Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

TPHCM: Xe buýt cán ngang đầu nam thanh niên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,149 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

22/07/2010 | 14:43
    TPHCM: Xe buýt cán ngang đầu nam thanh niên
    (Dân Việt) - Va quệt với một xe máy khác, đôi nam nữ thanh niên bị văng khỏi xe ngã ra đường, đúng lúc chiếc xe buýt lao tới....

Sáng 22-7, một đôi nam nữ chở nhau trên xe gắn máy BKS 54H3-7550 đi trên đường CMT8 hướng từ chợ Hòa Hưng đến ngã tư Bảy Hiền.

xe%20buyt
    Hiện trường vụ tai nạn

Khi đến trước siêu thị điện máy Chợ Lớn (đường CMT8, P.11, quận 3), xe máy nói trên bị va quẹt với một xe máy khác khiến đôi nam nữ thanh niên văng ra khỏi xe ngã ra đường. Đúng lúc này, xe buýt biển số 53N–3825, số tuyến 30 (Chợ Tân Hương – Cách Mạng Tháng Tám - Suối Tiên) vừa chạy tới cán ngang đầu người thanh niên cầm lái xe tay ga, khiến nạn nhân chết tại chỗ. Cô gái ngồi sau may mắn thoát chết do văng ra ngoài bánh xe.

Sau khi xảy ra tai nạn, tài xế xe buýt đã trốn khỏi hiện trường. Tai nạn gây ùn tắc giao thông ,kẹt do xảy ra đúng giờ cao điểm.

V.Đ.P
    http://danviet.vn/9670p1c24/tphcm-xe...thanh-nien.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,149 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Anh chị này đi xe máy va vào xe máy khác . Khi xe ngã thì cả hai văng khỏi xe, nhưng cô gái không sao còn thanh niên chạy xe tay ga thì thiệt mạng vì bánh xe buýt.Thành phố Hồ chí minh bây giờ người đông hơn kiến nữa. Ra đường sao tránh khỏi va quẹt .Có lẽ thành phố nên đóng xe buýt nhỏ hơn hiện nay . Chứ xe to đùng thế này thì tốt nhưng đường xá Tphố toàn nhỏ cũ không thể phóng to ra hoặc hạn chế xe lớn chạy 1 số đường huyết mạch nối giữa các quận vì dễ bị kẹt xe, tai nạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,315 Bài viết

• 1,814 Được cảm ơn

Đoạn đường khúc này nhỏ, người dân mỗi lần có nhu cầu qua đường là phải đi vòng qua con lươn gây ùn tắc, nhất là những tầm giờ cao điểm. Mà rất ít khi thấy Công an giao thông đứng ở chỗ này những lúc kẹt xe , mấy ảnh tòan đi lòng vòng trong khu Bắc Hải để bắt người không đội nón bảo hiểm thôi à.

Tội nghiệp cho anh thanh niên ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuheomi Xem bài viết
    Anh chị này đi xe máy va vào xe máy khác . Khi xe ngã thì cả hai văng khỏi xe, nhưng cô gái không sao còn thanh niên chạy xe tay ga thì thiệt mạng vì bánh xe buýt.Thành phố Hồ chí minh bây giờ người đông hơn kiến nữa. Ra đường sao tránh khỏi va quẹt .Có lẽ thành phố nên đóng xe buýt nhỏ hơn hiện nay . Chứ xe to đùng thế này thì tốt nhưng đường xá Tphố toàn nhỏ cũ không thể phóng to ra hoặc hạn chế xe lớn chạy 1 số đường huyết mạch nối giữa các quận vì dễ bị kẹt xe, tai nạn.
    Nếu thay xe nhỏ hơn thì phải có nhiều đầu xe hơn vì nhu cầu đi xe bus ngày càng nhiều-->kẹt ra vẫn hoàn kẹt xe. Mình đã từng đi tuyến xe bus từ Cộng Hòa về Suối Tiên, suốt tuyến chỉ đứng được 1 chân...rưỡi + thở không nổi vì quá đông người, cứ tưởng sẽ bỏ mạng trên xe bus.:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,149 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaibao62 Xem bài viết
    Nếu thay xe nhỏ hơn thì phải có nhiều đầu xe hơn vì nhu cầu đi xe bus ngày càng nhiều-->kẹt ra vẫn hoàn kẹt xe. Mình đã từng đi tuyến xe bus từ Cộng Hòa về Suối Tiên, suốt tuyến chỉ đứng được 1 chân...rưỡi + thở không nổi vì quá đông người, cứ tưởng sẽ bỏ mạng trên xe bus.:Thinking:
    Bình thường mà ở Hà nội xe buýt cũng vậy mà; anh nên đi tuyến khác hướng từ củ chi nhiều xe buýt chạy thẳng ra bến thành , từ bến thành cũng có tuyến đi suối tiên .Có thể anh đi tuyến có km dài chen ngang thì phải chịu chật . Anh nên đón xe tại bến xuất phát lượng khách không có chen chúc đến khổ vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Nói túm lại giờ ra đường không biết có bao nhiêu nguy hiểm đang rình rập. Nhưng biết làm sao được, thôi thì "trời kêu ai nấy dạ" vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,087 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

