TIN TÀI TRỢ.

TP HCM: Quản lý cao ốc đuổi người trú mưa ra khỏi mái hiên dù mưa tầm tã

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.67K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,340 Bài viết

• 12,832 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đoạn clip đang được chia sẻ với tốc độ chóng mặt và gây phẫn nộ trên cộng đồng mạng.

11-2344

Mới đây một đoạn clip ghi lại cảnh nhân viên của một toà cao ốc tại Thành phố Hồ Chí Minh đuổi người trú mưa ra khỏi mái hiên toà nhà của mình đã khiến rất nhiều người phẫn nộ.

Dưới cơn mưa tầm tã, nhân viên của toà nhà tỏ thái độ khá căng thẳng khi những người trú mưa không đi ra ngoài theo yêu cầu, vì đây thuộc khu vực công ty của họ.

Về mặt lý, có thể người nhân viên chỉ thực hiện đúng theo nhiệm vụ được giao. Tuy nhiên về mặt tình, trong hoàn cảnh cơn mưa quá nặng hạt, phải chăng anh có thể để người phụ nữ đứng trú một lúc, thay vì căng thẳng đến vậy.

Ngay sau khi chia sẻ rất nhiều người đã tỏ thái độ bức xúc, cho rằng các nhân viên có thái độ phân biệt đối xử, nếu người trú mưa là vài thương gia mặc veston mọi chuyện đã khác.

Một cư dân mạng tỏ thái độ thất vọng: "Ứng xử thiếu tình người", "Để tủ bánh mì, bình nước đá cho người đi đường. Đằng này một lũ đàn ông đuổi một người phụ nữ ra đường đang mưa gió.", có người lại chia sẻ: "Mưa gió núp 1 chút làm gì dữ vậy mấy ba? Mất điểm trầm trọng rồi.".

Bên cạnh đó, cũng có một vài ý kiến cho rằng những người đứng trú mưa ở "ngay cửa hầm lên xuống xe, nên nhân viên nói đứng ra chỗ khác. Chỗ này không phải mái hiên."

Hoàn cảnh câu chuyện chưa được làm rõ, nhưng thái độ căng thẳng của nhân viên toà nhà trong hoàn cảnh người phụ nữ đang không có chỗ trú mưa vẫn không khỏi khiến cộng đồng mạng bức xúc.

HỒNG LAM
    https://www.giadinhmoi.vn/tp-hcm-quan-ly-cao-oc-duoi-nguoi-tru-mua-ra-khoi-mai-hien-du-mua-tam-ta-d11253.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,323 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lỡ đường mưa gió người ta vô trú mưa chút thôi, mà làm cái gì dữ mấy cha nội bảo vệ, mất cả tình người.
    Mời mọi người ghé nhà mình chơi https:https://www.youtube.com/channel/UCn5..._as=subscriber
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,340 Bài viết

• 12,832 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hình như Times Square thì phải
    • 3,429 Bài viết

• 21,312 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhìn hình là biết tòa nhà Times Square
    • 6,335 Bài viết

