TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13M Lượt đọc
  • 6.83K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,351 Bài viết

• 35,152 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Trước giờ vẫn hâm mộ nhất cái bụng của Gwen. Và cái kiểu ăn mặc của Freja Beha như thế cũng là kiểu ưa thích của mình, dạo này toàn mặc đồ y như thế, dĩ nhiên không đẹp bằng Freja.

Mình tạng người mình dây, high metabolism nên rất gầy, hồi mới dậy thì 17 18 tuổi 1m65 mà nặng có 40kg thôi nhìn cực kỳ anorexic. Sau này thì đỡ hơn. 3 năm vừa rồi liên tiếp thất tình 3 lần rồi suy sụp tinh thần các kiểu nên sụt hẳn 5kg, còn chừng 42kg. Đợt này single tịnh tâm tập tành ăn uống tử tế trở lại thì lên được gần 50kg, nhưng vẫn khá gầy. Đợi chừng nào mình lên cơ và có bụng đẹp như Gwen thì mình cũng sẽ post hình góp vui.
    Đọc đoạn này sao tui cười hông nhặt được mồm nè .

Thất tình những 3 lần triple lun mới chệu .

Sorry tui vô duyên giỡn hớt tí chứ hem có ý gì nha .

Ê bà kysuu. Vào topic này docomo hoa cả mắt bà ha.
    Hết gato với body. Xong tới dáng cao. Xong giờ thế nào cũng từ từ qua quần qua áo.

Tui thấy may vãi chưởng khi làm quả liều up hình lên đây khoe giảm cân ý. Nếu không có vụ up hình khoe chiến tích giảm cân xong hàng đống mợ up hình lên thì tôi đã hoang cmn tương nghĩ mình thế ok dồi .

Thật may mắn bả lili up. Nhìu mợ khác up mới bít mình chỉ là loại tạm coi được. Còn phải cố gắng nhìu. Nếu hông có quả topic này sẽ không biết thế nào là bụng đẹp.

Ôi thật may mắn dù gato vãi chưởng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,638 Bài viết

• 30,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà Avalanche gầy quá vậy. Tui thấp hơn bà cả gang tay mà tui còn nặng hơn bà 1 kí.

Tui cũng giống kon nhỏ Bin, thấy bà thất tình hat-trick tui mắc cười quá (sorry ). Tại hồi giờ nhắc tới Avalanche là tui nghĩ ngay tới một người hết sức mạnh mẽ. Thôi vô đây chơi tập tành cho tăng kí lên nè, rồi tình tới lại xua đi không hết á chớ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,351 Bài viết

• 35,152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Bà Avalanche gầy quá vậy. Tui thấp hơn bà cả gang tay mà tui còn nặng hơn bà 1 kí.

Tui cũng giống kon nhỏ Bin, thấy bà thất tình hat-trick tui mắc cười quá (sorry ). Tại hồi giờ nhắc tới Avalanche là tui nghĩ ngay tới một người hết sức mạnh mẽ. Thôi vô đây chơi tập tành cho tăng kí lên nè, rồi tình tới lại xua đi không hết á chớ.
    Mắc cừi ghê c gáo ha .
    Em ở ngoài thấy ai thất tình em cũng cười hết. Kiểu vui trên nỗi đau của ng ta ý .

Nên khi em than với bạn thất tình quả là cả đám nó nhảy vào cười vào mặt em .

Ê bà princess hông up khoe body thì thi thoảng up hình quần áo đẹp nhé. Tui thấy cái gì đẹp đẹp từ nữ tui đều mê he he.
    Đừng up mí hình “chụp vội” như mí lần trước nha . Chịu hổng nổi mà

@raven: đồ công sở mợ HN tôi xếp vào diện đẹp.
    Ý tôi đang nói đồ công sở đám hàn trong thư ki kim mà nhất là con kim ý. Trăm năm 1 quả váy bút chì k đổi. Đã thế form váy bút chì xấu mù con mắt. Áo thì hết nơ rồi bèo thắt đầy cổ. Nó không có cái nơ chắc bị chết hay sao ý. Rồi áo bỏ vào váy mà nhìn mông lùm lùm 1 đống áo lổm nhổm chư không phải mông trơn phẳng gì. Xấu hết phần thien hạ.

