TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03M Lượt đọc
  • 6.03K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 841 Bài viết

• 2,987 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hộp thư trên WTT chứa được bao nhiêu tin thì bị đầy vậy Summerivy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,230 Bài viết

• 3,175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    Hộp thư trên WTT chứa được bao nhiêu tin thì bị đầy vậy Summerivy?
    Ui mới nhận được tin nhắn của mỗi Tu-ca thoai mà đã đầy roài.
    Mềnh đã xóa bớt roài đó
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 1,517 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ không do chồng do con tất mà do cơ thể phụ nữ đến tuổi nó vậy, vì đàn ông nhiều người cũng lao lực lắm mà mình vẫn thấy phơi phới, đến gần 50 họ mới bắt đầu xuống. Dù sao chị em mình nên tập Yoga , mình thấy tập luyện con người khác lắm, có mà kể cả nhàn hạ mà không vận động thì cơ thể cũng tã nhanh sau tuổi 30 thôi. Mình 33t rồi, cái thay đổi nhất là hay quên, hay quên một cách khủng khiếp, 10 lần đun nước thì 8 lần lúc lấy nước ở vòi là nước tràn ấm đầy nhà, nghe tiếng nước xả ra mình mới nhớ đang vặn nước. Và bât cứ cái gì cũng quên ngay được.... Buồn !
    • 511 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì 40 lại khỏe mạnh hơn hồi 30 mới chết chứ.
    Lý do hồi 30 cà lơ phất phơ quá, sau đó vài năm thấy xuống dốc thì mới ngộ ra phải thể dục thể thao rèn luyện và ăn uống khoa học hơn.
    Hồi 30 da dẻ tóc tai cực xấu, mà tới giờ thì đẹp hơn hồi đó nhiều
    Vụ dưỡng da thì tận năm 35 mình mới lưu ý nhé, cứu vãn thành công luôn .
    Đang sợ cứ thế này đến 50 lại trẻ quá đây =))))
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,060 Bài viết

• 34,433 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers1007 Xem bài viết
    Lý do hồi 30 cà lơ phất phơ quá, sau đó vài năm thấy xuống dốc thì mới ngộ ra phải thể dục thể thao rèn luyện và ăn uống khoa học hơn.

Yên tâm nhé. Thể dục thể thao giúp đầu óc tỉnh táo, minh mẫn. Body nhanh nhẹn, đốt mỡ thừa. Đi bộ 10km vô tư. 50,60 chấp luôn đám 20,30 trai tráng đi bộ nhé .

Mí ng than 30,40 rệu rã bla bla đều loại đi bộ 5p mỗi ngày từ nhà ra chợ nha. Mà đám lười thì rệu rã bệnh lão hoá cũng đáng lắm.

Nói đâu xa bữa tôi đi bộ với đám 95 cả trai lẫn gái mà tụi nó thở hồng hộc. Bảo sao chị đi nhanh quá. Đi thêm tý quay lại thấy mất dấu phải quay lại tìm vì tụi nó đang vừa lết vừa thở ở góc quanh đằng xa
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haha công nhận, đi bộ là bọn trẻ nó theo tôi không nổi đấy, ngày nào tôi đi chơi đến tối về mở điện thoại ra coi toàn thấy trên 20km, có ngày 23km. Có 1 số em ngày hôm sau phải tách ra đi riêng chứ không dám bám theo tôi nữa, hoặc đi giữa chừng bỏ cuộc )), nếu là tôi thời trẻ chắc tôi cũng theo không nổi .
    Đến khi cao tuổi sinh hoạt điều độ, có ý thức thể dục vận động công nhận khác hẳn thời trẻ. Vẫn cứu vãn tốt nên các mụ không cần lo lắng quá.
    Như vụ da dẻ kìa, cứ nói sau 35 không cứu vãn nổi, chứ tôi đây thấy cứu vãn tốt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,323 Bài viết