• 9,586 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sesan Xem bài viết
    lỡ đường mưa gió người ta vô trú mưa chút thôi, mà làm cái gì dữ mấy cha nội bảo vệ, mất cả tình người.
    hình như m cũng từng bị đuổi khi trú mua mà ko nhớ là chỗ nào, hồi nhỏ từng đọc 1 bài viết trong đó có đoạn mái hiên nhà của người Việt ngày xưa thiết kế ngoài tác dụng che nắng mưa khỏi tạt vào nhà còn dành cho những người đi đường đứng trú mưa. những căn nhà mái hiên giờ biến mất gần hết 90% rồi.
    Tháng trước ẵm con đi SG khám về, trời mưa to mà chạy hoài ko chỗ trú, cuối cùng chạy vào trong siêu thị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm qua mưa to quá, mình đi làm về nửa đường gió to, mưa lớn không nhìn thấy gì cũng phải ghé trú mưa trước 1 ngân hàng BIDV, may quá không ai ra đuổi.
    Ngày trước lúc nhà mình còn mở tiệm bán giày ngoài mặt tiền đường, trời mưa ai đến đứng trú mưa là mình mời vô nhà lấy ghế cho ngồi, vì mình đi đường hay bị mắc mưa cũng được nhiều người cho trú nhờ nên trong lòng luôn cảm thấy biết ơn.
    • 26 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhen Xem bài viết
    hôm qua mưa to quá, mình đi làm về nửa đường gió to, mưa lớn không nhìn thấy gì cũng phải ghé trú mưa trước 1 ngân hàng BIDV, may quá không ai ra đuổi.
    Ngày trước lúc nhà mình còn mở tiệm bán giày ngoài mặt tiền đường, trời mưa ai đến đứng trú mưa là mình mời vô nhà lấy ghế cho ngồi, vì mình đi đường hay bị mắc mưa cũng được nhiều người cho trú nhờ nên trong lòng luôn cảm thấy biết ơn.
    chổ cty tui mần nhiều nguoi cũng hay đứng đục mưa, mưa lớn quá tui cũng mở cửa kiếng kêu nguoi ta đứng nép vô trong há há
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đứng trú mưa mà cũng bị đuổi, chả có tình người
    Lớp hướng dẫn thêu tay truyền thống, móc len sợi, tết dây, ghép vải tại Hà Nội, tel 01686546117
    • 909 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dam_thuuy_mi_hung Xem bài viết
    cao ốc người ta sang chảnh như vậy ai kêu mấy mụ ăn mặc rách rưới dơ dái đứng trước cty nguoi ta mần chi, mơi mốt muốn đứng ở đây thì mần ơn đóng nguyên cây LV từ đầu tới đít bảo đãm mấy ảnh đưa nguyên chiếc ngai vàng tới thỉnh chị ngồi trú mưa há há
    Mụ này viết cho nó đúng chính tả nha. Sai chính ta kiểu này làm biến đổi cả nghĩa đi đó. Thời buổi này làm gì có người nào ra đường mà ăn mặc rách đến mức hở cả cái "ấy ra" hả.
    Trong từ điển tiếng Việt chỉ có từ ghép "Dơ Dáy" - ý nghĩa là bẩn thỉu thôi. Không có từ "Dơ dái" đâu nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 529 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Chả có gì đáng nói. Những người ko chịu bỏ tiền vô quán cafe mua ly cafe rồi trú mưa, muốn xài tài sản người khác miễn phí dù ko phải của mình thì còn phàn nàn gì.

Người ta bỏ bao nhiêu tiền xây mặt bằng đẹp, PR cho công ty với mục đích kinh doanh thì người ta muốn giữ nó đẹp. Mưa ướt chứ đâu phải động đất, khủng bố hay nguy cơ tính mạng gì đâu mà ngừoi ta phải chấp nhận bị xúc phạm tài sản cá nhân như vậy. Chắc đậu xe đi vô quán ăn, quán nước, tiệm siêu thị ko tiện nên vô xài chùa dễ hơn.

Hay là giết mấy thằng địa chủ ác độc này đi như thời CCRD nhé.
    • 347 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thấy trên clip đứng trước tầng hầm để xe mà thói thưởng đứng trước hầm là ko dc,chả biết hạ hồi sao vì có người nói clip bị cắt ghép😑😑😑

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sad.lavender
    • 2,437 Bài viết

• 16,122 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Soái ca gay gắt thế. Ngày trước mình cũng hay đi trú mưa giữa đường lắm nè. Còn thì cũng có lúc thay vì ghé vô hiên nhà ai trú thì tạt thẳng vô quán cà phê gần đó ngồi. Vừa nhìn giọt cà phê rơi vừa ngắm mưa tuôn. Cũng lãng mạn lắm á

Có chi tiết là người trú mưa đứng trước lối ra vào hầm để xe, nếu đúng thế thì không nên thật, gây cản trở. Còn chuyện nhân viên to tiếng thì tệ, kể cả người ta đứng không khéo thì nhắc nhở thôi cũng được mà ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 529 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pretty_sunshine Xem bài viết
    Soái ca gay gắt thế. Ngày trước mình cũng hay đi trú mưa giữa đường lắm nè. Còn thì cũng có lúc thay vì ghé vô hiên nhà ai trú thì tạt thẳng vô quán cà phê gần đó ngồi. Vừa nhìn giọt cà phê rơi vừa ngắm mưa tuôn. Cũng lãng mạn lắm á emoji38emoji38emoji38

Đấy, mấy nàng nên tháo khẩu trang để bọn tui biết ai mình muốn mời đi cafe trú mưa, tội gì phải đứng hiên cao ốc tư nhân bị người ta mắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,738 Bài viết

• 31,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời thì mưa như trút nước, nhìn gió quật ào ạt. Thằng cha đó thì ứng xử ngu như bò. Bên chỗ mình ở không ai đối xử với người trú mưa như vậy đâu. Nếu không thích người ta đứng chỗ đó thì chỉ cần nói: "chỗ này ko được trú mưa vì abc đâu, anh chị gửi xe xuống hầm đi rồi vô trong shop đi xem đồ luôn". Mưa còn lâu mà, biết đâu lại bán được hàng. Nhìn mấy người trú mưa đâu phải người nhếch nhác nghèo nàn gì.

