Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tòa nhà cao nhất Việt Nam dọa cắt thang máy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.32K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lội bộ 70 tầng.. Ẹc... mua nhà ở trệt cho lành, lỡ có hỏa hoạn hay cúp điện vẫn an toàn hơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Faithful Xem bài viết
    Dân mình quá đáng vãi. Thấy nó nhân nhượng là cho đóng tiền ít rồi nó cắt bớt dịch vụ thì lại lu bù lên ăn vạ. Đòi đóng 4K/m2/ tháng nhưng đòi chiếu sáng cả cầu thang rồi ngày dọn dẹp vệ sinh mấy lần, lễ tân chào hỏi mở cửa ư??? Khác gì Chí Phèo ăn vạ. Được đằng chân, lân đằng đầu. Giống kiểu cần 20K vào ăn phở Kobe rồi bảo là " sao thằng bên cạnh mày nó bán 20K/ bát mà mày ko bán cho tao ". Chí phèo quá nó cho bát phở ko thịt thì lại rạch mặt chửi nó là " Phở gì mà ko có thịt "
    Túm đi túm lại là mời mấy ông bà KeangNam đấy xuống đất mà ở cho nó thoải văn mái, khỏi phiền đến ai. Càng ngày càng phản cảm với cư dân KeangNam ( những người đòi hỏi vô lý ). Đọc comment thấy mọi người cũng có vẻ chiêu bù lu bù loa của họ phản lại tác dụng rồi. Dư luận cũng thấy ko ủng hộ nữa rồi.
    công nhận là dạo này thấy nản với cư dân keangnam,hơi một tẹo là bù lu bù loa (nhớ vụ lu loa không được treo cờ TQ mới hãm!!!). Dù chủ đầu tư có quá đáng cũng phải ngồi lại bàn bạc, thảo luận chứ động một tí lại đưa nhau lên báo thì hay ho gì? Về phí chung cư thì mua của tư nhân và nước ngoài không thể đòi hỏi như của doanh nghiệp nhà nước (vd Hud hay Vinaconex). Các bác Keangnam nên ngồi lại tìm giải pháp ổn thỏa chứ cứ 5 ngày 3 trận thế này các bác có ở cũng không yên mà bán cũng chả xong.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pitbui Xem bài viết
    Làm ăn kiểu HÀN QUỐC í ạ. Thử hỏi ở VN có bao nhiêu cái chung cư làm ăn kiểu Việt Nam đã thằng nào dám cắt thang máy khóa cửa thoát hiểm chưa?
    Nói riêng về việc cắt thang máy và khóa cửa thoát hiểm đây là một việc làm vô cùng ngang ngược vi phạm nghiêm trọng quy định an toàn. Giả sử ( phủi phui cai mồm) sảy ra thiên tai hàng chục ngàn người chất chồng trong cái nhà 70 tầng chạy kiểu gì ( trong điều kiện máy bay cứu hộ ko có, thang cứu hộ thì quá thấp). Đây là thái độ ngang ngược coi thường sinh mạng và quy định an toàn không thể chấp nhận được của ban quản lý đại diện bên HÀN QUỐC í ạ.
    p/s: Nghi Keang Nam gài người spam mấy trang đầu lắm!
    Nghi bác này là một trong số hộ chây ì dùng dv của ng ta mà không chịu đóng tiền! Muốn người ta quan tâm tới sự an toàn cho mình thì trc hết hãy quan tâm đến an toàn bản thân đi đã, đừng kẹt xỉ thế!
    Chỉ có 1 số người chày cối ở Keangnam mà khiến bao người chịu khổ! Hàn hay VN cũng cần phải sống chứ? Còn thích rẻ tiền thì bán nhà, ra tái định cư ngay gần cho nó sướng! Cực an toàn nhé vì chả có thang máy đâu! Vẫn phải nộp phí đấy!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 824 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

BQL cho kiểm toán thu chi là rõ trắng đen ngay, đồng ý là nộp phí nhưng phải hợp lý! Mà nghe nói bọn BQL ko chịu minh bạch thu chi nên mới có chuyện.

