TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22M Lượt đọc
  • 7.23K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,688 Bài viết

• 30,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chế Har phải đọc truyện ngay đi. Mụ Unaccept cũng đọc đi vì mụ cùng gu với tôi đó. Truyện này được lắm. Có đoạn cô gái bị mẹ bắt đi xem mắt mà anh chàng kia ngồi ca tụng mẹ mình nào là mẹ tôi nấu ăn ngon nhất nên sau này cô về nhớ học hỏi, mẹ tôi đẹp nhất, mẹ tôi tài giỏi nhất, mẹ tôi blah blah nhất. Thế là nữ chính mới hỏi chứ : thế nếu tôi muốn lấy mẹ anh thì liệu bố anh có để ý hay không? Thằng kia cứ gọi là há hốc miệng

Màu mè hả, để bữa sau em nấu chè sương sa hột lựu mời chế. Đảm bảo vô cùng hài hòa, vô cùng màu sắc, vô cùng ngọt ngào.

@chị Pink: em thất bại vụ học bơi ếch rồi. Thất bại tới mức cô giáo nói là mày bơi mà suy nghĩ quá nhiều nên ko học được. Thôi cứ chung thủy với bơi sải và bơi ngửa đi chứ thảm quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 150 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

@Gauna: Dạ xin phục vụ người đẹp, để đỡ gây phản cảm, xin cắt bớt 1/2 ạ

xíu nữa xóa

<đã xóa>
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,688 Bài viết

• 30,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí hí hí. Đẹp quá đẹp quá. Chả phản cảm một tí ti nào luôn ấy. Đã che nửa mặt thì cần gì phải xóa.
    Mắt Vanery rất đẹp. Như mắt nai vậy. Còn cái chỗ đậm đậm thì rứt rứt là đẹp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 150 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

@Gauna: Được khen vui quá quá luôn í ạ. Tại Van chỉ muốn cho một mình chị Ganna thông minh xinh đẹp xem thôi, nên pải xóa đó mà
    • 3,697 Bài viết

• 16,977 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Không biết Sửu với Hii lầm đường lạc lối ở đâu mà chưa về ấy nhỉ? Về nhà đi thôi, gia đình sẽ tha thứ mọi lỗi lầm.
    Ê tôi vừa hé cửa về nhà nhưng thấy của ngon vật lạ con Gấu nó xơi một mình hết rồi, còn mỗi cái đĩa không!!!

Tôi hơi buồn nên lại đi đây, chúc các nàng luôn khỏe và đẹp.

À quên, bơi ếch dễ thế mà không học được là sao hả Gấu? Chứng tỏ Gấu chỉ ngửa được thôi không sấp được ahihi.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,641 Bài viết

• 67,391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết

Tôi hơi buồn nên lại đi đây, chúc các nàng luôn khỏe và đẹp.
    Mắt Van to đẹp quá luôn
    --------

Ê Sửu chị hối lộ bao bố nè, hình lúc mang bầu thằng nhỏ

nVgAA-SUvoMmokOQ10EpCbHo-iBSyV18T49DIX8d5sLGyKHXu4OD-Jt5-kLw5MsXFzDXM478Ih7G8PXG-7GPstRDv3Ua2g
    Nhận làm việc khó
    • 3,697 Bài viết

• 16,977 Được cảm ơn

Ôi chị H&T mặc maxi quá là đẹp luôn ý ạ, em thích cực . Nhìn ảnh này vừa khỏe khoắn lại rất nữ tính. Cái váy này của chị có nhấn nhá hợp lý nên theo em là không xếp vào team bao bố đâu.

Bà Van có nhiều thứ đẹp mà nhõn 2 người ở đây được ngắm, thật là phí của giời quá điiii...

Dạo này em hơi bận cả công việc cả gia đình nên thi thoảng vào hóng tí thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào cả nhà ạ. Em chuyên gia tàu ngầm, học đc rất nhiều từ các chị, giờ đến topic về mặc đẹp em hóng quá nên phải trồi lên để học cho kỹ ạ. Chị @lillov ơi cho em hỏi, chị hay follow fashionista nào ạ? Có lần chị nói ở post về mấy brand quần áo VN mà chị thích rồi nhưng post đó trôi xa quá e k lội lại đc nên tiện chủ đề này em hỏi chị luôn. Em nhớ chị recommend coco sin của VN, còn brand nào của VN mà chị thấy đc thì gthieu em luôn nhé. Em rất ngưỡng mộ gu ăn mặc và thưởng thức của chị luôn ý

Nhân đây e cũng muốn chào chị @gauna nữa. Thật ra em định trồi lên mấy lần để làm quen với chị mà ngại ngại lại thôi. Tháng trc em có xuống Melb chơi, định lấy hết dũng khí vào nhà mình làm quen tính có dịp xin gặp chị gấu dễ thương mà bận quá nên đến tháng này mới góp mặt đc

