TIN TÀI TRỢ.

Tôi đã bị vợ “thuần hóa” thế nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 7 năm
    • 403 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    (Dân trí) - Phụ nữ là giống quỷ quyệt nhất hành tinh, họ từ từ đưa đàn ông vào khuôn khổ. Vợ tôi làm việc này rất khôn ngoan, khéo đến nỗi tôi không hề nhận ra. Cho tới ngày, mọi người đều nói với tôi: Cậu khác xưa lắm. Đúng là đàn ông có vợ!

230312chong_a93cc

“Đó là nhiệm vụ của anh mà!”
    Chỉ cần một câu nói nũng nịu, ngọt ngào “Chồng ơi, đó là nhiệm vụ của anh mà!”, thế là bao nhiêu ý định phân bua cho ra ngô ra khoai của tôi bỗng dưng nhũn như lá bún. Chỉ cần một nụ cười bẽn lẽn, một vòng tay ôm, thế là tôi lại sẵn sàng rửa bát, lau nhà, nấu cơm, giặt đồ, cọ rửa nhà vệ sinh, cho con ăn, ru con ngủ, để cô vợ xinh đẹp có thời gian uốn tóc, sửa móng tay...

“Em xinh thì anh có sướng không, có hãnh diện không? Phần thưởng lớn nhất của anh chính là em đây còn gì? Làm có chút việc thôi mà, với khả năng của anh, chỉ một loáng là xong hết, anh nhỉ?”. Thế thì tôi còn lý lẽ gì mà tranh luận với vợ nữa đây?

Râu tóc phải gọn gàng

Đàn ông thường không quan tâm chuyện râu tóc. Lông mũi, lông tai, lông chân, lông tay, lông ngực… thích mọc thì cứ để cho nó mọc! Và nếu lông có mọc ra ở cả lòng bàn tay thì cũng thế. Chẳng vấn đề gì nếu đàn ông trông giống người vượn hoặc tinh tinh, khỉ đột. Đó không phải là vấn đề mà đàn ông quan tâm.

Nhưng phụ nữ thì luôn muốn đàn ông phải nhẵn nhụi như da cá heo. Vì vậy, mỗi buổi sáng tỉnh dậy, đàn ông lại phi vào phòng tắm để làm vừa lòng các quý cô bằng cách cạo râu sạch sẽ. Vẻ đẹp mà phụ nữ yêu thích thật khó hiểu, nhưng vì em coi đó là đẹp nên tôi sẽ làm theo, chỉ cần khi hôn lên đôi môi ngọt kia, em không kêu lên: “Râu anh cứng quá, làm em đau đấy!”.

Thay đổi phong cách ăn mặc

Vợ là người luôn đưa ra những lời khuyên về cách ăn mặc và không ngừng nhận xét phong cách thời trang của tôi. Nhiều khi đứng trước gương, tôi ngạc nhiên thấy phong cách của mình đã thay đổi đến vậy. Nói thật những bộ đồ cô ấy chọn chưa chắc đã là những bộ tôi ưng nhất, nhưng chỉ cần thấy mắt cô ấy sáng lên, miệng tươi cười như hoa vì thỏa mãn thì tôi lại vui vẻ mặc đi làm.

Thay đổi thói quen ăn uống

Những món ăn ưa thích của đàn ông thường là những món nhiều đạm. Nhưng để phục vụ mục tiêu giảm cân, và để sức khỏe của cả gia đình được đảm bảo, vợ tôi quyết định sẽ thay đổi thực đơn. Điều đó có nghĩa là chất xơ nhiều hơn, và ít đạm.

Lúc đầu tôi thấy khó ăn. Nhưng lâu dần không ăn nhiều dầu mỡ, đồ rán, chiên, xào nữa cũng quen. Giờ tôi lại mê đồ hấp, luộc, hầm mới chết!

Tiệc tùng thưa dần

Tiệc tùng nhậu nhẹt là thói quen của tôi khi còn độc thân. Nhưng từ ngày lấy vợ, thú thật phải dùng mánh khóe mới mong được hưởng niềm vui đó. Những buổi tối “xổ lồng” là phần thưởng mà các bà vợ thưởng cho những ông chồng “ngoan”. Đàn ông sẽ phải đồng ý với những điều kiện mà vợ mình đưa ra để được thức thâu đêm cùng bạn bè, hò hét cổ vũ bóng đá.