Vụ này phải có tòa án phân xử, may ra...
    • 842 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Bỏ một đống tiền ra mà mua cái bực mình,tại nó thu phí cao quá,họ không chịu được. Tháng bỏ ra một đống tiền ai chả xót? Đành rằng đóng phí nhưng cũng vừa phải thôi. Tầng hầm để xe thu phí chả đắt gấp mấy lần chỗ khác? Mình không phải ở đấy mà còn thấy bất bình thay cho họ. Giàu thật nhưng mà cũng khó nhọc để làm ra tiền chứ có đi xin đâu? Mà cớ sao gắn cái mác cao cấp vào thì thu tiền khủng thế nhỉ? Điện nước thì hộ gia đình dùng ở đâu chả như nhau,có hơn chăng là điện đóm ở khu chung,lau chùi thì thuê công ty dịch vụ đắt hơn chút ít. Bà con cứ bình tĩnh mà phân tích,tớ thì xin bái chào CCCC.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechocon0904 Xem bài viết
    Tầng hầm để xe thu phí chả đắt gấp mấy lần chỗ khác? .
    Phí để xe của Keangnam giá cũ là 1.4tr ô tô, 104K xe máy mới là hơn 1tr oto và 45K xe máy thì ok rồi. Chỗ tớ khu TT cũ gửi xe nịnh nọt mãi mới được và phải chịu mức 250K cho 1 xe máy. Giờ phí trông xe oto tăng có nơi để max. 3tr5 cho oto kia kìa.
    • 679 Bài viết

• 3,401 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em thấy mức 4k/m2 mà cư dân Keangnam đưa ra khá vô lý. Em ở SG Pearl phải đóng khoảng 0.8$/m2/ tháng, gửi xe hơi 1760k/tháng, xe máy 176k/tháng, phí bảo dưỡng chung cư là 500$/năm... Lúc mới đầu cũng thấy hơi cao nhg lúc ở rồi thì cảm thấy cũng đáng với số tiền phải đóng. Tòa nhà lúc nào cũng sạch bóng, không có bóng dáng của rác. Nhân viên ở CCCC cũng ngoan, xách đồ cho khách, mở cửa cho khách. Taxi thì có sẵn,em mà có nhu cầu đi đâu bằng taxi thì chỉ cần bước chân ra giơ tay lên ra hiệu là có xe đỗ xịch trước mặt. Trong khu có sẵn nhà hàng, central mart hoặc store 24/24, có cafe, cần gì là có sẵn... Đó chỉ là kể sơ sơ thôi ah...

Em nghĩ đắt hay rẻ chỉ có thể đánh giá được khi mà chất lượng có đi đôi với số tiền mình đóng hay không thôi, đóng 4k/m2 thì không thể có được chất lượng chung cư 5* đâu ah...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Phí để xe của Keangnam giá cũ là 1.4tr ô tô, 104K xe máy mới là hơn 1tr oto và 45K xe máy thì ok rồi. Chỗ tớ khu TT cũ gửi xe nịnh nọt mãi mới được và phải chịu mức 250K cho 1 xe máy. Giờ phí trông xe oto tăng có nơi để max. 3tr5 cho oto kia kìa.
    Híc phí gửi xe của Keangnam có đắt đâu nhỉ? Bác em ở chung cư cũ bẩn thỉu cũng mất 200k/ tháng gửi xe. Ô tô thì có nơi gửi nhờ ở sân cơ quan hay nhà máy gần nhà, chả có mái che, mưa gió cũng phải chịu cũng mất 2 triệu/ tháng.

Nói chung là em thấy các bác Keangnam chầy quá! Chưa 1 lần đóng đủ tiền cho người ta mà cứ đòi hỏi rồi biểu tình này nọ. Hàng nghìn hộ dân mà người ta thu phí ko được nổi 1 nửa thì làm sao mà làm tốt được. Các hộ ở Keangnam thử đóng 100% tiền phí đi xem dịch vụ có lung linh ko nào?

