Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thụy Anh muốn khép lại chuyện với Ngô Kiến Huy (#808)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,620 Bài viết

• 11,890 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmiphetbo Xem bài viết
    Mình không phủ nhận có TV nhúng tay vào, nhưng theo mình đó ko phải là thâm độc. Nếu thâm độc thì NKH đã không bị ném đá nhiều thế. Mình nghĩ cô ta là ông bầu, việc chuốt bài và có khi còn trả lời thay cho gà của mình là chuyện BT. Thực ra vụ này TV với gà của mình đang bị ném đá đấy chứ.
    Nếu không cố tình hạ nhục đối phương, với trình độ ngoại giao của TV, dư sức chuốt bài tốt hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 89 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Nếu không cố tình hạ nhục đối phương, với trình độ ngoại giao của TV, dư sức chuốt bài tốt hơn.
    Thế đối phương đã làm gì người ta nào? Nên nhớ trong bài trả lời hồi tháng 9 năm ngoái, TT đã bóng gió dọa NKH có cái bí mật kinh khủng, tôi mà lộ ra thì không còn mặt mũi nào.

Rồi TT lộ ra trước.

Trách người, nên trách mình sao hại người ta? Giờ bả muốn yên, mà bả lại giương mũi dùi dư luận vào người ta, để người ta bị dư luận chửi? Hay nhỉ? Ai thâm độc hơn ai?

P/S: chết roài, chưa tạm biệt nổi topic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Canary_ng Xem bài viết
    amen! lạy chúa tôi, cô cúp bế mà tâm phật thì chả khác nào mẹ nó xúc phạm những người ăn chay trường
    Người thâm hiểm thì người ta giết người không cần dao. Xì căng đan của Thanh Thảnh toàn do cái tính nóng nảy, ếch chết tại miệng. Khôn ra thì Thanh Thảo nhịn nhục cho qua đoạn này, sau đó dùng các mối quan hệ và thế lực của mình dìm cho Thúy Vinh với cu Huy hết đường sống. Cái bài báo đăng hôm 1/4 có phải là quá nhún nhường cu Huy không. Thanh Thảo lúc đầu cũng chỉ muốn cháu mình co cha, em mình không mang tiếng chửa hoang chứ có bắt chúng nó cưới nhau đâu và cũng không có ý dồn cu Huy vào chân tường. Mọi thứ không thể cứu vãn được nữa là nhờ bài báo ngày 3/4 khi cu Huy khoe ra nó phải chờ xét nghiệm ADN mới thừa nhận đó là con mình. Không phải con mình thì kệ m.i.a em Thuỳ Anh bảo em ấy phá thai làm gì. Cái nữa khác gì nó bảo Thuỳ Anh là đứa lăng nhăng, cho đến giờ chưa thấy ai cmts TA cặp kè một lúc hai ba anh.

xxx và sinh con là hai chuyện khác nhau, nhưng lỡ rồi thì không nhất thiết khác phải dồn người ta vào chỗ chết chỉ để thoả mãn cái tôi ích kỷ. Con cái âu cũng là cái nghiệp
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 89 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NightIris Xem bài viết
    Người thâm hiểm thì người ta giết người không cần dao. Xì căng đan của Thanh Thảnh toàn do cái tính nóng nảy, ếch chết tại miệng. Khôn ra thì Thanh Thảo nhịn nhục cho qua đoạn này, sau đó dùng các mối quan hệ và thế lực của mình dìm cho Thúy Vinh với cu Huy hết đường sống. Cái bài báo đăng hôm 1/4 có phải là quá nhún nhường cu Huy không. Thanh Thảo lúc đầu cũng chỉ muốn cháu mình co cha, em mình không mang tiếng chửa hoang chứ có bắt chúng nó cưới nhau đâu và cũng không có ý dồn cu Huy vào chân tường. Mọi thứ không thể cứu vãn được nữa là nhờ bài báo ngày 3/4 khi cu Huy khoe ra nó phải chờ xét nghiệm ADN mới thừa nhận đó là con mình. Không phải con mình thì kệ m.i.a em Thuỳ Anh bảo em ấy phá thai làm gì. Cái nữa khác gì nó bảo Thuỳ Anh là đứa lăng nhăng, cho đến giờ chưa thấy ai cmts TA cặp kè một lúc hai ba anh.

