TIN TÀI TRỢ.

Thu Thuỷ lên tiếng bảo vệ chồng mới cưới trước làn sóng chỉ trích đối xử không tốt với con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diiem_hunng Xem bài viết
    Thì ra vụ hát trước hát sau như vụ Minh tuyết Vy oanh làm tưởng chiện gì, mà nói thiệt chứ hồi còn đương thời mụ Thanh thảo cũng chằn ăn lắm, giọng hát thì yếu xìu do thời đó ít ca sĩ nên mới duoc buff lên chứ gặp thời bay giờ chắc có nước bả đi xách dép cho ca sĩ, còn cái vụ em bả với NKH chắc cũng có sự đạo diễn của bả
    Mâu thuẫn giữa Thanh Thảo-Hiền Thục ngày đó rất trầm trọng, chứ ko hề nhẹ như Minh Tuyết-Vy Oanh đâu. Dám cá mụ ko hề theo dõi nên ko biết mức độ ân oán nó nghiêm trọng như thế nào

Vì Minh Tuyết-Vy Oanh cũng khá giả, ko ảnh hưởng đến tài chính, còn HT thì khác, nhà bố mẹ thì cũng chảng dư dả, Tuấn Thăng lúc đó thua lỗ lớn do kinh doanh, HT ko đi làm, lúc đó phải sống dựa vào tiền của bố mẹ để nuôi con. Bỏ ra vài trăm ngàn mua sữa cho con cũng là vấn đề. Vậy mà đã bỏ ra số tiền lơn 50 triệu để quay video thì bị TT mua bản quyền nên bỏ hết. Trong bài báo có nói TT mua độc quyền bài Cô đơn mình em. Nhưng thực ra là 2 bài chứ ko chỉ mỗi bài đó. Bài đầu là Cô đơn mình em, mất 50 triệu. Sau đó quay 1 bài khác nữa, HT làm video rồi nhưng bị TT mua độc quyền, thế là mất thêm vài chục triệu nữa.

Mẫu thuẫn gay gắt đến mức trong hậu trường khi diễn cùng show với TT thì HT nhảy vào đòi đánh TT, chửi rủa "mày, tao", đến mức mà truyền cả hận thù cho bé Gia Bảo mới chỉ vài tuổi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 328 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì luôn thắc mắc là TT làm mẹ nhưng để ý hình thức nhiều quá, suốt ngày thẩm mĩ thì lấy đâu ra thời gian, tiền bạc mà chăm sóc con
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 182 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Nhiều người hâm mộ Hiền Thục nhỉ. Mình thì chỉ hâm mộ HT ở chỗ quyết định làm mê đơn thân, yêu thương nuôi nấng con gái. Nhưng ko mê nổi cái cách HT ngăn cản con gặp cha, suốt bao nhiêu năm ko cho chồng cũ gặp con gái. Ân oán do người lớn thì tự người lớn giải quyết với nhau, chứ ngăn cản con gặp cha thì con thiếu thốn tình cảm của cha. HT có cảm nhận được nỗi đau buồn của con gái ko ? Chưa kể suốt ngày lên báo đem chuyện chồng cũ, chuyện làm mẹ đơn thân, chuyện abc…để PR. Rồi ân oán giữa HT và Thanh Thảo cũng được HT truyền lại cho con gái.

Làm mẹ đơn thân ngoài HT thì còn có Phương Thanh, Việt Trinh…nhưng mấy chị này giữ cho con cái có cuộc sống bình yên, chứ có ai đem chuyện làm mẹ đơn thân, con cái lên PR ko ?
    Bạn thật là người phụ nữ vĩ đại, xin dành từ vĩ đại cho bạn là bới vì mình thấy HT cũng hỉ nộ ái ố như bao người bình thường khác. Việc 1 cô gái 19 tuổi ( ko nhớ rõ số tuổi ) mang thai và bị bỏ rơi, thậm chí anh ta tệ bạc đến mức không thừa nhận đứa trẻ, bỏ mặc 2 mẹ con suốt nhiều năm trời không nhìn đến. Rồi một ngày đẹp trời quay lại nhận con, bạn vĩ đại nên bạn tha thứ và cho bé nhận cha, nếu là mình thì mình thì mình cũng làm như HT.
    Bạn xem phim nhiều quá nên bạn cứ nghĩ có cùng huyết thống tự khắc có tình yêu, nhưng thực tế tình yêu phải được bồi dưỡng vun đắp mới có được chứ không phải tự dưng mười mấy năm không biết mặt cha, đột nhiên xuất hiện nhận cha thì đứa trẻ cũng sẽ phản ứng gọi người xa lạ kia bằng "chú" là điều tự nhiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 719 Bài viết