Còn cái vụ cấm treo đồ ngoài ban công, em thấy BQL ra quy định đó là hoàn toàn hợp lý. Ở chung cư chứ đâu phải nhà riêng, thử tưởng tượng 1 cái dây thép hoặc thanh sắt rơi từ độ cao mấy trăm mét xuống đất, độ sát thương nó ko kém gì 1 thanh đại đao đâu ạ. Thế mà cũng kiếm cớ rồi đưa cả lên báo, nâng cao quan điểm thành ra là Keangnam ko cho người dân Việt Nam treo quốc kì VN, ai ko đọc kĩ sẽ bất bình nhưng nếu suy luận 1 chút thì thấy bài báo ấy thật nực cười!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C97 Xem bài viết
    Cái nhà 15, 20 tầng xuống cấp cũng đã kinh rồi. Còn Keangnam này 50, 70 tầng mà xuống cấp thì không thể tưởng tượng được sẽ khủng khiếp thế nào nhỉ! Cái này mà cháy chắc tận Bắc Ninh, Hải Phòng, Nam Định cũng nhìn thấy khói ấy chứ!
    Đừng nói vậy chứ, bao nhiêu sinh mệnh con người ở đó mà.
    th_IMG_1018th_IMG_0238th_IMG_1106th_IMG_0910th_IMG_1038
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 396 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C97 Xem bài viết
    Cái nhà 15, 20 tầng xuống cấp cũng đã kinh rồi. Còn Keangnam này 50, 70 tầng mà xuống cấp thì không thể tưởng tượng được sẽ khủng khiếp thế nào nhỉ! Cái này mà cháy chắc tận Bắc Ninh, Hải Phòng, Nam Định cũng nhìn thấy khói ấy chứ!
    Ăn với chả nói
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tớ ở vincom2 Phí 1 $/ 1m ,mà có ai kêu đâu,tiên nào của đây các mẹ ạ.
    • 202 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Muốn xuống đất mà tưởng dễ hả bạn. Mua nhà lúc đắt lòi mắt bây giờ bán lỗ cùng chẳng ai mua. Thiết kế trong căn hộ và đồ gỗ bọn này làm xấu lắm. Thế nên chắc dân tình ở đây mới bất mãn vì mua nhà thì giá cắt cổ mà nhà và dịch vụ không tương xứng với giá. Hôm đến nhà đứa bạn chơi hơn 2h về mất 60k gửi xe. Mình thấy nói dân ở đây yêu cầu tạm đóng 4k/m2 chờ thương lượng xong thì sẽ đóng đủ. Ý họ muốn đóng khoảng 12k/m2 như các khu CC cao cấp xung quanh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Faithful Xem bài viết
    Dân mình quá đáng vãi. Thấy nó nhân nhượng là cho đóng tiền ít rồi nó cắt bớt dịch vụ thì lại lu bù lên ăn vạ. Đòi đóng 4K/m2/ tháng nhưng đòi chiếu sáng cả cầu thang rồi ngày dọn dẹp vệ sinh mấy lần, lễ tân chào hỏi mở cửa ư??? Khác gì Chí Phèo ăn vạ. Được đằng chân, lân đằng đầu. Giống kiểu cần 20K vào ăn phở Kobe rồi bảo là " sao thằng bên cạnh mày nó bán 20K/ bát mà mày ko bán cho tao ". Chí phèo quá nó cho bát phở ko thịt thì lại rạch mặt chửi nó là " Phở gì mà ko có thịt "
    Túm đi túm lại là mời mấy ông bà KeangNam đấy xuống đất mà ở cho nó thoải văn mái, khỏi phiền đến ai. Càng ngày càng phản cảm với cư dân KeangNam ( những người đòi hỏi vô lý ). Đọc comment thấy mọi người cũng có vẻ chiêu bù lu bù loa của họ phản lại tác dụng rồi. Dư luận cũng thấy ko ủng hộ nữa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Hic...chả hiểu ở cao chót vót thế sướng ở chỗ nào nhỉ...em thì xin kiếu, ko bay đc nên ở dưới đất cho lành. Ở CC pải đóng đủ loại phí..tính ra mỗi tháng cũng pải vài trc nhỉ
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 679 Bài viết

• 3,401 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    Hic...chả hiểu ở cao chót vót thế sướng ở chỗ nào nhỉ...em thì xin kiếu, ko bay đc nên ở dưới đất cho lành. Ở CC pải đóng đủ loại phí..tính ra mỗi tháng cũng pải vài trc nhỉ
    Em nghĩ là ở nhà đất sướng hay ở chung cư cao cấp sướng thì em nghĩ phụ thuộc vào quan điểm, sở thích cũng như thói quen sinh hoạt của mỗi người chị ah. Với những người thích du lịch hoặc hay đi công tác vắng nhà thì có lẽ ở CCCC là vô cùng hợp lý bởi chỉ cần khóa cửa( hoặc cẩn thận hơn là báo ban quản lý) là yên tâm đi. Trong khi đó, nếu ở nhà dưới đất mà khóa cửa đi thì em e là hơi bị sợ trộm vào khoắng đồ ah. Như bố mẹ em ở nhà dưới đất có sân vườn mà mỗi lần đi du lịch là phải nhờ họ hàng qua trông nhà giúp, phiền hà lắm vì mình đâu nhờ hoài được.