Tôi tin rằng nhiều đàn ông cũng giống tôi, sẽ phải chấp nhận rửa bát, giặt đồ, lau nhà, nấu nướng, đón vợ, đón con, cho con ăn, ru con ngủ... Và sau một tuần kiệt sức với những nhiệm vụ trên, chúng ta chỉ còn muốn ngủ khì trong vòng tay ấm áp của vợ, đành ngậm ngùi tự nhủ: Già rồi, sung làm sao như thời trẻ được nữa?
    Hồ Bích Ngọc

Theo AM
    http://dantri.com.vn/c130/s130-57809...oa-the-nao.htm
    Khi con biết đòi ăn
    Mẹ là người mớm cho con muỗng cháo
    Khi con biết đòi ngủ bằng tiết tấu
    Mẹ là người thức hát ru con
    ...................
    Mẹ!
    Có nghĩa là mãi mãi
    là cho - đi - không - đòi - lại - bao - giờ
    Cổ tích thường bắt đầu từ " Ngày xưa có một nàng công chúa ..." hay " Ngày xưa có một vị vua ..."
    Cổ tích còn bắt đầu từ:
    "Ngày xưa có Mẹ..."
    (Ngày xưa có Mẹ - Thanh Nguyên)

Nhớ Mẹ, gần 1 năm chưa về thăm Mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,107 Được cảm ơn

Anh này chắc chắn sống lâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,988 Được cảm ơn

Tất cả những điều trên chỉ gói gọn trong 1 câu các cụ xưa để lại, mà bao hàm cực nhiều ý nghĩa : Lạt mềm buộc chặt
    • 2,209 Bài viết

• 6,431 Được cảm ơn

Đã áp dụng nhưng chưa hiệu quả. Chắc tại mình bắt được gà hóa ra lại là cáo

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: https://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 442 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathunamay Xem bài viết
    “Đó là nhiệm vụ của anh mà!”
    Chỉ cần một câu nói nũng nịu, ngọt ngào “Chồng ơi, đó là nhiệm vụ của anh mà!”, thế là bao nhiêu ý định phân bua cho ra ngô ra khoai của tôi bỗng dưng nhũn như lá bún. Chỉ cần một nụ cười bẽn lẽn, một vòng tay ôm, thế là tôi lại sẵn sàng rửa bát, lau nhà, nấu cơm, giặt đồ, cọ rửa nhà vệ sinh, cho con ăn, ru con ngủ, để cô vợ xinh đẹp có thời gian uốn tóc, sửa móng tay...

“Em xinh thì anh có sướng không, có hãnh diện không? Phần thưởng lớn nhất của anh chính là em đây còn gì? Làm có chút việc thôi mà, với khả năng của anh, chỉ một loáng là xong hết, anh nhỉ?”. Thế thì tôi còn lý lẽ gì mà tranh luận với vợ nữa đây?
    Mình cũng hay bảo chồng như thế này, nhưng sao chồng chả bao giờ nghe nhỉ? Chỉ dùng chiêu giận dỗi may ra mới được. Chắc trình mình chưa đủ
    • 865 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

báo chí lại đưa ra ý kiến chủ quan dồi ko phải ai cũng đưa cách này ra dụ đc đâu :->
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "
    • 230 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoan quá Sau ước gì lấy được người như anh này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Thuần hóa 1 người đàn ông cực khó, nhưng thuần hóa 1 người phụ nữ cực dễ
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 583 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Thuần hóa 1 người đàn ông cực khó, nhưng thuần hóa 1 người phụ nữ cực dễ
    Dễ sao phải xin quota đi phượt hả bố nó?

Chồng trong bài này số 1, mình chưa nhìn thấy ông nào ngoài đời cái đoạn "Chỉ cần một nụ cười bẽn lẽn, một vòng tay ôm, thế là tôi lại sẵn sàng rửa bát, lau nhà, nấu cơm, giặt đồ, cọ rửa nhà vệ sinh, cho con ăn, ru con ngủ, để cô vợ xinh đẹp có thời gian uốn tóc, sửa móng tay..."
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me hongot Xem bài viết
    Dễ sao phải xin quota đi phượt hả bố nó?

Chồng trong bài này số 1, mình chưa nhìn thấy ông nào ngoài đời cái đoạn "Chỉ cần một nụ cười bẽn lẽn, một vòng tay ôm, thế là tôi lại sẵn sàng rửa bát, lau nhà, nấu cơm, giặt đồ, cọ rửa nhà vệ sinh, cho con ăn, ru con ngủ, để cô vợ xinh đẹp có thời gian uốn tóc, sửa móng tay..."
    Thì ít ra vẫn xin được mà. có đàn ông nào xin đi được 2 tuần không? hê hê
    • 148 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình chẳng bao giờ nghĩ rằng sẽ thuần hóa chồng, thế mà giờ chồng còn ngoan hơn cả mong đợi. Mình quan niệm là phụ nữ, việc nội trợ gia đình phải gánh vác là lẽ đương nhiên, nhưng cần sự chia sẻ từ chồng để công việc đó trở nên nhẹ nhàng và là một niềm đam mê chứ không phải gánh nặng. Chia sẻ chứ không PHÂN CÔNG công việc cho chồng nhé.