xxx và sinh con là hai chuyện khác nhau, nhưng lỡ rồi thì không nhất thiết khác phải dồn người ta vào chỗ chết chỉ để thoả mãn cái tôi ích kỷ. Con cái âu cũng là cái nghiệp
    Đây là người không thâm hiểm đây, chỉ làm scandal cho nó mất hết mặt mũi thôi mà, có làm gì đâu, nhẹ nhàng ấy mà, đàn bà xốc nổi, thẳng tính, thông cảm cho em đi mà
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,600 Được cảm ơn

TV cần 60% cổ phần, NKH làm con tốt thí cũng đâu vấn đề gì. Ca sĩ gà công nghiệp thôi, không có gà này lại có gà khác, ca sĩ trẻ bây giờ mọc nhứ nấm, nhiều bạn hát tốt hơn Huy nhiều. Thanh Thảo muốn giữ Huy ở lại vì muốn cháu có cha, em gái có chồng, kết thúc hợp đồng Thanh Thảo chắc huề vốn rồi. Ca sỹ như Huy cạnh tranh để có show cũng không dễ với tốc độ sinh sôi nảy nở ca sỹ trẻ như bây giờ nên Thanh Thảo mới viết thư bảo Vinh "lại phải đâu tư tiền tỷ để đẩy Huy lên". Huy vừa nghèo vừa không có mối quan hệ, quăng ra ngoài là lụi ngay như bao ca sỹ khác thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Chuốt bài tốt hơn y như cái bài ca tụng, ngợi ca nhớ ơn TT được đăng ngày 1/4 ý hả? Mà giờ nhiều độc giả thích ăn bánh phỉnh, mở miệng ra ai cũng nói giới sô chậu xô bồ, thác loạn, phũ phàng, tạop nham đủ thành phần..... nhưng đều mong chờ những lời hay ý đẹp làm đẹp lòng độc giả trước mặt báo hay sao? ý như chúng mày thích đâp nhau thì tùy nhưng trước mặt tao thì vẫn phải nhả ngọc phu châu chuốt lời hay ý đẹp. Thế mới nói " Sự thật mất lòng"

Thử liên kết xem những tình tết sau đây có logic không nhé. Tất nhiên đều từ miêng TT:

TT comment trên fb của TV "Le ra dung lai o bai bao dau tien cua ngoisao, du Sao thi bai bao co loi cho NKH va cung k gay hai den ai. Khan gia khen nkh qua nhieu. Tat ca da duoc em dep. "

"Nhung ng lam am i Len doi Thao Bo bai va viet kieu khac chinh la v. Hon ai het la ng cung cty toi qua hieu NKH k dc phep tra loi pvan hay Len bai ma k qua su kiem duyet cua cap tren, bay gio cap tren chinh la v."

Nói như TT thì TT biết chăc chắn NKH không bao giờ được phép trả lời phỏng vấn mà không qua sự kiểm duyệt. (Ở cả 2 bài ngày 1/4 và ngày 3/4)

Như vậy cả 2 bài đăng đều ko phải do Ngo Kiến Huy trả lời. Vậy TV có đến mức ngớ ngẩn tự nhiên đăng 1 bài biết ơn và xin lỗi ríu rít trước và sau đó đăng thẳng 1 bài với nội dung rõ ràng chi tiết hơn không? Ai đọc 2 bài đó đều thấy nội dung và mục đích hoàn toàn khác nhau.

Nói như vậy lòi ra 1 trong 2 bài đó sẽ không phải là TV và có thể bài ngày 1/4 đúng vào ngày cá tháng tư ai đó muốn đùa giỡn với dư luận và NKH ???

TT càng nói càng thanh minh càng lộ ra những sơ hở. Nếu câu chuyện chỉ dừng lại bài viết NKH đòi xét nghiệm AND và thừa nhận ko yêu TA thì có lẽ bây giờ NKH đã ăn đá đủ rồi. Và đến 90% độc giả sẽ thương cảm với chị em TT, TA và bé. Đã tự nhận mình là bị hại thì làm cho chót. Đây không, không biết vì lý do gì mà một loại hình ảnh clip chụp tin nhắn, khóc lóc thảm thương lên báo đòi được để yên. Rồi lên Fb tạm thời khép lại bằng 1 bài dài lê thê không quen đính kèm với scandal với BM. chưa đủ qua fb TV công khai để lại lời nhắn.....

