TIN TÀI TRỢ.

Tiết lộ thu nhập của Minh Hằng, Thu Minh, Mỹ Tâm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,844 Được cảm ơn

Theo những con số thống kê chưa đầy đủ, trong năm 2012, tổng thu nhập của ca sĩ Minh Hằng rơi vào khoảng 2.35 tỉ đồng, gần bằng tổng thu nhập của Mỹ Tâm và Thu Minh.

20140312100914-a
    Dù tổng thu nhập của ba nữ ca sĩ nổi tiếng chỉ là con số thống kê chưa đầy đủ nhưng bao nhiêu đó cũng là ước mơ của nhiều người.
    Ca sĩ được xem là nghề hái ra tiền ở Việt Nam. Đối với những cái tên nổi tiếng, điều đó lại càng đúng. Cát-xê một đêm diễn của họ có thể gấp hai, ba hay thậm chí đến vài chục lần so với mức thu nhập thông thường.
    Thế nên cũng chẳng có gì khó hiểu khi ngày càng nhiều người trẻ quyết tâm tìm được cho mình một chỗ đứng trên sân khấu và trong lòng khán giả. Trước hết là để thỏa mãn niềm đam mê ca hát và sau đó là để "được" đóng thuế nhiều hơn người khác.
    20140312100856-1
    Theo những con số thống kê chưa đầy đủ, trong năm 2012, tổng thu nhập của ca sĩ Minh Hằng rơi vào khoảng 2.354.013.399 đồng.
    Trong đó, cô phải nộp thuế số tiền lên tới 705.704.669 đồng. Tuy nhiên, Minh Hằng chỉ mới giải quyết được một phần số thuế. 531.395.738 đồng là số tiền cô còn thiếu bao gồm cả tiền phạt nộp chậm khoảng 61 triệu đồng.
    20140312100856-2
    Trong khi đó, dù so về thâm niên và đẳng cấp, Thu Minh có phần hơn Minh Hằng nhưng tổng thu nhập của cô chỉ dừng ở mức 1.099.624.104 đồng. Tương ứng với thu nhập, cô phải nộp thuế 266.668.436 đồng. Và cũng như "Bé Heo", số thuế Thu Minh còn thiếu lên tới vài trăm triệu đồng. Cụ thế, cô còn phải đóng thêm 179.511.985 đồng.
    20140312100856-3
    Có thu nhập nhiều hơn Thu Minh nhưng chưa thể vượt qua Minh Hằng đó là nữ ca sĩ Mỹ Tâm. Giọng ca đến từ Đà Nẵng có thu nhập trong năm 2012 là 1.591.417.985 đồng và phải nộp thuế con số 437.000.795 đồng.
    Tuy nhiên, chắc chắn trên đây chỉ là những con số chưa đầy đủ về tổng thu nhập của ba cái tên đắt giá của làng giải trí. Nhìn cách chi tiêu của họ cho trang phục, giày dép, xe cộ... ai cũng có thể chắc chắn bao nhiêu đó vẫn là chưa đủ.
    Theo Soha

http://vietnamnet.vn/vn/van-hoa/1652...nh-my-tam.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 617 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với mình, mình sẵn sàng kê khai đóng thuế theo đúng thu nhập thực tế của mình nếu 1. Quyền lợi của người thực hiện nghĩa vụ đóng thuế đầy đủ là gì. 2. Thuế được sử dụng đúng mục đích của nó. 3. Mọi người đều công bằng trong nghĩa vụ đóng thuế.
    Ở VN còn lâu những điều trên mới được minh bạch, thì đóng thuế làm gì? Nếu tôi có thu nhập, tôi đóng thuế là điều đương nhiên. Nhưng nếu lỡ tôi hay gia đình của mình rơi vào hoàn cảnh màn trời chiếu đất thì chỉ có kêu trời thôi, thì đóng thuế làm gì hay tốt hơn là chăm lo cho gia đình mình, hoặc dư dả hơn thì làm việc thiện nguyện. 3 ca sĩ trên thì thu nhập của họ rất cao, họ cũng đóng thuế rồi, bới móc làm gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Nhà báo k biết mà cũng bày đặt viết báo. Mỹ tâm, thu minh, đàm, họ có công ty riêng, thu nhập đóng thuế của họ chính là lợi nhuận công ty do họ làm chủ, maximum là 25%, còn MH là cá nhân. đóng thuế theo bậc thang, thì thu nhập càng cao đóng thuế càng nhiều. tỷ lệ tăng dần. Hơn nữa, các công ty khi phát sinh doanh thu thì chi phí cũng được trừ để đóng thuế, miễn có chứng từ, như MT thuê dàn nhảy, mua trang phục diễn, thuê thầy dạy bla bla thì vẫn đc trừ để đóng thuế, còn em MH thì chỉ đc trừ 9 triệu mỗi tháng thôi thì sao mà k nhiều hơn. Xời
    • 235 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hqlanchi Xem bài viết
    Với mình, mình sẵn sàng kê khai đóng thuế theo đúng thu nhập thực tế của mình nếu 1. Quyền lợi của người thực hiện nghĩa vụ đóng thuế đầy đủ là gì. 2. Thuế được sử dụng đúng mục đích của nó. 3. Mọi người đều công bằng trong nghĩa vụ đóng thuế.
    Ở VN còn lâu những điều trên mới được minh bạch, thì đóng thuế làm gì? Nếu tôi có thu nhập, tôi đóng thuế là điều đương nhiên. Nhưng nếu lỡ tôi hay gia đình của mình rơi vào hoàn cảnh màn trời chiếu đất thì chỉ có kêu trời thôi, thì đóng thuế làm gì hay tốt hơn là chăm lo cho gia đình mình, hoặc dư dả hơn thì làm việc thiện nguyện. 3 ca sĩ trên thì thu nhập của họ rất cao, họ cũng đóng thuế rồi, bới móc làm gì.
    Thôi đi mẹ ạ, mẹ có trốn thuế thì đó là mẹ đã ko thực hiện đúng nghĩa vụ của mình. Mẹ ko thực hiện đúng nghĩa vụ của mình thì đừng bao biện và đừng đòi hỏi kẻ khác phải hoàn thành nghĩa vụ của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 617 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi_rainbow Xem bài viết
    Thôi đi mẹ ạ, mẹ có trốn thuế thì đó là mẹ đã ko thực hiện đúng nghĩa vụ của mình. Mẹ ko thực hiện đúng nghĩa vụ của mình thì đừng bao biện và đừng đòi hỏi kẻ khác phải hoàn thành nghĩa vụ của mình
    Phải, đấy là quan điểm cá nhân của tôi. Còn bạn, thích đóng thuế thì...tuỳ! Với quan điểm của người khác, tôi ko có ý kiến. tôi ko đòi hỏi ai đóng thuế thay tôi. Còn cơ quan thuế nắm được ai thì chịu thôi. Tôi tin rằng, ngoài thực tế, rất nhiều cty họ cũng hàng ngày tìm cách đối phó với thuế, và cũng mỗi năm, tôi bắt buộc phải nộp tiền chết ko nhỏ ngoài số tiền chính thức phải nộp. Cho nên với thuế, tôi ko có ý nghĩ vui vẻ làm vì nghĩa vụ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)