Tui là tui dị ứng bỏ áo vào váy mà lổm nhổm 1 đống sau mông. Làm gì làm. Váy bút chì công sở là ôm mông vừa khéo và mông phải không có tý gợn nào của áo xống lùng nhùng trong đó. Quần lót cho loại váy ôm mông cũng phải tuyển rất kỹ để nhìn đẹp.

Ôi mà tôi bị dị ứng đám hàn quắc nên nhìn gì cũng ghét. Mà xấu thật

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers1007 Xem bài viết
    Các em hoa hậu nhìn nhão nhoét, tôi không thấy đẹp.
    Thấy các mụ trong này đẹp hơn nhiều nè

Chính xác. Ôi tôi lại nghĩ về body tường thành nhan sắc và lại cười hông nhặt đc mồm .
    Tui lại lên cơn gato xấu tánh ok ok đừng ném đá tui
    • 525 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các em hoa hậu nhìn nhão nhoét, tôi không thấy đẹp.
    Thấy các mụ trong này đẹp hơn nhiều nè
    • 1,587 Bài viết

• 18,708 Được cảm ơn

Hahaha có gì đâu, giờ mình ổn rồi nhìn lại thì cũng thấy đời thi vị nhờ mấy lần thất tình. Gì chứ mình dính đến gái là yếu lòng lắm, chuyện lý trí rạch ròi được chứ tình cảm là tình cảm, đau là đau chết điếng luôn ấy.

Năm 2015 thì chia tay với bạn gái mà mình từng kể với mọi người ở trên đây rồi, bạn này là người mình quen ổn nhất, đến mức tự nhiên bản thân ì ra vì comfortable quá, chỉ nằm nhà úm nhau, chả đi chơi chả kết giao bạn bè mới gì cả. Xong bạn ấy gặp người mới, rồi thấy là mình phù hợp với việc lấy chồng sinh con hơn, gần cha mẹ thì tốt hơn, thế là quyết định chia tay cái rụp rồi bỏ về quê. Mình sốc mất 1 tháng, xong cũng lồm cồm bò dậy xây dựng cuộc đời mới tái hòa nhập cộng đồng. Bạn ấy về quê lấy chồng rồi, giờ vẫn chơi chung 1 nhóm bạn với mình, nói chung là on good terms, không oán trách gì nhau, dù mình thì đau như hoạn lúc bị chia tay.

Xong sau đó thì gặp lại 1 người bạn học hồi tiểu học. Bạn này giờ đẹp lắm, cũng 1 thời là hot girl nhưng sau ẩn đi không muốn nổi tiếng kiểu đấy. Năm 2011 có gặp lại bạn, bạn nói thích mình nhưng mình lúc đấy có bồ rồi nên từ chối, thế là bị giận cắt đứt liên lạc. Sau 3 năm thì bạn lại add mình, xong xui rủi thế nào thì yêu nhau. Yêu rồi mới thấy hãi, vì bạn bị bipolar disorder, lúc in relationship rồi mấy cái mặt tối nó mới lộ ra, tính bạn cũng abusive lắm nên mình bị hành mất 1 năm trời. Sau bạn thấy có mối khác ngon ăn hơn, dễ bảo hơn thế là cũng đá mình cái rụp. Bạn này là cái bạn xài hao nhất, sụt 5kg là nhờ bạn này.

Năm ngoái thì có quen không chính thức với một bạn nghệ sĩ, mà dân nghệ sĩ thì thất thường quá mình theo không nổi. Chưa sâu đậm nhưng cũng thất tình nhẹ, nhờ bạn này mình thấy chuyện tình cảm mệt quá, tốt nhất là cai không dính vào một thời gian.

@raven: Ảnh workout body đẹp thì chưa tự tin mà đăng đâu, ở đây toàn các người đẹp mướt mát. Mình chỉ có ảnh selfie lừa tình để trưng Tinder thôi , ảnh này chụp năm ngoái, tầm 43kg, bây giờ thì cũng lết lên được 50kg rồi.

18767707_10154482680635703_1563560841518734859_n

(2 cái strap đấy là của balo chứ không phải bra đâu lol)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,209 Bài viết

• 11,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trước mình vẫn nghĩ Avalanche với Raven là 1 đấy, vì thấy nhiều bài đặc biệt là về feminism có vẻ giống nhau.

Thích phong cách của bạn Avalance <3 mà nàng có vẻ luỵ tình, thôi chúc nàng sẽ sớm gặp được người tốt.

