TIN TÀI TRỢ.

Tiếp viên Vietnam Airlines bị nghi lấy tiền của khách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,335 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

200 triệu đồng trong hành lý của một hành khách trên chuyến bay từ Hà Nội đi Đồng Hới đã không cánh mà bay. Tất cả nghi ngờ đang dồn về phía tiếp viên của Vietnam Airlines.

vna420 Dư luận đang đặt câu hỏi về quy trình tuyển dụng và quản lý tiếp viên của Vietnam Airlines.Theo nhà chức trách sân bay, vụ việc xảy ra vào sáng 15/11, trên chuyến bay từ Hà Nội đi Đồng Hới. Hành khách phản ánh bọc tiền đựng hành lý xách tay của anh để trên khoang gửi đồ đã không cánh mà bay. Trong suốt hành trình, vị khách cho biết tiếp viên hãng đã nhiều lần đi đi lại lại quanh khu vực này. Và đến khi máy bay hạ cánh thì toàn bộ số tiền 200 triệu đồng đã bốc hơi khỏi khoang hành lý.
    Chiếc Focker chở theo vị khách cùng phi hành đoàn bay ngược từ Đồng Hới về TP HCM để kiểm tra. Kết quả bọc tiền 200 triệu đồng được tìm thấy ở dưới ghế số 4C. Theo nhà chức trách sân bay phản ánh của hành khách về số tiền 200 triệu đồng bị mất cặp là có thật. Tuy nhiên, nguyên nhân vì sao số tiền trên lại có thể di chuyển được từ khoang chứa đồ xuống chiếc ghế trên cơ quan chức năng đang điều tra, làm rõ.
    Tất cả nghi ngờ đang dồn về phía tiếp viên tham gia chuyến bay trên.
    Đây là vụ thứ hai xảy ra trong vòng chưa đầy một tuần khiến dư luận đặt câu hỏi về quy trình tuyển dụng và quản lý tiếp viên của Vietnam Airlines.
    Cách đây đúng 3 ngày, khi thị trường vàng đang trong giai đoạn sốt giá, 3 tiếp viên trên chuyến bay từ Seoul về Hà Nội đã bị nhà chức trách sân bay Incheon – Hàn Quốc giữ lại vì phát hiện khoảng 20 lượng kim loại quý được cho là vàng chuẩn bị xuất về VN.
    Hồng Anh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 221 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Qui trình tuyển dụng ah, toàn COCA nên thế đấy.
    Mình nhớ có lần bay từ Korea về VN, dang đi hàng HK nội đại của Korea Em nào cũng tươi như hoa, cao ráo, dễ thương, lên máy bay của VN Airlines gặp mmấy em chán lắm. Có ấn tượng nhất một em người nhỏ thó, mặt nhăn nhó đứng ngáp lên ngáp xuống như nghiện ý :Laughing:. Mất thể diện người VN quá :Sick:
    • 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

úi giời!
    "Hàng tuyển"
    hóa ra dư luận bây h mới đặt câu hỏi về quy trình đó!
    mà đặt làm gì cho mất công, ai cũng có câu trả lời rồi còn gì!
    "CCCCC"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Giờ cơ quan VN nơi nào nhân viên , lãnh đạo chả là 5 C
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnine Xem bài viết
    Qui trình tuyển dụng ah, toàn COCA nên thế đấy.
    Mình nhớ có lần bay từ Korea về VN, dang đi hàng HK nội đại của Korea Em nào cũng tươi như hoa, cao ráo, dễ thương, lên máy bay của VN Airlines gặp mmấy em chán lắm. Có ấn tượng nhất một em người nhỏ thó, mặt nhăn nhó đứng ngáp lên ngáp xuống như nghiện ý :Laughing:. Mất thể diện người VN quá :Sick:
    Bắt tay với mẹ này một cái. Đúng là có đi máy bay sang Hàn thấy cùng một chuyến bay mà các em tiếp vien của Hàn vừa xinh vừa ngoan, đẳng cấp lắm chứ không như mấy em tiếp viên VN, vừa không xinh bằng nếu không muốn nói là hơi xâu, mặt thì như đeo đá, nói thì kiểu nhát gừng. Mình cũng rất ấn tượng cái em nhỏ thó tóc ngắn ấy, hỏi em ấy cách sử dụng ti vi mà em ấy cũng không biết, nói năng rất khó chịu. Trong khi các em Han thì xinh tươi như hoa. Mất thể diện quá. Thấy hơi bị bực ình tren chuyến bay đó nữa chứ
    Em yêu anh hơn lời em nói:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cho em hỏi thêm tí: 5c là gi a?
    • 9,818 Bài viết

