Trăm thứ bệnh 'đổ đầu' phụ nữ tuổi 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 681K Lượt đọc
  • 4.61K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,780 Bài viết

• 30,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Cám ơn mọi người (đặc biệt là raven). Mình chọn được nước hoa rồi. Đến phần này là xách hết cả giầy dép chạy thật xa (không phí công tập luyện bao năm) _ Mà vừa chạy vừa quay đầu lại hóng chíu khó quá . Lần này chuyển từ trào máo mũi sang hộc máo mồm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,159 Bài viết

• 10,192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi unacceptablyme Xem bài viết
    Bà lillov mặc camisole với cái váy kia đẹp quá. Cái cổ cowl neck đó mặc lên với V1 nhỏ tôn dáng ghê luôn. Tui cũng thích silk với satin, chỉ tội mấy cái satin tui có tích điện dữ quá, mùa đông tui mặc váy ngủ thì tóc tai nó bị hút theo với giật điện tanh tách mất hết cả hứng lol

Cái váy vang bà post giống style của Li Lam, tui nhìn ảnh thì mê vì nó có vẻ trễ nải phóng khoáng, mà tui nghĩ kiếp này tui ko đủ lé vồ để pull it off.
    Chính là style của chị Lam đó bà, mà tôi có cảm giác (và nhiều người trong giới) nói là silk của chị Lam không phải là silk tốt, mà giá của chị mắc quá trời, hồi mới ra còn affordable mà chị càng nổi thì nó càng lên một cách vô lí.

Thực ra tôi thấy mọi người trong này cứ ngại nhờ, chứ tôi lại thấy áo 2 dây hoặc mấy cái kiểu váy slip dress bằng silk với satin là dễ mặc nhất ấy, trông lại rất chill Và cái đó đúng là kiểu effortlessly í, chỉ cần chui vào cái váy rồi búi tóc rồi kẻ mắt là lao được ra đường Nên bà đừng đợi kiếp sau nữa. Rõ chửa.

Nói vụ essntial oil, có lần tôi mua con bé bán hàng nó xoa ra tay và bảo ngửi, xong tôi bảo thơm quá xong nói câu linh tinh gì đó, mà con bé bán hàng nó gào vào mặt tôi là essential oil không phải để cho máy xả tinh dầu mà để cho tay mày, để đánh thức giác quan blah blah blah như thể tôi đụng đến thần phật lòng nó tôi sợ quá chạy mất dép.

Camden dễ sinh rồi nè

Ê tám thêm là cái style Hàn hồi đó dễ thương ghê mà tôi không bao giờ dám thử mặc như bà, hông dám Tôi mà mặc boyfriend jeans là phải đi giày cao hông sợ mất nữ tính =))

Mà tôi mê em Sienna Miller ghê, nhắc mới nhớ, ôi người đẹp của lòng tôi một thời, hồi ẻm cặp với Jude Law tôi thấy không đôi nào có thể đẹp hơn, mà anh JL mất nết quá :V

Xin đất các mẹ post hình cặp đôi của lòng em, #couplegoal của đời em :P

9Z3Cr6WgmSAol_BYzX7UXnPwijDvl-khwDz3YYkFoxx1L0tvnlaiN9YaKIGVHPV72vM6vH5eg79gLTw5HQXF7enxDeTifA

NdE_0VOHwxBkC7zT6D-huAofnRJZ419SPB-MJxuR1ZJoMjuLTQXueWYyeZIMSnR-sGF85qy11sQGy17KctHlv_wMx3B1eFo

@Raven: uhm tôi cũng thường có váy đúng kiểu bà mô tả, thường độ dài là lửng bắp chân, còn lửng ở đầu gối là kiểu váy ngủ, nhưng tôi thích có độ hơi bám ở eo, dù không phải là chiết eo. Lúc đọc comment còn nghĩ là ờ mình cũng chả bao giờ mặc chiết eo nhưng xem lại ảnh thấy chiết eo hơi nhiều :P

Niềm đam mê bất tận với silk và satin/lace của em xin post nốt cái ảnh rồi đi ra. Các bà khác hãy post ảnh người mặc đồ silk/satin đi cho tôi coi với <3