@Bin: nghĩ kĩ thì tôi thấy hình như tôi cũng may toàn gặp đàn ông tốt, nên ko có ý đòi quyền lợi (vụ đám cưới hay gì khác), vì nếu đòi (tôi tự tin là -chém bão) chắc chắn là được, tóm lại tôi thường hay thấy người ta tốt với mình quá, còn mình chả tốt được với người ta bao nhiêu, haizzza, ví dụ ông bồ hiện tại cũng vại, xong thường đến lúc chia tay lại hơi có tí hối hận vì người ta đến làm bao điều tốt đẹp mình chả làm gì, hê hê.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,638 Bài viết

• 30,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ê bà Avalanche đẹp quá bà. Tui thích tóc của bà quá. Từ hồi nhỏ tui đã thích style con gái tomboy rồi. Chỉ tiếc cái mặt tui nó ko được tròn để để tóc tém giống bà. Có điều bà chụp ở đâu mà cái office thấy lộn xộn vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,209 Bài viết

• 11,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Raven: rồi nè, lúc đó tôi quen 1 anh làm cùng (cũng ko hẳn là làm cùng nhưng ngồi chung 1 floor), anh đó ở vị trí senior hơn. Nói chung là tôi thấy anh í vẫn là người cảm tháy hợp nhất từ trước đến nay, cho đến khi trong group muốn tôi internal move qua một nước khác, vị trí thì tốt hơn, tôi bảo anh í tôi muốn đi. Anh í bảo anh í muốn 2 đứa settle down, 3 năm nữa (so với lúc đó) nếu tôi đồng ý thì có con, hoặc ko thì dkkh, anh í sẽ tích góp trong 3 năm đó rồi sau đó sẽ work life balance để 2 đứa có nhiều thời gian cho nhau. Rốt cuộc tôi vẫn muốn đi, buồn là anh í còn là (1 trong những) người recommend giúp tôi lúc đó để thuận tiện hơn (sau khi tôi bảo tôi muốn vị trí đó). Sau đó anh í cũng chuyển qua công ty khác không cùng group nữa. Tôi đi 6 tháng thì ân hận viết một email dài nói muốn quay lại với nhau, anh í không bao giờ trả lời. Sau 1 tháng không trả lời cộng với vụ công việc bị fail, tôi nhảy lên bar gặp anh bi giờ và nghĩ thôi cứ fling cho đỡ buồn.
    Vậy đó đã được 2 năm hơn, nghĩ lại vẫn thấy thật đau lòng
    • 6,351 Bài viết

• 35,152 Được cảm ơn

Há há nhân vụ bà ava kể chiện thất tình tui cũng mon men xí .

Hồi còn đôi mươi tôi 2 tháng trời ôm 1 con bạn đã từng
    thân (nghĩa là giờ hết thân) trong tay, lau nước mắt, dẫn nó đi ăn ngon, làm trò để mua vui cho nó nhằm giúp nó bớt đau vì thất tình.
    Nhìn no khóc lóc vật vã tôi cũng xót ruột dù vẫn nghĩ “đù, gì khóc dữ vại trời. Nó bỏ thì thôi chứ” .

Sau yêu thêm 2,3 đợt thì thấy thiếu thiếu vị gì đó. Đại để iu gì mà chỉ có ngọt, vui. Xong chán thì chia tay chứ hổng có miếng vật vã đau thương nào như ngôn tình. Cảm thấy sai rất sai. Thế là mải miết đi tìm cảm giác thất tình cho bằng được vì tính tui muốn sống là phải nếm đủ cung bậc cảm xúc.
    Có điều càng mỏi mắt tìm càng không thấy. Mỗi lần quen ai cũng nghĩ “anh à, làm cho em iu anh tha thiết xong đá chết mẹ em đi. Cho em vật vã như kon điên để em thất tình với” (kiểu rảnh háng quá) mà mãi mãi nó không xảy ra.

Vì anh ta có chia tay thì tôi cũng kiểu “uh chia tay à. Ok anh” (giả vờ bùn tý cho anh thấy cho nó drama)
    Hay tôi có chia tay thì đối phương cũng níu kéo tầm 1,2 tháng xong là ok hết. Anh ấy cũng chả thất tình gì .