• 26,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 15.2 Xem bài viết
    cho em hỏi thêm tí: 5c là gi a?
    5c là con cháu các cụ cả bạn à
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Nói chung thì chưa có kết luận thì các bác đừng “nghi oan cho người xấu”…ô, xin lỗi, ”nghi oan cho người tốt!”. Chẳng qua chúng em âm thầm bảo vệ tiền của quí khách thôi, tình ngay lý gian, nên mai mốt tường trình thì rõ ngay ấy mà. Quí khách la lên thì chúng em trả lại thôi. Còn không la lên mà chúng em “quên” trả, thì cũng chẳng qua là quá nhiều việc nên không nhớ, chúng em một ngày tiếp cả ngàn khách, chứ có mỗi mình anh mang 200 “chai” đâu mà chúng em nhớ cho xuể. Cho nên qúi khách phải có lòng bao dung, thương chúng em chớ. Hơn nữa, cái vụ này là do “JetBay” chơi xấu chúng em sau cái vụ chúng nó bị phát hiện không an toàn bay. Bây giờ qúi khách chọn đi: đi với cái hãng JetBay, khách không mất tiền nhưng coi chừng mạng rớt - hết xài (còn tiền rớt thì vẫn còn xài được), còn bay với “VinaBay”, đảm bảo còn mạng, mà phát hiện thêm điều hay là “tiền nó có chân”. MC gameshow VƯỢT QUA THỬ THÁCH nói: Chúng em đã khảo sát 100 người, bạn hãy chọn đáp án có kết quả được nhiều người đồng tình nhất!…..Chúng em chờ trong vòng 5 giây! Quá thời gian không có câu trả lời, 200 “chai” dùng hồi vốn chạy việc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chết cười bố chipchip!
    nói chung các tập đoàn nhà nước kiểu này chả bao h làm ăn lành mạnh cả!
    nên em xác định trước là học xong đi làm cho tư nhân hay nước ngoài, chứ chả bao h có ý định làm cho doanh nghiệp nhà nước!
    (vất vả tý nhưng nó vẫn vui, vì mình còn chút đạo đức nghề nghiệp mà!)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhai_police Xem bài viết
    chết cười bố chipchip!
    nói chung các tập đoàn nhà nước kiểu này chả bao h làm ăn lành mạnh cả!
    nên em xác định trước là học xong đi làm cho tư nhân hay nước ngoài, chứ chả bao h có ý định làm cho doanh nghiệp nhà nước!
    (vất vả tý nhưng nó vẫn vui, vì mình còn chút đạo đức nghề nghiệp mà!)
    Dậy mà nhìn cái nick tưởng là làm công an chứ :Thinking:
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • 117 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