À còn đây là em, vẫn đang đi tìm anh nào giống Jude Law

oa0UogH_V08BLOPjUqljV6i0LjdedMxUec9hUX-o7jMzDoFdwfsZl_qTd3rZ05hANPnO1zmIRtKXhHeEehXD4ptTti_d

@Công chúa: này, anh JL chính là kiểu mắt màu nhạt tóc màu vàng mà bà bảo đáng sợ đây =)) thảo nào tôi mê anh í :P
    • 666 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

Tôi có mấy cái đầm satin nè Lil, mà hông có ai chụp dùm tấm full người như Lil người đẹp nên hong post được Đợi bữa nào đi chơi nhờ ai chụp post cho nà lol
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,453 Bài viết

• 24,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tui cũng mê Sienna Miller từ khi ẻm nhuộm tóc đen đóng J.I.Joe phần 1. Thật sự bât ngờ vì trước đó coi lá cải suốt với mái tóc vàng mình thấy bình thường gì đâu á.
    báo cáo các bà tui chọn an toàn nên có đứa bạn ở Bỉ sắp về tui khuân đại 2 chai Tommy gỉrl và CK one for gỉl 100ml luôn đặng hạp với khí hậu nắng nôi nhà tôi, dù vial tôi đặt chưa về để test mà ai cũng khen 2 bạn này unisex rì rì đó, tui vốn nam tính hơn nữ tính, cần thay đổi 1 chút nên lựa 2 dòng phổ thông nhất để làm quen lẫn... xịt phòng đỡ hao hì hì
    @summerivy: tui đã kể 50 trang trước rùi hihi, sở thích của tui là xịt trước khi đi ngủ á. Thức dậy trong cái base note nó phê phê bà ơi, cuộn mình mãi chẳng muốn phá vỡ sự bình yên ngọt ngào đó.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 954 Bài viết

• 2,391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Meocara, bà làm tui tòa mòa cũng muốn phê thử xem nó ra làm sao, nhưng tui mà cuộn mình trong sự ngọt ngào đó thì e muộn xừ nó giờ đi làm

Bà Lillov lại làm tui mong đến mùa hè để tậu vài cái silk thử xem sao, tui cũng thích có chiết eo để trông mềm mại, eo ót hơn.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 234 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Tóc chị ccr đẹp quá!! Thường tóc đen làm xoăn trông hơi già mà chị làm đẹp ghê, có phải sấy hàng ngày cho bồng bềnh kiểu thế không ạ? Em hỏi vụ sẹo lõm bữa trước đó, em có nghe nói về laser, thank kiu chị em sẽ nghiên cứu thêm mấy chỗ chị chỉ.

@bà Mèo: tôi k tìm được FB của em í bằng số đt bà ạ nhưng tôi google sđt thì ra FB. Tôi chờ review mùa hè của bà nha >< Hôm bà Gấu bảo bà ăn ổi cho nhiều collagen tôi cứ tưởng bả đùa (chả biết khi nào bả nói đùa hay nói thật) hoá ra bà ăn thật mà lại có tác dụng, hay ghê. Tôi thèm ổi lắm chắc đến mùa quýt mua được cái nhà có vườn rộng như nhà bà Gấu thì sẽ trồng cây ổi

@unaccept & lillov: tôi vẫn chưa đi đẻ 2 bà ạ, hnay due date nè ) I’m so done being pregnant!! 2 hôm nay trả lời tin nhắn phát bực kiểu ơ thế chưa đi đẻ à, có hiện tượng gì chưa? Hnay cty ông chồng tôi chia tay chia chân tặng thiệp, đinh ninh là hnay buổi cuối trc khi ổng nghỉ paternity leave 1 tháng, em bé sẽ chui ra trong weekend... Ổng phải gào lên là ‘I might come back on Monday still!!’