Thậm chí có lần tôi lên plan tán lại người tình thứ 2 là anh mà bữa tui nhắn tin hỏi chuện béo gầy ý (do chả cũng có thả chút thính, tôi vì trước yêu đương gã chưa tử tế nên kiểu lần này quyết tâm làm lại ý). Thế là anh ấy cũng bay về. Gặp nhau. Hẹn hò ăn tối vv mây mây k chịch và chưa bao giờ chịch được cha này.
    Chả cũng khen tôi xinh hơn trước đủ các kiểu
    Gần ngày cuối thấy chả vẫn không động tĩnh gì chuyện chúng ta hẹn hò lại. Tôi gợi ý. Biết chả nói gì không

”em yêu, đừng hiểu nhầm ý anh. Anh và em là bạn. Nếu anh có lời nói nào làm em hiểu lầm thì anh xin lỗi nhưng tuổi này rồi anh không muốn dính vào yêu đuong nữa. Người ta bảo anh cô đơn nhưng như em biết đấy. Tiền anh không nhiều nhưng thiếu thì không hề. Nhà anh rải rác mấy nước nội tiền cho thuê thôi anh tiêu cũng không hết. Anh còn có 3 maid chăm từ miếng ăn tới dọn dẹp.Vậy anh ngại gì cô đơn? Em thấy anh happy không? Rất happy. Vậy anh dính vào phụ nữ chi cho cực? Đám phụ nữ là tổ rắc rối vậy nên anh quyết không kết hôn cả đời. Chết đi anh sẽ hiến hết tài sản cho giáo hội” (đù tố chất vãi. Ng em thương quả không phải người thường. Toàn loại hành tinh khác không hà ).

Cái tui câm nín không biết nói gì hơn. Plan fail sập mặt. Mà cũng chả bùn gì. Hông iu thì thoy. Gì dữ vại . Già mà chảnh bà cố .

Nên tui nghĩ chắc kiếp này tôi bị thiếu tư vị thất tình. Tiếc nhưng không có cách cải thiện
    • 3,613 Bài viết

• 16,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Vụ này hổng phải đòi, mà kiêu đàn ông yêu mình thì đó là chứng tỏ ý.
    Vd bà mều người ta đòi cưới bả hổng thích là một chuyện.

Còn lại tôi đều ủng hộ phụ nữ với 1 đám cưới. Nó là quyền lợi. Là sự tôn trọng từ phía kia và bản thân mình cũng tôn trọng mình (theo qdiem cá nhân của tôi nha chứ hông có ý gì).
    @binbinphan: tại tôi nói tắt quá nên không rõ, hèn gì tôi thấy quan điểm giống nhau mà đọc lạc quẻ quá đi.

Ý tôi là giai đòi cưới đó bà, hổng phải gái mót cưới nha. Theo quan điểm của tôi, kiểu gì kiểu, xác định mối quan hệ bền vững là giai phải cầu hôn và xin cưới. Còn gái đồng ý hay không chưa tính. Nếu gái chủ động không muốn cưới như bà mèo thì giai phải chia sẻ với gái nhiều chuyện để chứng tỏ thiện chí và trách nhiệm.

Tôi cũng giống bà ở chỗ, trong mối quan hệ yêu đương đàn ông phải thoáng về kinh tế một chút. Anh lương thấp thì mời em đến chỗ trung bình cũng được, chứ vừa quen đã sòng phẳng đòi share 50/50 hoặc đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành là vứt. Về lâu về dài đương nhiên mình cũng chia sẻ tài chính và tặng quà qua lại chứ không để kiểu cho - nhận một chiều.

@Gấu: Tớ đoán Ava là dân kỹ thuật nên văn phòng nhìn vại đó. Bình thường mà.

@all: tôi cũng thích kiểu tomboy như mấy bà up hình, nhưng hình thể tôi vừa to vừa ngắn nên chỉ ngắm nghía thôi chứ không đú được. Bà nào có hình đẹp cứ up lên nha.

Mình không bị thất tình nặng nề lần nào (cuộc đời nhạt vãi, hức) mà chỉ đôi lần bị giống bà lillov thôi. Kiểu người ta có ý với mình, mình cũng hơi thích (đang cân nhắc mà chưa quyết định được) nhưng không nhiệt tình, thậm chí thể hiện ra ngoài còn lạnh nhạt ý. Một thời gian người ta chịu hết nổi bỏ đi mất hút, đến lượt mình ngỡ ngàng . Nghĩ lại thì tâm lý con cá mất là con cá to, với tại mình làm người ta hụt hẫng trước chứ đâu. Bà lillov chả bỏ người ta đi còn gì nữa. Tôi nghĩ ông ấy không trả lời bà vì quá shock ấy.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,351 Bài viết

• 35,152 Được cảm ơn

@kysuu: chuyện ai trả tiền ăn khi hẹn hò thì tôi quy tắc rất rõ ràng: ai mời người đó trả.

