TIN TÀI TRỢ.

Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.08M Lượt đọc
  • 6.41K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,493 Bài viết

• 16,096 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KooHii Xem bài viết
    còn hít vào thì thực tình Hii k có hít. Không khi tự chạy vào theo phải xạ đó thôi.
    Cái này đúng nè bà con. Mình cứ căng thẳng là thở ra thế nào, hít vào làm sao. Chứ về lý thuyết là miệng nhô lên khỏi mặt nước, há miệng ra là không khí tự tràn vào mà, về lý thuyết là vậy .

@Hii: sáng nay chị đang thả nổi bồng bềnh thì con gái bảo thử bơi chó, thế là ngụp lên ngụp xuống mấy cái tự do loạn xạ không theo mớ lý thuyết trong clip kia, kết quả uống mấy ngụm nước, trưa thấy lẩm nhẩm đau bụng nè .

@chị H&T: em chỉ mong con gái không bị béo và thoát được cái dáng của mẹ nó thôi, cỡ 1m6 là hài lòng rồi.

Chị ngủ được sớm thích thật. Em có đọc được khung giờ tối và đêm, giờ nào tốt cho bộ phận nào của cơ thể mà chịu không ngủ sớm được. Giờ thêm món bơi nữa thì thôi sạch bách quỹ thời gian, đến nhà cửa cũng khó mà dọn dẹp tử tế hàng ngày được nữa ấy chứ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,485 Bài viết

• 66,426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AiNhi Xem bài viết
    mà nó nhẹ nhàng như thể bà đã bơi giỏi lắm rồi vậy đó.
    .
    Đó, đó. Sợ hiểu nhầm nên lần nào cũng có kèm cái câu "còn đeo 2 miếng nilon/ phao tay á"

Mà tôi ngược với thiên hạ. Ai còn đeo phao toàn bơi hồ cạn, bỏ phao họ cũng bơi hồ cạn và bơi ngang hồ. Còn tôi xuống nước là bơi dọc hồ và bơi ra hồ sâu. Tôi tuy đeo phao nhưng cứ làm đủ 5 lượt đi về của hồ dài sau đó mới làm mấy chục hồ ngang xong lại hồ dài.

Thầy bảo đừng nhìn cái phao tay thì tôi bơi như người biết bơi rồi đấy. Đểu kinh.

Nếu như mấy lần học bơi trước là tôi nản tôi bỏ ngang rồi đấy. Mà lần này vì bơi để điều trị đau thần kinh cổ nên tôi cứ đeo phao bơi thôi. Không có ngại gì hết, miễn khỏe.
    Nhận làm việc khó
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,575 Bài viết

• 9,829 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    @ chị Ái Nhi: uống nước/ sặc là chuyện hết sức bình thường luôn đó chị. uống vài ngụm/ lần bơi là điều hiển nhiên ai cũng gặp mà. Chị mua thêm kẹp mũi, hạn chế sặc rất tốt chị ah.

@chị Sửu: Nitro swim có hướng dẫn bơi chó đó chị. Em xem mới biết em bơi chó còn mắc lỗi kỹ thuật cơ hồi xưa bơi ở ao hồ toàn ôm cây chuối. Em quen quơ cào loạn xạ. Giờ sửa hơi mất thgian. Cơ mà sửa xong thì bơi nuột hẳn, tốc độ bơi nhanh k ngờ luôn chị.

Nói chuyện dọn dẹp nhà cửa và ăn uống: Từ ngày e thửa con nô tì robot lau nhà về là chuyện lau dọn khoẻ re. Ăn uống thì có trợ thủ nồi chiên k dầu và nồi áp suất. Tất cả chỉ cần bấm nút là xong k kể thời gian đi làm,chơi thể thao, mấy tiếng còn lại em thong thả gạo bài, ngồi vẽ vời nọ đồ khi cần relax ( em học vẽ trên youtube thoai, sau khi con bạn em nó boom k đi học chung). Làm đc nhiều thứ mà k thấy mệt mỏi, kể cũng là bước tiến dài so với tình trạng ngập mặt trong núi cv mà nhà cửa thì bề bộn như đống xà bần, cơm hàng cháo chợ quanh năm như trc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,851 Bài viết

