TIN TÀI TRỢ.

Thức ăn trên máy bay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 824 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mod ơi, bài cũ chút xíu những không mang tính "hot news", mod đừng xóa nhé 10. Thanks mod :Rose:.

---------------------------------------------------------------

Thức ăn trên máy bay

Nếu bạn còn băn khoăn trong việc chọn lựa các hãng hàng không, hãy tham khảo nhận xét của người sử dụng Flickr về bữa ăn của các hãng nhé.

01
    "Món tráng miệng thật sự sáng tạo. Một quả gulab-jamun phủ lên một lớp bột besan ka laddoo rồi để ngập trong sữa trứng. Thức ăn trên những chiếc A-330 mới toanh chưa bao giờ hấp dẫn hơn", một khách du lịch viết về thức ăn của hãng hàng không Jet Airways. Ảnh: user vm2827 của Flickr.

02
    Thức ăn của hãng Air Canada bị một khách du lịch chê là "kinh khủng khiếp". Ảnh: user Frankie Roberto của Flickr.

03
    Bữa ăn này của hãng American Airlines có "món bánh mỳ cuộn đáng thất vọng nhất thế giới". Ảnh: user WordRidden.

04
    Thức ăn của hãng Singapore Airlines "chẳng ngon chút nào, tôi lên cơn đau dạ dày khi máy bay hạ cánh". Ảnh: user _pdra.

05
    Chuyến bay của hãng Shanghai Airlines khiến người chụp phải thốt lên "thức ăn hàng không vẫn chẳng khá lên chút nào". Ảnh: user augapfel.

06
    Bữa ăn United Airlines lại được miêu tả là "ngon và đầy hương vị". Ảnh: user VirtuelErn.

07
    Hãy nghe một khách hàng miêu tả về bữa ăn trên chuyến bay của hãng Scandinavian Airlines: "Một bữa ăn rất ngon với thịt bò, rau, khoai tây nghiền nhừ, salad rau diếp (với cà chua), hai bánh mỳ, bơ, bánh vừng với pho mát Tillamook và tráng miệng là một cái bánh sô cô la với quả mâm xôi". Ảnh: user Brianholsclaw.

08
    Hãng hàng không hoàng gia Brunei đã khiến khách hàng này ấn tượng: "Ai nói đồ ăn máy bay là dở? Ngon tuyệt!". Ảnh: user Thienzienyung.

09
    Bữa ăn của hãng hàng không Kingfisher Airlines được ca ngợi "có lẽ là thức ăn trên máy bay ngon nhất mà tôi ăn". Ảnh: user Vincent Tulio.

010
    Khẩu phần ăn khiêm tốn của hãng British Airways vẫn được cho là "thật sự không tệ lắm". Ảnh: user Kai Hendry.

011
    "Thịt bò, salad khoai tây, bánh mỳ, bánh sô cô la hạnh nhân với kẹo dẻo. Nó thật sự ngon mặc dù là thức ăn máy bay". Ảnh: user Puck777.

012
    Bữa ăn của hãng Air India được cho là "nóng, ngon và tươm tất". "Món roti tuyệt vời, món cà ri tuyệt cú mèo và salad thì tươi". Ảnh: user vm2827

013
    "Tôi đã chờ đợi một bữa ăn tệ hại, nhưng hóa ra nó thật sự ngon", một khách hàng bình luận về thức ăn của hãng All Nippon Airways. Ảnh: user Rahims.