Tôi theo đuổi người ta tôi mời tôi trả (mà vế này không bao giờ xảy ra do tôi chả tự dưng ưng ai mời ai bao giờ)
    Anh theo đuổi tôi anh mời anh trả.

Có đâu anh ta muốn hẹn mình. Mời mình đi quán anh ta chọn. Vào mình ý tứ gọi 1 đĩa salad gọi là thêm ly nước còn anh ta ít thì 2,3 đĩa xong cưa đôi?
    Ủa đâu ra chuyện vô lý đó .

Anh mời tui mới đi. Anh không mời tui đâu có ý định vào chỗ đó ăn? Cái anh gọi 3 đĩa tui gọi 1 đia xong cưa 2. Miễn đi .

Tôi thường đàn ông không trả được chi phí hò hẹn thì thôi khỏi hẹn. Tôi chỉ trả vé xem phim, đôi ba ly nước. Luật là thế. Chịu thì hẹn không thì đường ai nấy đi.

Hẹn hò mặc đồ đẹp giày cao gót điểm trang xong ăn xong móc bóp ra cưa thì thà áo cái bang đi với bạn hay ăn 1 mình còn hơn. Kể cả cưa 80/20 tôi cũng k ưng. Cảm giác rất khó tả nhục nhục ấy

Ai hứng share thì share, tôi không .

phụ nữ đã ở với đàn ông dài lâu trên 3 năm là nên cưới nếu yêu. Gì thì gì, đừng xem nhẹ chuyện đám cưới. Cái này tôi ủng hộ truyền thống
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,638 Bài viết

• 30,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @kysuu: tui chọc Ava đó. Chứ bạn ấy làm bên luật mà. Nhìn là biết đang chuyển văn phòng roài. Có điều văn phòng mà có cái gương to chụp được ảnh cả người vầy đã quá. Cty tui muốn chụp ảnh nguyên người phải vô toilet, mà điện thì tối hù ra. Ko thì tui đưa cái bụng mỡ lên đây là chị em ngán thịt heo luôn.

@lilov: của nàng là rơi vô hoàn cảnh: gặp đúng người nhưng sai thời điểm nên lòng tiếc nuối. Chớ đâu phải thất tình đâu. Nàng mà thất tình thì cái lúc dọn đi nước khác thì đã đau khổ rồi ấy chứ đừng nói là 6 tháng sau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gauna
    • 3,613 Bài viết

• 16,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raven_darkholm Xem bài viết
    kiểu bà Kysuu đùi đó bắp chân đó thì có tiềm năng thành đùi đẹp kiểu J.Lo ấy chớ
    Tôi không thích kiểu phồn thực của chị J.Lo đâu, lại còn cộng hưởng thêm quả vòng 3 nữa. Như Jen Aniston là vừa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,250 Bài viết

• 4,965 Được cảm ơn

@ Raven : cơ thể bà đẹp quá, nhất là hình bộ bikinis trắng. Ngưỡng mộ bà tập cơ thể săn cơ mà ko bị ko bị gân guốc như mấy người vdv thể hình.

@ nàng công chúa Princess post hình công sở nhưng mình lại liên tưởng đến cô nàng Ana trong 50 sắc thái khi đi làm .

Ngạc nhiên nhất về bạn Alavencha vì trc giờ hình dung qua cm là người già dặn lắm nhưng ko ngờ trong hình quá trẻ và năng động, gương mặt đẹp,( hoàn toàn khác biệt những gì mình hình dung ).

Đang hóng hớt chuyện thất tình của cả nhà, đọc xong cười tủm tỉm.

Tôi bị thất tình hoài (ít ra cũng vài lần bị trai đá́ pặc pặc). nhưng thất tình thì có còn lụy tình hay ủ rũ thì ko. Nhiều khi tôi biết boy của tôi còn tự hỏi "tôi có yêu người ta thiệt ko?", vì khi yêu đã vô tâm sẵn, chia tay thì mặt cũng phơi phới như ko có́ chuyện gì.