• 18,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ cái phao tay đi HT. Sợ thì bảo thầy dắt qua dắt lại vài lần cho nó bớt hồi hộp, xong là bơi được thôi.
    Mn ko bơi được chủ yếu là do tâm lý. Tập bơi đầu tiên phải thả lỏng được hoàn toàn cơ thể trong nước, cứ như mình là nước vậy đó. Khi nào hết hơi nhổm mông đứng dậy. Như kysuu tập đó. Dần dần rồi mọi thử nó là phản xạ thôi. giống y như tập đi xe đạp vậy. Có mấy chị em cơ quan tôi bơi cũng kha khá rồi, nhưng mà vẫn sợ, thế là ra bể lạ, hoặc ko có kính bơi là ko bơi được.
    Thở hết hơi ra dưới nước, lúc tay quạt thì cái tay nó đẩy đầu mình lên rồi, lúc đấy há mồm thì tự nhiên là hít không khí vào.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,493 Bài viết

• 16,096 Được cảm ơn

@Hii: hồi tầm 6-15 tuổi chị cũng thích vẽ vời lắm. Ngày xưa nhà có họa báo Liên Xô và xấp bưu ảnh từ mấy nước Đông Âu, thêm hộp chì màu nữa, rảnh là ngồi chép tranh. Đến mức giờ chị chả nhớ gì nhưng hội bạn bè chị giờ gặp lại toàn bảo: tao nhớ ngày xưa mày suốt ngày vẽ, tao thích mê mấy quyển tranh của mày.

Chị đang nghĩ cầm - kỳ - thi - họa trong trường hợp mình thay bằng xe đạp - cầu lông - bơi - chạy bộ Hii à
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,485 Bài viết

• 66,426 Được cảm ơn

Em học bơi mà thầy chưa được nắm tay em cái nào chị Metincoi ơi
    Em toàn bảo thầy đứng xa xa em ra nhìn em bơi là được rồi. Em còn chê thầy hôi thuốc lá tới gần em không thở được.
    Thiệt là hết biết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,493 Bài viết

• 16,096 Được cảm ơn

Chị H&T nhờ con gái đi lùi phía trước, đỡ hờ vào bàn tay chị là được. Chủ yếu tạo cảm giác yên tâm thôi chứ mình làm được mà, hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,851 Bài viết

• 18,976 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Em học bơi mà thầy chưa được nắm tay em cái nào chị Metincoi ơi
    Em toàn bảo thầy đứng xa xa em ra nhìn em bơi là được rồi. Em còn chê thầy hôi thuốc lá tới gần em không thở được.
    Thiệt là hết biết
    Kakaka, ko cho thầy nắm tay sờ đùi bảo sao mãi ko bơi được. . Đổi thầy ko hôi đi. Đùa chứ thầy đi trước nắm vào cái ngón tay chủ yếu làm liệu pháp tinh thần thôi. Mình bơi được rồi mà, chỉ do tâm lý nên điều chỉnh hơi thở chưa nhịp nhàng. Thầy đi vừa nhìn mình, thấy mình đạp chân xong thì thầy đẩy tay rồi hô thở theo nhịp luôn cho mình thành nếp. Mấy hôm nay ngồi xem thầy dạy thằng Đậu mới biết mấy mánh dạy hiện đại đó. Chứ mình học lâu rồi, hồi ý các thầy dạy kiểu khác.
    Kinh nghiệm của chính bản thân mình và thằng Đậu học bơi (thằng Tin thì ko biết vì mình quẳng nó vào trung tâm 10/10 và hết hè nó biết bơi) thì quan trọng nhất là cảm giác không sợ nước. Đầu tiên đừng vội kỹ thuật chân tay thở gì hết, cứ làm sao mình nổi được bồng bềnh thư giãn trong nước khi nhịn thở, và ko cảm thấy sợ hãi. Rồi mới lo tập những cái khác sau.
    • 523 Bài viết

• 1,508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hahaa tôi học bơi youtube hơn 10 năm nay chưa biết đứng nước, chưa tìm được thầy đẹp trai nào để học
    Tôi ra bể bơi đứng trên bờ dạy bọn trẻ con cách đứng nước hoành lắm (cứ nói theo youtube thôi ), 1 buổi là chúng nó đứng ầm ầm rồi. Xong có lần tôi phi xuống bể cùng tụi nó, tôi lọ mọ học đứng nước mà lại failed, quay qua hỏi tụi nó "làm sao con đứng được vậy", con bé học lớp 2 quay qua chỉ "phải khua chân thế này này, tay thế này này" xong vẫn failed toàn tập. Nó lăn ra cười chê bai
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,575 Bài viết