trời ơi,tuyến xe buýt 30 này mình quen mặt với nó rồi,mà tốt nhất ra đường cứ thấy xe buýt,xe tải nhỏ, xe container,xe rác,xe vệ sinh môi trường,xe 3 bánh,xe chở đồ chất đầy và cả mấy bà bán ve chai cộng mấy bác quét đường thì tốt nhất là không nên đi gần,mỗi lần nghe tiếng kèn xe phía sau chuẩn bị tinh thần rồi,1 là nhường đường,nó chạy trc,mình chạy sau,2 là mình chạy trước,nó chạy sau,không chơi trò chạy song song,ớn lắm,hôm bữa mình cũng va quẹt xe do 2 bé xì teen mặc quần đùi chở nhau mà 2 bé cứ lo cười chẳng lo nhìn,đường đông,bé ngồi sau dang tay dang chân giỡn và quẹt sang xe mình,cũng may là số mình còn hên,trời còn thương,xe mình bị vướng vào xe máy của 1 người bạn đằng sau,cùng lúc thì xe taxi chạy từ dưới lên,cả 2 không bị gì,2 em ấy sau khi va vào xe mình thì ngang nhiên chạy luôn mà k 1 lời xin lỗi,không biết 2 em ấy có đi học không nữa,chán bọn teen nhà mình quá
    chia buồn với nạn nhân trong bài trên, con người sống chết có số,thôi thì đành vậy :Smiling:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 424 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng ghét tài xế xe buýt chạy rất ẩu. Có lần chiếc xe buýt chạy đến ngã tư, không xi nhan gì hết, mình chạy phía sau, bất ngờ, xém bị nó quẹt vì đường lúc đó xe cộ chạy san sát nhau, không có lối tránh, rất may là chậm 1 tí nên tránh được.
    CHCC gần etown, Scetpa, KCN Tân Bình, COOPMARK Thắng Lợi cho người nước ngoài thuê- 0903316742
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,560 Được cảm ơn

Đọc mấy tin này hết dám ra đường, hic :Sick: Em giờ đi đâu toàn taxi hoặc ox chở không à :Silly: Chắc sau này sinh con ra cũng taxi cho nó lành, hic.
    • 853 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kapla Xem bài viết
    Đọc mấy tin này hết dám ra đường, hic :Sick: Em giờ đi đâu toàn taxi hoặc ox chở không à :Silly: Chắc sau này sinh con ra cũng taxi cho nó lành, hic.
    Đấy là bạn có điều kiện. Còn không thì...đành sống chung với "lũ" thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,683 Được cảm ơn

Việt nam chết vì tai nạn, rủi ro 1 ngày khoảng 40 người
    I Rắc : chết vì bom đạn, khủng bố 1 ngày khoang 10 người
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 650 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dạo này ra đường mà cứ nơm nớp lo. tuếyn 30 này thiệt k có cảm tình chút nào. hôm thứ 4 mình đi từ chợ Tân Hương tới suối tiên, tài xế và ng bán vé thật đáng ghét, rất khó chịu và hung dữ, làm gì nói gì cũg bằng thái độ giống như đag tức bực chuyện gì đo. nó chung là thấy rất ghét thái độ như vậy.đành rằng là đi xe chạy nhìu, thiếu ngủ nghỉ, nhưg đừng có thái độ như thế, bởi vì chả có ích lợi gì mà bản thân họ cũg đfâu có vui.
    • 1,861 Bài viết