Cuộc chiến có vẻ kéo dài và không mệt mỏi. Nhìn lại 1 quá trình thì NKH ( hay TV) chỉ thừa nhận duy nhất 1 bài báo được đăng nhưng sự kiện ăn theo nó thì chăc kéo dài.
    • 3,066 Bài viết

• 10,822 Được cảm ơn

Nhất trí với mẹ nó, nhất là phần bôi đậm.
    • 1,182 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

Trong chuyện này thấy ai cũng đáng trách hết á. Có người bênh TA, có người bênh NKH, có người bảo TV thâm, có người nói TT độc. Cá nhân mình thấy ai cũng có cái tôi to đùng và vơ vào cái lợi cho mình còn đẩy cái bất lợi cho đôi phương.
    Nhiều người bảo TA dũng cảm dám sinh con khi bố nó ko thừa nhận, và sự nghiệp của mình còn ở phía trước. Dám để làm gì? Để 1 đứa trẻ ra đời với 1 mớ bùng nhùng xung quanh ư? Dám để làm gì khi con còn đỏ hỏn đã trở thành đề tài để thiên hạ mổ xẻ, là con tốt thí cho 1 âm mưu ko lấy gì làm trong sáng? Làm mẹ như vậy thì tốt sao? Nếu đã dám sinh con ra sao còn cố bon chen chuyện bố nó có nhận ko với cả ai đúng ai sai.
    " Kẻ chủ mưu" - Thanh Thảo - dường như ngày càng lì đòn và miến nhiếm với scandal rồi. Hết scandal của mình tới người thân.
    • 988 Bài viết

• 2,701 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vominhhai Xem bài viết
    Chuốt bài tốt hơn y như cái bài ca tụng, ngợi ca nhớ ơn TT được đăng ngày 1/4 ý hả? Mà giờ nhiều độc giả thích ăn bánh phỉnh, mở miệng ra ai cũng nói giới sô chậu xô bồ, thác loạn, phũ phàng, tạop nham đủ thành phần..... nhưng đều mong chờ những lời hay ý đẹp làm đẹp lòng độc giả trước mặt báo hay sao? ý như chúng mày thích đâp nhau thì tùy nhưng trước mặt tao thì vẫn phải nhả ngọc phu châu chuốt lời hay ý đẹp. Thế mới nói " Sự thật mất lòng"

Thử liên kết xem những tình tết sau đây có logic không nhé. Tất nhiên đều từ miêng TT:

TT comment trên fb của TV "Le ra dung lai o bai bao dau tien cua ngoisao, du Sao thi bai bao co loi cho NKH va cung k gay hai den ai. Khan gia khen nkh qua nhieu. Tat ca da duoc em dep. "

"Nhung ng lam am i Len doi Thao Bo bai va viet kieu khac chinh la v. Hon ai het la ng cung cty toi qua hieu NKH k dc phep tra loi pvan hay Len bai ma k qua su kiem duyet cua cap tren, bay gio cap tren chinh la v."

Nói như TT thì TT biết chăc chắn NKH không bao giờ được phép trả lời phỏng vấn mà không qua sự kiểm duyệt. (Ở cả 2 bài ngày 1/4 và ngày 3/4)
    Bài ngày 1/4 là TT tự bịa ra nàng ơi. Không có pv NKH ở cái bài ngày 1/4 nhé.
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Mình thấy trong chuyện này cả hai bên đêu có lỗi. Tại sao lại phải đem chuyện đứa bé lên công chúng thế chứ? Con trai lớn lên sẽ nghĩ gì về bố mẹ nó nhỉ? Sau này con lớn lên đọc được những bài báo này, con sẽ lớn lên với tâm lí thế nào? Phải nghĩ cho con chứ!
    • 168 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Đọc hết cả trăm trang cms ...mệt cả đầu hiix hix. Nào giờ ko cm ở mục ĐBGB bao giờ nhưng lần này chắc ...nhiều chuyện chút.
    - Đúng là mỗi ng 1 ý nhưng em thì em thương nàng Thụy Anh kia quá. Thử đặt mình trong vai nàng ấy, dù là ng xấu- dở- tốt- xấu thế nào thì em cũng thấy chắc em ko chịu nỗi nỗi đau đó. Thương 1 ng, rồi có con với họ, mà họ đành quay lưng. Phận đàn bà- cũng là ng có chút tiếng tăm- phải trốn chui trốn nhủi sinh con. Trong lúc đó thiên hạ rùm beng chuyện yêu chuyện đương...ắt hẵn quãng thời gian đó nước mắt nhiều hơn nụ cười.
    - Ghét thằng NKH kia quá thể. Dù là gì cũng ghét. Nói làm chi những lời phũ phàng, âu đó cũng là ng phụ nữ đã từng chăn gối, giờ lại là mẹ của con mình. Tốt xáu gì trong ruột biêt với nhau thôi, miệng thế gian cay động phân bua làm gì để mai này con trẻ lớn lên, nó sẽ ntn. Đâu phải bô bô tôi chịu trách nhiệm hàng tháng vài đồng tiền lẻ gọi là phụ cấp nuôi con hàng tháng là dc? Cần ở đây là cái tình, làm sao để đùm bọc đứa trẻ để nó lớn lên ít thiệt thòi về tâm hồn - nhất có thể. Nói như vậy để thấy rằng vốn dĩ nó sinh ra đã quá nhiều thiệt thòi.
    Titi Siêu Quậy: Newborn: 3kg, 50 cm. 1Tháng: 4,5kg. 2 Tháng: 5,9kg... 6 tháng: 10,3kg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,924 Bài viết

