TIN TÀI TRỢ.

Tin nhắn tố chi nhiều tỷ chạy chức ở Tập đoàn Dầu khí Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Ông Nguyễn Trần Toàn, chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy TCty CP dịch vụ kỹ thuật dầu khí (PTSC) xác nhận với phóng viên, ông là người ký tên trong văn bản báo cáo Tập đoàn Dầu khí Việt Nam về việc xuất hiện tin nhắn tố giác việc chạy chức liên quan đến hai cán bộ lãnh đạo của Tập đoàn này.

Trước đó, ngày 13/5, ông Nguyễn Trần Toàn có làm văn bản báo cáo Đảng ủy, Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Tập đoàn Dầu khí Việt Nam, Ban Thường vụ Đảng ủy PTSC về việc điện thoại ông nhận được tin nhắn có nội dung cáo buộc ông Phan Thanh Tùng, phó tổng giám đốc PTSC đã dùng nhiều tỷ đồng đề chạy chức TGĐ PTSC.

Tin nhắn có nhắc đến hai cán bộ lãnh đạo Tập đoàn Dầu khí Việt Nam dính líu vụ việc.

Ngành dầu khí đóng góp nhiều GDP cho đất nước. Ảnh minh họa

Việc làm báo cáo trên của ông Toàn là để bảo vệ uy tín cán bộ cao cấp của Tập đoàn và cán bộ của PTSC.

Chiều 20/5, trả lời báo Người đưa tin qua điện thoại, TGĐ Tập đoàn Dầu khí Việt Nam Đỗ Văn Hậu cho biết, Đảng ủy Tập đoàn không nhận được báo cáo nói trên.

'Tôi cũng đã gọi cho anh Hiệp (chủ tịch PTSC - PV) để kiểm tra lại. Hiện nay chúng tôi không nhận được báo cáo này', TGĐ Hậu giãi bày.

Trả lời câu hỏi của phóng viên, có cán bộ nào ở Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy PTSC là Nguyễn Trần Toàn hay không, TGĐ Tập đoàn Dầu khí Việt Nam cho hay 'có một nhân sự tên là Nguyễn Trần Toàn ở PTSC'.

Ông Phan Thanh Tùng, người được nhắc đến trong tin nhắn nói trên, sinh ngày 22/07/1970 tại Hải Phòng; Trình độ chuyên môn: Cử nhân Quản trị kinh doanh; Kỹ sư khai thác máy tàu biển; cử nhân Anh văn. Trước khi giữ chức PTGĐ PTSC, ông Tùng là giám đốc Công ty Cổ phần Dịch vụ Cơ khí Hàng hải.

Việc bầu TGĐ ở PTSC đang vào hồi gấp rút thì xuất hiện báo cáo này.

Đặng Minh Chính

http://www.nguoiduatin.vn/tin-nhan-t...am-a81760.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 36 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúng tôi không tìm thấy bằng chứng nào về việc chạy chức ở Tập đoàn Dầu Khí và những chỗ khác cũng như vậy. - trích phát ngôn của bác ABC.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Đang bầu bán nên chắc chơi bài " Nhỡ tàu" thui, chứ chạy chọt chức thì thằng nào chả chạy Thằng cha Tùng này số đen, phen này mất cả chì lẫn chài

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Mình ở VT confirm có thật nhé, đang thất nghiệp định xin vào mà hiện giờ chỉ còn XN khoan là có suất. Chạy vào bèo ra cũng 200 củ, chỗ nào được thì 400 củ nhóe.
    Cho thuê chữ kí <<<
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Mây cơ quan nhà nước mà chỗ nào không có chạy chọt, tư nhân có khi còn có nữa là... Bạn mình là ks, thơi gian rảnh nó xin vào Sân bay Đà Nẵng làm part-time qua hình thức tuyển sinh, nó pass (dự ứng 400 hồ sơ nhưng lấy chỉ 2 mạng là nó và thằng cháu của một bác rất lớn ở thành phố). Dĩ nhiên đã tuyển thi nó không cần phong bì, nhưng qua 2 tháng thử việc, muốn ký hợp đồng thì ít nhất phải chi 3k$ (công việc rất bèo nên chỉ mới có 3K, chứ cao hơn có thể lên vài chục $). Thế đấy..
    • 1,804 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Minh o VT, anh chi em, ba con, ban be lam trong dau khi rat nhieu. Tu Petro VN, PTSC den tu ban. Theo minh thay thi hien gio may cai chay chuc o bo phan ky su, cong nhan da phan la do dam co moi an het. Dan dau khi luong cao, bong loc nhieu, cong voi an chia lon nen bon ho may khi them an chay ba cai ky su, cong nhan, nhan vien van phong quen. Da phan la quen biet, gui gam. Bo phan quen biet, gui gam thi vao lam it choi nhieu do do ho se tuyen nhung nguoi lam duoc viec de bao san luon cho may em duoc gui.
    Nha minh ngheo, ba con co bac cung ngheo nen cha mat dong nao xin vao may bo phan do ma nop don theo dung quy trinh doi dai co thi co ngay no goi den. Tuy nhien vao do lam choi chet nhung ko duoc tang chuc boi vi toan theo dao thien chua va khong co o du che.