• 13,845 Được cảm ơn

tưởng cái gì, đi bộ 10km mà cũng khoe, chạy bộ 10km khoe còn hiểu đc.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    • 6,060 Bài viết

• 34,433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi single.malt.xcot Xem bài viết
    tưởng cái gì, đi bộ 10km mà cũng khoe, chạy bộ 10km khoe còn hiểu đc.
    Khoe với đám lười than 40 đầy bệnh. Ai khoe với mụ. Rảnh
    • 1,323 Bài viết

• 13,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Khoe với đám lười than 40 đầy bệnh. Ai khoe với mụ. Rảnh
    Chưa gặp đứa nào đi bộ 10km k đc. Đó là ở SG làm vp nha, gặp dân làm ruộng chắc càng k. Ảo tưởng
    METOO VN - Ngừng im lặng

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    • 6,060 Bài viết

• 34,433 Được cảm ơn

Chưa gặp đứa nào đi bộ 10km k đc. Đó là ở SG làm vp nha, gặp dân làm ruộng chắc càng k. Ảo tưởng
    Ý lộn. Mang tiền về đây tôi cho gặp hàng tá đứa không đi bộ được 10km. 10tr thôi. Ngu thích nói .

Mà nói đâu xa. Về kêu ba họ nhà mụ lưa 1 vòng cũng được vài mạng không đi bộ được 10km. Không tin vè thử đi
    • 1,323 Bài viết

• 13,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Ý lộn. Mang tiền về đây tôi cho gặp hàng tá đứa không đi bộ được 10km. 10tr thôi. Ngu thích nói .

Mà nói đâu xa. Về kêu ba họ nhà mụ lưa 1 vòng cũng được vài mạng không đi bộ được 10km. Không tin vè thử đi
    Họ hàng nhà chị khỏe re, chắc do phúc đức ăn ở, đồng nghiệp bạn bè chị cũng vậy, chắc do tích đức tốt. Đi bộ 10km mà k đi được k hiểu là kiểu gì.

Có con ngu nó k hiểu, nên nó bi bô, có thể do nó mạt vận, nên toàn gặp thứ gáp chết. Thôi kệ nó.
    METOO VN - Ngừng im lặng

• 6,060 Bài viết

• 34,433 Được cảm ơn

Họ hàng nhà chị khỏe re, chắc do phúc đức ăn ở, đồng nghiệp bạn bè chị cũng vậy, chắc do tích đức tốt. Đi bộ 10km mà k đi được k hiểu là kiểu gì.

Có con ngu nó k hiểu, nên nó bi bô, có thể do nó mạt vận, nên toàn gặp thứ gáp chết. Thôi kệ nó.

Uh thôi có phúc lo hưởng đi nga . Đừng đi chọt chọt khi ng ta dell chọt mình . Câm mồm mà hưởng ok .

Dell hiểu nó kêu đi bộ 10km thì có dell gì mà đứa nhà đầy phúc vào hết đâm rồ chọt như ngẩn. Hẳn là phúc ngập mặt
    • 137 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflowers1007 Xem bài viết
    Bạn chia sẻ bí quyết trẻ hóa cho mọi người đi.

Mình chỉ được cái tâm hồn trẻ trung thôi, còn lại thì ăn vận cũng khá là không chỉnh chu

À mà vụ đi bộ các bạn khác khiến mình nể quá. Có thể đi bộ 10 - 20 km/ ngày. Tốc độ đi bộ của các bạn bao nhiêu km/h nhỉ, đi bộ nhiều như vậy có khi mất cả 1 -2h/ ngày cơ à? Có tốn thời gian quá không? Tổng cộng ngày đi bộ các kiểu chắc 3 - 4 km mà mình phục mình lắm rồi ấy.
    • 515 Bài viết

