TIN TÀI TRỢ.

Tiết lộ động trời từ 'người tống tiền' vụ 'Bé gái mất tích ở Việt Nam, thi thể ở Campuchia'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có lẽ mẹ bé đa biet be kg còn..Nen chuyen nt doi 50 ngan chi ay cung kg đua...Minh doan vay..huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,177 Được cảm ơn

Vụ này thông tin cứ loạn cào cào, hôm nọ còn đọc bài gia đình phải chuộc xác với giá 14 triệu, vậy ai là người cho chuộc xác?

Còn ông này nếu "đùa" thì hơi vô trách nhiệm, đáng ra khi kết thúc trò "đùa" thì phải nhắn lại là tôi đùa thử chị thôi, cho ngta khỏi suy nghĩ và bị lạc hướng điều tra. Còn bà này dửng dưng thì ông này đã giải thích rồi, vì bà ta đòi cho nghe giọng con mà ông này ko làm được nên có thể bà ta ko tin, nghĩ là lừa đảo thôi.

Với cả phát hiện gần chỗ mẹ thì cũng đáng nghi thật, có khi nào bà mẹ về đón con rồi để lạc? Vì bé này nhất quyết ko theo người lạ, chỉ theo ông xe ôm, đến con ông xe ôm đến đón còn ko theo, nên chắc chỉ người quen mới đón được.
    • 1,045 Bài viết

• 5,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embuon_90 Xem bài viết
    Là người xa lạ sao tự dưng lại nghi ngờ mẹ bé mà thử. Sao k đi thử bố bé. Có điều đáng nghi ở đây ạ
    thử người mẹ đúng rồi vì xác đứa bé bị phát hiện ở Campuchia, nơi người mẹ đang sinh sống. Nó sống với bố từ xưa giờ thì bố đâu cần bắt cóc. Bảo đảm luôn bà mẹ có liên quan, bắt qua để vài năm nữa bán làm gái hoặc đem bán nội tạng cho nhà giàu cần ghép nội tạng. Người này qua báo biết bà mẹ ở Cam nênthử giúp tìm con có 150 đô, mà bà mẹ dửng dưng là biết bà biết rõ con bà ở đâu rồi. Nếu cần tống tiền thì tống ông bố cũng được vì họ chỉ cần tïền, đâu cần gọi ông bố để xin số phone bà mẹ là vợ cũ đã bỏ ổng rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 197 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Người ta nói hùm dữ không ăn thịt con nhưng một khi đã sa đà vô cờ bạc quá nặng thì chuyện gì cũng dám làm. Cầu cho Bé siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái ông sms thử nghiệm này vớ vản bỏ xừ, có khi lúc đấy định moi ít tiền của nhà này chứ cũng chả tốt lành gì. Bình thường có ai lại định thử như thế này không? Lỡ như mẹ cô bé kia nghĩ ng sms là lừa đảo nên mới không rep thì sao? Nhất là khi cái đứa kia đòi tiền chuộc hạ liên tục từ 3000 xuống 150$, như trò đùa.

Việc sms tống tiền kiểu này ng thân của mình cũng từng gặp. Con cô lớn đùng rồi nhé, học đại học rồi, hôm đấy có ng sms đến sđt cô đòi tiền chuộc, không thì sẽ hại thằng bé, đúng lúc đấy thì điện thoại con cô ấy cũng ko sao liên lạc được. Ng sms đến cũng không chịu cung cấp thêm bất kì hình ảnh hay âm thanh gì của thằng bé y chang ông này. Cả nhà tớ loạn cả lên, may đến lúc liên lạc được với bạn cùng lớp thằng bé thì biết nó đang ngủ trong giảng đường ấy. Hú hồn.