Essential oil bôi chút chút vài giọt thì cũng đc mà bà unaccept, rất hợp đi tập yoga. Chỉ có nếu dùng làm dầu massage thì phải blend với base oil kiểu almond oil thôi. Tôi thích oil lắm, dùng thay kem dưỡng body thấy da mượt ghê. Trộm vía tôi bôi lên bụng mà đến giờ chưa bị rạn tí gì. Hồi tôi tăm tia cái Midnight recovery oil của bọn Kiehl’s mà thấy chai bé tí bán siêu đắt, xem thành phần thì là 2 loại oil + essential lavender oil, tôi k thích bôi essential oil lên mặt vì dễ kích ứng nên thử mua 2 cái oil kia (Evening primrose + squalene) về mix với nhau, thấy cũng ổn phết. Rồi mix bã cafe hay gạo xay với oil làm body scrub da mượt mà bóng. Sorry 2 bà tôi thích DIY nên hay lan man sang chủ đề này Bà unaccept còn đan len dệt vải nữa không? Đợt này chờ đẻ tôi đang định xem Suit nè bà Lillov nhưng ko thích Meghan lắm nên đang lưỡng lự

Lillov, bà người đẹp mặc đẹp lại được match với ông bồ thích chụp ảnh đúng là trời sinh 1 cặp để chị em top này được mãn nhãn, tối nay bà cám ơn ổng hộ chị em nha
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,453 Bài viết

• 24,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @camden: vì bà đặt hàng, tui sẽ review. Em V tui cho số cũng chẳng biết tui đâu vì tui chưa liên lạc với r mà bạn thân của tui biết ẻm nên giới thiệu tui đó. Bên bà không có ổi thì ăn cái gì nhiều vitaminC thay thế thử. Cũng cẩn thạn liều lượng vì có em bé ha, thôi giờ lo cho con đã, nhan sắc của mẹ để tút một lần sau.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Meocara, bà làm tui tòa mòa cũng muốn phê thử xem nó ra làm sao, nhưng tui mà cuộn mình trong sự ngọt ngào đó thì e muộn xừ nó giờ đi làm

Bà Lillov lại làm tui mong đến mùa hè để tậu vài cái silk thử xem sao, tui cũng thích có chiết eo để trông mềm mại, eo ót hơn.
    Bà gato với tui cái này thì tui gato với cái khác của bà, huề vốn hihi
    tui đc cái cv tại nhà nên ngủ sao thức sao cũng được, bù lại lúc bị dzí chạy cong đuôi cũng trần ai.
    bà thử enjoy kiểu tui ngày cuối tuần, aromatheropy cũng là 1 cách trị liệu đó bà. Tui sa bao năm chui lên núi canh chùa đã trầm tĩnh biết cách chấp nhận và biết ơn, mỗi ngày trước khi đi ngủ đều cảm ơn trời cho 1 ngày bình yên, sáng thức dậy lại lẩm nhẩm đủ thứ trong lòng cảm ơn phật bà cảm tạ trời đất cho con một cái ổ mèo ấm cúng thơm tho, ngoài cửa thì bọn chó gãi sồn sột phành phạch chờ tui ra nựng nó. Mỗi âm thanh đều làm tui vui, tiếng chuông gió bằmg gỗ phảmg phất rất nhẹ thi thoảmg mới nghe thấy cũng làm tui mỉm cười, hề hề, đắc đạo quá đắc đạo quá.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,159 Bài viết

• 10,192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Camden người đẹp (nếu người đẹp chưa đẻ vẫn đọc được): tôi là con nghiền Kiehl’s midnight recovery, nhờ dùng nó mà tôi mê oil, giờ skincare bỏ luôn moisturizer cream mà chuyển sang oil rồi. Bao giờ tôi nhận đủ bộ oil The ordinary mới order tôi sẽ chụp bà xem. Mà tôi lười nên chỉ mua mua mua giờ bà nói tôi mới biết thành phần cái midnight đó nhưng highly recommend cho bà nào lười pha chế giống tôi.

Body tôi cũng giống bà Camden là dùng body lotion nhỏ thêm giọt oil, thường là rose hip, tôi thường tắm xịt nước hoa rồi tới body lotion, trước khi đi ngủ và vào buổi sáng, cảm thấy rất dễ chịu. Có điều mà bỏ người yêu xong thường phải đổi nước hoa không lại nghĩ tới người đã hằng đêm đầu gối tay ấp

Chuyên đề skin care bằng oil hum nào đủ bộ tôi tám típ nha
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,127 Bài viết

• 27,730 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Công nhận nha, chị em chỉ cần ngồi nói chuyện với nhau thôi là có thể kích thích nền kinh tế tăng trưởng rồi. Bà HT đã cống hiến tiền bạc để gia nhập hội #teamtócxoăn. Tũn ca đã chạy ra chợ vác về lọ nước hoa nhằm tăng thêm phần quyến rũ. Giờ sau khi nghe mấy cái oil thì tui vội vã google xem nó là cái gì. Trời đất, cái Kiehls oil là cái bỏ mợ gì mà đắt lòi vậy. Giống như lần đi ngang qua cái sạp La Mer với La Prairie toàn dân Tàu đứng bán mà nhìn giá của nó tui muốn quỵ ngã.