• 12,263 Được cảm ơn

Qua vụ này + các vụ lùm xùm trước của TT thì mình đánh giá nàng này ác cả tâm lẫn khẩu, chẳng qua trình chưa tới thôi chứ nếu đủ khả năng thì nàng ta dìm chết Từ Minh Hy, Trương Quỳnh Anh, Ngân Khánh, NKH, Thúy Vinh và cả nhà Bình Minh rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi philiplee Xem bài viết
    Thì đó. Nếu ai là ng ko muốn chuyện này bị phanh phui ra nhất thì chắc chắn là NK.Huy. Nhưng trong tr.hợp TT bắt nó chọn lựa: nhận con, về lại cty TT, cưới TA và việc để chuyện này lan ra mất hết tiền đồ sự nghiệp thì nó thà đánh liều tên tuổi. Nếu chỉ đơn giản nhận con là xong hết thì cũng đã làm rồi. Chọn cái nào thì cũng chết cả thôi, khôn 3 năm dại 1 giờ là vậy.
    Mình thấy thông cảm với em Huy nhiều hơn cả dù mình cũng là phụ nữ. Ai cũng có cái sai nhưng từ đầu đến giờ thấy mỗi em Huy đứng ra nhận lỗi và trách nhiệm của mình, còn mấy vị kia thì toàn coi mình là "nạn nhân" ngây thơ tội nghiệp! Về cái phần bạn nói, mình thấy phục em Huy này hơn vì dám đánh liều cả tên tuổi sự nghiệp của mình, thà chết quyết giãy ra khỏi cái ổ nhền nhện kia! Không biết gì nhiều, chỉ đọc mấy liên quan đến hai chị em nhà kia từ khi bắt đầu đánh tiếng đe dọa đến lúc này thì thấy phát rét, may mà em Huy tuổi trẻ tài cao chạy tháo thân được!

Chuyện quá tế nhị, em Huy cứ im lặng hoàn thành trách nhiệm là tốt rồi chứ về lại với họ thì sao mà sống nổi! Giờ đúng như mẹ nào nói đó, ai manh động là người đó thua.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • 936 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