Ps. Tớ cũng nghiêng vè giả thuyết là bà mẹ này có liên quan không hể nhẹ đến sự ra đi của con mình. Nhưng theo tớ mấy cái tin nhắn của ông này chả có ích gì trong quá trình điều tra và kết luận hết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • KHK
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 467 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Dù cha mẹ bé có tội hay không, tôi chỉ đề xuất xử lý hình sự với người tống tiền. Ai có tội là việc sẽ có pháp luật xử lý. Ông nhắn tin tống tiền là rõ ràng. Dù người mẹ không chuyển tiền thì ông vẫn cấu thành tội danh tống tiền. Xã hội có lắm loại kền kền như thế này, gia đình người ta đã có chuyện lại tìm cách lừa đảo. Còn xin lỗi nói thử lòng? Tôi mà là mẹ em bé tôi cũng chẳng đời nào chuyển tiền cho cái bọn lừa đảo vô lương tâm đó.
    Chỉ thương em bé chết oan. Em linh thiêng thì cứ giúp công an trừng trị được bọn nào đã giết em. THương em vô cùng!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Người Thái có tín ngưỡng cao, vụ chuộc xác 14tr này nghe có vẻ không thật. Có khi nào là người mẹ này nói dối để lấy tiền trả nợ không? Giả thuyết thôi nhé, dù gì cũng mong điều tra rõ ràng kẻ gây tội ác để vong hồn bé được siêu thoát.
    Cứ yêu đi - Nhưng hãy nhớ, sau yêu là chia tay
    • 2,418 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là ông này và "nhóm" của ông í có biết về hoàn cảnh gia đình này, và việc họ ghi ngờ bà mẹ và nhắn tin thử là thật. Tất nhiên họ cũng hơi rảnh khi làm vậy, nhưng mà nhiều khi họ ghi ngờ nên họ làm thôi. Họ không thân thiết đến mức biết số điện thoại của bà mẹ, còn số điện thoại của ông bố thì có thể họ đã biết rồi nhưng cứ nói là đọc báo để khỏi bị nhận ra là người quen thui.

Hi vọng là sẽ tìm ra manh mối, thật đau lòng khi nghĩ đến cảnh bé bị bắt đi và lấy nội tạng như vậy, nếu là lấy nội tạng để bán, bác sĩ nào có thể ra tay làm vậy với bé hả trời.

Mong con được siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,391 Bài viết

• 9,378 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thử hay không thì cũng phải tạm giam điều tra, nếu không liên quan đến vụ bắt cóc giết người thì thả, coi như ngồi tù vài tháng trả giá cho cái tội chơi ngu. Còn nếu có liên quan thì truy tố.

Ai đời chuyện nghiêm trọng, nhắn email đòi tiền đã đời rồi bảo "tui đùa í mà", tsb thằng hâm. Giả sử cha này là người nhà của em bé, do nghi ngờ bà mẹ thì giải thích nhắn tin "thử" còn hợp lý, đằng này chả liên quan gì mà đòi thử nọ thử kia, cản trở điều tra, thậm chí có thể gây nguy hiểm cho nạn nhân (ví dụ tên bắt cóc em bé tưởng có người thấy em thật nên giết em nhằm phi tang), thì đi tù vì tội chơi ngu là chính xác.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Túm cái váy lại là điều tra kỹ càng bà mẹ và cả cái ông nhắn tin kia, thương bé quá
    "Em có quyền bắt bản thân mình phải đối xử tốt với người khác nhưng...
    không có quyền bắt người khác phải đối xử tốt với em"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình nghĩ cứ tìm các mối quan hệ xung quanh bà mẹ rồi tìm ra thôi, thương cho bé quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

thử gì mà thử! lợi dụng lúc người ta bối rối đi hôi tiền chứ thử gì! cái đám kền kền này phải xử nặng cho chừa đi.
    Ăn ko được thì đánh tiếng nói bà mẹ có thái độ đáng nghi ngờ
    • 617 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Tui nghĩ bà cờ bạc có liên quan vì bé này đâu phải con ruột bã đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,081 Bài viết

• 9,450 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã viết mail gửi thì kiểu gì công an cũng tìm ra thôi, vì có dấu vết kỹ thuật, họ tra ngược lại được. Thậm chí có ra quán net dùng wifi chùa thì họ vẫn kiếm ra, tuy hơi mất thời gian.
    ................
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2