Tôi tạng người dễ mập, đọc ai nói thất tình là giảm mấy ký nhiều khi ước mình biết thất tình kiểu mấy người đó cho bớt mỡ cái ( chuyện này ước thiệt).
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,587 Bài viết

• 18,708 Được cảm ơn

@Gauna: Cái đó là nhà mình cho người ta thuê làm shop, sau này họ chuyển đi nên tranh thủ selfie cái gương với lighting quá đẹp .

Thật ra mình lại thích dạng cơ toned rõ lên hẳn, nhìn khỏe mạnh kiểu nữ cường. Như bọn diễn viên thì mình thích Alicia Vikander mới đóng Lara Croft vừa rồi ấy, bụng cũng phải 8 múi, ngực nhỏ gọn gàng, nhìn có chất hành động hơn Angelina Jolie nhiều, Angelina hồi đóng vai đấy thấy rõ là sexualized theo fantasy của bọn trai chơi game, ngực to quá với tay chân không đủ độ toned như dân vận động chuyên nghiệp. Hoặc như Missy Peregrym đóng vai gymnast trong Stick It ấy, nhìn khỏe mạnh mà vẫn rất nữ tính. Còn thường dân không đủ đeo theo chế độ tập tăng cơ cho bọn đóng phim thế thì ra như Gwen là đã đủ đẹp. Mình thì rất khó lên cân lên cơ, khung xương vốn đã nhỏ (không tập tành thì sẽ đúng kiểu trắng trẻo mình hạc xương mai lờ đờ sương khói nàng thơ cho mấy ông như Trịnh Công Sơn thờ lol - nhưng mà mình lại không thích thế), riêng chuyện tập xong suy nghĩ xem phải ăn uống thế nào cũng đã tốn 1 mớ thì giờ.

Còn chuyện tình cảm, mình thấy mỗi mối quan hệ, thậm chí là mỗi lần thất tình, đều mang đến 1 bài học nào đó. Giờ thì mình thấy hơi ngán học mấy cái đó rồi, ở không single có nhiều thời gian đầu tư cho bản thân hơn, single riết rồi quen, thấy không có nhu cầu quen ai lâu dài ở thời điểm này, cũng không thiệt thòi gì lắm nên mình cũng không còn buồn mấy chuyện thất tình thế nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,209 Bài viết

• 11,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

@lilov: của nàng là rơi vô hoàn cảnh: gặp đúng người nhưng sai thời điểm nên lòng tiếc nuối. Chớ đâu phải thất tình đâu. Nàng mà thất tình thì cái lúc dọn đi nước khác thì đã đau khổ rồi ấy chứ đừng nói là 6 tháng sau.

Cũng khó lắm Gấu, tối hôm đó bọn tôi trên đường đi ăn về, trong xe, anh í nói "Hôm nay J hỏi anh về em (...) anh có nói em thích hợp nhưng không chắc là em muốn đi hay không", tôi nói " em có nghe sếp em nói, sếp em có nói em về suy nghĩ rồi trả lời " xong kiểu ổng đã khựng lại một lúc rồi hỏi "em thích vị trí đó sao" tôi mới trả lời nguyên nhân của tôi, xong ổng hỏi "em ko bao giờ nghĩ đến chuyện settle down ư", lần đó tôi đã thấy buồn rồi. Xong tôi nghĩ đi nghĩ lại vẫn nghĩ là tôi ko thể bỏ cơ hội đó được, nên 2 đứa nói chuyện với nhau một lần nữa, rồi ổng bảo "anh sẽ cố để em có package tốt khi move qua đó", từ đó là 2 đứa hiểu là sẽ chia tay.
    Nhưng tôi luôn nghĩ là yêu rồi có buồn đến mấy thì cũng sẽ quên, chỉ cần thời gian thôi, nên tôi cứ cố quên đi, mà sau 6 tháng thì tôi thấy không thể, nên mới làm việc đó, vì 6 tháng với tôi là quá dài.
    Bây giờ tôi vẫn công nhận khó có thể quên được, chỉ đỡ buồn thôi, vì ổng là người có nhiều impacts nhất đến con người tôi. Đúng là đúng người sai thời điểm nhỉ - tôi hay nghĩ tới câu đó lắm sai là vì tôi chưa nhận được ra người ta quan trọng thế nào.

@Raven: uhm kiểu chia tay mà phũ hay trách mắng thì tôi đã đỡ nhưng mà ổng chỉ như kiểu lost với buồn thôi cũng không biểu hiện gì nhiều, 2 đứa vẫn cố gắng bình thường đến lúc trước khi tôi đi (vì vẫn ở với nhau), nhưng cũng cảm thấy quan hệ như kiểu không cứu chữa được. Đến lúc tôi đi rồi thì không gặp không liên lạc bao giờ nữa, sếp tôi vẫn hay hỏi mỗi lần đi công tác là tao có gặp lại nó mày có muốn nhắn gì không mà tôi cũng ko nói. Gần đây nghe đồn ổng có người mới cũng được thời gian rồi, bạn ổng bảo tôi là "nó bị cái mind set của người X(nước ổng), nên đến tuổi phải settle down, với con nào cũng được, chứ tao thấy thời gian ở đó (là thời gian tôi với ổng ở với nhau) là thời gian nó hạnh phúc nhất", tôi ko biết có nên tin ko, nhưng nghe xong lại bùn.

@kysuu: tôi nghĩ cũng không là shock, mà là ghét hoặc là cảm thấy không muốn nhắc tới nữa ý

Thôi hết thời gian kể chuyện tình buồn

@Bin: tôi hóng bà với em pretty rules quẩy tung topic ngoại tình bùn cười quá =))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,638 Bài viết

• 30,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Aivan: công nhận Ava có gương mặt đẹp ghê, mặt oval mà trán cao nữa. Lâu nay mình toàn tưởng tượng Ava giống bà Claire trong phim House of Cards. Very very cold. Ai dè nàng ấy mình hạc xương mai nhỏ nhắn, còn thất tình lên xuống.

Chị em ơi, tui phải tạm dừng bài tập gập bụng để tập kiểu khác khép lại phần giãn cơ bụng đã. Từ bữa bắt đầu đến giờ là được 1 tuần rồi đó. Có giảm được 0.5kg, vòng bụng chưa giảm nhưng tự cảm thấy đỡ hơn. Có topic này mới có tinh thần hơn chút.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    ù uây, buồn ngủ gặp chiếu manh. Hii cũng đang thất tình. lịch sử đời Hii trải qua 2 lần thất tình vơi những lý do hết sức bất bình thường. tình đầu là thằng bạn gần nhà, hai đứa thich nhau từ hồi 7t, suốt trong hơn 10 năm đong đưa qua lại cũng chỉ đc nắm tay với kiss chứ chả đc lọ mọ gì vì Hii sợ xxx vãi mật ra. sau chàng bỏ em đi lấy vợ các mẹ ah. tình thứ 2 quen cũng khá lâu và giờ chàng cắm sừng em, lý do thứ 1 là em yếu sinh lý ( thực ra em k bít bản thân k có nhu cầu hay do gặp ng làm em k có hứng thú) với bt thì em rất nữ tính khi giao thiệp với khách hàng và các mối quan hệ xã hội, còn ở nhà thì em rất khác mặc đồ sporty chứ k dịu dàng nữ tính như đi ra ngoài. chàng chê em thiếu nữ tính, Nấu ăn dở và k giỏi làm việc nhà. ở ngoài xh thì nổi bật nhưng về nhà thì chỉ là hàng trưng bày. sắc vóc, tri thức, nghề nghiệp, địa vị xã hội có tốt có hay cũng k bằng đứa xxx giỏi. thế là chàng cắm cho em cặp sừng to tổ bố . em đã trả tự do cho chàng, dù hơi buồn tí và thất vọng về đàn ông nhưng vẫn vui vẻ chấp nhận. em vẫn hy vọng sẽ tìm đc chàng nào đó chấp nhận hết những ưu và khuyết điểm của mình, biết đâu em chữa đc bệnh ysl nữa thì càng hay. hehe. giờ vẫn kiếm tiền tà tà, đi du lịch, đi học và làm những điều có ích cho cộng đồng cần mình giúp đỡ. cs vẫn tươi đẹp như nó vốn thế!
    nói dài nãy giờ, giờ đi vào vấn đề luyện tập: sau 1 ngày đi nhậu đêm, hnay vòng eo 59cm đã tăng vọt lên 63cm. em lại công cuộc detox cho gan và điên cuồng bật nhảy thêm để bù cho lúc trót dại với men bia. huhu, thất tình k buồn bằng bụng bự!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,638 Bài viết

• 30,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhỏ Hii yêu sớm vậy ta. Mới 17t mà nó đã hun hít xong chia tay tình đầu rồi. Cho chị hỏi hồi đó mài iu sớm vậy có ảnh hưởng học hành ko?