@Camden: chúc người đẹp mẹ tròn con dài sọc nha. Còn bộ Suits mấy mùa đầu đáng xem đó. Khỏi lo đi vì trong phim đó Meghan là vai phụ quá phụ, đóng quá nhạt nhoà ko cần để ý. Như cô Donna cùng là vai phụ nhưng lại cá tính và đáng nhớ hơn. Còn nếu mà tập cuối mà Meghan được trả cao hơn Harvey Specter nhằm câu view thì tui sẽ khỏi coi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 772 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lillov Xem bài viết
    Camden người đẹp (nếu người đẹp chưa đẻ vẫn đọc được): tôi là con nghiền Kiehl’s midnight recovery, nhờ dùng nó mà tôi mê oil, giờ skincare bỏ luôn moisturizer cream mà chuyển sang oil rồi. Bao giờ tôi nhận đủ bộ oil The ordinary mới order tôi sẽ chụp bà xem. Mà tôi lười nên chỉ mua mua mua giờ bà nói tôi mới biết thành phần cái midnight đó nhưng highly recommend cho bà nào lười pha chế giống tôi.

Body tôi cũng giống bà Camden là dùng body lotion nhỏ thêm giọt oil, thường là rose hip, tôi thường tắm xịt nước hoa rồi tới body lotion, trước khi đi ngủ và vào buổi sáng, cảm thấy rất dễ chịu. Có điều mà bỏ người yêu xong thường phải đổi nước hoa không lại nghĩ tới người đã hằng đêm đầu gối tay ấp

Chuyên đề skin care bằng oil hum nào đủ bộ tôi tám típ nha
    Chị Lil da gì vậy ? Độ này e đang đánh hơi thấy dưỡng da bằng oil có vẻ ngon nghẻ ghê muốn thử lắm lắm nhưng còn rén quá vì da dầu/ hỗn hợp. Lâu lâu rồi có thử 1 chai oils of life của bọn TBS nhưng rất k hợp nên ngừng và k dám thử tiếp vì 1 em oil đâu có rẻ đâu lại k hợp nữa thì biết làm thế nào. Nhà Kiehls em mê nhất là mask nghệ của họ. 8 thêm miếng nữa là em cũng mê Jude, người tềnh xi nê của em. Mê nhất là cái hồi đó The Holiday đó nên năm nào tới X’mas cũng phải nằm ngắm ảnh. Cặp mắt và ánh nhìn chết người thật sự lại thêm cái accent nữa chớ. Thêm 1 anh nữa em cũng mê k kém, cũng English luôn, là anh Benedict Cumberbacht, khí chất của ảnh thiệt khó ai bằng. Em cũng thất cami top dễ mặc, gọi là áo hợp trịu style cũng đc. K biết mặc gì thì mặc 1 em cami rồi với chân váy hay quần hay jeans sao cũng đc.

@ chị Meocara : em thích mùi Tommy girl nè, sao chị chọn em ấy? 1 mùi nữa em thấy cũng dễ hợp thời tiết Sài Gòn là mùi táo xanh nhà DKNY.
    JSF8DFEJSF8p2
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,066 Bài viết

• 62,175 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Raven: hôm nay có bạn kia cho tôi thử mùi 1/ khu vườn sông Nil gì đó rồi. Nói chung là tôi thấy cũng được thôi, chưa đủ thiết tha để muốn có em nó.

Mùi còn lại tôi sẽ tiếp tục thử xem thế nào.

@Gấu: đúng đúng. Vào top khoẻ đẹp này đâm ra ham hố quá. Thoai lặn cai nghiện đây chứ lên cơn đi rinh 1 ông biết chụp hình thì bỏ mợ ra.

@Mèo: tóc tôi chính thức hết xoăn nàng ạ. Hôm nay kể cho bạn già tổng vị chi cho cái đầu xoăn thì bà ấy cười quá chừng vì tội vung tay á. Thoai, mình lại túm lên và ngắm gái đẹp cho đỡ ghiền
    Nhận làm việc khó
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,159 Bài viết

• 10,192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ờ quên không tám vụ Suits, xem đi nha người đẹp 6 seasons đầu ok. Thực ra ok nhất là 2 seasons đầu.