• 4,025 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diiem_hunng Xem bài viết
    Thì ra vụ hát trước hát sau như vụ Minh tuyết Vy oanh làm tưởng chiện gì, mà nói thiệt chứ hồi còn đương thời mụ Thanh thảo cũng chằn ăn lắm, giọng hát thì yếu xìu do thời đó ít ca sĩ nên mới duoc buff lên chứ gặp thời bay giờ chắc có nước bả đi xách dép cho ca sĩ, còn cái vụ em bả với NKH chắc cũng có sự đạo diễn của bả
    TT xưa giờ đâu có hiền, cạnh tranh thị phi nghe đồn cũng dữ lắm. Hôm bữa có người khơi lại vụ NKH với em TT, công nhận nhiều người ác thiệt, mẹ đứa nhỏ đi lấy chồng khác đẻ em rồi giờ đứa nhỏ để cho TT nuôi, nếu thương nó thì thôi còn ráng lôi ra khóc mướn. Bà TT đang live cũng ráng lê lết lên hỏi. Không biết có mục đích gì không chứ để thỏa cái mỏ nhiều chuyện mà đâm chọc khắp nơi như vậy thì công nhận ác nghiệt thiệt đó.
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    • 435 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mâu thuẫn giữa Thanh Thảo-Hiền Thục ngày đó rất trầm trọng, chứ ko hề nhẹ như Minh Tuyết-Vy Oanh đâu. Dám cá mụ ko hề theo dõi nên ko biết mức độ ân oán nó nghiêm trọng như thế nào

Vì Minh Tuyết-Vy Oanh cũng khá giả, ko ảnh hưởng đến tài chính, còn HT thì khác, nhà bố mẹ thì cũng chảng dư dả, Tuấn Thăng lúc đó thua lỗ lớn do kinh doanh, HT ko đi làm, lúc đó phải sống dựa vào tiền của bố mẹ để nuôi con. Bỏ ra vài trăm ngàn mua sữa cho con cũng là vấn đề. Vậy mà đã bỏ ra số tiền lơn 50 triệu để quay video thì bị TT mua bản quyền nên bỏ hết. Trong bài báo có nói TT mua độc quyền bài Cô đơn mình em. Nhưng thực ra là 2 bài chứ ko chỉ mỗi bài đó. Bài đầu là Cô đơn mình em, mất 50 triệu. Sau đó quay 1 bài khác nữa, HT làm video rồi nhưng bị TT mua độc quyền, thế là mất thêm vài chục triệu nữa.