• 9,829 Được cảm ơn

@ chị Sửu: ù uây, hoá ra chung sở thích với chị Sửu khá nhiều đó chứ
    hồi bé bé, em đc gửi tới xưởng vẽ của gia đình. Lò đào tạo chép tranh khá to ở khu vực em ở. Thằng em em thì học ngon lành, nên sau này nó theo nghiệp kts. Còn em thì ngồi đc vài bữa là bị đuổi do cái miệng tía lia, vừa vẽ vừa tám nhảm ảnh hưởng đến ng khác ( mà cũng oan, chúng nó cũng thích tám mới ra nông nỗi mừ). Còn giờ em quay lại học vẽ là muốn nâng cao level đã có, cũng là cách thư giãn nhẹ nhàng. Cuộc sống mà, miễn mình còn tò mò về điều gì đó là nó sẽ đưa mình đến với những điều lý thú hơn.
    Sau này, khi đã qua tuổi 70. Nhất định em sẽ trở thành một bà già thú vị bận rộn chăm sóc hoa cỏ trong vườn. vẽ những bức tranh nhiều màu sắc. hàng ngày vẫn bơi ( trừ khi bị viêm phổi thì bỏ qua). Thời gian còn lại sẽ đánh cờ, làm đồ handmade trang trí nhà cửa. Chụp hình này nọ. Lúc đó youtube mà còn tồn tại có khi em mở kênh Bà Hii Vlog kiếm bộn tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,590 Bài viết

• 30,182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    70t của bà Hii sao thanh bình quá vậy. Lúc đó cây cối của bà Gấu đã thành cổ thụ, khỏi phải trồng thêm. Đánh cờ bà Gấu cũng ko có hứng, game online thì may ra. Đi bơi chắc khỏi luôn. Lúc đó rơi xuống nước chắc tự nổi được. Đan lát thì là thứ mình ghét nhất trên đời.

Hi vọng lúc Gấu 70t thì Bin è vẫn còn sống. Lời hẹn gặp nhau dưới gốc tử đằng ở Nhật vẫn chưa thực hiện được. Hi dzọng lúc đó sẽ vượt qua mọi mắc cỡ mà xách tay nải đi gặp Bin è. Hí hí.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,575 Bài viết

• 9,829 Được cảm ơn

@ chị Sun: em kể chị nghe, lúc đầu em tự học bơi í. Có mấy anh trai " ngứa mắt" vì em bơi sai tè le hột me. Ng này chỉ cái này, ng kia chỉ cái kia. Chỉ cái nào em cũng làm hết. Sau khi uống và sặc nước quá nhiều lần, em mới tìm đc các kỹ thuật nó phù hợp với bản thân.bởi mỗi ng có những đặc điểm riêng. Như em, tay dài như vượn còn chân ngắn như nấm thì có đạp nước gãy giò cũng k ăn thua bằng tay quạt nước và điều hướng xoay người. Cái j cũng phải thực tế trải nghiệm mới nhận ra đc cái phù hợp. Youtube họ k chỉ sai, vấn đề là cái nào phù hợp với mình thôi chị nhỉ?

@ chị Gấu: theo kinh nghiệm xem tử vi gia truyền đời thứ 3 của em thì chị Gấu có khả năng trở thành nhà sinh vật học chuyên lai tạo các giống cây trồng nhiệt đới ở tuổi 70, chị Gấu thành công trong việc ghép giống tắc cho trái to bằng quả đấm. giống đu đủ ăn k cần thìa cho trái siêu to khổng lồ và cho hoa tử đằng vô cùng hoành tráng và diễm lệ , để hồi tưởng về lời hứa dưới tán tử đằng hôm nao với Binnie. Giống tử đủ ( tên ghép từ Tử đằng vs đu đủ) sẽ nổi tiếng khắp thế giới cố lên chị
    Chị trồng hồng leo đi, em thích mấy bông hồng nhà cũ chị trồng lắm.