Em có tấm ảnh để cổ vũ cho phong trào up ảnh của chị em ạ 14328b59372f64a48c2edcd52af5dab3
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 208 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Mình không dám khoe hình, vì trên này chắc có nhiều người quen ngoài đời, mình thích ẩn danh muốn viết cái gì cũng được, nghĩ gì viết đó không phải che đậy hihi...
    Việc dưỡng da chống lão hóa cực kỳ quan trọng đối với U40, mình hiện tại đang dùng nguyên set skii, dùng liên tục trong vòng 1 năm. Nhưng hiệu quả không như mong muốn, da mình khá nhờn, skii thì siêu nhờn và siêu bả. Mặt mình bây giờ bị rỗ khá nhiều, vì bả nhờn của skii bám vào lỗ chân lông lâu ngày tạo thành vết sẹo lớn. Đặc biệt là khu vực cánh mũi nơi tích tụ toàn bộ bả nhờn.
    Không biết các nàng ở đây có cao kiến gì không nhỉ? Mình đang không biết chuyển sang dùng loại nào cho hiệu quả.
    • 3,624 Bài viết

• 23,404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bớ Sửu, đứng lại đó, bỏ nhà bỏ cửa đi mấy bữa nay để vườn tược cửa nẻo tanh bành, vậy mà giờ ló đầu vô cái lại rút cẳng đi ngay là sao hả cưng? 
    Ờ mà thôi, thích nhời thì cứ đi đi nhoé, nhưng nhớ là gặp con bé Hii ở đâu thì túm váy lôi luôn nó về cho xôm tụ vui vầy nha cưng.
    Tui có hình maxi đẹp hơn bà HT nhiều nè, nhưng mà hổng khoe đâu, haha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,688 Bài viết

• 30,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao nhà nào may mắn đẻ được cô gái Vanery với Hương Nguyễn vừa đẹp lại ăn nói ngọt ngào dễ nghe thế chứ lại. Gấu mà là pi xà thì đã lập tức tuyển ngay hai ái khanh vào cung làm mộng phi cưng chiều hết mực luôn

@chế Har: trăm nghe ko bằng một thấy. Cho Gấu muội thị phạm cái maxi với.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,641 Bài viết

• 67,391 Được cảm ơn

Bà Har tui khoe cái mắc áo đó bà, áo hàng chợ treo mắc xịn coi cũng được há há.

Gấu nói đúng ý tui quá, trăm nghe không bằng 1 lần thấy. Chứ quê tui cũng nhiều người có áo đẹp lắm bà
    Nhận làm việc khó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,688 Bài viết

• 30,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Sửu iu quí của ta: đừng đi mà. Cho dù ta có ra ngoài trêu hoa ghẹo nguyệt, địa hàng gái đẹp nhưng Sửu vẫn vĩnh viễn là vị trí chính thất trong nhà. Cho dù của ngon vật lạ ta ăn hết chỉ chừa lại cái đĩa ko nhưng thật lòng là tại Van nó xoá lẹ quá ta ko để phần được. Sửu mà đi thì ta sẽ nằm ì ra cho mập ú lên, ko thể thao gì sất nữa, vì nàng thơ thể thao của ta đã đi mất rồi. Huhu.

P/s: dạo này đọc truyện nhiều quá nên hình như tôi tẩu hoả nhập ma rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,624 Bài viết

• 23,404 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Xí, HT, Gấu đừng tưởng chế hỏng dám khoe nhoa, đây, rồi một ngày Gấu sẽ nhìn thấy chế thế nàya08OW3p10dzJrVBNAFMBlDAODn_B8LuzpYK5Hcn3Klo2gE9AZaFLchaO6eYbfFMuw4JSwvMX5D_YKXOGPJZDHcGysLlMWQ

À, mà vậy lướt thướt quá, thế này đi:y-WEgvDRp4rt8iBphsGBA4hiNUrbw31H-C4iaAatR9zlu5M4bu9n76BWAU8aNhFYrVehckaftXxI0fwMcRtEW1eCuW3hPw