Còn chuyện ở CCCC phải đóng tiền thì em nghĩ nó là bình thường mà. Mình ở CC, mình đóng tiền thì người ta làm cho mình, mình có không gian sạch -đẹp-văn minh để ở. Còn mình ở nhà dưới đất(hoặc những CC kiểu cũ không phải đóng tiền) thì mình k phải mất tiền mỗi tháng, nhg để sạch đẹp được thì mình phải tự làm, tự quét rác trước cửa nhà. Đôi khi sáng ra mở cửa thấy con cẩu nhà hàng xóm nó "bĩnh" 1 bãi trước cửa nhà mình (cái này hồi xưa nhà em hay dính nhất).

Còn em thì ở CC nên em thấy rất tiện, rất sướng ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Các bác cứ thích ngon bổ rẻ thì làm gì có. So sánh cái Manor Hà Nội (7500d/m2/tháng) với Manor SG (20.000d/m2/tháng) là đã thấy khác nhau trời vực rồi. Manor Hà Nội cũ rất nhanh, rác quanh vườn, bể bơi mùa đông thì tháo nước nhưng k cọ rửa gì, để nước mua đọng bẩn, bọ gậy bơi đầy... Manor SG được sơn mới liên tục, đèn điện sáng choang, thang máy êm ru...nhìn vẫn rất mới. Đúng là tiền nào của đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 2,011 Được cảm ơn

Chung cư nhà em SG, Phí quản lý : 6500/m2/tháng. Xe hơi 7 chỗ 800.000, xe máy 70.000. Ngày dọn vệ sinh 2 lần, thang máy gương bóng loáng...vườn cây toàn d6an bên ngoài vào xả rác mà vẫn được dọn dẹp sạch sẽ. Nói chung dịch vụ và thái độ phục vụ cực ổn. Mấy tháng trước, chắc có bác nào đó cũng là cư dân ở đây muốn nhảy vào làm bèn hợp tác với ban quản trị CC đòi hất cẳng công ty quản lý cũ và chào giá dịch vụ 4.000/m2. Nhưng may quá là cư dân ở đây vẫn tỉnh táo để đánh giá tình hình và cũng không mặn mà lắm với mức giá kia. Nói chung cái gì hợp lý, hợp tình thì sẽ được ủng hộ....
    • 1,794 Bài viết

• 5,847 Được cảm ơn

Ngày xưa không biết nên khi dân Keangnam kêu lên báo, cộng với thiếu thông tin ... nên còn thông cảm cho họ, sau này thấy cứ động 1 phát lại lên báo bù lu bù loa... và biết thêm 1 số thông tin 2 chiều thì thấy mấy trò kêu la này nhàm quá.
    Đúng là ''tiền ít đòi hít ... thơm'', các cụ nói cấm có sai. Hơn nữa ở trong 1 tập thể mà có vài cá nhân chầy bửa là khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 406 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Các tiện ích và dịch vụ sẽ bao gồm trong Phí dịch vụ như sau:

- Vận hành, kiểm tra, bảo dưỡng, lau chùi, sửa chữa, thay và làm mới hệ thống đèn chiếu sáng ở những khu vực sử dụng chung, thang máy, máy điều hoà không khí, đồng hồ nước và các đồng hồ đo khác, thiết bị phòng, chữa, báo động và phát hiện hoả hoạn, máy phát điện và tất cả những máy móc thiết bị khác tại hoặc phục vụ cho Toà nhà;
    - Cung cấp và bảo dưỡng (khi có yêu cầu) các thiết bị vệ sinh và các dịch vụ vệ sinh trong các phòng vệ sinh ở những khu vực sử dụng chung, bao gồm cung cấp, bảo dưỡng bảo trì, sửa chữa và thay mới;

- Cung cấp nhân sự để đảm bảo việc quản lý, an ninh và vệ sinh của Toà nhà và kiểm soát khu vực xung quanh Toà nhà;
    - Giữ gìn sạch sẽ và ngăn nắp những khu vực sử dụng chung trong Toà nhà và lau chùi định kỳ mặt ngoài các cửa sổ của Toà nhà;

- Cung cấp nguồn điện dự phòng dùng cho trường hợp khẩn cấp cho Toà nhà.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3