014
    Thức ăn trên của hãng Air New Zealand được cho là ổn. Ảnh: user Robertpaulyoung

015
    Bữa ăn của hãng hàng không Lufthansa Airlines. Ảnh: user naystin.

016
    Bữa ăn của vé hạng nhất của hãng Singapore Airlines do đầu bếp từ Sydney nấu. Ảnh: Matthew Vasilescu.

017
    Bữa ăn trên máy bay của Qantas, hãng hàng không quốc gia Australia. Ảnh: user Andy Mitchell.

018
    Thức ăn của hãng Northwest Airlines. Ảnh: user AaronC.

019
    Bữa ăn của hãng Malaysia Airlines. Ảnh: user Allerina & Glen MacLarty.

020
    Các món ăn của hãng Japan Airlines. Ảnh: user d'n'c

021
    Bữa ăn của vé hạng nhất của hãng Emirates. Ảnh: user Acme.

022
    Bữa ăn của hãng Air China. Ảnh: user d'n'c.

Hạn chế dùng túi nilon và đồ nhựa để bảo vệ môi trường, sức khỏe bản thân và gia đình

Nói không với hàng Trung Của
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Sao không thấy đề cập đến tần suất thay đổi menu nhỉ?
    Mình bay đi bay lại SG - HN - SG quá trời mà hồi xưa thì: cơm cá, mì gà. Bây giờ thì cơm cá, mì bò... hix..
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 6,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamaoi Xem bài viết
    Sao không thấy đề cập đến tần suất thay đổi menu nhỉ?
    Mình bay đi bay lại SG - HN - SG quá trời mà hồi xưa thì: cơm cá, mì gà. Bây giờ thì cơm cá, mì bò... hix..
    Đây là các chuyến bay quốc tế, mà sao ko có VN Airlines nhỉ.

Mình hay bay chuyến các chuyến Nhật của VNA đố ăn cũng không tệ lắm. Tuy nhiên, thức ăn nội địa thì không ngon.

Còn một thứ khiến các bữa ăn của VNA trở nên khủng khiếp là khăn giấy, cái mùi hương hóa học rẻ tiền khiến mình buồn nôn mấy lần. Bây giờ toàn phải thủ khăn giấy của mình lên máy bay, nhưng chỉ cần người bên cạnh giở ra là hết muốn ăn một thứ gì nữa.

Bao nhiêu khách nước ngoài cũng không bao giờ dùng khăn giấy trên máy bay, mà sao VNA vẫn cứ bắt bà con phải hít cái mùi khủng khiếp đó, không có hương cho lành. Thật sự chi tiết nhỏ nhưng làm hãng Hàng không quốc gia thành Cheap Airlines.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,603 Bài viết

• 3,097 Được cảm ơn

Nói về ẩm thực thì khó có chuyện tuyệt đối lắm. Người này chê nhưng người kia lại khen. Chín người mười ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Bạn vietnamairlines đâu rùi, vào nhìn và ganh tị nhé
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SAC Family Xem bài viết
    Bạn vietnamairlines đâu rùi, vào nhìn và ganh tị nhé
    Tớ luôn ăn hết suất mỗi khi đi VNA.

Mặc dù tớ là người khá khó ăn..

Hay vì lúc đó, mình lên cơn dễ tính nhể?
    • 743 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Mình thì đã từng có cái cơ hội đi khá nhiều nơi trên thế giới và điều làm mình rùng mình nhất là đồ ăn trên máy bay. Mỗi lần khi cô tiếp viên đẩy đồ ăn ra, cái mùi bốc lên là mình chạy vào nhà vệ sinh đợi trong đó cho đến khi mọi người ăn xong rồi mới ra là đủ biết mình kinh sợ đồ ăn trên máy bay thế nào rồi. Còn bữa nào đứng dậy không nổi thì mình chọn phương pháp lấy cái mền quấn quanh đầu vì thà ngộp thở chết còn hơn ngửi cái mùi đó.:Sick::Sick: Kinh khủng hơn là nước trên máy bay mình uống cũng không được nốt luôn.:Sick::Sick: Đi máy bay với người mình yêu thì vui đó, nhưng ước gì không có cái khoản ăn uống kinh dị trên.