@Yanhuan: việc đầu tiên là loại bỏ Skii vì không hợp, tiếp theo là kiên trì dùng mặt nạ thiên nhiên tẩy nhờn và mụn cám, bụi bẩn. Phải tuỳ da, tuỳ hoàn cảnh để tẩy. Bạn phải hiểu cặn kẽ da của mình, và tác nhân gây nhờn thì mới triệt để giảm vui lỗ chân lông to được. Cái này đòi hỏi sưu nhẫn nại ghê lắm. Har thấy nhiều người dùng sữa tươi và khoai tây nghiền rất hiệu quả cho việc này.
    Bên cạnh đó kết hợp các loại máy rửa mặt để đẩy nhanh tiến trình này. Ngoài ra tớ vote cho rửa mặt bằng bông thay vì dùng tay hay khăn. Mỗi lẫn rửa mặt ít nhất 15 phút để loại bỏ tối đa chất nhờn và bụi bặm từ lỗ chân lông. Với trường hợp da của bạn, việc rửa mặt sạch và đúng cực kỳ quan trọng để có thể dưỡng lại làn da. Sau khi da được làm sạch đòi hỏi phải đắp mặt nạ, dưỡng kỹ càng. Tớ không ghi bất kỳ nhãn hàng nào vì phải tuỳ da, tuỳ cung cách chăm sóc của từng người. Và tớ nghĩ muốn đẹp thì mình nên lắng nghe chính mình trước tiên, mọi ý kiến khác chỉ nên tham khảo và tìm hiểu thêm chớ không nên chăm chăm tin vào tư vấn, đặc biệt là chém gió trên mạng.
    Tuy nhiên da nhờn là loại da nhạy cảm và khó chăm chút lắm. Nên chuộng dùng gốc thiên nhiên hơn là hoá chất. Chưa kể sau một thời gian da quen rồi lại phải để ý kỹ lưỡng nếu không lại bị đổ nhờn tiếp.
    Thêm vào đó nên bổ sung serum C để dưỡng da hàng ngày, cái này cá nhân tớ thấy rất hợp cho da nhờn.

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,670 Bài viết

• 10,309 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    ww37twrhus2fgttWWVRbfUxcfX3I_BSQ-NXeHnW3MKS34eBZuthfHdZ6rq4s9bMlb7vGGc6HrjcnRCPweivGm9rJ6dqcSw

Em đi trốn cả tuần nay rồi các chị ơi ba hnay ăn tiệc cưới thằng em họ ở quê, là thịt gà đã cắn ngập răng, đạm động vật nạp quá nhiều. Hậu quả là đau bụng 3 ngày k làm đc j hết. nằm 1 xó luyện đc hơn chục chương Vạn dặm tìm chồng. Cười nhiều, tổn thương ngũ tạng nên đau bụng vẫn âm ỉ chưa hết ah
    Tặng các chị em bó hoa vườn nhà. Bò xào bông hẹ, chắc ngon
    Em thích tất cả các loại hoa có thể ăn đc
    • 51 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

@chị Hân ơi, cho em xin link cái đầm số 4 được kg ạ? Cám ơn chị!
    tung bông cám ơn các chị đẹp up hình nè
    • 3,924 Bài viết

• 33,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 528 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

@ Gấu: yêu quá, hehe để tui đọc, nghe tên đã thấy đúng gu rồi Hey bà đọc Công chúa quý tính với Em k vào địa ngục thì ai vào chưa? Hai cái này cũng bao hài luôn.

@ lillov: mấy cái slip dress bà post lên tui nhìn giống cái bộ Rachel mặc ra mắt bố mẹ người yêu trong Friends quá

Tui cần style office thu đông, (ko jeans, ko trainers), bà gợi ý cho tui mấy mẫu hay mấy người follow với. Lifestyle nông dân đi bộ với thỉnh thoảng đạp xe nên ko đi cao gót, giày phải practical mà vẫn smart. Xưa tui hay mặc kiểu preppy, giờ muốn đổi style mature với womanly hơn mà ko thấy cái nào practical cả, đau đầu chuyện giày dép.

Ê mà cái hình wakeboarding của bà thật cool nha. Có khó lắm ko bà? Mới đi biển 2 tuần về, tự nhiên dạo này chán bơi với snorkeling, nên đang nghĩ lần sau đi biển nên thử các kiểu surfing hay SUP board gì đó.

Các chị em ơi tui sắp được thả về SG 1 tháng, có chỗ ăn chơi chạy nhảy leo trèo hút hít gì vui cho xin cái recommendation nhé. Ai có ước nguyện ăn gì mà ko được ăn, chơi gì mà ko được chơi thì hãy PM em, em sẽ ráng hoàn thành và gửi ảnh báo cáo
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,246 Bài viết

• 11,549 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @huong.nguyen88: Cám ơn em em dễ thương quá, mà lên mạng thì chị phải chọn cái gì lung linh chứ đến ngoài đời còn bị bạn chị bảo là sao mày đi với bọn tao không giống hình trên mạng :P Lần trước chị có nói Cocosin nhưng giờ Cocosin gần đây thì chị thấy xấu lắm, đồ xuống tay rồi. Giờ đồ thiết kế chị không còn thấy bạn nào đẹp nữa vì style đồ VN gần đây cứ kiểu 1 mình 1 kiểu ren rúa bèo nhèo quá. Có 2 bạn đồ còn đẹp là Webphobia với Subtle and Simple nhưng giá thì chị thấy mua không đáng í, mua 2 bạn này thì có 2 hãng từa tựa mà đẹp hơn là COS với TOTEME í.

