TIN TÀI TRỢ.

Tiếp viên Vietnam Airlines bị bắt tại Nhật

• 10 Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

http://tuoitre.vn/chinh-tri-xa-hoi/5...-tai-nhat.html

TO - Ngày 26-3, truyền thông Nhật Bản dẫn lời cảnh sát nước này nói cảnh sát đã bắt giữ một nữ tiếp viên hàng không 25 tuổi của Vietnam Airlines với nghi ngờ cô xách lậu hàng ăn cắp về Việt Nam.
    ImageView
    TIN BÀI LIÊN QUAN

CHIA SẺ

Lưu lạiIn bàiGửi cho bạn bèFacebookYahooTwiterGoogleZing Me
    TỪ KHÓA

Vietnam Airlines, tiếp viên, hàng không, Nhật Bản, đồ ăn cắp,xách hàng lậu, Nguyen Bich Ngoc

TIN BÀI KHÁC

Hãng tin Kyodo cho biết văn phòng của Vietnam Airlines ở Tokyo cũng bị lục soát.
    Sở cảnh sát Tokyo nói họ nghi ngờ khoảng 20 nhân viên của Vietnam Airlines liên quan đến vụ xách hàng lậu và đã yêu cầu năm trong số các nhân viên trên đến sở trình diện. Năm người (bao gồm một cơ phó và bốn tiếp viên) hiện đang không có mặt ở Nhật.
    Cảnh sát cho biết tiếp viên bị bắt (tên Nguyen Bich Ngoc) đã bác bỏ mọi cáo buộc, nói rằng cô không biết những món hàng quần áo là đồ ăn cắp. Vào tháng 9 năm ngoái, tiếp viên này từng bị nghi ngờ vận chuyển 21 món hàng quần áo ăn cắp trị giá 125.000 yen trên chiếc xe buýt chở phi hành đoàn từ một khách sạn ở Osaka đến sân bay quốc tế Kansai. Nữ tiếp viên bị cáo buộc xách hàng lậu theo yêu cầu của một phụ nữ người Việt (30 tuổi) ở Nhật, đã bị truy tố vì mua hàng ăn cắp.
    Kyodo cho biết tiếp viên Nguyen Bich Ngoc bị cáo buộc xách lô hàng lậu trị giá tổng cộng 3 triệu yen lên máy bay và nhận tiền công vận chuyển từ tháng 6 năm ngoái.
    Trao đổi với Tuổi Trẻ, người phát ngôn của Vietnam Airlines xác nhận hãng đã được thông báo thông tin này và sẽ phản hồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chỉ vì chút lợi nhỏ cá nhân mà làm ảnh hưởng đến quốc thể. Nhục thật.Không biết họ ăn ngon học rộng để làm cái gì không biết, còn thua cả nông dân. Mong sao thế hệ trẻ bây giờ có ý thức nhiều hơn đến quyền lợi và bộ mặt quốc gia, đất nước, con người Việt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,000 Bài viết

• 1,711 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LAN_QUE_PHUONG Xem bài viết
    Tôi chỉ thấy nhục nhã, làm người việt ra nuoc ngoài rồi úp mặt vào đâu???
    Có người này người kia bạn ơi, còn mình ko làm j thì ngẩng cao đầu. Lũ ăn cắp kia làm gì có mặt đâu bạn.
    Làm điều mình thích.
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

ngta đua nhau làm tvhk chỉ để vậy thôi hả lolz đúng hài !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sao lắm chuyện người Việt thế nhỉ? Bao nhiêu tiếng xấu rồi chưa đủ sao?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 412 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

@ LAN_QUE_PHUONG: Úp mặt vô passport chớ đâu nữa bạn. Nói chớ ai làm nấy chịu, mình cứ sống đàng hoàng đúng luật pháp nước bạn để gây thiện cảm về VN, bớt tiếng xấu được chút nào hay chút đó.

Hay chuyển cha nó 5tr yen vụ chị ve chai cho ĐSQ Nhật đi ý nói: thôi em ăn cắp tiền viện trợ + tham nhũng đủ thứ tiền bạc bên anh, ông cố nội nhà em dựng mồ dậy cũng ko trả nổi đâu nên giờ em hốt mấy đồng lẻ của con nhỏ nhà nghèo kia em gửi a uống cafe. Mong anh vững tâm viện trợ tiếp cho em rồi em quỵt luôn. -)))))

Nói tới chị ve chai kia, bả giờ xin 2 chữ bình yên ko biết có chưa chứ làm gì dám nhận lại tiền.