Trời ơi Gấu em quá đáng La Mer với La praire đắt hơn nhiều, HƠN NHIỀU, còn Kiehl’s thì affordable mà oil dùng không tốn dsaau, ngày 2 giọt. Còn nếu không thì The ordinary là giá cả dễ chịu nhất.

@toby: chị bị da khô, nhưng da dầu thì chị nghĩ oil cũng tốt hơn chứ, không có cảm giác bí, hoặm em thử trộn oil với cream trước, dùng mùa đông so phê Chị cũng nghiền Kiehl’s nhưng mask thì chỉ dùng cái earth pore gì đó còn chưa dùng loại nào khác hết do chị thích có miếng đắp lên mặt hơn. Mask em thử dùng Sisley chưa phê lắm tuy mắc Còn Kiehl’s chị chỉ dùng serum với bộ midnight với daily oil (chai màu tím với chai màu vàng)

Hê hê hoá ra 2 chị em mình giống nhau phết Chị mê The Holidays lắm vì thích cả JL cả Cameron
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,159 Bài viết

• 10,192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tám thêm chị mê anh JL anh Benedict Cumberbatch (trời ơi không bao giờ nhớ nổi tên anh này vì tên anh í toàn bị đem ra chế), rồi 1 anh British nữa là anh Daniel Craig hê hê Mà mấy anh đều già cả rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,453 Bài viết

• 24,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Toby: hì hì, vậy là chắc chị chọn mùi Tommy girl không có sai vì gout hơi giống cưng rùi đoá. Chị từng có 1 chai táo xanh cũng của 1 đứa bạn mua giùm từ Bỉ to oạch 5-6 năm trước, xài cũng mấy năm mới hết nên cũng ngan ngán mùi đó roài, lúc mua là vì cũng đã từng xài 1 set mini táo của DKNY rùi nên mới chọn quả táo xanh. Chỗ chị ở còn nóng gắt hơn cả SG nữa, nên cứ ai mách mùi gì mát mẻ thì mình chúi mũi vô kiếm.
    Chọn chai Tommy girl vì bữa hình như thấy em khen chai đó đó, nói chung lúc bà raven tung hoành với mấy bà khác chí choé kể tên mùi này mùi kia thì chị note đám tên đó lại, đọc muốn ong cả thủ chả hiểu rì vì tả mùi hương mà như giảng kinh phật í (cao siu quá í) hê hê, chẳng có tí hình tượng nhố nhăng gì cho dễ hỉu hết, may sao có ai đó rì viu ngắn gọn mùi tommy là cá tính tiêu biểu cho kiểu gái mẽo, nghe hay ho hề, cái kiểu cá tính thì chị khoái. Nên chưa chờ vial về nổi để test mùi thì đặt mua đại luôn vì ngày chót nhỏ bạn nhận order rùi á.
    Ơ chị cũng khoái lão Benedict nè, vai đốc tờ Trang ổng đóng nhìn vừa buồn cười vừa thấy nghiêm túc trong sự hài hước. Thích ổng hồi ổng ra rả 1 tràng nghe nín cả thở trong Sherlock í, rồi vai Alan Turing của The Imitation Game. Chị không khoái lão Jude, mái tóc xoăn với cặp mắt xanh lè của ổng gắn trên cái mặt bóng bẩy khiến chị thấy diêm dúa quá, đẹp kiểu bóng lưỡng quá mức cần thiết ấy, chị chỉ khoái anh nào đẹp lạ kiểu Benedict hay đẹp rắn rỏi kiểu Chris Evans, Chris Pine hì hì nhưng đừng mũm mĩm như Chris Pratt hoặc bậm trợn như Chris Hemsworth (đám siu anh hùng nhìu pa Chris thí ớn)