í ẹ!
    em đang đi học!
    nếu làm may ra vào quân đội chứ chả vào công an!
    (nhớ lại, Bác Hồ có nói "không có nghề nào cao quý và cũng chẳng có nghề nào thấp hèn", vì Bác biết nghề nào cũng bẩn thỉu cả, chả bẩn thỉu nghĩa đen thì bẩn thỉu nghĩa bóng, mà không bẩn thỉu thì cũng chả bao h làm đủ ăn! nhục thế đấy, cái cuộc đời này!)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhai_police Xem bài viết

nếu làm may ra vào quân đội chứ chả vào công an!
    (nhớ lại, Bác Hồ có nói "không có nghề nào cao quý và cũng chẳng có nghề nào thấp hèn", vì Bác biết nghề nào cũng bẩn thỉu cả, chả bẩn thỉu nghĩa đen thì bẩn thỉu nghĩa bóng, mà không bẩn thỉu thì cũng chả bao h làm đủ ăn! nhục thế đấy, cái cuộc đời này!)
    Thế nên em vào quân đội thì không có …..bẩn thỉu nữa, chỗ nào mà dơ và có vi trùng thì em cứ vũ khí các loại em phang vào là “sạch” hết! Có cách nào làm trong sạch lòng người được không em?!
    • 136 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phi công cũng chán và bây giờ đến tiếp viên cũng chán nốt luôn......:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,450 Bài viết

• 4,102 Được cảm ơn

Tìm lại được 200 triệu đồng trên máy bay

Nguồn tin chính thức từ Đoàn tiếp viên thuộc Hãng hàng không quốc gia VN (VNA) chiều 15.11 xác nhận với Thanh Niên, trên chuyến bay mang số hiệu VN279 khởi hành từ Hà Nội đi Đồng Hới (Quảng Bình) cất cánh lúc 7 giờ ngày 15.11 đã xảy ra vụ một hành khách báo mất 200 triệu đồng.
    Số tiền này được khách để trong khoang hành lý và bị phát hiện mất khi máy bay vừa hạ cánh xuống sân bay Đồng Hới. Ngay sau đó, chiếc máy bay Fokker chở theo vị khách cùng phi hành đoàn được điều bay tiếp vào sân bay Tân Sơn Nhất (TP.HCM) để kiểm tra vụ việc. Số tiền 200 triệu đồng cuối cùng đã được lực lượng chuyên môn tìm thấy ở phía dưới ghế số 4C của chiếc máy bay. Ông Lê Hoàng Dũng - người phát ngôn của VNA cho rằng vụ việc này mang tính cá nhân, hiện cơ quan chức năng đang tiếp tục làm rõ.
    Đình Mười
    • 304 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tiếp viên VA hài thật, cũng là khách đi máy bay nhưng mà người VN thì mặt như đâm lê, thấy ông Tây thì tươi tỉnh tí chút, mà sao toàn đứa xấu thế không biết:Nottalkin:
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhai007 Xem bài viết
    Tiếp viên VA hài thật, cũng là khách đi máy bay nhưng mà người VN thì mặt như đâm lê, thấy ông Tây thì tươi tỉnh tí chút, mà sao toàn đứa xấu thế không biết:Nottalkin:
    Đúng đúng, em bị mấy lần rồi, nhìn người Việt thì mặt lạnh và vênh, còn mấy ông Tây hỏi thì xun xa xun xoe. Cả đứng ngáp nữa, chán lắm cơ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,037 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Biết đâu câu được anh Tây nào thì sao :Sick:.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đã có xác nhận từ VN Aíline là do một anh Nam tiếp viên làm rồi mà. các mẹ chả chịu đọc báo gì cả
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trời ơi, sao lại là vụ việc mang tính các nhân??? Đúng là ...
    Nếu đúng là do nam tiếp viên thì không nên gọi là anh mà phải gọi là ... THẰNG...ĂN CẮP
    Quốc Huy là hoàng tử đẹp trai:LoveStruc:
    Quốc Huy đẹp trai nhất nhà :Kiss:
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhai007 Xem bài viết
    Tiếp viên VN giờ toàn em mặt mũi nhăn nhó, chả vồn vã, nồng hậu gì. Khách hỏi thì mặt lạnh te ... hãi. Tiền vé thì tăng chóng mặt. Chuối:RaisedEye
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3