser mà hết được là điều BẤT KHẢ THI.
    3. Mình bị mụn thịt 2 dải ở chỗ quầng mắt, rất nhiều, li ti. Ngày đó mày mò, hỏi cả bác sỹ 108 để có cách điều trị. Vì lúc đó mới 3x một xíu, mà 2 bên mắt bị 2 dải đó, ôi thôi là buồn.
    Mình có sử dụng retinol một thời gian, sau này không hiểu sao nó hết sạch sẽ luôn, hết ko thấy tăm hơi cái mụn nào cả, từ mụn bé đến lớn. Mình không chắc retinol điều trị được, vì chưa có nghiên cứu nào mình đọc nói về điều đó, nhưng retinol mình dùng trị nám, nhăn da, lão hóa thì thấy khá hiệu quả. Có thể vụ mụn thịt được khuyến mại thêm.
    P/s: trong thời gian đầu mụn thịt xuất hiện, mình có đọc bài thuốc dân gian là lấy mặt trong vỏ quả chuối chín, xát vào vài lần trong ngày, đến bao giờ hết. Mình làm được 2-3 lần gì đó thì chả làm vì quên.
    Túm lại không rõ, nhưng giờ U40, chưa thấy tụi mụn đó quay lại. Được tầm 5 -6 năm thì phải
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    <small style="font-weight:bold;">Anphuhoa123</small>@nucongtuoc: Mụn thịt dưới da bắn Laser thì bản chất thế này:
    - Mụn thịt cũng là 1 dạng lão hóa da, nên khi điều trị, nó mang tính cục bộ (tại sao cục bộ mình nói dưới). Nên bạn xác định là không thể khỏi hết được.
    - Bắn laser trị Mụn thịt: bản chất laser là đốt chết 1 lớp da ở 1 vùng nhỏ nào đó, nên laser có thể "điều trị" HẲN một vấn đề của vùng da được bắn: nám, mụn thịt, nốt ruồi. Bởi thực ra, nó làm chết vùng đó rồi, nên còn lại mỗi cái sẹo thui. Sẹo nhỏ, to, hết, còn tùy thuộc vào bản chất cái điều trị, diện tích, cơ địa.....
    =&gt; Như thế, việc bắn Laser cá nhân mình không ủng hộ, vì nó không trị gốc vấn đề, mà cắt cái ngọn. Nếu vấn đề nhỏ, ít, có khả năng kiểm soát ko lan tiếp thì xử lý được, vì sẹo nó để lại rất ít, có khả năng khôi phục. Còn mụn thịt, nám, nốt ruồi sâu, phải diệt hẳn tận gốc da hoặc vào thịt và sẹo khó phục hồi, thì mình thích để nguyên hơn. Bởi vì sao?? Vì Nám, mụn thịt... bản chất là lão hóa, nên laser không trị được. Hơn nữa, nám, mụn thịt, nốt ruồi, phần lớn là lành tính, hay nói đúng hơn là nó hoàn toàn vô hại (trừ u nhỏ dạng nốt ruồi), chỉ ảnh hưởng đến thẩm mỹ (mà cái này chị em sợ nhất).
    Theo thời gian, mụn thịt, nám sẽ dày lên (lão hóa mà), nên nếu bắn laser mà hết được là điều BẤT KHẢ THI.
    3. Mình bị mụn thịt 2 dải ở chỗ quầng mắt, rất nhiều, li ti. Ngày đó mày mò, hỏi cả bác sỹ 108 để có cách điều trị. Vì lúc đó mới 3x một xíu, mà 2 bên mắt bị 2 dải đó, ôi thôi là buồn.
    Mình có sử dụng retinol một thời gian, sau này không hiểu sao nó hết sạch sẽ luôn, hết ko thấy tăm hơi cái mụn nào cả, từ mụn bé đến lớn. Mình không chắc retinol điều trị được, vì chưa có nghiên cứu nào mình đọc nói về điều đó, nhưng retinol mình dùng trị nám, nhăn da, lão hóa thì thấy khá hiệu quả. Có thể vụ mụn thịt được khuyến mại thêm.
    P/s: trong thời gian đầu mụn thịt xuất hiện, mình có đọc bài thuốc dân gian là lấy mặt trong vỏ quả chuối chín, xát vào vài lần trong ngày, đến bao giờ hết. Mình làm được 2-3 lần gì đó thì chả làm vì quên.
    Túm lại không rõ, nhưng giờ U40, chưa thấy tụi mụn đó quay lại. Được tầm 5 -6 năm thì phải
    Nghe tả thì kiểu mụn của mình cũng giống bạn. 2 dải theo đường nước mắt. Trước cũng ít mà qua mùa hè rồi nó tự nhiên nhiều lên gấp 4, gấp5.
    Mình có nghe nói đến rentiol nhưng vẫn băn khoăn không dám dùng vì da không hợp kem chống nắng. Đến bôi dầu argan hay mật ong còn nổi mụn. Nhưng giờ mình sẽ thử xem sao. Da mặt mình từng dùng qua aha và bha, nên với rentiol hy vọng không bị kích ứng nhiều.
    Luôn tiện cho mình hỏi loại rentiol bạn dùng của hãng nào với nhé. Cảm ơn bạn.
    • 147 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

