TIN TÀI TRỢ.

Thưởng Tết ngành thẩm mỹ: Cao nhất 150 triệu đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trong khi phần lớn các DN thưởng Tết 2015 trung bình là 5 triệu/người, thậm chí có nơi chỉ từ 30.000 đến 100.000 thì ngành thẩm mỹ lại có mức thưởng Tết lên tới 150 triệu/người.

Dù chi phí cho các dịch vụ làm đẹp tại các thẩm mỹ viện, spa luôn ở con số hàng chục triệu đồng nhưng vẫn không ít chị em chi “mạnh tay” để trùng tu nhăn sắc. Chính vì vậy, người ta đường nói vui rằng nghề thẩm mỹ là “nghề chém không ai kêu”.

tham_my
    Thưởng Tết âm lịch năm 2015 cho nhân viên ngành thẩm mỹ lên tới 150 triệu/tháng.

Một vị bác sĩ thẩm mỹ giấu tên ở Hà Nội cho biết chi phí cho một ca điều trị thẩm mỹ không chỉ dựa vào công nghệ hiện đại, mỹ phẩm đặc trị mà còn phụ thuộc rất nhiều vào độ nổi tiếng của cơ sở thẩm mỹ cũng như tên tuổi của bác sĩ thực hiện điều trị. Đơn cử như dịch vụ trị nám da, ở thẩm mỹ viện này có chi phí là 10 triệu đồng nhưng ở cơ sở khác có tiếng tăm hơn, bác sĩ uy tín hơn lại đội lên tới 20 triệu, thậm chí là 30 triệu đồng.

Đây là mức chênh lệch khá lớn nhưng khách hàng lại luôn tâm niệm rằng “tiền nào của nấy” nên trước khi quyết định đi tân trang sắc đẹp, nhiều chị em có điều kiện không cần để tâm đến giá thành mà luôn đặt yếu tố hiệu quả cũng như mức độ an toàn lên trên hết.

Thu nhập “khủng” của nhân viên ngành thẩm mỹ

Được đánh giá là ngành công nghiệp trị giá tiền tỷ trên thế giới, ngành thẩm mỹ đã mang lại lợi nhuận khủng cho các nhà đầu tư thông qua các dịch vụ thẩm mỹ với “giá trên trời” như nâng ngực 40-70 triệu, nâng mũi 25-60 triệu, căng da 30-100 triệu, trị nám 15-40 triệu, trị mụn 15-30 triệu, tắm trắng 20-30 triệu đồng…

Cũng chính nhờ mức lợi nhuận “khủng” đó mà các giám đốc thẩm mỹ viện, spa đã chi “mạnh tay” cho mức lương và thu nhập của nhân viên, thu nhập trung bình của một bác sĩ thẩm mỹ vào khoảng 150-200 triệu/tháng, thu nhập của y tá khoảng 15-25 triệu/tháng, thu nhập của chuyên viên thẩm mỹ cũng từ 10-15 triệu/tháng.

Hương Giang, một nhân viên thẩm mỹ làm việc ở Hà Nội chia sẻ, nếu lành nghề, mức lương của ngành làm đẹp này có thể khá cao so với mặt bằng chung. "Chuyên viên như mình thu nhập cũng khoảng 10 triệu đồng/tháng, người lành nghề hơn thì 12-15 triệu đồng. So với một số ngành 'hot' trước đây như ngân hàng hay giáo viên, kỹ sư thì mức này khá cạnh tranh", Giang chia sẻ.

Thưởng Tết Nguyên đán 2015 lên tới 150 triệu/người

Giám đốc một trung tâm thẩm mỹ tại Hà Nội cho biết, mức thưởng cao nhất trong ngành lên tới 150 triệu đồng, áp dụng cho nhân viên xuất sắc. Trong khi đó, mức phổ biến là 4-6 tháng lương. Ngoài ra, có những trung tâm thẩm mỹ còn có chế độ hỗ trợ tiền tàu xe, vé máy bay cho cán bộ công nhân về quê ăn Tết.

Theo thống kê của Bộ Lao Động - Thương Binh và Xã Hội tại 13.189 doanh nghiệp với hơn 2,5 triệu lao động trong cả nước cho biết mức thưởng Tết Nguyên Đán năm 2015 đạt trung bình là 5,03 triệu đồng/người. Tuy nhiên vẫn có một số doanh nghiệp có mức thưởng Tết chỉ từ 30.000 đến 100.000 đồng/người.