Mẫu thuẫn gay gắt đến mức trong hậu trường khi diễn cùng show với TT thì HT nhảy vào đòi đánh TT, chửi rủa "mày, tao", đến mức mà truyền cả hận thù cho bé Gia Bảo mới chỉ vài tuổi
    Không định comment nhưng thấy chị Sò nói em cũng muốn góp 1 vài lời dưới quan điểm cá nhân em. Có lẽ mình chưa rơi vào cảnh khốn cùng như họ nên không thể hiểu hết cảm giác của họ, nhưng đọc những gì chị đưa rõ ràng TT nếu xét về tình thì cực kì tàn nhẫn và độc ác, về lý bả không sai. Nhưng HT lúc đó đang ở hoàn cảnh quá sức khó khăn, TT làm vậy không khác gì triệt luôn đường sống của họ, thì không thể trách HT thù hận. Chung qui lại họ cũng là con người, có phải thánh mẫu đâu mà. Nên qua lời chị nói,cá nhân em thấy HT thật sự đáng thương và đáng khâm phục. Vì khó khăn vậy mà bây giờ cũng vượt qua, và nuôi dạy con tốt.
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yanhua Xem bài viết
    Bạn thật là người phụ nữ vĩ đại, xin dành từ vĩ đại cho bạn là bới vì mình thấy HT cũng hỉ nộ ái ố như bao người bình thường khác. Việc 1 cô gái 19 tuổi ( ko nhớ rõ số tuổi ) mang thai và bị bỏ rơi, thậm chí anh ta tệ bạc đến mức không thừa nhận đứa trẻ, bỏ mặc 2 mẹ con suốt nhiều năm trời không nhìn đến. Rồi một ngày đẹp trời quay lại nhận con, bạn vĩ đại nên bạn tha thứ và cho bé nhận cha, nếu là mình thì mình thì mình cũng làm như HT.
    Bạn xem phim nhiều quá nên bạn cứ nghĩ có cùng huyết thống tự khắc có tình yêu, nhưng thực tế tình yêu phải được bồi dưỡng vun đắp mới có được chứ không phải tự dưng mười mấy năm không biết mặt cha, đột nhiên xuất hiện nhận cha thì đứa trẻ cũng sẽ phản ứng gọi người xa lạ kia bằng "chú" là điều tự nhiên.
    Vậy là ban ko theo dõi rồi. Tuấn Thăng ko chối bỏ con nha. Tuấn Thăng có nói là Gia Bảo khắc tuổi với Tuấn Thăng…nên Thăng làm ăn thua lỗ. Bố mẹ Thục tức giận, rồi mâu thuẫn gì đó nên yêu cầu 2 người này chia tay. Việc chia tay là do bố mẹ HT yêu cầu, chứ ko phải do Thăng Thục tự quyết định
    Tuấn Thăng vẫn đến thăm con, đưa con đi chơi. Nhưng Thục có nói là 1 lần Thăng đưa con về nhà nội, HT gọi mãi mới được, nên từ đó cấm ko cho Thăng đến đón con, cấm ko cho Thăng gặp con nữa vì sợ ko an toàn cho con. Sic, nếu ko an toàn thì cứ ko cho Thăng mang con đi, chỉ cho chơi ở nhà với Thăng, hoặc gọi điện cho con, mua quà cho con cũng được. Đằng này ko cho con gặp cha, ko cho liên lạc gì luôn.

Tuấn Thăng cũng chả ra gì khi ko làm mọi cách gặp con nhưng HT cũng vậy khi ngăn cản 2 cha con gặp nhau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buoisommai Xem bài viết
    Không định comment nhưng thấy chị Sò nói em cũng muốn góp 1 vài lời dưới quan điểm cá nhân em. Có lẽ mình chưa rơi vào cảnh khốn cùng như họ nên không thể hiểu hết cảm giác của họ, nhưng đọc những gì chị đưa rõ ràng TT nếu xét về tình thì cực kì tàn nhẫn và độc ác, về lý bả không sai. Nhưng HT lúc đó đang ở hoàn cảnh quá sức khó khăn, TT làm vậy không khác gì triệt luôn đường sống của họ, thì không thể trách HT thù hận. Chung qui lại họ cũng là con người, có phải thánh mẫu đâu mà. Nên qua lời chị nói,cá nhân em thấy HT thật sự đáng thương và đáng khâm phục. Vì khó khăn vậy mà bây giờ cũng vượt qua, và nuôi dạy con tốt.
    Nói chung là HT thù hận TT là ko có gì sai, là mình thì mình cũng hận.

Nhưng mình chỉ nói là khi bé Gia Bảo mới vài tuổi, ngày sinh nhật của con mà Thục gửi thư cho con, trong đó truyền thù hận giữa Thục-Thảo sang đứa bé thì cũng hơi quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trich ra luôn cho mấy thím cùng xem.