• 4,270 Được cảm ơn

đường ở VN thì nhỏ, xuống cấp, người thì đông, lại không tuân thủ luật giao thông. Nói thật, tai nạn xe đâu chỉ riêng lỗi của xe lớn. Đâu có dễ dàng gì mà lái xe trong tình hình giao thông như hiện nay. Chưa nói đến, xe máy nhiều khi ngang nhiên chạy trước đầu xe lớn, đánh võng, lạng lách. Mình thấy cứ hễ có tai nạn giao thông thì bao giờ người lái xe lớn cũng bị quy kết lỗi trước hết. Ngày ba mình còn chạy xe tải, ngày nào mình cũng nơm nớp lo sợ khi ba lái xe, ba mình là tài xế có nhiều kinh nghiệm, nhưng ai biết được tai bay họa gởi thì sao. Người ta tự nhiên té vô đầu xe mình, mình cũng bị giam xe, giam bằng. Chưa kể người ta mà chết, mình cũng đâu sung sướng gì, cũng khổ tâm, cũng dằn vặt chứ vì là một mạng người mà. Người ta mà thoi thóp nằm bệnh viện, thì mình cũng phải lo tiền thuốc men, rồi bị công an kêu lên kêu xuống, trình diện mỗi ngày. Nói túm lại là do nhà nước mình không nâng cấp đường sá, quản lý yếu kém, rốt cuộc chỉ có dân là khổ mà thôi
    https://www.facebook.com/groups/7770...62977/?fref=nf

An Nhiên Tự Tại - Khôi Ngô Tuấn Tú
    • 248 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy2009 Xem bài viết
    dạo này ra đường mà cứ nơm nớp lo. tuếyn 30 này thiệt k có cảm tình chút nào. hôm thứ 4 mình đi từ chợ Tân Hương tới suối tiên, tài xế và ng bán vé thật đáng ghét, rất khó chịu và hung dữ, làm gì nói gì cũg bằng thái độ giống như đag tức bực chuyện gì đo. nó chung là thấy rất ghét thái độ như vậy.đành rằng là đi xe chạy nhìu, thiếu ngủ nghỉ, nhưg đừng có thái độ như thế, bởi vì chả có ích lợi gì mà bản thân họ cũg đfâu có vui.
    tiếp viên và tài xế của Sài gòn bus là thế đó chị ơi,thật ra những vụ đụng xe chết ng của xe bus là do 2 xe máy tông nhau từ trc,rùi xe bus chạy lên thắng ko kịp nên bị cán,thật ra đặt vài vị trí của mình,đang chạy mà có đứa kia dừng lại,thắng nihu2 khi còn ko kịp
    Nếu em không phải một giấc mơ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 294 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Bác tài xế xe buýt thật xui xẻo - vô cớ lại mang tiếng cán chết người. Tai nạn xảy ra nạn nhân bị té trong tích tắc lúc xe buýt đang trớn chạy thì khó mà tránh khỏi hậu quả thế này. Cầm vô lăng ở SG k đơn giản tí nào, kể ra thì cũng phải liều mới dám chạy ô tô trong khu vực nội thành. Nghĩ đến lại rùng mình ...
    • 1,953 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngày xưa, mấy chú mấy bác nói rằng, sử dụng xe buýt để hạn chế kẹt xe, nhưng bây giờ cứ nhìn kĩ lại, cứ mỗi lần kẹt xe thì trc đó có ít nhất 1 chiếc xe buýt, thế liệu xe buýt có giảm đc kẹt xe? trong khi đường phố ở Sài Gòn chỉ thích hợp cho lưu lượng xe cách đây 20 năm? mới đây ba em vừa đi họp về Việt Nam đang dự định sử dụng luật quốc tế khi lưu thông, nhưng sơ sơ cái yêu cầu về bề rộng của đường đi, là Việt Nam khó mà thực hiện đc, chứ nói gì những thứ khác.