@H&T: duỗi thẳng lại hả chị ? Hức hức, chia buồn cùng chị, quả làm đẹp cuối năm ấm ức quá.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 772 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @ chị Mèo : chị nhận đc em Tommy rồi cho em tý cảm nhận nhen. Em xài mùi đó từ 17 tuổi tới giờ đó, mười mấy năm rồi. Tất nhiên là k xài liên tục nhưng mà 1 mùi hương có thể thích lâu như vậy thì gắn với nhiều kỉ niệm. Mong là chị cũng thích nha. E nghĩ sẽ hợp với chị đó bởi nó có chút gì đó kiểu hơi có chút ngựa hoang nổi loạn tý đúng kiểu gái Mỹ đó chị. Chị có thích mùi Light Blue k ? Nếu thích mà thấy nhàm chán có thể đổi qua chai Love Mochino nha, mùi chai này lúc mới xịt khá giống light blue như hậu về sau ngọt ngào hơn nhiều chứ k chua như LB đâu. Chị Raven tả nước hoa chai nào muốn gom về chai đó thử cho đã may mà nhiều loại hiếm có khó tìm mua cũng như là túi xèng k cho phép hiahia. Mấy anh siêu anh hùng xôi thịt quá à đẹp thì có đẹp mà em hổng có mê hay là tại gout thay đổi rồi giờ k thích body bự múi cục cục nữa mà thích kiểu sexy thông minh cốt cách quyến rũ kiểu không cần cố gắng của anh Benedict đó chị. Nhiều đêm coi Sherlock mà coi 1 hồi k hiểu gì tại lo ngắm trai không à k thèm hiểu ảnh nói gì luôn. Em thích kiểu vậy đó, thông minh hài hước k cần cố gắng. Đang nhớ xem có thích anh nào nữa không mà chưa nhớ ra nổi.
    JSF8DFEJSF8p2
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 234 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

@lillov: Tôi cũng dùng gần đủ bộ The Ordinary đấy nhưng thấy mỗi cái Buffet với Niacinamide là hợp, oil thì tôi ko mua của bọn này nhưng hình như nó mới ra nhiều oil mới hả bà. Bao h bà nhận đc bộ mới thì chụp ảnh tôi xem nhé. Kiehls đắt vì thành phần của nó bình thường mà chai dung tích bé tí. Nhưng làm marketing quá tốt, packaging đẹp, sales mặc white coat nên làm cho brand trông premium hơn hẳn. Nhưng tôi công nhận nếu lười mua oil riêng biệt thì mua luôn 1 chai Midnight recovery đấy cũng đc, oil dùng đc lâu ko hao. Cái hồi rộ lên ai cũng dùng rosehip oil vì có bài báo công nương Kate dùng để da căng đẹp, tôi cũng mua mà dùng k hợp nhưng cho vài giọt vào body lotion thì đúng là thích thật. Mà mỗi lần thay bf bà lại phải đổi nước hoa thì tốn kém quá nhể

@bà Gấu: Nếu bà quan tâm đến skincare thì xem youtube channel của anh Davin Lim nha, anh í là dermatologist ở Brisbane. A này làm video giải thích rất cặn kẽ từ việc chọn kem chống nắng nào, các bước dưỡng da nào, dùng serum nào cho da v...v, thông tin đc science backup và ko kiểu bị bias như mấy hot vloggers. Tôi nhớ có 1 cái video a í nói về bọn La Mer, đại khái là giá trên trời so với thành phần & chất lượng. Có một số đứa hot vbloggers mua cái hộp kem bé tí của La Mer, dùng hết xong đổ kem khác vào trong rồi để làm background khi quay video trông cho sang chảnh nữa cơ :P

Thanks 2 bà tôi sẽ bắt đầu cày Suits

@toby: ngày xưa mình cũng da dầu í, cứ nghĩ phải dùng cái gì để kiềm dầu xong 1 lần đc bạn sales ở Estee lauder bảo mày mua thử almond oil bôi làm kem dưỡng xem, da mày dầu là do bị khô ở bên trong nên da càng phải tiết dầu để cân bằng lại. Đấy là lúc mình mới bắt đầu biết dùng oil làm kem dưỡng, sau thử nhiều loại kết hợp với các bước skincare khác nữa để hydrate da thì giờ về normal/combination rồi. Nhưng có thể 1 phần do khí hậu bên này khô nữa. Mình recommend bạn mua oil dạng lẻ dùng thử trước kiểu almond hoặc evening primrose oil xem sao trc khi mua oil mix của Kiehls nhưng nếu budget cho phép thì cứ splurge đi hehe.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,159 Bài viết

• 10,192 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Camden: vẫn chưa sinh hả gái Tôi thấy oil thì bọn The ordinary nó vẫn kiểu đông đủ nhất hội, nhiều quá nên không thể nhớ được. Tôi đang dùng serum với facial oil của Kiehl’s, mua thêm cafein, vitamin C, với toning solution của The ordinary xem thế nào do mới đọc bài layering The oridnary của em nào đấy còn ở nhà lúc nào cũng có rose hip với marula bôi body, với trộn trung với serum bôi trước khi bôi Midnight, một công thức rất kì do tôi tự chế bà đừng hỏi vì sao.