Em đang lắp giàn sắt v trên sân thượng để ươm giống sứ thái rồi ghép hoa. Trúng đợt mùa mưa nên cũng hồi hộp sợ nó úng chết. E khoái rau như nhà chị HT nên có khi phải dành ra vài chậu trồng khổ qua với bí nhật cho đỡ nghiền

Cập nhật hnay: em ráp bài bơi bướm. Bơi đc 1 đoạn ngắn dưới 10m. Tay quạt nước còn yếu, chân đạp nước bị hụt 1 nhịp. Còn phải tập nhiều mới bơi đc đúng kỹ thuật, phối hợp nhịp nhàng các động tác. Hnay trời mưa lớn lắm, vừa bơi vừa nhìn nc mưa rớt trên mặt hồ bơi thật là đẹp quá xá đẹp. Em chợt nảy ra ý nghĩ đến lúc luyện vẽ màu nước, nhất định em sẽ vẽ lại cảnh tượng đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,682 Bài viết

• 25,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TIwUiEmivhyW8XXbvElZm1GBWMpZooXpVTmqNzu8T6fvboMNuqFVXuUl6MxCcNMROxy_Qz_kaoks8TA4yeJl5AP98QGdWzo
    Hom nay đu đủ nhà chín quá, 2 cây dài lẫn tròn, bà dài thì đubsdur đỏ còn bà tròn là đu đủ vàng.
    Rau ngót nhật trời mưa làm 1 bụi um tùm, ngắt 10p được nhiêu đây, ăn 1 bữa k hết đâu nên em nó bỏ bọc không rửa để đỡ úng, mỗi bữa ăn sẽ làm 1 nhúm bỏ vô súp là thành canh. Dạo này em hay làm kim chi vì lười đi chợ, cứ muối vài hộp để tủ mát, nước nấu súp và ngày nào cũng có rau ăn hihi.

MCVwNs1GbxU72vsn2AUT0kc89ktPoaUng7NV3pqcUyUPltWPVRHxn345iam_HqLWP6Aim01e20hsYaPslljgcmECoARM

À, em mới ươm trồng lá lốt thay hoa cả nhà ạ, để dành cuốn chả chiên, lá thì thay cho hoa đỡ chăm cực
    hb9myFX-tt15O9RuYv0iOZqqdAlcqWQFpEAkOgfslyEkqdrBFTaexvDEVxuNydD0v6dfowuZFiA7tbNJyoDt9mreZSTfag0
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 563 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào khoe team bơi tí lấy động lực nào:
    Báo cáo cả nhà hôm nay mình đã bơi qua bơi lại được liên tục chiều ngang bể, với điều kiện có hai cái phao, một cái dài như cái đòn gánh đỡ hông, 1 cái là miếng xốp cứng to cỡ A4 để bám tay vào. Những kinh nghiệm của các cao thủ nhà mình quả là vô cùng quý giá với mình luôn. Đúng là không gì bằng luyện tập và điều chỉnh cho hợp với bản thân, mình bị kém cái khoản thở nước lấy hơi. Hôm nay cứ mỗi khi đạp nước xong, khép chân là mình lại tự quát trong đầu là :THỞ thế là thở hết ra dưới nước xong ngóc đầu lên. Lại tràn đầy hy họng hí hí
    Tám chút về khoản nắm tay sờ đùi: Thầy dạy bơi lúc vừa gặp đã gọi mình bằng chị (mình nhẽ là xưng cô) Sau em ấy hỏi tuổi mình thì sửng sốt kêu lên mình bằng tuổi mẹ em ấy . Thầy dạy lý thuyết rồi để mình tự tập là chính, thing thoảng thấy làm sai thì sửa chứ ít dắt tay cho mình tập. Trong khi đó sáng nay ngó sang bên cạnh có 1 cặp thầy trò tuổi tác cân xứng hơn, thầy giáo cứ đỡ bụng cho em học viên tập nhiệt tình kinh khủng. Mình tự cười ghi nhớ khẩu hiệu học được từ @Hii là "thả lỏng, kiên nhẫn và luyện tập chăm chỉ". Thứ bảy, chủ nhật thầy đi dạy đá bóng không dạy bơi nhưng mình vẫn lên kế hoạch đến bể tự tập, đã hỏi trước em quản lý bể chỗ mượn phao rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 459 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học bơi nên bỏ phao ra cả nhà ạ, dùng phao mình sẽ lệ thuộc phao.
    Hồi mới biết bơi mỗi lần ra chỗ sâu 2m là tôi tim đập chân run lắm, toàn phải bơi sát thành bể có gì còn bám vào or nói với chị bơi giỏi cùng team là chị bơi chậm thôi cho em bơi theo, có gì em bám chị hihi.
    Đến lúc tự tin bơi hẳn làn giữa bể mới thấy tự hào làm sao!!!