• 3,091 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng 42 rồi, cũng chưa bao giờ nghĩ mình sẽ xuống dốc Gần đây thấy da dẻ có vẻ không nhuận như năm ngoái-- quyết định đi bác sỹ thẩm mỹ, soi da, tư vấn dùng dưỡng. Sau hai tháng thấy da cải thiện hơn rất nhiêu. Tất nhiên tuổi 40+ thì làm sao bằng được mấy nhỏ 20. Mà khi mình 20 không cần phấn son da vẫn tuyệt đẹp, không trắng không đen nhưng hồng hào khoẻ mạnh. Tập luyện thì thường xuyên kể cả khi còn trẻ. Bây giờ bận rộn thì cũng cố gắng rảng lúc nào thì tập luyện lúc đó cả lúc xem TV. Tuần cố gắng đi gym 3 buổi, chạy trên máy 45phut, bơi 45 phút, sauna 30 phút. Còn các buổi #, sáng ngủ dậy chạy bộ quanh nhà 30 phút trước một ngày làm việc. Thực sự thấy cơ xưong khơps vẫn rất ổn. Con gái lon tuổi còn bảo không thể chạy kịp theo mẹ. Nhưng tai có vẻ kém hơn, hay bị ù tai. cũng do bẩm sinh,khi sinh ra tai đã kém rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,326 Bài viết

• 4,620 Được cảm ơn

Ngày trước, ngày nào tui cũng đi bộ ít nhất 1 tiếg. Đi đâu cách nhà khoảg 2 cây số là đi bộ. Ko đi thag máy. Nhưg phải cái coi thườg chuyện ăn uốg. Tới bữa lười ăn là lôi kẹo ra ngậm. Năm ngoái cơ thể tổg đình côg, từ đỉnh đầu cho tới gót chân đủ thứ chuyện. Bây h vẫn phải khắc phục hậu quả.
    Cả thág nay thì khớp bị đau, phải lết đi, ko leo cầu thag nổi luôn. Tui nghi do ăn uốg ko đầy đủ. Nên chị em nào ăn kiêg cẩn thận. Mới đầu chưa thấy gì nhưg tầm chục năm nữa là thấy sao. Mà thấy sao rồi có khi ko chữa được.
    • 511 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi bộ 20km/1 ngày là đi chơi nhé, đi cả ngày mới được chừng đó đó, cứ thế đi thôi nhưng toàn ở bên nước ngoài chứ ko phải HN hay SG . Còn đi làm thì luôn đi cầu thang bộ (vp ở tầng 7), chỉ buổi trưa đi ăn về no quá thì đi thang máy thôi. Sẵn sàng hẹn hò bạn bè đi ăn trưa xa tầm 1-2km và đi bộ ra đó.
    Da dẻ mình thì do mình ăn uống và giữ gìn khoa học hơn hồi xưa, làm sạch mặt rất quan trọng và chống nắng hàng ngày, ăn uống thì hầu hết theo chế độ healthy. Da mình hồng hào khỏe mạnh nhé, nhất là những ngày đi bộ 20km mặt hồng hào cực.
    Mình tới giờ vẫn không biết trang điểm nên dùng mỗi son thôi, đi chơi chỉ biết bôi kem chống nắng và son, chẹp chẹp.
    Dĩ nhiên, nhìn là biết chững trạc chứ không thể nói là U30 được, mình không có cái tâm hồn của người 20, mình có cái tâm hồn của người đã lăn lộn cày cuốc từng trải mấy chục năm rồi thôi
    • 9,106 Bài viết

• 28,336 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mỗi người có tốc độ lão hóa khác nhau, ở những bộ phận khác nhau. Chưa kể bẩm sinh có người khỏe, người yếu. Ai cũng biết bí quyết của tuổi trẻ là sức khỏe. Bí quyết của sức khỏe là chế độ dinh dưỡng, thể dục thể thao phù hợp Phù hợp là quan trọng nhé chứ không phải cứ hùng hục đi bộ, chạy 1, 2 cây số mỗi ngày là đã tốt đâu. Môn này không phù hợp cho những người có vấn đề về khớp gối. Túm lại đừng thấy ai không làm được giống mình mà dè bỉu vì biết đâu có môn khác họ lại giỏi hơn mình.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 6,060 Bài viết

• 34,433 Được cảm ơn

Không. Các bạn nhầm rồi. Đi bộ 10km/day có mà hết nửa ngày.