Cứ mỗi lần lên máy bay là cứ cơm vắt với chút thịt kho, hoặc bánh mì thịt mình tự làm thôi còn không thì thà chết đói còn hơn.
    • 294 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sellman88 Xem bài viết
    Mình thì đã từng có cái cơ hội đi khá nhiều nơi trên thế giới và điều làm mình rùng mình nhất là đồ ăn trên máy bay. Mỗi lần khi cô tiếp viên đẩy đồ ăn ra, cái mùi bốc lên là mình chạy vào nhà vệ sinh đợi trong đó cho đến khi mọi người ăn xong rồi mới ra là đủ biết mình kinh sợ đồ ăn trên máy bay thế nào rồi. Còn bữa nào đứng dậy không nổi thì mình chọn phương pháp lấy cái mền quấn quanh đầu vì thà ngộp thở chết còn hơn ngửi cái mùi đó.:Sick::Sick: Kinh khủng hơn là nước trên máy bay mình uống cũng không được nốt luôn.:Sick::Sick: Đi máy bay với người mình yêu thì vui đó, nhưng ước gì không có cái khoản ăn uống kinh dị trên.

Cứ mỗi lần lên máy bay là cứ cơm vắt với chút thịt kho, hoặc bánh mì thịt mình tự làm thôi còn không thì thà chết đói còn hơn.
    Mẹ này cường điệu quá, đồ ăn máy bay nhiều hãng cũng thơm ngon và ăn được.
    Mình thích đồ ăn của Cathay (8 điểm), Thai (7 điểm), còn VNA nhà mình chỉ 5 điểm thôi (không thể cho hơn được) .
    Mà dạo này chỉ bạn nào đi tuyến xa trong nước như SG - HN ( HN- SG) thì mới được thưởng thức cái điểm 5 đấy. Còn đi 1/2 nước VN như SG - Đà nẵng thì VNA cắt mất cái điểm 5 đấy rồi, cho khách đói chơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,816 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honngocvietnam Xem bài viết
    Mình thích đồ ăn của Cathay (8 điểm), Thai (7 điểm), còn VNA nhà mình chỉ 5 điểm thôi (không thể cho hơn được) .
    Mà dạo này chỉ bạn nào đi tuyến xa trong nước như SG - HN ( HN- SG) thì mới được thưởng thức cái điểm 5 đấy. Còn đi 1/2 nước VN như SG - Đà nẵng thì VNA cắt mất cái điểm 5 đấy rồi, cho khách đói chơi.
    Có lần em đi chặng SG-Huế thấy có cho mẩu bánh mì ngọt ăn lót dạ mà Bác?
    E hay đi chặng SG_HN đúng là thấy chán thật, menu cả năm vẫn thế , chả đổi gi cả .Kg cần nghe cũng biết câu hỏi của tiếp viên rồi.
    • 939 Bài viết

• 1,732 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mẫn cảm quá hoặc là tiểu thư quá!
    • 621 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honngocvietnam Xem bài viết
    Có nên quan trọng chuyện ăn trên MB ko nhỉ ?:Battin ey::Battin ey: Bay nội địa dưới 2 h ở các nước phát triển thường chỉ là 1 cái bánh Hamburger hoặc chỉ là 1 ly nước lọc thôi :Smug::Smug:
    Theo mình thì ăn trên MB chỉ là ăn hương ăn hoa thôi ...đừng nên quan trọng hóa...mà cắt suất ăn thì giá vé sẽ được giảm đấy :Smug::Smug::Laughing:
    .
    .
    Trai Tài & Gái Sắc :LoveStruc::LoveStruc::Rose:

Thánh Thiện VS Đằm thắm :Battin ey::Battin ey:
    • 1,521 Bài viết

• 3,918 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cách đây hơn 10 năm cảm giác được ăn đồ ăn trên máy bay cứ lâng lâng như cảm giác của trẻ con nhà quê được lên phố chơi....Bây giờ thèm có lại cảm giác đấy chắc là không bao giờ được :Sad:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,549 Được cảm ơn

Mình có khá nhiều người quen giống sell đó, lên máy bay giở cơm nắm với muối vừng hoặc cơm nắm với ruốc thịt keke, những người đó không hợp với mùi đồ ăn trên máy bay thôi mà.
    Còn mình thì dễ tính, có gì ăn nấy, đồ ăn của Nga ngố mình còn sơi luôn nữa là.
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    • C.Y
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,039 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích đồ ăn của Cathay, ngại đồ ăn của Malaysia Airlines.
    C.Y (xi wai)
    • 1,315 Bài viết