Khi nhờ chồng làm chuyện gì, chồng lười thì mình cũng làm luôn, rồi sau đó tỉ tê thủ thỉ trách yêu ông ý. Lần sau ông ý cứ thế tự giác , đặc biệt không bao giờ cằn nhằn hoặc trách móc vì chồng không giúp vợ việc nhà nhé. Muốn chồng rửa bát giúp cho, thì nấu cơm xong có cái gì nặng nề như xoong chảo, thớt rửa hết đi, ăn xong còn vài cái bát thôi, chồng ngoáy cũng nhanh và đỡ ngại. ví dụ thế...

Có một điều mình hay áp dụng, đó là đề cao chồng một tí trước mặt người nhà mình, ví dụ như khi mọi người hỏi quán xuyến việc nhà thế nào sau khi đi làm cả ngày mệt mỏi, mình bảo "có chồng hỗ trợ nên nhàn tênh ý mà" , cả nhà đều mắt tròn mắt dẹt bảo "con này giỏi". Thi thoảng mua quà gì biếu gia đình, mình đều nói "chồng con mua cái này biếu ông bà hoặc " anh H nhà em đi công tác, mua cái này gửi biếu anh chị", chứ rất ít khi mình bảo của mình, mọi người cũng hiểu nhưng sẽ đề cao chồng mình hơn. Điều này khiến chồng có gì đó hãnh diện với nhà vợ lắm.

Thực ra thi thoảng ông ý rửa cho cái bát, quét giúp cái nhà, đun hộ ấm nước thôi, nhưng mình trân trọng nó nên ông ý sẵn sàng làm cho mình những việc khác nữa nếu mình nhờ. Mình làm điều này vì chồng mình cũng làm điều đó ở nhà chồng, kiểu như "vợ con mua cái này biếu bố mẹ" hoặc "vợ con đi tìm cái áo này cho mẹ khắp Hà Nội mới được đấy mẹ ạ", tự nhiên gia đình nhà chồng có cảm tình với mình hơn, và chồng cũng được tiếng là yêu vợ thương con nữa.

Và điều đặc biệt trong nhà mình, là luôn yêu thương nhau hết lòng, làm mọi việc vì thấy yêu thương chồng, chồng làm việc vì thấy cần lo cho vợ con, chứ không phải là trách nhiệm . Hơn nữa, vợ chông mình tính tình vui vẻ, hay trêu đùa, suốt ngày cười nói, hài hước nên mọi việc cũng thật nhẹ nhàng.

Đặc biệt không bao giờ xúc phạm nhau, nói chuyện với nhau bằng nhiều phong cách chứ ko phải lúc nào cũng càn nghiêm túc. Câu nói "lạt mềm buộc chặt" của các cụ lúc nào cũng rất đúng.

Giờ thấy hài lòng về chồng quá chẹp chẹp. Chẳng biết mình duy trì được đến bao giờ

Cũng có thể, mình là người may mắn, lấy được người chồng tốt nữa các mẹ ạ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thì ít ra vẫn xin được mà. có đàn ông nào xin đi được 2 tuần không? hê hê
    Bác này sướng vì có vợ hiền. Chồng em không bao giờ được vậy trừ khi đi công tác thì cũng phải báo cáo rõ ràng.
    Chồng em có khi còn ok hơn anh chồng trong bài báo vì vẫn còn có lập trường chứ không cái gì cũng thay đổi dù mình không muốn.
    iloveuvXin thành thật và thật lòng khi nói câu “I love you”
    • 31 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đọc câu đầu tiên "Phụ nữ là giống quỷ quyệt nhất hành tinh" tự nghĩ có chị nào thấy giận k, mà vừa cảm thấy hơi buồn cười.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wingsfreedom Xem bài viết
    Bác này sướng vì có vợ hiền. Chồng em không bao giờ được vậy trừ khi đi công tác thì cũng phải báo cáo rõ ràng.
    Chồng em có khi còn ok hơn anh chồng trong bài báo vì vẫn còn có lập trường chứ không cái gì cũng thay đổi dù mình không muốn.
    Hiền thì cũng chả hiền. nhưng mà yêu thương tôn trọng nhau thì mọi việc sẽ dễ dàng.
    Còn anh chồng trong bài báo thì mình nghĩ là đần và nhu nhược. mẫu đàn ông đó không có vị trí và tiến xa được.
    • DrK
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,703 Bài viết