Lí do Thục ko cho Thăng gặp con:

Khi mới chia tay, chị vẫn để Tuấn Thăng đến đưa bé Gia Bảo đi chơi nhưng tại sao sau một thời gian, chị lại cấm tiệt anh ấy đến thăm con?

- Tôi không hẹp hòi hoặc tàn nhẫn đến mức vì chuyện riêng của mình mà cấm cản Tuấn Thăng bởi tôi phân định rõ ràng, quan hệ nào ra quan hệ đó. Thời gian đầu, tôi vẫn để Tuấn Thăng đến thăm và đưa con đi chơi, vẫn để bé về với ông bà nội.

Nhưng có lần Tuấn thăng đưa con đi cả ngày, đến tối cũng không thấy đưa về. Tôi gọi mãi không được, phải bỏ buổi diễn hôm đó để đến tận nhà Tuấn Thăng ở Quận 5 (TP HCM). Từ đó, tôi không dám đểanh ấy đưa con đi nữa vì như vậy sẽ khó đảm bảo an toàn cho bé. Sau vụ đó tôi rất giận.

Lí do chia tay:

Thăng nói:

- Nguyên nhân chính khiến anh quyết định chia tay với ca sĩ Hiền Thục khi đã có con với nhau?

- Nói ra thật đáng hổ thẹn, là vì tôi... nghèo. Khi có bé Gia Bảo, công việc làm bầu show của tôi tuột dốc. Gãy vài chương trình là coi như trắng tay. Thất bại nối tiếp thất bại, tôi không có lấy một đồng để tổ chức thôi nôi cho con mình.

Thời điểm đó, ban Saigon Boys có 2 thành viên chuẩn bị đi du học ở Australia nên có nguy cơ tan rã, rồi ba tôi mất… Mọi thứ dồn dập đến cùng thời điểm làm tôi căng thẳng đến mức rơi vào bế tắc, không biết phải làm gì, tôi hay cáu bẳn, nhậu nhẹt. Rồi đến một ngày, chính gia đình Thục đã lên tiếng muốn chúng tôi chia tay. Mẹ Thục bảo tôi, con là đàn ông cầm lên được thì phải bỏ xuống được và khuyên chúng tôi chia tay để đừng làm khổ cho cả 2 nữa. Tôi nhớ hoài câu nói này, đến giờ vẫn nhớ.

Mà đau hơn, người đàn bà bên cạnh lúc đó đã không giang cánh tay kéo tôi lên khỏi vực thẳm. Cô ta chỉ biết nói "ba mẹ đã nói vậy thì cứ vậy đi". Tôi rất hận.

- Tôi hận gia đình nhưng không buồn Thục. Tôi hiểu, cô ấy còn quá nhỏ để có lập trường riêng, nhất là trong vấn đề quan trọng như hôn nhân. Nhưng cảm giác đó giờ cũng không còn. Khi đã làm cha, tôi mới hiểu được nguyên nhân vì sao gia đình Thục lại đối xử với tôi như thế. Tôi là chồng (chúng tôi đã đính hôn, chưa cưới) mà không giúp ích được, không lo được cho vợ thì ba mẹ nào cũng vậy, xót con gái. Hơn nữa, lúc đó, công việc của Thục đem lại thu nhập chính cho gia đình.
    Thục nói:

Vậyquyết định chia tay Tuấn Thăng là của chị hay do bố mẹ quá thương con gái mà chủđộng gặp anh ấy để nói?

- Quyết định là của tôi. Tôi cũngkhông nói với bố mẹ. Còn bố mẹ có đi nói với Tuấn Thăng hay không thì tôi khôngbiết. Tôi chính là người nói lời chia tay.

Nhưchị nói, thời điểm chị chia tay là vì Tuấn Thăng không làm tròn trách nhiệm củamột người cha, người chồng. Có khi nào chị không hiểu cho Tuấn Thăng rằng lúc đóanh cũng rất khó khăn?