Lâu ko thấy cô Lil xinh đẹp nhỉ, cô theo "trai đẹp" bỏ cuộc chơi rồi à Cô có lượn qua nhà thì chém chút về yoga cho tôi nghe với, con gái tôi đang chuẩn bị đi học yoga mà tôi không có tí kiến thức nào về môn này, thanks cô.
    Life is beautiful
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,590 Bài viết

• 30,182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    #teambơi vào điểm danh đây.
    Hôm nay tôi học khá hơn tí rồi chị em ạ. Có tiến bộ. Bơi xong về mệt rã rời, nhưng cảm giác thật là đã.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,575 Bài viết

• 9,829 Được cảm ơn

@mẹ cu kéo: mỗi ngày thấy đc sự tiến bộ của bản thân là tốt rồi chị ah. Cái phao trên lưng làm chị bơi khó hơn đấy. Chỉ cần 2 cái phao nilong hai bên tay là đủ rồi chị ah. Tưởng tượng như mình là chiếc lá trên mặt nước, diện tích tiếp xúc song song với mặt nước càng nhiều thì nổi càng dễ. Trong bơi ếch, Khi quạt 2 cánh tay đủ lực thì đầu tự trồi lên mà k cần gồng đâu chị.
    Tự dưng đọc xong bài ôm eo cầm tay của chị em lại nhớ tới nhỏ em đồng nghiệp cũ. Nó biết em đi bơi hồi trc Tết kêu: sao chị k lấy chứng chỉ dạy bơi chuyên nghiệp rồi nhận học viên. Ah thì ra, cũng nhiều em/chị/cô ái ngại việc này ở hồ bơi nhỉ?!

@ chị Gấu: bơi sải khó hơn bơi ếch nhiều mà chị. Kiên nhẫn là sẽ bơi đc đúng k? Có đc cảm giác tự do trong nước là em biết chị bơi đc rồi đấy.

Hnay em thức dậy với cái đầu quay mòng mòng. Vì hqua bị ướt nc mưa 2 trận liên tiếp từ quãng chiều đi bơi về 2 lượt gặp mưa. Xong tới tối đi uýnh cầu lại mưa ướt. Sân cầu trời mưa vắng hẳn. Sân tập có coach với em và 1 bé nữa. Tập từ 8pm tới 9:45 thì coach cho nghỉ. Mồ hôi vắt ra bằng thau , nhưng bõ công mình chăm chỉ tập luyện. Thấy tiến bộ rõ từng buổi tập, em vui lắm í. Tin hơi buồn là, coach sẽ nghỉ từ tuần sau để phục vụ cho giải đấu sắp tới nên ng mới sẽ dạy. thực ra lớp cầu lông do 1 coach khác- hlv tuyển quận mở ra, các coach dạy ở đó thay đổi liên tục í mà. Cơ mà k phải lúc nào cũng gặp đc coach phù hợp, sửa đúng cái mình dở và bày cho mình các bài di chuyển tốt để upgrade mình lên 1 level cao hơn.
    Tập xong, phi ra đường thì gặp ngay gió lạnh, trời mưa tầm tã. Sáng 5am dậy thấy sốt nhẹ, đầu hơi nặng nên ở nhà k đi bơi. Hnay em chỉ lo ăn uống, tập nhẹ nhẹ để mau hết nhức đầu thôi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,485 Bài viết

• 66,426 Được cảm ơn

Thật ra tôi chưa bao giờ nổi trên mặt nước như chị em diễn tả.
    Nên tôi nghĩ là chị em nào tập bơi mà không mang phao vẫn nổi thì cố phát huy. Sẽ mau biết bơi đó.
    Tôi thì vì trị bệnh rất cấp bách nên cần bơi thì tôi phải dùng phao tay hỗ trợ.
    Nay cái chân lại biểu tình nè, bước đi là nó đau ngay khớp gót mắt cá.
    MÈO : ghệ chị và chị đang tính kế hoạch đi ra em chơi đó. Dĩ nhiên chị đi thì luôn có thằng con.
    Xoài ba gởi cho mới nhận sáng nay nè
    _aIyLA-maKKkQXDukqz7xSAVRmmv2erfMvMtQSplNrKDzVs_kGeoEhrA2sbhNMyWLMy-3lJWRf7q0UYek7W36jT-2PMCcQ

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ui hom nay moi bơi lội vào đay các mẹ nhiều kinh nghiệm hay quá ah,thích lắm luôn nơi giao luu moi kinh nghiệm của các mẹ thông thái xin cảm ơn wedtretho cua chi hông ha rat nhiều ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của havulinhhong
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn