TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13M Lượt đọc
  • 6.87K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,618 Bài viết

• 16,599 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cam83 Xem bài viết
    Tôi chìm nhiều rồi nên giờ có kn k bị sặc nữa: thấy người chìm cái là co gối, duỗi chân để chân chạm đáy bể, đồng thời thở ra dưới nước rồi đẩy chân, nhô người lên trên mặt nc để thở.
    Khi biết bơi rồi mới thấy nếu người chìm thì chỉ cần vẫy nhẹ 2 bàn chân là phần đầu + thân trên sẽ nổi lên thôi.

Túm lại là sợ --> gồng/cuống --> chìm --> sặc --> càng sợ. Đừng để rơi vào cái vòng đó hoặc bẻ gãy một mắt nào đó của cái vòng luẩn quẩn là biết bơi liền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 236 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuu2009 Xem bài viết
    Khi biết bơi rồi mới thấy nếu người chìm thì chỉ cần vẫy nhẹ 2 bàn chân là phần đầu + thân trên sẽ nổi lên thôi.
    Đúng kiểu "bọn biết bơi rồi nói gì chả đc", Sửu nhể
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,618 Bài viết

• 16,599 Được cảm ơn

Thì giả sử mình đang là người dò dẫm đi sau, mà nghe bọn đi trước hô đường ngon lắm lái lụa chúng mày ơi, thì cũng tăng thêm tinh thần vượt khó đúng hông. Chứ nếu nghe tụi nó than sụt ổ voi, kẹt xe, triều cường các thứ là nản ghê lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,642 Bài viết

• 30,471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi thấy tương lai le lói là mình sắp thành cái bọn đó rồi đấy Cám ạ.
    • 3,618 Bài viết

• 16,599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Đấy, thế nên nhiệm vụ của bọn đi trước là vẽ nên bức tranh xán lạn chớ .

Sáng hôm qua chồng tôi nghỉ nên tôi cũng huy động cả nhà đi bơi, vui đáo để bà Gấu ạ. Cho lão chồng tôi nhìn tận mắt thành quả sau 1 tháng vật vã của tôi. Chứ mọi khi tôi đi tập về khoe lão là tôi bơi được 1 đoạn rồi, lão lại hỏi úp mặt bơi chứ gì (ý là chưa biết thở ấy).
    • 3,618 Bài viết

• 16,599 Được cảm ơn

Tôi vừa xem lại lịch thì số buổi tập bơi với cô dạy bơi là 12 buổi, số buổi tôi tự tập là 8 buổi (3 buổi tự tập nổi trước khi chính thức học và 5 buổi tự ôn lại bài được dạy). Tổng là 20 buổi cả nhà ạ.

Tự tập nổi tuần 9-15/6, chính thức học các buổi cuối tuần từ 21/6 đến hôm qua 21/7 là tốt nghiệp.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 508 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Hôm qua chị đi bơi thì dính ngay mấy cặp choai choai trai gái ôm nhau giỡn dưới hồ. Mình thì đang tập mà chúng cứ lượn lờ ôm nhau cản đường làm mình phải bảo là mấy đứa muốn giỡn thì lùi ra phía bên kia để cho chị còn tập bơi. Nói vậy chứ rồi cũng đâu vào đấy, cứ 1 con trai ôm 1 con gái dạy bơi đâu không thấy mà thấy toàn giỡn.

Vậy là chị mò qua hồ sâu. Ui chu cha mạ ơi, chị bơi được 2/3 chiều dài hồ thì thấy bắt đầu đuối nên cố bơi xiên ngang ra hướng có dây phao phân làn hồ rồi bám vào đó. Lần trước đã kể cho nhà U40 nghe chuyện bám vào dây phao thì bị đầu cắm xuống nước chân chổng lên trời rồi mọi người bày co chân gập gối về ngực. Nay cũng bị y thế cũng nhớ co chân gập gối mà chả chìm chân xuống. Lọng cọng mãi đành hô "bố ơi lôi em vào với". Chồng bơi gần đó tới túm ngay eo mình quăng cái ùm xuống nước vậy là cố đạp sống chết bơi vào bám thành hồ và leo lên thành bể bơi. Về nhà kể thì con gái bảo khi mẹ đuối bám vào dây thì đừgn bơi ra phía nước sâu mà hãy bơi ngược về phía nước cạn. Con gái nói thế thì đúng lý thuyết nhưng nó đâu hiểu tâm trạng của người bị ngộp nước lúc đó bám vào dây không có điểm tựa để đạp lấy đà thì thả tay khỏi dây chỉ có đuối và chìm.
    Tui cũng bị y chang bà @H&T nè. Đúng 1 lần ham hố tưởng mình bơi cũng ngon rồi thế là ra làn giữa chỗ sâu để bơi vào chỗ cạn, đi được 1/4 thì tui đuối nên cũng bám vào dây phao, mà bám thì chả tác dụng gì cả cứ bị chìm xuống nên tui mới thả ngửa bơi đạp chân tay nhẹ nhẹ rồi cũng vô được chỗ cạn, hú vía không phải nhục nhã kêu cứu. (Tui thoát hiểm được là vì dù lúc ko biết bơi nhưng thả ngửa thì vẫn nổi được trên mặt nước một lúc) Từ đó dù bơi cũng rành rồi tui cũng bơi sát thành hồ bơi lòng vòng cả hồ chứ không dám ra chỗ giữa làn nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Báo cáo là em bơi được 20m. Bơi thua con gái. Đúng rút kinh nghiệm của mọi người đi trước cũng tập thở thành công.