- Thiếu gì những người khó khăn gấp vạn lần TuấnThăng mà vẫn động viên được vợ con. Đàn ông cứ gặp khó khăn là nhậu nhẹt saykhướt để gánh nặng lên vai người phụ nữ mới lớ ngớ bước ra đời và trước mặtbiết bao nhiêu khó khăn thì có đáng để thông cảm không?

Hơn nữa, dù lúc đó mới 20 tuổi nhưng tôi không thiếu chín chắn đến mức thấychồng mình khó khăn là bỏ. Những khó khăn của Tuấn Thăng tôi đã lường trướcđược và khi yêu, dù người ấy có biểu hiện không tốt, tôi vẫn yêu. Nhưng sựtổn thương quá nặng cộng với những hy vọng về một người đàn ông biết chăm locho gia đình bị tiêu tan, tình yêu trong tôi đã chết và lúc đó không l‎ý dogì tôi giữ người ta lại nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vụ này ầm ĩ thật but cả nhà cho e hỏi cái e TT này là nhân vật j mà nổi tiếng vâyh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của aetomvung
    • 3,233 Bài viết

• 7,755 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chì Sò. mỗi ngừoi một quan điểm. nên chị thấy việc HT kg cho con gặp bố là kg được
    tôi thì tiếp xúc cả Thục và Thăng, từng chung việc với Thăng thì thấy Thục kg cho con gặp bố cũng dễ hiểu. Ngừoi đàn ông nói và làm kg đi với nhau. lại nhỏ mọn thì chán lắm, lại thêm rựou chè nhậu nhẹt thì bó tay.
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    chì Sò. mỗi ngừoi một quan điểm. nên chị thấy việc HT kg cho con gặp bố là kg được
    tôi thì tiếp xúc cả Thục và Thăng, từng chung việc với Thăng thì thấy Thục kg cho con gặp bố cũng dễ hiểu. Ngừoi đàn ông nói và làm kg đi với nhau. lại nhỏ mọn thì chán lắm, lại thêm rựou chè nhậu nhẹt thì bó tay.
    Ở ngoài xã hội, một người có thể là người ko ra gì nhưng đối với con ruột thì vẫn có thể là người cha tốt. Nếu Thục thấy anh ta ko phải là người tốt thì Thục có thể kiểm soát bằng cách ko cho Thăng dắt con đi chơi, chỉ cho Thăng gặp con ở nhà Thục, hoặc gọi điện cho con cũng được. Đăng này cấm tiệt hẳn luôn.

100% các vụ li di thì một trong hai người cũng có vấn đề cả. Ko lẽ như vậy thì cũng cấm tiệt bố/mẹ gặp/liên lạc với con sao.

Nói chung là việc bắt bố/mẹ tuyệt giao với con cái sau li dị thì vẫn mang nặng tư duy của người Việt, chứ chưa văn minh kiểu Tây được.
    • 6,143 Bài viết

• 9,240 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ninoli Xem bài viết
    TT xưa giờ đâu có hiền, cạnh tranh thị phi nghe đồn cũng dữ lắm.
    trên đời có nhiều người số đỏ, chị em nhà TT đúng là số đỏ hồng luôn, tài năng có hạn thủ đoạn vô biên vậy mà vẫn nổi tiếng, em TT nhan sắc bình thường, gài NKH có 1 đứa con rồi vẫn qua Mỹ hốt được ông chồng gia đình ngon lành, bà TT sau nhiều lần khoe bồ, khoe đám hỏi tưng bừng rồi bị bỏ ê chề, thế mà qua Mỹ cưới được anh Việt Kiều để khoe cả thế giới
    ngon hơn khối người, sống tử tế mà cuộc đời lận đận mãi

p/s: trên kenh14 độc giả comment cuối cùng topic Thu Thủy cũng ngừng lại, ai cũng bội thực bởi cái tin vớ vẩn này
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    trên đời có nhiều người số đỏ, chị em nhà TT đúng là số đỏ hồng luôn, tài năng có hạn thủ đoạn vô biên vậy mà vẫn nổi tiếng, em TT nhan sắc bình thường, gài NKH có 1 đứa con rồi vẫn qua Mỹ hốt được ông chồng gia đình ngon lành, bà TT sau nhiều lần khoe bồ, khoe đám hỏi tưng bừng rồi bị bỏ ê chề, thế mà qua Mỹ cưới được anh Việt Kiều để khoe cả thế giới

p/s: trên kenh14 độc giả comment cuối cùng topic Thu Thủy cũng ngừng lại, ai cũng bội thực bởi cái tin vớ vẩn này
    Mình thấy bạn này nói đúng nè