• 2,994 Được cảm ơn

Hiền thì cũng chả hiền. nhưng mà yêu thương tôn trọng nhau thì mọi việc sẽ dễ dàng.
    Còn anh chồng trong bài báo thì mình nghĩ là đần và nhu nhược. mẫu đàn ông đó không có vị trí và tiến xa được.
    Và cũng sẽ bị cắm sừng vì "...chồng tôi là người rất tốt, rất hiền và yêu thương vợ con. Nhưng cuộc sốn gia đình của chúng tôi tẻ nhạt vì chồng tôi ko có chính kiến của mình. Từ lâu tôi đã cạn tình cảm với chồng vì ko thấy ở anh người đàn ông quyết đoán, mạnh mẽ...blah blah"
    • 954 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Đúng rùi, đàn ông mà quá nghe lời vợ thì chính vợ cũng sẽ coi là đần và nhu nhược, dễ bảo, tẻ nhạt, (có thể ko nghĩ nhưng có cảm giác thế) rồi dần lấn lướt, ko coi chồng ra gì, có thể là ngoại tình nữa nếu gặp hoàn cảnh. Vì vậy có thể giúp đỡ vợ việc nhà nhưng ko dc quá nghe lời vợ, bảo 10 câu chỉ dc nghe 9 thôi
    Chán kí rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 284 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Tớ thì vớ bẫm vì có 1 ông chồng hiền lành,yêu vợ,thương con,chăm chỉ.....Nhưng tớ chẳng bao giờ bắt chồng phải lau nhà,rửa bát,chăm con.....Chỉ thi thoảng nhờ làm 1 vài việc nhỏ khi tớ quá bận.
    Việc nhà,tớ vẩy tay là xong,vì tính tớ làm cái gì cũng nhanh như ...điện xẹt.5h đón con về,tớ cắm cơm,cắm mẻ quần áo,bật nước,rồi quay ra sơ chế thức ăn,quay lại tắm cho con,nấu đồ ăn,phơi QA,chỉ khoảng hơn 6h là xong hết....
    Tớ chẳng quá cầu kỳ,ăn uống đơn giản,nhà cũng chẳng cần sạch như ly cho mệt xác,cái gì cũng chỉ cần tương đối là ok
    Vậy là k cần cảm hóa gì chồng cả,chồng tớ tôn trọng vợ,con tớ nghe lời răm rắp như...vốn dĩ phải thế hehehehe
    zUwkLHPzUwkp7
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhibuxu Xem bài viết
    Tớ thì vớ bẫm vì có 1 ông chồng hiền lành,yêu vợ,thương con,chăm chỉ.....Nhưng tớ chẳng bao giờ bắt chồng phải lau nhà,rửa bát,chăm con.....Chỉ thi thoảng nhờ làm 1 vài việc nhỏ khi tớ quá bận.
    Việc nhà,tớ vẩy tay là xong,vì tính tớ làm cái gì cũng nhanh như ...điện xẹt.5h đón con về,tớ cắm cơm,cắm mẻ quần áo,bật nước,rồi quay ra sơ chế thức ăn,quay lại tắm cho con,nấu đồ ăn,phơi QA,chỉ khoảng hơn 6h là xong hết....
    Tớ chẳng quá cầu kỳ,ăn uống đơn giản,nhà cũng chẳng cần sạch như ly cho mệt xác,cái gì cũng chỉ cần tương đối là ok
    Vậy là k cần cảm hóa gì chồng cả,chồng tớ tôn trọng vợ,con tớ nghe lời răm rắp như...vốn dĩ phải thế hehehehe
    Công nhận mẹ Nhibuxu làm mọi việc quá nhanh! Nhưng mà nhà bạn dùng máy gặt gì mà nhanh vậy, khoảng 1 tiếng đã xong rồi. Nhà tớ cử phải 2 tiếng mới xong 1 mẻ quần áo.
    Còn về cụ cảm hóa chồng thì tớ thấy các bà vợ cũng nên nhõng nhẽo một tý, điêu điêu một tý sẽ có hiệu quả hơn là cứng nhắc .
    Yêu con gái nhất nhà