Đùa chứ tôi làm gì cũng hời hợt không như bà (vụ skin care), hay Raven hay các mẹ (vụ chăm sóc vườn tược), nên thấy Kiehl’s packaging đẹp là mê Về sau thấy bọn The ordinary cũng có kiểu packaging tương tự nên mê nốt. Mặc dù dùng Kiehl’s serum chả thấy có xi nhê gì, đúng là bọn đó chỉ được cái Midnight recovery là xuất sắc, nhưng vẫn dùng tới tận giờ cả serum cho yên tâm.

The ordinary tôi thấy xuất sắc nhất đến giờ tôi dùng là cái peel da AHA +BHA peeling solution, không nhắc đến em í thật thiếu sót. Một tuần tôi dùng 1 lần 10’ xong sau đấy rửa mặt đắp mặt, thấy sáng hôm sau mặt khác liền

À vụ thay bồ thay nước hoa nghe có vẻ tốn chứ chỉ là mua 1-2 chai mới, người yêu còn không tiếc tiếc gì nước hoa.

À còn bị bỏ thì cứ dùng cho nghĩ rằng anh vẫn ở quanh đây

Đây đi cảm ơn anh thợ nhiếp ảnh đây đi ăn đồ Greek yay !

À thêm cái nữa là hồi trước tôi lại nghe 1 anh khác nói tất cả bọn skincare trên thế giới cùng chung một công thức, còn sàn xuất chung dây chuyền (nghe có vẻ điêu nhưng vẫn tin vì anh này với tôi có vẻ uy tín) chỉ có bọn La Mer với La Praire là khác nên nó mắc mỏ vậy. Giờ bà nói tôi mới biết vụ bọn blogger nó khổ ghê. Nhưng đúng rồi bọn La Mer nó bán hàng ở đâu nó xây cái tank đựng cả baby shark ở đấy thì một lọ kem lên cả ngàn là bình thường.

Thằng bạn tôi làm Estee nó đi private sale cho employee cũng hay mua được mấy sản phẩm vớ vẩn của La Mer, mà tôi thì xin không nỡ mà mua thì không có tiền nên chưa thử
    • 57 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Li, Li ơi, chị nghe em nói vụ tắm xong xịt chút nước bông, rùi đi ngủ. Cụ thể vụ này đi. Giúp cho chót, nốt vụ mua cái nước bông gì mà nó làm chị dùng được cả đông, hè, xuân, thu luôn, nhưng mùi nhẹ nhàng, dễ chịu, nhưng sexy chút nữa nhé.
    (Có đòi hỏi quá không ta?)

Nhớ ngày xưa lên Tràng Tiền, gặp Tây (nữ) hay có chung mùi nước hoa gì đó nhẹ, gần mới thấy, mà quyến rũ, sang trọng, nhưng lại hợp cả đông với hè lắm.

Giờ có 2 chai dior, mà chả thiết dùng, để mấy năm nay rồi, nên giới thiệu cái nào lọ bé thui nha em
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,453 Bài viết

• 24,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toby124 Xem bài viết
    @ chị Mèo : chị nhận đc em Tommy rồi cho em tý cảm nhận nhen. Em xài mùi đó từ 17 tuổi tới giờ đó, mười mấy năm rồi. Tất nhiên là k xài liên tục nhưng mà 1 mùi hương có thể thích lâu như vậy thì gắn với nhiều kỉ niệm. Mong là chị cũng thích nha. E nghĩ sẽ hợp với chị đó bởi nó có chút gì đó kiểu hơi có chút ngựa hoang nổi loạn tý đúng kiểu gái Mỹ đó chị. Chị có thích mùi Light Blue k ? Nếu thích mà thấy nhàm chán có thể đổi qua chai Love Mochino nha, mùi chai này lúc mới xịt khá giống light blue như hậu về sau ngọt ngào hơn nhiều chứ k chua như LB đâu. Chị Raven tả nước hoa chai nào muốn gom về chai đó thử cho đã may mà nhiều loại hiếm có khó tìm mua cũng như là túi xèng k cho phép hiahia. Mấy anh siêu anh hùng xôi thịt quá à đẹp thì có đẹp mà em hổng có mê hay là tại gout thay đổi rồi giờ k thích body bự múi cục cục nữa mà thích kiểu sexy thông minh cốt cách quyến rũ kiểu không cần cố gắng của anh Benedict đó chị. Nhiều đêm coi Sherlock mà coi 1 hồi k hiểu gì tại lo ngắm trai không à k thèm hiểu ảnh nói gì luôn. Em thích kiểu vậy đó, thông minh hài hước k cần cố gắng. Đang nhớ xem có thích anh nào nữa không mà chưa nhớ ra nổi.
    cũng note chai Light Blue rùi í, mà đợt này nhỏ bạn nó chỉ nhận order 2 chai trên thôi, với nghe một số chỗ có khen có chê mùi này nên đợi vial về ngửi kỹ em ơi. Mùi táo xanh cũng có người chê như hất nước đổ đi mà chị từng thấy nó dễ chịu nên giờ theo châm ngôn khoan tin bố con thằng nào hẳn, hì hì. Sẽ tìm mùi Love Mochino em suggest để thử tiếp. Em còn mùi nào mát mẻ thanh tao mà ưng ý thì list luôn giùm chị ha, mô tả hài hước tí thôi, chị không đủ trí tưởng tượng để ngửi 1 phát lên mây thấy tùm lum cung bậc, hóng khổ hóng sở ha ha.
    NÓI những lời tốt đẹp
    KHÔNG tẩy chay mặt hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 234 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

@lillov: Chai peel aha bha đấy của The ordinary tôi nghe khen lắm lắm mà bên Úc k bán bà ạ, hình như do aha hàm lượng cao so với giới hạn bên này hay sao í. Tôi thấy ở VN có mấy shop xách tay bán có khi sẽ nhờ ai mua hộ mang sang. Nghe bà tả muốn thử ghê. Bà ngâm cứu cái Niacinamide của bọn nó nữa đi, đây là vitamin B, 1 trong 3 loại vitamin must have cho da (là vit A-retinol, vit B-niacinamide và vit C). Dùng các loại vitamin trc rồi seal bước cuối bằng moisturiser/oil là ngon lành. Kiehls mà thấy hợp thì cứ dùng bà ạ chả tội gì mất công test loại khác nhỡ may k hợp, tôi rất thích cảm giác dùng hết 1 chai skincare xong đc mua chai mới, thấy mình k bị lãng phí gì đâu hehe. Packaging của TO công nhận minimal mà đẹp nhỉ, ko phải vô lí mà tự dưng nó phenomenal thế

Vụ các hãng đều cùng 1 công nghệ, có thể ý anh í nói về thành phần nguyên liệu chăng? Chứ còn công nghệ thì sao giống nhau được nhỉ?

@chị ccr: Ôi tóc ngắn e thấy cắt lên được dáng rất khó nhé mà trông tóc chị đúng là rất effortlessly chic, hợp hơn hẳn so với tóc dài c ạ. Còn vụ oil, e vừa xem cái argan oil của Úc thì đắt quá, cùng giá đấy chị mua Trilogy Rosehip Oil tốt hơn. Nếu muốn thử argan oil thì có của The Ordinary, cũng đều là cold-pressed mà giá rẻ hơn nhiều. Cá nhân em thì ko thích argan oil lắm vì mùi hơi nặng, oil thấm lâu hơn các loại khác. Anyway em không hay xem review của beauty bloggers, một phần bị skeptical là các bạn í thường được brand thuê để review sản phẩm, hai là có quá nhiều sp cần review thì làm sao các bạn í dùng đủ lâu để đánh giá hiệu quả đc. Oil bôi trc khi đi ngủ đến sáng hôm sau thấm hết vào da ko nhờn đâu chị ạ, nhưng chắc phải bôi trc khi đi ngủ 1 lúc ko có bị dây ra gối :P