Ở đời con người hơn nhau cái số. Chả riêng gì chuyện hôn nhân mà chuyện khác cũng thế, từ gia đình, học hành, sự nghiệp...gì cũng thế, hơn nhau cái số
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 530 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko ai bắt HT phải bao dung, ko oán hận Tuấn Thăng cả. Nhưng đó là việc của người lớn, ân oán là giữa 2 người, lôi con nít hứng chịu làm gì ? HT muốn làm gì, muốn hận Thăng thì kệ HT. Nhưng HT ko cho con gặp cha, HT có hiểu được cảm giác con mình thiếu thốn tình cảm của người cha ko ? suốt mười mấy năm, đến mức bé Gia Bảo gọi cha là chú nữa
    Tui lại nghĩ khác bà, bố mẹ có bố mẹ tốt bố mẹ xấu chứ ko phải bố mẹ nào cũng thương con, cũng biết cách nuôi dạy chăm sóc con. HT thấy TT bê tha nên dứt khoát bỏ là đúng, ko cho TT ảnh hưởng xấu đến con cũng đúng. Ko phải lúc nào có bố cũng tốt đâu bà ơi.
    Cô HT này tính tình nhõng nhẽo bánh bèo nhưng sống cũng lý trí ghê chứ, bao nhiêu khó khăn thế cũng vượt qua được hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 287 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Ở ngoài xã hội, một người có thể là người ko ra gì nhưng đối với con ruột thì vẫn có thể là người cha tốt. Nếu Thục thấy anh ta ko phải là người tốt thì Thục có thể kiểm soát bằng cách ko cho Thăng dắt con đi chơi, chỉ cho Thăng gặp con ở nhà Thục, hoặc gọi điện cho con cũng được. Đăng này cấm tiệt hẳn luôn.

100% các vụ li di thì một trong hai người cũng có vấn đề cả. Ko lẽ như vậy thì cũng cấm tiệt bố/mẹ gặp/liên lạc với con sao.

Nói chung là việc bắt bố/mẹ tuyệt giao với con cái sau li dị thì vẫn mang nặng tư duy của người Việt, chứ chưa văn minh kiểu Tây được.
    “Có thể” thôi ha- chứ nhiều người biết TT đã lên tiếng xác nhận nhân cách con người TT ròi mà bạn. HT phải biết rõ hơn ai hết TT có phải là người cha tốt cho con mình không chứ không phải bạn hay tôi. Nhìn cách HT chọn sống độc thân để chăm sóc và bảo vệcon mình tin cô ấy biết điều gì là tốt nhất cho con mình. Hãy ngưng dạy dỗ!
    • 3,343 Bài viết

• 20,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi All In Xem bài viết
    “Có thể” thôi ha- chứ nhiều người biết TT đã lên tiếng xác nhận nhân cách con người TT ròi mà bạn. HT phải biết rõ hơn ai hết TT có phải là người cha tốt cho con mình không chứ không phải bạn hay tôi. Nhìn cách HT chọn sống độc thân để chăm sóc và bảo vệcon mình tin cô ấy biết điều gì là tốt nhất cho con mình. Hãy ngưng dạy dỗ!
    Tui thích thì tui dạy đó
    • 3,233 Bài viết