Tóm lại là dân VN đừng thèm mua hàng Nhật ko rõ nguồn gốc thì bọn đầu nậu + ăn cắp kia làm gì có đất sống. Vậy đi!
    Con chim dậy sớm nhất sẽ tìm được miếng mồi ngon nhất.
    Sau cơn mưa, nền đất sẽ cứng hơn.
    *
    ( Ngạn ngữ Hàn Quốc )
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Quả này thì ăn cám luôn rồi... Haizzz !!!
    • 3,599 Bài viết

• 13,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ tịch nước VN mới đi thăm Nhật về. Nhật hoàng tiếp đón trọng thể.

Được mấy hôm, Nhật đăng báo và gửi thông báo quan chức cao cấp VN ăn hối lộ.
    Hôm nay Nhật lại bắt giữ tiếp viên Vietnam Airlines và lục soát văn phòng hãng hàng không này tại Tokyo, lý do liên quan đến buôn hàng lậu và hàng ăn cắp.

Mấy ông mấy bà cũng nên ăn trông nồi, ngồi trông hướng tí chứ. Giờ trên thế giới được mấy ai "chơi" với người Việt và giúp đỡ xây dựng kinh tế cho mình ; tham con tép mấy ông mấy bà hành xử như vậy coi sao được ?

Mấy ông mấy bà đứt mất dây thần kinh xấu hổ rồi, không nói, nhưng mấy ông mấy bà cũng có cha mẹ, anh em, con cháu, họ hàng, bạn bè, hàng xóm láng giềng là người Việt Nam, cũng đừng để họ phải chịu tiếng tăm liên lụy chứ.
    • 332 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Chủ tịch nước VN mới đi thăm Nhật về. Nhật hoàng tiếp đón trọng thể.

Được mấy hôm, Nhật đăng báo và gửi thông báo quan chức cao cấp VN ăn hối lộ.
    Hôm nay Nhật lại bắt giữ tiếp viên Vietnam Airlines và lục soát văn phòng hãng hàng không này tại Tokyo, lý do liên quan đến buôn hàng lậu và hàng ăn cắp.

Mấy ông mấy bà cũng nên ăn trông nồi, ngồi trông hướng tí chứ. Giờ trên thế giới được mấy ai "chơi" với người Việt và giúp đỡ xây dựng kinh tế cho mình ; tham con tép mấy ông mấy bà hành xử như vậy coi sao được ?

Mấy ông mấy bà đứt mất dây thần kinh xấu hổ rồi, không nói, nhưng mấy ông mấy bà cũng có cha mẹ, anh em, con cháu, họ hàng, bạn bè, hàng xóm láng giềng là người Việt Nam, cũng đừng để họ phải chịu tiếng tăm liên lụy chứ.
    Mấy chuyện này đâu phải lần đầu.
    Em mà có quyền như Bao Công (giả dụ), điều tra đúng người đúng tội thì xử thích mấy chữ "ăn hối lộ" "ăn cắp" "buôn lậu" lên trán bọn này rồi đuổi về làm dân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,599 Bài viết

• 13,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yen_Tu_2000 Xem bài viết
    Mấy chuyện này đâu phải lần đầu.
    Em mà có quyền như Bao Công (giả dụ), điều tra đúng người đúng tội thì xử thích mấy chữ "ăn hối lộ" "ăn cắp" "buôn lậu" lên trán bọn này rồi đuổi về làm dân.
    Bao Công xử vừa vừa thôi chứ đúng người đúng tội chặt quá thì đường sá VN hết kẹt xe đi mất.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Hỏi ngu tí: tụi Nhạt theo dõi rồi nó ghi sổ đen, em gái này vừa ló mặt ở sân bay là bị túm luôn rồi phải k0 ợ? Còn 5 chú nữa trong danh sách đen tụi Nhật chưa túm được thì đừng sang Nhật nữa có được k0 nhỉ?
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Quả nhục này thì dư lợn viên bưng bô hết đường bào chữa
    Toàn con ông cháu cha khả kính luôn mồm giảng dạy đạo đức cho dân đen không đấy, gớm.