Ý là khi cần, nghĩa là time rảnh thì đi bộ 10km vô tư. Nghĩa là người hay vận động, ít nhất có nhảy dây, đi bộ, chạy bộ hàng ngày cỡ 30p/day ấy thì khi cần đi bộ 10km chỉ như đi chơi

Vd khi tôi đi bộ 10-12km là vào dịp nào cuối tuần thấy muốn đi bộ. Từ chỗ tôi ra vincom khoảng 4km. Đi về là 8km. Dạo từ vincom qua sg centre rồi đi hàng quán lầu này lầu nọ 2 tiếng cũng khoảng 2km. Vị chi từ 7h tới 10h30 xong chừng đó tuỳ time ăn uống shopping.

Hay đi biển thì đi bộ từ phố cổ ra cửa đại or đạp xe từ phố cổ tới đà nẵng dạo lanh bang rồi quành về.

Về da dẻ thì thế này: ăn uống đủ chất, ngủ đủ (giấc ngủ rất qtrong), tinh thần thoải mái không lo âu, chăm dưỡng da thì da sẽ luôn bóng mượt. Theo thời gian ai cũng sẽ có nếp nhăn thôi. Nhưng nếu có đủ các đk trên thì da sẽ đẹp và khi trang điểm rất bóng bẩy.

Tuy nhiên mấy ai hội đủ các yếu tố đó .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,927 Được cảm ơn

Mẹ mình gần 60, ngày nào 3h cũng đã thức dậy làm việc. Đi chợ cũng chỉ đi bằng xe đạp, nhưng tối trc khi ngủ cũng dành ít nhất 30 ph đi bộ.

Ăn uống thì ăn rau là chính, còn ăn vặt hòàn tòàn ko. Bởi vậy gương mặt dù dãi nắng dầm mưa cơ thể mẹ mình vẫn như thiếu nữ, da dẻ thì̀ hầu hết con gái tuổi mình thua xa, nhìn da bắp tay mẹ mấy chị̣ em mình vẫn chọc là̀"thèm cắn 1 cái'' vì nhìn hồng mịn như da em bé.

Mình nghĩ sức khỏe phụ̣ nữ ảnh hưởng tuổi tác chỉ là 1 phầ̀̀n, phần còn lại ảnh hưởng nhiều từ chế độ ăn uống tập luyện và tâm lý cũng đóng vai trò̀ quan trọng.

Mình nghĩ để duy trì đc cơ thể có form và khỏe bền thì cần chú ý́ chăm chút từ nhỏ nhất là giai đoạn dậy thì.

HLV yoga của mình vẫn khuyến khích phụ nữ̃ sau 30 học các động tác dẻo + khó́, nhưng chế độ tập luyện cho người mới tập ở tuổi này rất tỉ mỉ vì̀ dễ tổn thương gân và cơ.

Còn với riêng mình dấu hiệu tuổi tác làm da xấu đi nhưng sức khỏe thì lão hóa ngược. Lúc nhỏ suốt ngày bệnh vặt, làm việc khiêng nặng tý́ là thở hổn hển. Còn giờ ngày làm việc 16 tiếng cũng chả sao, chạy hồng hộc như trâu ngoài đường dầm mưa dãi nắng cũng chả sao.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 515 Bài viết

• 3,091 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau bữa tối vợ chồng mình hay cùng đi dạo - vừa tiêu cơm, vừa có thời gian gần nhau, cả ngày không được găp nhau rồi. Hai tháng nay bác sỹ khuyên dùng kem chống nắng ban ngày, buổi tối thì dùng dưỡng, còn trước đây không bao giờ bôi gì lên mặt hết. Ăn uống và tập luyện rất quan trọng, phải nói là 42 tuổi mà mình chưa bao giờ biết đau lưng là gì. Knock on wood!! Ai cũng chỉ đoán 32- 35