Chứ đằng này hai thằng cha mặt mày hầm hố quát tháo: "building tụi tôi xây mà để mấy người đứng hả".
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 529 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Dù video này ko có đầu đuôi, rõ ràng anh bảo vệ nói "Tui mời chị ra nãy giờ đó." (0:08) Vậy là bảo vệ cũng cố gắng xua đi rồi mới bức xúc vì người ta ko chịu đi mà đứng cãi. Ở xứ văn minh họ ko cãi đâu, loitering và trespassing là sai luật, một khi yêu cầu di chuyển và đối tác từ chối là họ gọi cảnh sát liền

Nếu đây ko phải là ngừoi trú mưa mà là người vô gia cư đói nghèo, buổi tối muốn tới ngồi hay nằm ngủ vài tiếng trước cao ốc bạn ở hay làm việc, bạn nghĩ thế nào? Nếu tội nghiệp ai, phải tội nghiệp người ăn xin nghèo đói, ko có nhà ở chứ??? Tại sao thông cảm người trú mưa mà ko thông cảm người nghèo cần ngủ khi trời tối khuya? Ai muốn bước ra cửa thấy cảnh này?

N2kyhys9j1Ui53-82FVA7uIzjf6sFV6sFu1MbtLnfp5wQ3SQC6AgS6LxO7oQbrftHM5BR4plOC0rIu0r25Y7ZpS86d1NWA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 756 Bài viết

• 4,193 Được cảm ơn

Thực ra phải có clip full mới đánh giá được, coi để biết nguyên nhân để làm các chỗ khác rút kinh nghiệm xử lý truyền thông chứ to tiếng chửi bới như vậy là cao ốc mất điểm rồi. Mà ngoài thực tế nhiều người dừng đỗ có ý thức lắm cơ, gần đây nhất em gặp 1 chế mặc đồ cũng công sở, chở 2 đứa nhỏ mà hiên ngang dừng đèn đỏ giữa đường dành cho chiều ngược lại á, nhiều người nhìn bả như đang ngó sinh vật lạ mà chế thản nhiên như không luôn, em chỉ vái trời có chiếc xe nào to to lại bị chắn đường chửi bả cho biết chứ xe honda toàn né bả với liếc mà bả không xi nhê. Bởi phái nữ mang tiếng không biết luật giao thông do các thành phần này nè .
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,738 Bài viết

• 31,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vô gia cư nằm chiếm cổng tòa nhà từ ngày này qua ngày nọ thì khác. Còn lỡ đường trú mưa 30 phút, 1 tiếng là chuyện khác. So sánh rất khập khiễng.
    Tuy nhiên, cái này là quan điểm khác nhau thôi, ko phải luật nên không có đúng sai. Tui thấy ko đúng, anh thấy đúng thì là chuyện thường.
    • 26 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

vô gia cư chiếm chổ ngủ thì tui hông nói, cái đó đuổi đi là đúng, còn đằng này là đục mưa mà đuổi nguoi ta là sai tè le , tui hông biết nó có phạm luật gì hay hông như xét về tình người thì đeo có nhơn văn xíu nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,302 Bài viết

• 13,900 Được cảm ơn

hồi trc có lần mưa ghé vô 1 tiệm giày trú mưa ở hiên, cô bé bán hang lien mời mình vô nhà trú cho khô ráo, thế là mình vô đi vòng vòng có điều k chon đc đôi giày nào vừa ý để mua.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 529 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Ko nói cả đêm hay ngày này qua ngày kia.

Vậy người ăn xin vô gia cư nằm nhắm mắt 30 phút hay 1 tiếng trước cửa cao ốc thì ko sao?

No???

Hay là chúng ta đã quen chai sạn với người nghèo đói nhưng chỉ thông cảm những người ăn mặc đồ công sở, có cách ăn nói giống như chúng ta? Chắc chắn nhu cầu của con người cần nơi an toàn để nghỉ ngơi, ko bị bóc cướp đêm khuya phải quan trọng hơn nhu cầu của người trên đường đi làm về nhà nhưng ko muốn ko bị ướt?

Công bằng đâu?

YsMk_S_Q89TMBzFZtUnfN0YLu_Wbj6OqxEHgPmudh6zYmfbdsz3xu1t3BSTr9M9YcgN8fRu_jgNCqtUlxp9cVj7lWz-b0w
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2