Đi bơi thường xuyên học sẽ nhanh hơn nhiều. Em đi học. được 6 buổi. Sau đi khám sức khỏe phát hiện phải mổ. Tiểu phẫu nhỏ nên mất nửa tháng an dưỡng sau đó lại học lại từ đầu. Hôm nay buổi thứ 14 thầy bảo thế là tốt nghiệp được rồi.

Đi bơi em thấy tinh thần rất thoải mái, dễ chịu, ngủ sâu giấc, người vận động thấy dẻo dai.

Em bơi được tầm 7-8 lần. Mỗi vòng 20m. Vẫn hạn chế chỗ lấy hơi. Khi người bắt đầu chìm đạp chân về sau là nổi đầu và người lên. Khi đạp vòng khít 2 chân thì đi xa hơn nhiều. Tập hoàn thiện động tác nữa là ngon. Giờ em không bị sặc nước. Hết cảm giác sợ nước nữa.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,589 Bài viết

• 23,235 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

@Gấu: Cọng mì quảng là máy làm, không phải Har làm, hehe. Gấu cho Har xin bỉ quyết đẩy được ông người yêu Gấu vô hồ bơi đi Gấu eie, Har muốn bắt chước vụ này.

@Mụ HT và các bà biết bơi mà vẫn bị lộng vòng kiểu bánh cuốn (bản quyền nàng gì uên nick mất rồi) chuyển sang tập đứng nước đi. Bơi được là đứng nước được rồi. Biết đứg nước thì qua hồ sâu bơi thoải mái và không bị nổi lềnh bềnh chỗ không nên nổi. Hơn nữa bơi hồ sâu là bơi lane riêng, khỏi gặp mấy kẻ đi bơi cà chớn dễ khiến ta bực mình.

Sáng hôm qua Har nổi hứng chui vô hồ bơi, làm một mạch liên tục 1h, chỉ nghỉ quay đầu chừng 5,6 bận gì đó, và tui trèo thành hồ lên luôn. Ôimeơi, nay tui giỏi dễ sợ, tui có thể dùng tay nâng cả thân mình, nhảy lên thành hồ như mấy con cá quẫy đuôi vọt lên bờ á các bà. Tui bắt chước mấy đứa teen teen để khỏi phải chui xuống nước mò vô chỗ cầu thang leo lên. Hí hí, quá xá đã luôn, mặc dù tui biết rõ là cái tướng tui nhảy lên giống con heo bụng bự nhảy ọc ạch nhảy lên tường hơn con cá rất nhiều. Nhưng mà làm heo vọt ra khỏi nước cũng đem lại cảm giác rất là thoả thích luôn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 1,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi là thần ngủ, bình thường không làm gì cũng đặt đâu là ngủ nên mặt to như cái mâm mãi không chữa được. Hai hôm cuối tuần tôi đi bơi sáng, thích quá, cảm giác như giảm được mấy lạng mỡ, mỗi tội về lại ngủ tít, ngủ say kinh dị .