mẹ nó thừa nhận.
    Xì căng đan của Thanh Thảnh toàn do cái tính nóng nảy, ếch chết tại miệng
    vậy là TT chết do ngu + nhiều chuyện. chứ chả phải thánh nữ bụt thần gì đâu. cũng tính cho ku Huy điêu đứng đấy, nhưng gió đổi chiều, nào có tính được hậu quả. cao mưu đã dìm được các "học trò cưng" + TV rồi.
    Cái bài báo đăng hôm 1/4 có phải là quá nhún nhường cu Huy không. Thanh Thảo lúc đầu cũng chỉ muốn cháu mình co cha, em mình không mang tiếng chửa hoang chứ có bắt chúng nó cưới nhau đâu và cũng không có ý dồn cu Huy vào chân tường
    TT úp mở từ trước chứ đâu đợi đến 1/4 để đăng đàn những câu " nhún nhường" với NKH đâu. bài báo 3/4 chỉ là hệ quả tất yếu khi không thể giải quyết được bằng nội bộ gđ nữa, và TV buộc trả đòn để bảo vệ gà nhà thôi. cái đậm đậm: bà TA chả sướng mê tơi ku Huy, bà Thảo chả ra rả phải có trách nhiệm với mẹ con TA thì là gì đấy?
    Mọi thứ không thể cứu vãn được nữa là nhờ bài báo ngày 3/4 khi cu Huy khoe ra nó phải chờ xét nghiệm ADN mới thừa nhận đó là con mình. Không phải con mình thì kệ m.i.a em Thuỳ Anh bảo em ấy phá thai làm gì. Cái nữa khác gì nó bảo Thuỳ Anh là đứa lăng nhăng, cho đến giờ chưa thấy ai cmts TA cặp kè một lúc hai ba anh.
    cái này em khác mẹ nó nhé, nếu thằng Ku Huy và Thụy Anh nhà ta có tình yêu thì là 1 lẽ, đàng này tình 1 đêm trúng ngay độc đắc thì phải cầu viện khoa học rồi, có họa điên mới giơ 2 tay 2 chân ra nhận ngay đấy! cái này ko thể quy chụp được là do thử ADN là coi thường bà mẹ bé.
    • 893 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình khá ngạc nhiên khi thấy bạn Nữ Phá Quân có vẻ rất ghét TV. Mình đọc các bài bạn Nữ Phá Quân thì cảm thấy bạn này là người cá tính mạnh mẽ, sống quân tử. Mình thấy tính cánh TV khá giống bạn (dĩ nhiên là qua đọc báo mà cảm nhận thôi chứ mình chưa thấy TV ngoài đời bao giờ). Bạn ghét TV vì cảm giác thôi, hay vì bạn có các bằng chứng khác mà người đọc báo bình thường như mình (và như nhiều mẹ wtt) không có?
    Sáng đúng chiều sai mai lại đúng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mọi người ơi, nếu các bên liên quan đều không muốn ho he gì nữa, thì mình troll để sếp admin vô đóng cửa topic này đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 265 Bài viết

• 840 Được cảm ơn

Càng đọc càng thấy PN với nhau mà cay nghiệt thật. Toàn diễn là nhiều. Buồn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 698 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    Mình thấy thông cảm với em Huy nhiều hơn cả dù mình cũng là phụ nữ. Ai cũng có cái sai nhưng từ đầu đến giờ thấy mỗi em Huy đứng ra nhận lỗi và trách nhiệm của mình, còn mấy vị kia thì toàn coi mình là "nạn nhân" ngây thơ tội nghiệp! Về cái phần bạn nói, mình thấy phục em Huy này hơn vì dám đánh liều cả tên tuổi sự nghiệp của mình, thà chết quyết giãy ra khỏi cái ổ nhền nhện kia! Không biết gì nhiều, chỉ đọc mấy liên quan đến hai chị em nhà kia từ khi bắt đầu đánh tiếng đe dọa đến lúc này thì thấy phát rét, may mà em Huy tuổi trẻ tài cao chạy tháo thân được!

Chuyện quá tế nhị, em Huy cứ im lặng hoàn thành trách nhiệm là tốt rồi chứ về lại với họ thì sao mà sống nổi! Giờ đúng như mẹ nào nói đó, ai manh động là người đó thua.
    Qua sự việc này mình cũng là phụ nữ nhưng không hiểu sao không thấy thông cảm gì với 2 chị em TT cả. Vì phụ nữ mà chát chúa ,ghê gớm, la làng ăn vạ lại xã hội đen thế đàn ông nó sợ lắm lại thấy ghê nữa, điên đâu mà quay về với chị em nhà này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 265 Bài viết

• 840 Được cảm ơn

Càng đọc càng thấy PN với nhau mà cay nghiệt thật. Toàn suy diễn là nhiều. Buồn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Sorry các mẹ, cho mình hỏi lạc đề xíu, mình không biết nhiều thông tin về Thụy Anh cũng như hai chị em nhà cô ấy. Nhưng sao mình search ra thì thấy Thanh Thảo tên thật là Phạm Trịnh Phương Thảo còn Thụy Anh tên thật là Bùi Ngọc Thụy Anh. Liệu hai người có phải là chị em ruột không vậy? (Vì nhìn mặt cũng thấy khác quá trời). Trong khi cậu em trai của Thanh Thảo thì tên là Phạm Đăng Bảo Dũng.
    Sorry vì mình lạc đề, nhưng thắc mắc quá!