Mình 19t mới biết nắm tay trai. Yêu có 2 người, say nắng 1 người mà thấy quá sức mệt tim đi. Nhận ra tình yêu nó ko đổi vì nó chính là từ bản thân mình mà ra, chỉ có đổi đối tượng thôi. Cho dù với đối tượng nào thì có hồi hộp đắm say ban đầu thì sau 2 năm nó cũng về trạng thái tĩnh hơn, như 2 người bạn tâm giao. Nên settle down luôn. Xong chuyện.

@lilov: bà biết truyện Good bad who knows ko. Phiên bản VN là tái ông mất ngựa đó. Bà đánh mất anh đó thì bà cảm thấy mất mát bây giờ, nhưng chưa chắc nó là điều ko tốt. Lỡ đâu sau này bà gặp người bà thích hơn nhiều thì sao. Hoặc như bà ko thích đẻ con mà lấy một người truyền thống như ảnh thì sẽ có áp lực đẻ con đó. Nên tui thấy bà nên quên ảnh đi, nếu ko thì bà gặp ai cũng sẽ thầm so sánh đó.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,650 Bài viết

• 10,191 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Con nhỏ Hii yêu sớm vậy ta. Mới 17t mà nó đã hun hít xong chia tay tình đầu rồi. Cho chị hỏi hồi đó mài iu sớm vậy có ảnh hưởng học hành ko?

Mình 19t mới biết nắm tay trai. Yêu có 2 người, say nắng 1 người mà thấy quá sức mệt tim đi. Nhận ra tình yêu nó ko đổi vì nó chính là từ bản thân mình mà ra, chỉ có đổi đối tượng thôi. Cho dù với đối tượng nào thì có hồi hộp đắm say ban đầu thì sau 2 năm nó cũng về trạng thái tĩnh hơn, như 2 người bạn tâm giao. Nên settle down luôn. Xong chuyện.

@lilov: bà biết truyện Good bad who knows ko. Phiên bản VN là tái ông mất ngựa đó. Bà đánh mất anh đó thì bà cảm thấy mất mát bây giờ, nhưng chưa chắc nó là điều ko tốt. Lỡ đâu sau này bà gặp người bà thích hơn nhiều thì sao. Hoặc như bà ko thích đẻ con mà lấy một người truyền thống như ảnh thì sẽ có áp lực đẻ con đó. Nên tui thấy bà nên quên ảnh đi, nếu ko thì bà gặp ai cũng sẽ thầm so sánh đó.

thực ra hồi đó em hai đứa em mết nhau để đó thôi chị, tình đầu học chung lớp. chàng học siêu giỏi còn em chẳng học bài bao giờ nên học hành ở mức khá thôi chứ k giỏi như con ng ta. sau giờ học em tha thẩn đi chơi 1 mình với cây cỏ, với biển, với nhiều trò khác như thả diều, bắt chuồn chuồn, leo cây trộm trái, trêu mèo ghẹo chó hoặc có rảnh thì tư vấn tình yêu cho mấy đứa bạn gái . buổi trưa - chiều thì tình đầu chở đi học chung xe nên tranh thủ tán tỉnh nhau lúc đó thôi. vào đại học thì có tgian rảnh hơn hai đứa mới đc rảnh rang hun hít chứ em vẫn bắt tình đầu nhịn toàn phần. vì với em rất khó khăn sau 1 lần bị hiếp dâm hụt hồi 5-6t, em luôn chán ghét những ng đàn ông tỏ ra thích em vì nghĩ họ suy cho cùng cũng chỉ muốn lên giường với minhf. ý này em đã từng chia sẻ ở 1 topic trc đây và bị chửi sml vì tánh kỳ cục rồi chảnh dog. mọi ng k trải qua những gì em từng nên khó mà thông cảm đc. tình đầu gặp ng khác xyz thì đá em luôn đó chị. với 2 chàng đều quen nhiều năm, có đc sự tin tưởng của em, và em cũng là 1 ng tâm giao với các chàng vì hiểu tâm lý và có sự nhạy cảm cần thiết thể đọc đc một phần suy nghĩ của ng đối diện có lẽ thế nên bạn của em toàn trai, gái ít lắm. mà em phải chữa tâm bệnh cho bản thân trc khi bắt đầu 1 mối quan hệ mới thì mới ổn đc. hihi