TIN TÀI TRỢ.

Tiền Giang: Sốc với cô dâu 13 tuổi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 887 Bài viết

• 4,440 Được cảm ơn

(NLĐO)- Cô dâu nhí này là em Đặng Ngọc H.(SN 22-3-2000), ngụ tại ấp Bình Thới, xã Bình Phú, huyện Cai Lậy – Tiền Giang, vừa được gia đình tổ chức lễ đính hôn vào ngày 6-4 vừa qua.

codau13tuoi_d9dbb
    Quang cảnh diễn ra lễ đính hôn của cô dâu 13 tuổi Đặng Ngọc H.

Lễ đính hôn được tổ chức với sự tham dự của họ tộc 2 bên.

Theo một nguồn tin, sở dĩ có đám đính hôn này là vì khoảng hơn 1 tháng trước, trong lúc mẹ đi nuôi chị gái H. sinh con thì H. bị cha bắt quả tang quan hệ tình dục với bạn trai tên Mai Văn Chí (SN 1988), ngụ xã Mỹ Hạnh Đông, huyện Cai Lậy.

Ngày hôm sau, H. được mẹ đưa đến bệnh viện khám, giám định và bệnh viện xác nhận H. đã có quan hệ tình dục. Trong thân tộc khuyên cha mẹ H. đem giấy xác nhận đến nhà Chí đòi bồi thường trinh tiết cho con. Tuy nhiên, sau đó cha mẹ cô nghe theo lời xúi giục của hàng xóm nên vội vã tổ chức cho H. đính hôn với Chí.

Ông Trần Văn Tiếp, trưởng ấp Bình Thới cho biết: “Vợ chồng anh Đặng Văn T. (SN 1970) và chị L.T.B.N (SN 1973) vừa tổ chức lễ đính hôn cho con gái là Đặng Ngọc H. vào sáng 6-4. Trước đó tôi có đến gia đình để vận động, nhờ thân tộc khuyên bảo không cho cha mẹ cháu gả con sớm và cho biết đó là vi phạm pháp luật nhưng gia đình H. vẫn kiên quyết tổ chức lễ đính hôn”.

Chúng tôi gặp H. tại trụ sở Công an xã Bình Phú. Bỏ học lớp 7 chỉ từ sau tết tới nay, vẫn còn là một cô bé với thân hình nhỏ nhắn, cao chỉ độ 1,5 m, cơ thể đang trong giai đoạn dậy thì H. cho biết: “…sau tết Quý Tỵ, Mai Văn Chí đến nhà tôi làm thợ. Qua tiếp xúc, nói chuyện tôi thấy anh Chí tốt. Tôi với anh Chí mến nhau nên chúng tôi tiến hành làm đám hỏi. Chuyện này cha mẹ 2 bên đều đồng ý, không cấm cản chúng tôi đến với nhau”.

Qua tìm hiểu của chúng tôi thì không chỉ tổ chức cho H. đính hôn khi đang ở tuổi trẻ em mà vào ngày 22-7-2012, vợ chồng anh T. cũng đã tổ chức đám cưới cho cô con gái đầu lòng là Đặng Thị Ngọc X... khi chưa tròn 16 tuổi. Hiện nay X. đã sinh con được hơn 1 tháng tuổi.

Chị B.N., mẹ của H. cho rằng: “vì gia đình nghèo, không am hiểu pháp luật nên thấy con thương ai thì gả cho người đó thôi”.

Điều đáng nói ở đây là chính quyền địa phương biết việc tổ chức tảo hôn của gia đình anh T. nhưng không có biện pháp ngăn chặn kịp thời. Dư luận tại xã Bình Phú xôn xao nhiều ngày trước lễ đính hôn của cô dâu nhí nhưng đến 19 giờ ngày 6-4, sau khi diễn ra lễ đính hôn của H., công an ấp Bình Thới mới đến nhà anh T. để xác minh và báo cáo về xã.

