Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.38M Lượt đọc
  • 7.75K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,903 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    @ chị Gấu: em hóng hớt thấy chị vừa phóng PKL từ Mã Pí Lèng điều tra băng nhóm lọt khe có dính líu đến Binnie phải không? em mới thấy chị Sum cũng ở đâu đó gần đống rơm chị núp á. Nên em phi về đây ngay
    Có j cứ thong thả ngồi ăn miếng bánh. hớp miếng siro mật ong hoa quế. Ngắm mấy bông hoa trà mới nở trong vườn. Rồi thì có gì ta lại kể cho chị em trong nhà nghe chơi )

bjOZlsAxq--kU-v4DozA7oRyZcFMRPuMEbXPTCRegzrKbHDgLJA7TOxPTvNBNjJY2jhRknPOK1qP7Nr5YAS9rzToJlZCEg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,863 Bài viết

• 31,889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Thim Sum: Không, thằng rể hụt đó là hũ giấm để dành, ko gả cho ai hết. Gả cho ai làm thúi đời người ta thì tôi ko thể tha thứ cho bản thân.
    Giống như trong phim nàng Đê Chang Cưm có hũ dấm chôn 25 năm đó. Khi nào mình trộn gỏi thì mình gọi Bin è đứng gần rổ rau, đảm bảo khỏi trộn dầu dấm cũng chua té đái.
    • 1,419 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hũ dấm để dành của mụ Gấu lại làm các em xinh tươi té hết ra khỏi top mềnh thì buồn lắm ấy.

À tiện có em Hii ở đây, mụ Gấu kể chuyện xem, mình cùng đoán đâu là rể hụt nhà mình đê. Biết đâu Bine lại chính là Hiếu Chô cô pai??
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 563 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi cho em hỏi có nên đi du lịch châu Âu (lòng vòng Pháp, Ý,Thụy Sĩ ) mùa Noel ko?  Em muốn qua thăm rồi đi chơi với bf em đang học bên đó mà từ giờ đến cuối năm chỉ có mỗi đợt đó là ổng được nghỉ. Ổng cũng mới qua đó học, chưa đi chơi nhiều nên cũng muốn e qua đi chung.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,863 Bài viết

• 31,889 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Stario: phương châm của Gấu là đi đâu không quan trọng, chỉ quan trọng là đi với ai. Cho nên xúc luôn đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 418 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Cho thím xin cái ảnh gái xinh chào sân nào. Thím là Gấu, mama tổng quản chỗ này. Sabrina có nguyện vọng gì hông để thím giúp (hoặc chỉ chỗ cho). Ví dụ làm đẹp, thể thao, kiếm người eo, ẩm thực..etc
    Dạ nhiều lắm chị, hí hí, nhưng em sẽ hỏi dần dần ah :P
    • 418 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Ấy da, các chị cũng hoang mang với bàng hoáng chán dồi mới dc cái thần thái như vầy đó em

À mà e Sa có người eo chưa? Chị có mối này cũng khá là hay....

Chả là có thằng rể hụt... Mụ Gấu có đồng ý tác thành cho đôi trẻ hem nhỉ?
    Dạ em làm gì đã có người yêu, em chỉ mới có 1 chồng và 2 con ah
    • 418 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    04uFDkV9XRWv_uvspe3g2wmy3V9YcDp1Yu3-3tcqtO1--rSPlCYYMq3IwR0r2o54Hzosx3YVETB2gxrVhzaxy-gbcSP-DQY

Em mem mới chào sân ah. 
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

@chị Cyndilee
    Em cũng sắp 40 rồi . Cũng trải qua những thứ như chị vừa kể năm 35t . Cá nhân em thấy cắt mí xong đẹp lên khối chị ạ! Chị đã làm môi mày chưa? Trước môi em thâm em đi xăm môi mà giờ nhìn mặt sáng sủa hơn hẳn , lúc nào nhìn cũng tươi tắn , thay đổi dáng lông mày cũng làm khuôn mặt mình hài hoà hơn . Rồi chị chăm sóc da mặt nữa ... em k thích yên tĩnh nên chọn đi nhảy zumba  thấy cuộc đời phơi phới chị ạ ! 
    @ cả nhà !
    Em đang thích mẫu này quá mà không biết tìm ở trang nào ? Các chị đẹp chỉ em với ạ! 
    • 215 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

K hiểu sao em lại k gửi dc ảnh bộ quần áo em muốn tìm . 
    Em đang muốn tìm set quần sóoc và áo véc sát nách mà k biết ở trang nào bán nhiều mà hàng đẹp đẹp tí. Các chị đẹp biết chỉ giúp em với ạ! 
    Em cảm ơn cả nhà ạ!
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,803 Bài viết