Thối nát không chừa cái mảng nào, nhục như chó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,600 Bài viết

• 6,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở bên Nhật bạn chẳng bao giờ nhìn thấy bóng một công an nhưng an ninh cực kỳ tốt. Không một hành vi dối trá nào qua lọt được. Đó là điều chắc chắn. Chỉ có điều có thể người Nhật họ chưa công bố thôi. Nay họ gom lại rồi công bố luôn thể.

Người Nhật thâm thúy vô cùng, họ không có thể hiện ngay. KHông phải họ không biết mà là vì họ không muốn nói.
    • 269 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

xấu hổ chưa.cái nghề bao người mơ k tới,vậy mà bán rẻ nó quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laytenngangonthoinhe Xem bài viết
    Quả nhục này thì dư lợn viên bưng bô hết đường bào chữa
    Toàn con ông cháu cha khả kính luôn mồm giảng dạy đạo đức cho dân đen không đấy, gớm.

Thối nát không chừa cái mảng nào, nhục như chó.
    Chị này chửi làm e buồn cười quá đi mất.

e thì lại nghe cái bọn tvhk nó tụm 5 tụm 7 chửi cái quy định mới của lãnh đạo hãng VNA về việc ko cho tvien mang Vali quá to. Bọn nó nói là ko có não mới ban hành cái qui định này. Nhưng e nghĩ bọn lãnh đạo VNA nó làm màu thế thôi. Chứ như e thấy bọn tvhk vẫn share nhau kinh nghiệm mang hàng tưf Nhật về việt nam qua facebook ầm ầm. Chúng nó chả sợ dau.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,459 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Tiếp viên VNa kém nhất thế giới. Chắc lo buôn lậu là chính nên không lo làm và phục vụ khách cho chu đáo. Hạng thương gia cũng kém chứ không nói gì tới hạng phổ thông.
    • 5 năm
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trong này có bao nhiêu người phê phán cô tiếp viên kia mà chả thấy ai tự nhận là chính mình cũng gián tiếp gây ra việc này. Ở Việt Nam mình rất nhiều người thích dùng hàng xách tay, hàng không rõ nguồn gốc, có cung thì có cầu thôi! Chính chúng ta đã cùng nhau khuyến khích việc ăn cắp, buôn lậu, hối lộ… (cho HQ)…, mạo hiểm sức khỏe của mình/con cái mình, chấp nhận sự giả dối/trái pháp luật. Cái này không chỉ ảnh hưởng trước mắt mà còn rất, rất lâu nữa.
    • 3,163 Bài viết

• 8,923 Được cảm ơn

Lương tiếp viên HK sang Nhật giờ bao nhiêu một tháng ? bạn nào biết nói hộ cái
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be2014 Xem bài viết
    Trong này có bao nhiêu người phê phán cô tiếp viên kia mà chả thấy ai tự nhận là chính mình cũng gián tiếp gây ra việc này. Ở Việt Nam mình rất nhiều người thích dùng hàng xách tay, hàng không rõ nguồn gốc, có cung thì có cầu thôi! Chính chúng ta đã cùng nhau khuyến khích việc ăn cắp, buôn lậu, hối lộ… (cho HQ)…, mạo hiểm sức khỏe của mình/con cái mình, chấp nhận sự giả dối/trái pháp luật. Cái này không chỉ ảnh hưởng trước mắt mà còn rất, rất lâu nữa.
    Hàng xách tay không có nghĩa phải là hàng ăn cắp nhé, tôi cũng xách tay về nhũng món hàng tôi mua nè có sao đâu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vy_caro Xem bài viết
    Chị này chửi làm e buồn cười quá đi mất.

e thì lại nghe cái bọn tvhk nó tụm 5 tụm 7 chửi cái quy định mới của lãnh đạo hãng VNA về việc ko cho tvien mang Vali quá to. Bọn nó nói là ko có não mới ban hành cái qui định này. Nhưng e nghĩ bọn lãnh đạo VNA nó làm màu thế thôi. Chứ như e thấy bọn tvhk vẫn share nhau kinh nghiệm mang hàng tưf Nhật về việt nam qua facebook ầm ầm. Chúng nó chả sợ dau.
    Lãnh đạo đảng, nhà nước, bộ GTVT, HKVN biết rất rõ bọn này chuyển hàng ăn cắp, buôn lậu cũng như BCA thừa biết đám CSGT đứng đường thổi kèn ăn cướp từ lâu rồi. nhưng phải để bọn chúng "làm ăn" vì.........tự hiểu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8