Tôi cũng khoe hình bồ U50 của tôi, nó chịu khó tập tành từ thời U30 ít khi nó bỏ bê lắm. Giờ nó vượt biên qua bển còn rèn luyện nhiều hơn nên dáng dấp như 20 í. Nhìn nó lại thấy dáng mình mẹ sề quá
    v3kgJZ6NpRBeqLlpU82K9t3jgqgmzE_A81sYe4cl_ANujBOIdKilubSaDDJ-Fu5R3EhfrZtB7OD_KXjolt0j0mfeazS_dao
    • 1,320 Bài viết

• 3,371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Har khéo tay thế. Trông bát mỳ Quảng hấp dẫn thật ấy. Har không có ảnh bơi của thằng cháu, thì Har up ảnh của Har đi. Không có ảnh đi bơi thì ta up ảnh đi chơi như bà Sunflower cũng được mà.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 236 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Har điệu nhắc vụ đứng nước mới nhớ, chiều qua em đi bơi, tính học đứng nước như post của mẹ nào mấy trang trước ý: cũng thả lỏng người cho chìm tận đáy rồi nhờ lực đẩy nâng mình lên, hơi nâng nâng đc chút, kiểu chân mình k chạm đáy bể nữa, nhưng vẫn k đủ để đầu nhô lên khỏi mặt nước, em đạp chân êch theo chiều thẳng đứng mà k hiểu sao càng đạp càng chìm, em tập mấy lần đều thế nên chán, lại quay ra đi bơi.
    Đúng kiểu đc voi đòi tiên, giờ e thấy bơi 1 mạch từ bên này sang bên kia nó cũng hơi hơi vô vị giống kiểu nổi ngửa mà chân tay k làm gì ý. Có cao thủ nào cho tụi mới biết bơi xin vài tips học đứng nước đc k ah?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    hé hé, cố lên cưng. Để tớ mò mẫm vụ đứng nước rồi bọn mình lại up version nhá!

mà tôi tên Cam, thế nào bà cho ngay thành Cám thế hử? tôi hiền cực, hiền ngang bà luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,642 Bài viết

• 30,471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @cam83: ôi, thế mà tôi cứ tưởng bà là tên Cám. Hoá ra là bà khoe size cam.
    Tôi thất lễ quá. Xin bày tỏ sự ngưỡng mộ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 236 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    =)) tôi có khi đứng đầu team ốc vặn bà ah. Xin chồng 80tr mãi mà k cho
    mà cái món bơi lội nó có làm tăng size v1 k nhể? hay tôi tự kỉ ám thị mà tôi thấy nó đầy đầy hơn tí bà ah!!
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,567 Bài viết

• 66,907 Được cảm ơn

Hôm thứ 6 định hẹn ghệ đi bơi rồi nhờ ghệ quay clip up lên đây đó chớ. Mà bị chồng bắt gặp tại trận hẹn hò với gái đòi chia tay chia chân đuổi ra khỏi nhà. Sợ quá tụt mẹ vòi luôn.

Đây, bụng đây.

67178388_2501323196554378_5501115278039187456_n_zpsmx9rvz5m
    Nhận làm việc khó
    • 3,618 Bài viết

• 16,599 Được cảm ơn

Úi chà thắt đáy lưng ong nha chị H&T.

Nhìn mà thèm, chứ cơ địa bo đì em kiểu càng tập càng dẹp vào và lên cơ, chứ hông thắt được 2 bên cái eo vào đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 236 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cha mẹ ơi, ngó cái bụng của chị HT xong ướt hết bàn phím. Ai bảo đây là bụng 3 con rồi chứ!!! Ám ảnh quá! Quá ám ảnh!!
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,567 Bài viết

• 66,907 Được cảm ơn

Ha ha 3 con hay không tập thể dục nó chả có liên quan gì đến cái body của chị hết á. Chị đẹp nhất là phần eo mông. Và xấu nhất là bàn chân và đùi thô.

Ai gặp chị thì sau khi biết chị 3 con và không hề tập gym hay thể hình thì cũng bảo sao không tập tành lại sinh nở nhiều mà dáng đẹp thế. Hị hị, ông trời bù trừ cho tôi đó mà
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 508 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà H&T up hình chưa được 1 ngày đã gỡ xuống làm tui bị hụt mất, bắt đền bà up lại cho tui coi với.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,567 Bài viết

• 66,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AiNhi Xem bài viết
    bắt đền bà up lại cho tui coi với.
    Hê hê tui xóa luôn hình gốc rồi còn đâu , mà mấy chị em đừng bị đánh lừa, tui cắt 1 khúc thì nó vậy vì vẫn có tỉ lệ lồi lõm chứ hình toàn phần vẫn là khủng long, to đều theo tỷ lệ.

Bù lại cho xem hình cười nè, 5 giây xóa nha

67091375_2501209389899092_1344543429022973952_n_zpsu7dhiumh
    Nhận làm việc khó