• 68,407 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018

Quần short áo vest sát nách hôm lâu lâu bạn Hồng Môn ( Nick của bạn ấy là tiếng anh dịch ra là thế mà chị không nhớ tiếng anh ) có up lên ở nhà U40 nè. Hình như bộ bạn ấy mặc có giá 4tr thì phải.
    Và dạo này bạn ấy hay mặc quần short và áo vest lắm. Nếu em cần thì pm hỏi bạn ấy.
    Kiểu mới nhất bạn ấy mặc hơi giống bộ này nè
    GALa0Xer1igAbpURqNq8RqBFEQFJ4LlGrjZ4uVls11n-FHSYxaLzuEka34h3oSpmg_97mJccgeZfp2fPg2JYCQVBmBvt

• 3,924 Bài viết

• 17,899 Được cảm ơn

@maimailabaoxa82:

Bạn mình thỉnh thoảng mua chỗ này, hàng update liên tục, mình thấy có đợt có mẫu như bạn muốn, nhưng hình như fb để nhóm kín. Đây là 1 ví dụ nhé, có cả shorts đấy.

GeW55PFpPu6vZLNZHBcWr5AmAV7TeS2qfGSjiKGuK8GSRjHJz5f7BZpg_twm2R_A3wYZYga56xG_8AHu7oACxhG_TpsRlwRjxs0aHtyRgbS_8iPFWPvc6p0fbqRjmqkVr0_jkValKwwGZ1zT2PWy3It1ZBm7SFLwmXmshJbLWNT1p6VDRKdaYDIR65

Nếu bạn ở trong đó, alo thử: không 9 chín 1 sáu, 45 sáu, 33 tám.

Mod ơi iem không quảng cáo đâu nhé. Thank sờ Mod.

@sabrina88: che mặt nhưng cũng thấy xinh rồi, nhỏ nhắn trắng trẻo nhìn giống em gái mụ Sum lắm ý.
    • 215 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Em cám ơn chị H&T và chị kysuu ạ! 
    @chị kysuu em ở ngoài Bắc ạ ! 
    • 1,419 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Sửu, quả thật Sabrina đáng eo y như chị Sum hí hí.

Em Sa có ảnh đẹp thì hàng ngày up vài cái cho top mình thêm sôi nổi nhá. Tặng em hoa này
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,903 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Giống như trong phim nàng Đê Chang Cưm có hũ dấm chôn 25 năm đó. Khi nào mình trộn gỏi thì mình gọi Bin è đứng gần rổ rau, đảm bảo khỏi trộn dầu dấm cũng chua té đái.
    Hahaha. Hồi nhỏ em có nghe bà nội mắng cô út: liệu thần hồn con ạ. Cứ kén cá chọn canh, k ma nào nó lấy thì chỉ có nước lấy thằng B thôi con ạ
    B là bửu bối của các bà mẹ có thể đem ra hù doạ bất cứ cô con gái nào k chịu nghe lời )
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    @chị Cyndilee:

Em nghĩ chị cho thêm một số thông tin về điều kiện hiện tại của chị thế nào (tài chính, công việc, thời gian rảnh, gia đình, khu vực sinh sống...), từ đó mọi người có thể trao đổi với chị nhiều hơn.

Em cũng gần sát 40 tuổi rồi, cũng trải qua nhiều khó khăn và trước mắt vẫn còn phải cố gắng rất nhiều. Và cũng chỉ vài năm gần đây em mới có suy nghĩ cần sống cho bản thân nhiều hơn. Bắt đầu từ những việc nhỏ: mua quần áo mới (+ giày dép) nhiều hơn, thay đổi kiểu tóc, dùng chút mỹ phẩm để dễ nhìn hơn; đi tập thể thao (chị có thể tham khảo yoga hoặc dance - có nhiều thể loại để lựa chọn, gym - aerobic, học bơi...), du lịch. Tập thể dục thể thao ngoài tăng cường sức khỏe cho bản thân còn giúp tinh thần sảng khoái, xả stress và có thêm bạn bè, hội nhóm...

Nhìn lại em thấy giai đoạn 15 - 35 tuổi bị bỏ lỡ rất nhiều thứ nên giờ em đang lên kế hoạch thử dần một số việc mà mình thích nhưng chưa thực hiện được. Hy vọng đến 50 tuổi em còn ít điều phải nuối tiếc hơn bây giờ . Có mỗi món thẩm mỹ (cho dù chỉ là xăm mày) là chắc em không dám thôi hihi.