Thiên Trang

Nguồn: http://news.zing.vn/Thuong-Tet-nganh...ost508027.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,583 Bài viết

• 16,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời buổi ai cũng ngựa sửa sang đủ kiểu, chưa kể dịch vụ refresh từa lưa thì mấy cái TMV hốt bạc cũng hok có gì lạ
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 10 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Thời buổi ai cũng ngựa sửa sang đủ kiểu, chưa kể dịch vụ refresh từa lưa thì mấy cái TMV hốt bạc cũng hok có gì lạ
    Em ko ngờ thời buổi khó khăn như thế này mà lại có Doanh nghiệp lại chịu chơi như vậy
    • 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

gì mà khủng thế các bác thế này thì thưởng tết xong xin nghỉ luôn năm sau khỏi cần đi làm cũng vẫn đủ ăn
    • 10 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiecgheyothuong Xem bài viết
    gì mà khủng thế các bác thế này thì thưởng tết xong xin nghỉ luôn năm sau khỏi cần đi làm cũng vẫn đủ ăn
    Nói như bác thì có mà người ta đuổi sớm ah? Em đọc được bài báo này mà cũng thấy sốc nên phải share luôn cho mọi người cho “nóng”. . Cũng biết nghề thẩm mỹ lắm tiền nhưng không nghĩ họ “chịu chi” thế này đâu
    • 3 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trời ạ, đọc mà thấy GATO quá… Em làm bên công ty cơ khí, chế độ rõ chán, ngày này ngày nọ như 2/9, 30/4, 1/5… thậm chí là tết dương chả thấy cái mẹo gì. Tết âm mới nghe thông tin là nhân viên dưới 1 năm thì thưởng 500k, nhân viên trên 1 năm thì thưởng 1 triệu. Nghe mọi người bàn tán thưởng tết xôn xao mà em nản quá đi thôi. Huhu.
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thưởng tết của nhà giáo như mình được 200 ngàn,chưa đủ mua một con gà thắp hương.Chán!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuygiang16
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không tin nổi... Cảm giác như là quăng boom ýk....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TrangVanessa0410
    • 243 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự thấy nhà em lương bổng cho thợ quá tốt. Các ngày tết thiếu nhi, trung thu, noel thì đều tổ chức cho con của thợ. Nhà em làm về gỗ, người cao nhất 1 tháng 12tr, người thấp 8tr. Trong đấy là bao ăn ở rồi. Thưởng tết mọi năm thường là 1 hay 2 tháng lương tuỳ người. Năm nào lãi nhiều còn tặng điện thoại với tivi cho thợ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VuLanKieu
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nhà báo nói thật hay đùa thế?
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới đi thẩm mỹ hôm qua, hôm nay nghe lương cao, có khi cũng nên chuyển nghề, qua xin tmv làm việc mới được.
    • 10 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygiang16 Xem bài viết
    Thưởng tết của nhà giáo như mình được 200 ngàn,chưa đủ mua một con gà thắp hương.Chán!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuygiang16
    Công ty em cũng thưởng tết 1 tháng lương, năm nào cũng thế nên chả mong ngóng gì đến hàng trăm triệu cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ngành thẩm mỹ năm nay HOT quá các mẹ nhỉ, hôm nay lướt eva lại thấy ngành thẩm mỹ nằm trong TOP 5 ngành thưởng tết cao nhất nè: https://www.webtretho.com/forum/f26/t...-nhat-2010523/

Chứng tỏ lợi nhuận ngành nào kinh khủng lắm đây
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy chỗ nào cũng thưởng ít là 1 tháng lương, mà nhiều thì vài chục triệu, làm gì có mấy chỗ như bên công ty em đâu. Đã thế cô bạn thân còn khoe được thưởng 3 tháng lương gần 30 triệu. Nghe thông tin thưởng tết xong mà cả phòng em chả có hứng làm việc luôn. Rõ là nản, chắc ra tết em tính chuồn đi chỗ khác thoai.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Oh my god, dã man… tận 150 triệu sao? Sao mấy cái nghề này họ thưởng cao vậy trời????? Ước gì mình cũng được như họ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,586 Bài viết

• 5,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưởng có 150 trẹo mà các mẹ đã á, ố, ú đủ kiểu. Nếu nghe thưởng cả mấy tỷ (có thực nhé)ko biết các mẹ á, ố, ú thế nào cho vừa