• 100 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có ông anh chồng cũng vậy, vợ nũng nịu là nấu ăn, rửa bát, lau nhà hết. Còn chồng mình thì hết nũng nịu đến năn nỉ, giận dỗi mà nhất định là không. Cho đến 1 ngày mình có bầu, thì mình đã bắt đầu "thuần hóa" được chồng, anh bắt đầu giúp mình giặt đồ, rửa chén....những việc ma trước đây anh chỉ đụng ta vào khi mình bệnh nằm bẹp trên giường không làm nổi. Mình đang cố gắng phát huy để dần dần nó thành thói quen thì anh sẽ thấy đó là việc của anh. hihihi
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 6,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garunghanhphuc Xem bài viết
    Mình chẳng bao giờ nghĩ rằng sẽ thuần hóa chồng, thế mà giờ chồng còn ngoan hơn cả mong đợi. Mình quan niệm là phụ nữ, việc nội trợ gia đình phải gánh vác là lẽ đương nhiên, nhưng cần sự chia sẻ từ chồng để công việc đó trở nên nhẹ nhàng và là một niềm đam mê chứ không phải gánh nặng. Chia sẻ chứ không PHÂN CÔNG công việc cho chồng nhé.

Khi nhờ chồng làm chuyện gì, chồng lười thì mình cũng làm luôn, rồi sau đó tỉ tê thủ thỉ trách yêu ông ý. Lần sau ông ý cứ thế tự giác , đặc biệt không bao giờ cằn nhằn hoặc trách móc vì chồng không giúp vợ việc nhà nhé. Muốn chồng rửa bát giúp cho, thì nấu cơm xong có cái gì nặng nề như xoong chảo, thớt rửa hết đi, ăn xong còn vài cái bát thôi, chồng ngoáy cũng nhanh và đỡ ngại. ví dụ thế...

Có một điều mình hay áp dụng, đó là đề cao chồng một tí trước mặt người nhà mình, ví dụ như khi mọi người hỏi quán xuyến việc nhà thế nào sau khi đi làm cả ngày mệt mỏi, mình bảo "có chồng hỗ trợ nên nhàn tênh ý mà" , cả nhà đều mắt tròn mắt dẹt bảo "con này giỏi". Thi thoảng mua quà gì biếu gia đình, mình đều nói "chồng con mua cái này biếu ông bà hoặc " anh H nhà em đi công tác, mua cái này gửi biếu anh chị", chứ rất ít khi mình bảo của mình, mọi người cũng hiểu nhưng sẽ đề cao chồng mình hơn. Điều này khiến chồng có gì đó hãnh diện với nhà vợ lắm.

Thực ra thi thoảng ông ý rửa cho cái bát, quét giúp cái nhà, đun hộ ấm nước thôi, nhưng mình trân trọng nó nên ông ý sẵn sàng làm cho mình những việc khác nữa nếu mình nhờ. Mình làm điều này vì chồng mình cũng làm điều đó ở nhà chồng, kiểu như "vợ con mua cái này biếu bố mẹ" hoặc "vợ con đi tìm cái áo này cho mẹ khắp Hà Nội mới được đấy mẹ ạ", tự nhiên gia đình nhà chồng có cảm tình với mình hơn, và chồng cũng được tiếng là yêu vợ thương con nữa.

Và điều đặc biệt trong nhà mình, là luôn yêu thương nhau hết lòng, làm mọi việc vì thấy yêu thương chồng, chồng làm việc vì thấy cần lo cho vợ con, chứ không phải là trách nhiệm . Hơn nữa, vợ chông mình tính tình vui vẻ, hay trêu đùa, suốt ngày cười nói, hài hước nên mọi việc cũng thật nhẹ nhàng.

Đặc biệt không bao giờ xúc phạm nhau, nói chuyện với nhau bằng nhiều phong cách chứ ko phải lúc nào cũng càn nghiêm túc. Câu nói "lạt mềm buộc chặt" của các cụ lúc nào cũng rất đúng.

Giờ thấy hài lòng về chồng quá chẹp chẹp. Chẳng biết mình duy trì được đến bao giờ

Cũng có thể, mình là người may mắn, lấy được người chồng tốt nữa các mẹ ạ!
    Mẹ nó là sướng nhất đấy. Đúng là "khôn ngoan" và "may mắn" gặp nhau.

Nhà mình mà nhờ làm gì, thỉnh thoảng hứng chí thì làm, còn nếu mà bảo nấu ăn hay trông con thì chỉ cho ra hàng ăn rồi chơi game là xong béng. Bọn trẻ con chỉ mong mình đi đâu để được bố phục vụ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2