Nhắn cả @unacc nữa nè : tôi follow 1001 con bé instagramers í, nên phải cho tôi cái hình tôi ước lượng mới bốc trúng được thuốc, như lần trước bốc cho bà camden con bé taramilktea điệu rơi điệu rụng bà í hỡi ôi lên, mãi đến lúc xem hình thì mới giới thiệu cho bả được em pepamack. Em Hương cũng vậy nha cho chị xin chi tiết hình ảnh style và vài đứa em thích kiểu ăn mặc thì chị chọn ra mấy fashionista cho :P

@un: kiểu giày practical mà vẫn smart là kiểu lần trước tôi gửi hình đó, hoặc kitten heels, hoặc dép bệt mũi nhọn. tôi ko biết dáng bà như thế nào nhưng nếu cao gầy thì cứ theo style bọn Hàn, bọn đó mặc đồ đông rất đẹp, màu neutral mà cũng là kiểu preppy của bà. Bà không được mặc jeans thì thay bằng quần vải. Cái womanly nhiều khi không phải do trang phục đâu nhé, mà do bà có make up không, có đeo accessories không này nọ, cử chỉ có băm bổ vào mặt chúng nó không =))

Còn giày thì cứ giày flat hoặc hơi cao thôi nhưng nữ tính mà đi ví dụ:

D-hLEO72WSJ7hqoD1ZOH9ch38MLFug84HzrwmMxL_YmVP1eDLq3p03csGD_dt6eXIOreQDLFAwIxfhk0WZ5TP5woPDu17A

hoặc ví dụ

TZeqXnCxL3yp7aPumq5Dal7a1NnSp255iIE-zlSpUdOdMmKqEpGf1q08PsW-Zc-RCiCmMZjk7QIbta0_ivZwQ6acc1Ok

hoặc:

-BrRCGSZrDuYdBIYX6tJjQJ3mfp4JxZXg58GY3hVMWA72o9O2DFabjnrvig2G4BLcfZZFbfd7PothbqxJ2yNkvfUAFz0gg

chắc toàn kiểu bà đi rồi í chứ.

Wakeboarding vui nhé, khó hay không thì tuỳ vì tôi là con thuộc dạng ngu nhất lớp, thằng bạn tôi nó nghỉ học 2 tuần quay lại tôi mới đuổi kịp được nó =)) kiểu nó đứng lên đã đi véo véo xong mình bảo là tại mày biết trượt ván nó đã bảo là này ko nhé tao chả thấy giống nhau gì. Nhưng mà tôi thích vì tập xong kiểu ê ẩm toàn thân (tôi thích thể thao hard core) =)) kiểu về nhà hôm sau bị sốt cơ luôn í mà dùng core nhiều nên lên cơ bụng nhanh. à điểm nữa là môn đó toàn các anh 6 múi không hà. như vào store abercrombie and fitch vại. vui lém <3
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

@lillov: em cảm ơn chị nhé. Để lát em tìm ảnh minh hoạ mấy style em thích xong nhờ c gợi ý mấy ng để follow cho nâng level phối đồ mới đc chứ e càng ngày càng gà mờ Em nói chung chỉ thích kiểu dáng đơn giản và thanh lịch, hơi điệu chút cũng thích nhưng kiểu diêm rúa sến sến là e rất sợ. Ra đường bây giờ e khá là úi sùi, đi chơi toàn là với con nhỏ nên cứ diện cái gì nó cơ động, đa số là quần chứ chả mấy khi diện váy vì sợ ngồi xuống thì lộ hàng , chỉ khi nào đi làm hoặc đi ăn tiệm mới diện váy. Một năm hẹn hò riêng đc với chồng khoảng...1 lần nên nghe chị kể đi nghe nhạc kịch với diện đầm đẹp em thèm và ngưỡng mộ dã man

Em thích cái outfit mà chị mặc crop top với quần cạp cao, thích style trẻ trung đó lắm mà cũng chưa dám thử vì cứ bị ám ảnh ngồi k khéo hóp bụng thì lộ ngấn mỡ, kiểu rất thiếu tự tin nên thế ý chị

Từ hồi follow top này e cũng phấn đấu tập tành chăm chỉ hơn, tuần 2 buổi yoga và 2 buổi running nhưng ăn uống thì chả nề nếp j, rất thích tinh bột và đường luôn Thế nên post nào mà về đồ ăn của c H&T và chị Gấu cũng đều làm em khốn khổ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)