P/S: Ban nao muon xin vao Petro VN, thi day la quy trinh anh em nha minh xin: dem ho so len phong nhan su 95 Le Loi. Nop o day, chiu kho ninh ninh cai chi nhan ho so la chi nhap vao may cho em voi keo de lau cac chi quen nhap. ( Cac chi ay hoi kho chiu ti nhung ninh mot chut la cac chi ay tuoi ngay, cha mat tien bac gi dau vi cac chi ay nha tien ca quyen, chi thich ninh thoi). Sau do thong qua cac moi quen biet o cac XN con. O day khi ho can nguoi ho se xin o 95 Le Loi, tren 95 Le Loi se chuyen ho so xuong de goi phong van. Do do neu ban biet duoc o XN nao can, co the thong qua cac moi quen biet moi ho di nhau. Neu ho so cac ban tot, vi du nhu thang em ho minh hoc bach khoa ra, nganh dien lanh. Thi 1 nam sau tu nhien no goi di phong van o xi nghiep khai thac va dau. Khong mat tien chay nhung mat tien moi nhau.
    Ban nao o tren noi 200-400trieu vao XN Khoan thi chac ban qua nhieu cua qua khong gap duoc nguoi can gap roi. May cai tro het gia may tram trieu nay minh biet lam, gap hoai. Toan bon lau xau an het.
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • 46 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Dầu khí là tài sản toàn dân, tài sản của dân tộc. Ấy vậy mà chỉ làm béo cho một đám người, làm béo đám thống trị là sao ??

Vote Quốc hội trực tiếp quản lý tập đoàn dầu khí, cho chúng nó vào khuôn khổ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có vụ này nữa nhỉ,...sinh viên ra trường chỉ có bán vé số
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheonhatvietnam Xem bài viết
    Dầu khí là tài sản toàn dân, tài sản của dân tộc. Ấy vậy mà chỉ làm béo cho một đám người, làm béo đám thống trị là sao ??

Vote Quốc hội trực tiếp quản lý tập đoàn dầu khí, cho chúng nó vào khuôn khổ.
    Ơ cuốc hội có ăn chay đâu?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,087 Bài viết

• 11,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xời, xin chân bảo vệ ở khách sạn dầu khí thôi mà đã là 50 củ rồi nhé.

Kinh thật, ban đầu tui cũng ko hiểu sao mà gỡ lại vốn được, nhưng nhân viên cũ vào làm (biên chế hẳn hoi) nói chỉ từ 2 tháng đầu năm, chả biết các khoản thưởng gì mà được gần 1000 usd , cứ thỉnh thoảng lại kêu lên đưa phong bì thưởng vài trăm.
    #hoadonkhong..Voldemort khekhe

https://www.webtretho.com/forum/f12
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,523 Được cảm ơn

Tớ thì lại thấy ở một khía cạnh khác. Có nhiều bạn xin vào mà ko mất rì cả. Nhưng căn bản phải học hành ngon
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ thế mà iem lại tin sái cổ cái bác gì bữa trước phát biểu hùng hồn trên báo, bác í bẩu: chưa tìm thấy bằng chứng nơi nào chạy công chức. Thế là seo, iem chạ hiểu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Tẩy chay tk bẩn bựa!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    Ơ thế mà iem lại tin sái cổ cái bác gì bữa trước phát biểu hùng hồn trên báo, bác í bẩu: chưa tìm thấy bằng chứng nơi nào chạy công chức. Thế là seo, iem chạ hiểu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Người có tiền người ta khéo, chạy kín chứ ko như mấy chị hàng cháo chạy dân phòng
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 75 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misami Xem bài viết
    Tớ thì lại thấy ở một khía cạnh khác. Có nhiều bạn xin vào mà ko mất rì cả. Nhưng căn bản phải học hành ngon
    Tớ đồng ý với bạn này, nói chung chạy cũng tùy chức vụ, mấy cái cần năng lực thì vẫn tuyển công bằng thôi, PTSC từ hơn năm nay lương thưởng bèo bọt chứ cũng chẳng khá khẩm gì lắm đâu ạ. Tuyến trên nữa thì tớ không biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Bác Tùng nổi tiếng quá, là người phất nhanh một cách ngoạn mục ko ai ngờ =) Tiền chung chi là khoảng vài triệu $.
    Lương dầu khí giờ có còn mấy đâu, kỹ sư trung bình 15tr. Thời vàng son của dầu khí qua lâu lắm rồi =)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Đang bầu bán nên chắc chơi bài " Nhỡ tàu" thui, chứ chạy chọt chức thì thằng nào chả chạy Thằng cha Tùng này số đen, phen này mất cả chì lẫn chài
    Đen vào mủi. Đã vậy cứ bổ nhiệm cho chứng tỏ thượng cấp ko tơ hào.
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hổng có gì ngạc nhiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 307 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Thằng em trai mình học bách khoa ra trường năm ngoái nộp đơn vô PSTC gọi lên phỏng vấn nhận liền chả tốn đồng nào vì cơ bản em mình rất giỏi nhưng lương thì bèo chuâ tới chục chai nữa, có những hôm về tới nhà cũng 9 hay 10h đêm luôn. Ko biết sau này có tăng lương hay tăng chức như thế nào nữa ko chứ cứ như thế này thì cũng chả ăn thua.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng rồi, nghành ngon, hiếm thì có thể vào dễ chứ mấy nghành như tài chính, kế toán mà muốn vào một là quen biết, hai là mất tiền vì lương khoảng 20 chục triệu, làm thì nhàn tênh. Mình từng là người trong nghành nhé, lại được tham gia vào quá trình tuyển chọn (nhưng mình chỉ được chấm bài thi chứ ko có quyền chọn ai :-P)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,857 Được cảm ơn

Tập đoàn nào chả thế! Kể cả Chủ tịch phường, chủ tịch quận... cũng phải chạy hết! Mà cũng tiền tỷ hết!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2