Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

TPHCM: Một phụ nữ chết thảm dưới gầm xe container

• 0 Lượt chia sẻ
  • 972 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,149 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Thứ Năm, 04/03/2010 - 14:18
    TPHCM: Một phụ nữ chết thảm dưới gầm xe container
    Xã hộiCập nhật cách đây 7 giờ 29 phút

Một phụ nữ chết thảm dưới gầm xe container
    Hàng trăm người dân kinh hoàng chứng kiến cảnh chiếc container ầm ầm lao đến, tông thẳng vào một phụ nữ đang điều khiển xe máy chạy phía trước. Sau khi bị cán ngang và bị kéo đi gần 20m, nạn nhân đã tử vong.

TN-container
    Hiện trường vụ tai nạn

Vụ tai nạn xảy ra vào lúc 8h30 ngày 4/3 tại khu vực vòng xoay ngã tư An Sương (phường Tân Thới Nhất, quận 12). Chiếc xe container mang BS: 57K-7251 kéo theo rơ móc BKS: 51R-6744 thuộc Công ty Cổ phần VTTM&DV Đình Vượng lưu thông từ hướng quốc lộ 1A về Củ Chi, khi đến khúc cua để chuyển hướng thì xảy ra va chạm với xe tay ga BS: 51R4-0612 lưu thông phía trước.

Một số bác tài xe ôm chứng kiến vụ tai nạn kể lại, trước khi xảy ra tai nạn, chiếc container trên chạy với tốc độ khá cao, dù sắp vào cua để chuyển hướng (đi Củ Chi) nhưng vẫn không giảm tốc độ. Lúc này, chiếc xe tay ga do một phụ nữ điều khiển chạy phía trước (lưu thông trên quốc lộ 1A về hướng An Lạc đã bị chiếc container tông thẳng vào.

Bị lực tông mạnh, cả người và xe nằm “gọn” dưới gầm xe. Nạn nhân bị cán ngang, lôi đi gần 20m, tử vong tại chỗ. Chiếc xe máy dính chặt vào đầu chiếc container. Tại hiện trường, nạn nhân nằm kẹt trong khe bánh sau bên phải của chiếc container.

Sau khi nhận tin báo, lực lượng CSGT công an quận 12 đã có mặt tại hiện trường để xử lý vụ tai nạn và điều tiết giao thông tại khu vực này. Do nạn nhân bị kẹt dưới bánh xe nên tài xế chiếc container được “áp tải” trở lại hiện trường để lui xe cho lực lượng pháp y đưa thi thể nạn nhân về nhà xác tiến hành khám nghiệm tử thi.

Bước đầu, nạn nhân được xác định là bà Nguyễn Thị Thúy An (khoảng 46 tuổi). Đến hơn 9h sáng cùng ngày, hiện trường vụ tai nạn giao thông được giải tỏa. Hiện nguyên nhân vụ việc đang được cơ quan chức năng tiếp tục làm rõ.
    http://dantri.com.vn/c20/s20-382212/...-container.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Sợ nhỉ, sao nó lại "tông thẳng vào"? Nhìn thấy có người đi trước mà nó không phanh lại à? Thế này thì còn ai dám ra đường nữa hả các bác tài?
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Ra đường tập trung quan sát một chút, nhường nhịn một chút......Chứ mà cứ "đường ta rộng thêng thang ta bước" với lại học cái câu "Nực cười châu chấu đá xe, Tưởng rằng chấu ngã ai dè xe nghiêng".....thì có mà chết!

Nói chung tránh xa các loại xe ô tô và đừng lấn ép chúng nó.....cho nó lành!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 428 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Có lẽ là xe container mất thắng , cái này thì trời kêu ai nấy da thôi, tránh vào đâu mà tránh
    Lấy vợ xin anh lấy vợ ù
    Tay em đầy đặn, tối em ru
    Kê đầu anh ngủ “êm hơn gối”
    Mộng đẹp, hiên ngoài gió vi vu.

Lấy vợ xin anh lấy vợ còm
    Bởi vì vừa đủ”một người” ôm
    Nuôi em còn dễ hơn nuôi kiến
    Đỡ tiền ăn vặt, đỡ tiền cơm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 739 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Bố Chíp rảnh nhỉ, hihi, topic nào cũng thấy có mặt, đúng là bót men! he he.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocuaKAN Xem bài viết
    Bố Chíp rảnh nhỉ, hihi, topic nào cũng thấy có mặt, đúng là bót men! he he.
    Viết trăm bài không bằng một bài "cá ngựa" của bocuKan - superman!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Đúng là Trời kêu ai nấy dạ, chứ mình có cẩn thận bằng bao nhiêu đi nữa mà gặp phải xe mất lái, xe điên thì có mà tránh đằng Trời.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 2,452 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

thế này thì ai mà dám ra đường nữa. hic hic
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 343 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốChipchip Xem bài viết
    Ra đường tập trung quan sát một chút, nhường nhịn một chút......Chứ mà cứ "đường ta rộng thêng thang ta bước" với lại học cái câu "Nực cười châu chấu đá xe, Tưởng rằng chấu ngã ai dè xe nghiêng".....thì có mà chết!

Nói chung tránh xa các loại xe ô tô và đừng lấn ép chúng nó.....cho nó lành!
    Gặp "xe điên" thì bạn có tránh lên trời!
    Phàm làm việc gì, trước hãy xét kỹ đến hậu quả của nó!
    • 792 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Mình ko bình luận vụ này nhưng ox mình có nhắc là tránh đi quá gần xe container vì xe cao nên đi gần quá tài xế ko thấy rõ, với lại đề phòng lật công thì mình sẽ dính chưởng nhất là khi xe đang vào cua,tóm lại cứ thấy xe này là em tránh càng xa càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,603 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Thật sự sợ những chiếc container và xe tải khi lưu thông với kiểu đường xá như ở VN. Đường hẹp, người tham gia giao thông thì quá đông,... Mỗi người dân khi đi ra đường chẳng khác nào liều mình giữa đại dương mà xe container thì như những con cá kình vậy.