@nucongtuoc: Nếu AHA và BHA dùng được thì retinol có thể da bạn cũng dùng được. Mình không chắc, bạn phải test thui.
    Còn KCN thì nếu da bạn kích ứng quá, thì dùng qua loại dược mỹ phẩm của Pháp. Vì KCN thì gần như "bắt buộc" phải dùng chứ nhỉ??? Để không thì da bị tàn phá kinh khủng hơn là không dùng, quan trọng là loại nào thôi
    Retinol nếu bạn dùng chay được thì RetinA, còn không thì nhiều hãng mỹ phẩm có kết hợp. Thực sự mình dùng nhiều loại có kết hợp được đánh giá là danh tiếng rồi, không ăn thua gì nhiều với mình, mà mình dùng hẳn RetinA 0,5% luôn. Nếu bạn e ngại mà lại muốn nhanh thì dùng RetinA hàm lượng thấp hơn 0,05% chẳng hạn. Mình mua ở Thái. Giá thì dễ chịu lắm, 200k dùng cả năm. Mỗi tội dùng thằng này lắm nhiêu khê, nên nếu bạn thích IB trao đổi kinh nghiệm với mình xem có ổn không?
    1. Mình không bán hàng, nên không mua hoặc bán gì, chỉ trao đổi vì Retinol rất khó chịu, đôi khi dùng dễ gây hoang mang cho người dùng lắm (da mặt bong hàng mảng liền khi mới dùng, không có kinh nghiệm xử lý là cái mình bị vấp phải)
    2. Kinh nghiệm của mình hợp với da mình, da người khác thì nên tham khảo và thử dần, mình không cam kết cái gì cả, chỉ chia sẻ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphuhoa123 Xem bài viết
    @nucongtuoc: Nếu AHA và BHA dùng được thì retinol có thể da bạn cũng dùng được. Mình không chắc, bạn phải test thui.
    Còn KCN thì nếu da bạn kích ứng quá, thì dùng qua loại dược mỹ phẩm của Pháp. Vì KCN thì gần như "bắt buộc" phải dùng chứ nhỉ??? Để không thì da bị tàn phá kinh khủng hơn là không dùng, quan trọng là loại nào thôi
    Retinol nếu bạn dùng chay được thì RetinA, còn không thì nhiều hãng mỹ phẩm có kết hợp. Thực sự mình dùng nhiều loại có kết hợp được đánh giá là danh tiếng rồi, không ăn thua gì nhiều với mình, mà mình dùng hẳn RetinA 0,5% luôn. Nếu bạn e ngại mà lại muốn nhanh thì dùng RetinA hàm lượng thấp hơn 0,05% chẳng hạn. Mình mua ở Thái. Giá thì dễ chịu lắm, 200k dùng cả năm. Mỗi tội dùng thằng này lắm nhiêu khê, nên nếu bạn thích IB trao đổi kinh nghiệm với mình xem có ổn không?
    1. Mình không bán hàng, nên không mua hoặc bán gì, chỉ trao đổi vì Retinol rất khó chịu, đôi khi dùng dễ gây hoang mang cho người dùng lắm (da mặt bong hàng mảng liền khi mới dùng, không có kinh nghiệm xử lý là cái mình bị vấp phải)
    2. Kinh nghiệm của mình hợp với da mình, da người khác thì nên tham khảo và thử dần, mình không cam kết cái gì cả, chỉ chia sẻ
    Mình mừng vì đọc được chia sẻ thực tế của bạn. Thật sự mấy lần định dùng rentinol nhưng sau lại chùn tay.
    Nếu có thể bạn cho mình biết các bước dưỡng da dưỡng ẩm trong thời gian dùng rentinol nhé. 
    -Có thể thay thế kem dưỡng ẩm  bằng các loại dầu dưỡng: argan, nụ tầm xuân.
    -bạn bôi mỗi tối hay cách ngày.
    -hiện giờ bạn còn dùng rentinol nữa không ạ? 

• 147 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

@nucongtuoc: Da mình thuộc dạng da rất, rất, rất khô, Phải nói đây là loại da mà Retinol là khắc tinh ý. Vì Re dùng sẽ gây khô da, bong da từng mảng.