Ngày 8-4, các ngành chức năng của xã Bình Phú đã mời vợ chồng anh T. và chị B.N. đến xã vận động không cho con kết hôn vì H. còn là trẻ em. Ngày 9-4, Công an xã Mỹ Hạnh Đông cũng đã mời Chí và gia đình đến vận động yêu cầu phải hủy hôn vì cô dâu là trẻ em, chưa đủ tuổi kết hôn theo luật định.

Ông Lý Văn Cẩm, Phó Chủ tịch UBND huyện Cai Lậy, cho biết: UBND huyện đã đã chỉ đạo ngành LĐ-TB-XH và Công an huyện lập hồ sơ xác minh xử lý vụ việc. Hiện Công an huyện Cai Lậy đã chỉ đạo Công an xã Bình Phú lập hồ sơ báo cáo công an huyện xem xét xử lý.

Bài-ảnh: Nguyễn Vinh
    Nguồn: http://nld.com.vn/20130410102948411p...au-13-tuoi.htm
    hjhjhjhjhjhj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

"Con chị nó đi, con dì nó lớn" Thật đúng với nếp nhà này
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 916 Bài viết

• 1,770 Được cảm ơn

10x lấy chồng, mình cách bé này 2 thập niên, mình chắc sắp lên lão rồi! hụ hụ!
    • 1,638 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    13 tuổi mà ăn nói già dặn quá....
    • 2,813 Bài viết

• 6,134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    quay lại thời phong kiến à? hk hik hik, ôi các cháu cứ thik lấy chồng sớm làm gì cho khổ cơ chứ
    Lấy muộn thì khổ muộn mà nhỉ
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

13 tuổi mà lấy chồng..pó tay...ở địa phương k làm j dc nữa chứ..quản lí kiểu j hem bit
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Ô, thế thằng chồng ko bị xử lý tội hiếp dâm vị thành niên à?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con bé hơn con mình đúng 4t mà đã lấy chồng, con mình thì vẫn suốt đánh nhau với em
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 571 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

thằng chồng phải đi tù vì hiếp dâm trẻ em chứ? Quan hệ với trẻ em dưới 16 tuổi cho dù là đồng thuận theo luật cũng là hiếp dâm trẻ em!
    • 805 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Bỏ tù là đúng luật;nhưng trong vụ này,tội của người lớn không biết phân tích,ngăn chặn mới đáng lên
    án.
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Bó tay. Tiêu tùng chú rể roài
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Hóng hình " cô dâu"
    Suri newborn 3,2 kg-52 cm
    2 m10 d: 6,3kg-61 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Cũng hấp thu từ nền giáo dục của bố mẹ mà được như vậy, quả là vô đối
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,486 Bài viết

• 1,701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kubin0103 Xem bài viết
    Ô, thế thằng chồng ko bị xử lý tội hiếp dâm vị thành niên à?
    Chắc không bị xử vì tội này mà sẽ bị xử vì tội khác.

Tôi cũng không hiểu tại sao năm 2013 mà lại có chuyện tảo hôn này diễn ra được. Dân trí quá kém rồi.
    • 5,729 Bài viết

• 19,645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối. Mình âm lịch quá. 13 tuổi còn ngủ với mẹ, ôm ấp quen mùi. 14 tuổi mẹ tống đi du học, nhớ mẹ k ăn k ngủ 1 tg dài. 16 chót dại cho 1 thằng 17 cầm tay....30 tuổi lấy chồng sau 1 tg dài tìm hiểu. Kiểu này mình tụt hậu quá so với bọn Trẻ bây giờ. Khiếp 13 tuổi mà tôi với Anh ý thương nhau á? Thế thì 16 sẽ là 1 nách 2 đứa con. thời gian đâu k học hành cả vợ Lẫn chồng? kiểu k suy nghĩ này thì 18 tuổi li dị hay bồ bịch. và 30 lên chức bà? Thế mới đúng câu gái 30 tuổi đa toan về già
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 153 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi hậu sinh khả úy. 13 tuổi lấy chồng trong khi mình hơn em ý 10 tuổi bố mẹ đuổi mãi mà cũng chẳng có ma nào vớt đi.
    Mà thằng chồng đáng ra phải vào tội hiếp dâm trẻ em nữa chứ??