• 2,876 Được cảm ơn

Một bữa ăn ngon phục thuộc vào nhiều thứ, tâm trạng người ăn, ko gian..... trong khi đi máy bay thì các thứ đó bị hạn chế rât nhiều, thức ăn cũng ko thể nào từ trên bếp cho ra đĩa mang lên liền, người ta phải luôn chọn các thực phẩm phải phù hợp với nhiều người từ nhiều vùng miền, đảm bảo vệ sinh an toàn..., thực khách lại phải ăn trong tâm trạng mệt mỏi .... nên khi ăn ở máy bay tớ luôn trong tâm trạng ăn chống đói chứ ko mong đợi thưởng thức 1 bữa ăn như bình thường thì thấy dễ chịu hơn nhiều, cái gì cũng ăn tuốt !
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Nói chung đồ ăn trên máy bay khá là sạch sẽ và đảm bảo đấy, mình cũng đã có thời gian ngắn làm việc trong bếp ăn tập thể cung cấp đồ ăn mà đồ ăn hàng không cũng nằm trong mô hình đó.
    Về khẩu vị thì 9 người 10 ý nhưng nói chung nó cũng như đồ ăn căng tin thôi.
    Đi nhiều hãng châu Âu được ăn bánh ngọt tráng miệng khá ngon. Người Việt Nam hay chê vì có nhiều người không quen ăn đồ Tây nên không thích, đơn giản thế thôi.
    Mình nhớ nhất là 1 lần đi Eva Air của Đài Loan, đang thiu thiu ngủ thì họ bê mỳ tôm ra, mùi mỳ tôm bay ngào ngạt cả khoang máy bay, ai cũng phải dậy :Laughing:
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Tớ đã từng ngồi vé hạng nhất của VNA chuyến HAN-SING-HAN, xuất ăn của vé hạng nhất cũng như vé hạng thường thôi, ko có gì khác cả.
    Còn giấy ăn thì tớ vẫn thấy các hàng HK khác dùng đấy chứ : Asiana của HQ, Thái, Sing....
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • 2,797 Bài viết

• 6,511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh khủng nhất là đồ ăn của China southern Airlines ạ. Em đi nhiều hãng rùi, VNA, Air France, Malaysia airline, Cathay... hãng nào em cũng ăn ngon lành. Khiếp, hôm vừa rồi đi hãng China, đau bụng tưởng chết luôn. Lúc bay chuyến trở về thì thôi nhịn hẳn cho nó lành, hic. Đi mấy hãng Châu á thì có mì gói miễn phí phục vụ đêm khuya. Lần vừa rồi nguyên cái máy bay của em Tây Tàu gì ai cũng 1 hộp mì ăn liền. cả máy bay ngào ngạt mùi mì. hehheê.
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trời, công nhận em Sell đặc biệt thật. Cứ như gái nghén ý nhỉ.

Đùa chứ, nếu đi máy bay, chẳng may ngồi cạnh khách nào như em Sell chắc chị cũng tiêu luôn, nếu đến giờ ăn.

Mà chẳng hiểu sao, mình lại thích đồ ăn của VNA (trừ bánh hạnh nhân vì không quen vị).

Đi của một số hãng khác như của Sing, Hàn Quốc, đồ ăn không phong phú bằng. Và có khi không cảm thấy ngon bằng. Nhưng cũng cố mà đánh sạch bách. He he.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,087 Bài viết

• 11,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

vậy là trung bình một lần đi máy bay, em sell ở trong wc 1/2 tiếng (đối với cự ly gần) và 1 tiếng hơn (đối với đường dài) :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    Nước mà cũng uống không được thì thật là bái phục em gái. Chém gió kinh :Nottalkin::Nottalkin:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8