Cách dùng của mình:

1. Retinol: dùng nhiều hãng, đến RetinA thì thấy mềm da, dễ tán, không gây khô da nhiều (giá tầm 200k dùng cả năm)
    2. VitaminC: dùng nhiều loại, cuối cùng ưng nhất của CC (tuýp mầu vàng, giá tầm 300k, dùng cả năm)
    3. KCN: cũng dùng nhiều hãng Nhật, PHáp, Hàn, cuối dùng dừng lại SkinAqua của Nhật tầm 300k dùng tầm 3 tháng. KCN phải dùng đủ.
    Để tránh da khô, da bị thương tổn do dùng Re thì mình còn dùng thêm:
    - SRM của Cetaphil, quả thực ưng bạn này, giá rẻ, dịu nhẹ vô cùng, các bác sỹ da liễu VN mình đi khám cũng toàn khuyên loại này, mua tại hiệu thuốc, 350k/500ml
    - Mặt nạ dưỡng ẩm: khi dùng Re, mình chỉ mua mặt nạ dưỡng ẩm, không cần cao sang gì khác. Mặt nạ mình ưa chuộng là Beauty Diary của Đài và mặt nạ dưỡng ẩm khác của Nhật. Nếu hanh khô, mỗi ngày mình dùng 1 cái, hoặc có thể thay bằng mask đậu phụ của Nhật cũng được, mỗi ngày 1 lần. Với cách dùng này, da hầu như không còn cảm giác căng, rát nữa, đẹp lên nhiều.
    Thế thui, càng hạn chế các thể loại dưỡng da, da càng khỏe, đẹp lên, ví tiền càng đỡ đau. Mình thích các sản phẩm bình dân, vì nhu cầu của mình chỉ dừng ở bước: làm sạch, dưỡng ẩm.
    À, khi da khỏe, nhớ massage nhé, tốt lém/

P/s: mình xác định Re là 1 sản phẩm "dưỡng da" nên dùng cả đời.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,660 Bài viết

• 4,957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anphuhoa123 Xem bài viết
    @nucongtuoc: Da mình thuộc dạng da rất, rất, rất khô, Phải nói đây là loại da mà Retinol là khắc tinh ý. Vì Re dùng sẽ gây khô da, bong da từng mảng.

Cách dùng của mình:

1. Retinol: dùng nhiều hãng, đến RetinA thì thấy mềm da, dễ tán, không gây khô da nhiều (giá tầm 200k dùng cả năm)
    2. VitaminC: dùng nhiều loại, cuối cùng ưng nhất của CC (tuýp mầu vàng, giá tầm 300k, dùng cả năm)
    3. KCN: cũng dùng nhiều hãng Nhật, PHáp, Hàn, cuối dùng dừng lại SkinAqua của Nhật tầm 300k dùng tầm 3 tháng. KCN phải dùng đủ.
    Để tránh da khô, da bị thương tổn do dùng Re thì mình còn dùng thêm:
    - SRM của Cetaphil, quả thực ưng bạn này, giá rẻ, dịu nhẹ vô cùng, các bác sỹ da liễu VN mình đi khám cũng toàn khuyên loại này, mua tại hiệu thuốc, 350k/500ml
    - Mặt nạ dưỡng ẩm: khi dùng Re, mình chỉ mua mặt nạ dưỡng ẩm, không cần cao sang gì khác. Mặt nạ mình ưa chuộng là Beauty Diary của Đài và mặt nạ dưỡng ẩm khác của Nhật. Nếu hanh khô, mỗi ngày mình dùng 1 cái, hoặc có thể thay bằng mask đậu phụ của Nhật cũng được, mỗi ngày 1 lần. Với cách dùng này, da hầu như không còn cảm giác căng, rát nữa, đẹp lên nhiều.
    Thế thui, càng hạn chế các thể loại dưỡng da, da càng khỏe, đẹp lên, ví tiền càng đỡ đau. Mình thích các sản phẩm bình dân, vì nhu cầu của mình chỉ dừng ở bước: làm sạch, dưỡng ẩm.
    À, khi da khỏe, nhớ massage nhé, tốt lém/

P/s: mình xác định Re là 1 sản phẩm "dưỡng da" nên dùng cả đời.
    Anphuhoa123 yêu bạn😘😘
    • 3 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ái chà chà. Nhà EQ lập đội quân đưa nhau đi đá sân bên này rôm rả thế, hèn chi ở nhà chỉ có vài người trực chiến. Cho em gia nhập nhà mình với ạ.
    • 3,792 Bài viết

• 17,431 Được cảm ơn

Dạo này đang mùa bưởi, mua bưởi về ăn nhiều thấy bỏ vỏ cũng phí nên mình mang đun nước gội đầu. Mình bận nên mới làm được 1 lần (nấu 2 vỏ cho 1 lần gội), và vẫn gội dầu gội như bình thường. Kết quả tóc suôn mượt hơn hẳn, sờ tay cảm nhận được. Ngoài ra tinh dầu bưởi còn kích thích mọc tóc nữa.