Chị Cyndilee tham gia nhà U40 nhiệt tình nhé, thường xuyên up hình nữa.

@Hii: hôm qua chị vừa đo tóc, từ chỗ nút buộc đến đuôi tóc là vừa đúng 30 cm. Nếu cắt đủ 30 cm thì không buộc được, nên chắc phải chờ đến Tết quá. Giờ dài quá uýnh cầu toàn phải búi tó củ hành cho gọn, mong mau được cắt quá đi chời ơi.
    Cảm ơn @Kysuu và các bạn chào đón mình.
    Hiện tại mình tạm gọi là ổn định về vật chất, còn bận rộn chút với con nhỏ. Mình sẽ cắt mí vào tuần sau. Thể dục để có dáng đẹp yêu cầu nổ lực cao, thời gian dài và nhiều. Mình muốn đi tắt là hút mỡ bụng mà thấy sợ sợ. Các bạn trong đây đã có ai mạnh dạn làm chưa?
    • 1,419 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Cyndi, ko biết chị ở VN hay ở đâu, chứ Vn mình em đọc thấy nhiều vụ về hút mỡ mà thấy sợ vãi.

Chị hút xong mà chế độ dinh dưỡng và sinh hoạt không thay đổi thì e lại quay về mức cũ ý, mà không biết sức khỏe chị có cải thiện không. Chị tập thể thao vừa tăng cường sức khỏe, cải thiện vóc dáng, làn da, có nhiều lợi ích vậy thì mất chút thời gian có sao đâu. Sáng chị dậy sớm hơn 30 phút để tập yoga, aerobic, trưa dành chút thời gian cho thiền chẳng hạn. Chiều tối thì có thể đi bộ/ tập gym/ bơi/ cầu lông v.v.

Nói chung là nếu chị mà quyết tâm luyện tập để khỏe đẹp thì kiểu gì cũng tìm ra cách thôi.

Vào top mình hàng ngày chị sẽ được chuyên gia về thể thao như bạn Sửu tư vấn động viên cho thì chả mấy chốc mà gọn mà khỏe mà đẹp

Nhưng nếu chị vẫn muốn đi đường tắt thì cũng thử 1 lần xem thế nào. Có thể chính chị mới biết cái gì là tốt nhất và phù hợp nhất cho bản thân vào thời điểm này. Em cũng chưa có người quen nào hút mỡ bụng, nên cũng hóng review kết quả xem sao.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,803 Bài viết

• 68,407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cyndilee Xem bài viết
    C Mình muốn đi tắt là hút mỡ bụng mà thấy sợ sợ. Các bạn trong đây đã có ai mạnh dạn làm chưa?
    Đừng hút mỡ người ơi.

Năm ngoái mình có 1 vụ liên quan đến hút mỡ cắt bớt da rạn, da dư sau khi hút mỡ của khách hàng nên mình rất tường tận mấy lời tư vấn rồi quá trình thực hiện và cái kết sau đó. Và mình xin cản mấy chị em đi hút mỡ nha.
    Thật ra đẹp thì thích nhưng khỏe mới là tinh thần mà chị em nhà U40 hướng đến nên ai mà béo quá thì điều chỉnh chế độ ăn, giảm dần lượng tinh bột nạp vào người, bớt lượng muối và cắt luôn đường khi chế biến thức ăn, thay đổi thói quen ăn uống để cơ thể thích ứng dần dần. Và tập thể dục, vừa khỏe vừa đẹp.
    Chắc chắn không thể ngày 1 ngày 2 có kết quả ngay như mong muốn nhưng sẽ an toàn và tốt cho sức khỏe, lâu dài tạo được thói quen tốt để duy trì sức khỏe. Chứ hút mỡ đẹp tức thì nhưng sau đó thì vẫn đâu hoàn đó nếu bạn không có chế độ ăn uống và tập luyện hợp lý.
    Nhận làm việc khó
    • 3,924 Bài viết

• 17,899 Được cảm ơn

@Sum:

Suỵt, đừng nhắc đến Sửu nha. Sửu đợt này vừa lười vừa béo hông dám ngo ngoe gì hết.

Học tập tấm gương trẻ khỏe đẹp năng động của các chế O40 nhà mềnh ý: chị H&T, chị Sunflower, chị PinkViet...
    • 1,419 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sửu, tôi thấy từ trước giờ Sửu truyền cảm hứng luyện tập cho nhà mình rất tốt mà.

Bà béo đâu mà béo, như thế người vừa rồi, tăng cân một tí thì da dẻ lại hồng hào căng hơn, đẹp mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)