• 7,755 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nhiều trường hợp mẹ kg cho con gặp bố ngoài lý do hận thì cũng kg hẳn là sợ bố ảnh hưởng xấu đến con.Mà là muốn tránh cho đứa bé không bị ấn tượng bởi hình ảnh chẳng mấy đẹp đẽ của bố nó. Gặp con mà rựou chè lèm bèm nói năng nhăng cuội thì hỏi đứa bé có sợ kg? thế thì chẳng thà đừng cho nó thấy bố thì nó còn hy vọng có ông bố tốt.
    Còn nói chuyện văn minh như Tây í. Bố mà vô trách nhiệm kg chu cấp nuôi 2 mẹ con người ta, nhân cách kg tốt rượu chè say xỉn. mẹ nó mà làm cái giấy ,toà cho cái trát hạn chế tiếp xúc hay cấm đến gần bao nhiêu m thì có mà đứng xa nhìn thôi nhé.
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 602 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Ở Tây với Mỹ, cần gì bố hoặc mẹ cấm nhau không được gặp con hay nhờ toà can thiệp chuyện nuôi dạy con cái. Chính phủ nước ngoài thường có các tổ chức bảo vệ trẻ em; nếu có người nào báo là đứa trẻ bị bạc đãi hoặc bố/mẹ nào có ảnh hưởng xấu/không đủ tiền nuôi con, họ điều tra ra đúng sự thật thì họ tước quyền nuôi con luôn. Có những cặp bố mẹ bị mất con bây giờ chỉ gặp được con hàng tuần ở thư viện công cộng thông qua foster parents hoặc người giám sát thôi. Con mình mà nghe nó gọi người khác là ba mẹ thì cũng xót xa lắm nhưng cũng chịu, nên cũng có người chỉnh đốn cuộc sống để đem con về.

Người vợ hoặc chồng đã ly dị hoặc ngay cả có con ngoài giá thú nếu không được gặp con một cách vô lý thì vẫn đi kiện được. Yêu con thì làm đủ mọi cách để gặp con, để con có cuộc sống tốt đẹp. Chứ con mới ra đời mà đổ là tại vì khắc tuổi với mình nên mình làm ăn thất bát, rồi viện lý do này nọ để phủi trách nhiệm, con chẳng cần người bố đó đâu.

Có nhiều người cứ quan niệm con cái phải có đủ bố mẹ mới phát triển tốt. Không hẳn thế đâu, chỉ cần có bố hoặc mẹ và ngoài ra đủ người quan tâm là được. Nhưng nhất thiết trong số đó phải có một người sáng suốt và cầm tay con trẻ, hướng dẫn nó trở thành con người lương thiện. Hiện nay có nhiều cặp vợ chồng cùng giới tính, hoặc bố/mẹ đơn thân nuôi dạy con cái, thì vai trò bố/mẹ, nam/nữ, và gia đình hạt nhân đang dần dần thay đổi. Tất cả những giá trị này đều là yếu tố nhân tạo trong sự phát triển xã hội. Có khi trong tương lai, những khái niệm này đều nhập lại thành người nuôi dạy thì sao? Tất nhiên khi đó trẻ con sẽ phát triển theo hướng khác, nhưng khi đó xã hội loài người cũng đã khác nay, tương tự như việc bây giờ mô hình gia đình đã khác hẳn với các xã hội săn bắt hái lượm, bộ tộc, nông nghiệp, phong kiến, công nghiệp trước đây.
    • 354 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết

em gái TT nhìn như con cá mắm í, mắt thì trắng dã man, nhìn ác ác. Chị em nhà này không qua mỹ thì ở VN ai dám dây. Trong vụ gài Ngô Kiến Huy thấy thương thằng bé 10, thương Khổng Tú Quỳnh 9. Thằng bé thì là công cụ cho bác với mẹ lộng hành đi o bế người khác, khi thì đem ra khóc muớn. Còn KTQ thì dành cả thanh xuân bên NKH, đi qua bao sóng gío cuối cùng lúc bình yên lại chia tay. Sống hiền, tửng tế, hơi khờ nữa nên lận đận.

Vụ nhà em Thu Thủy thì thấy rất lạ, chuyện nhỏ xíu, toàn tiểu tiết mà báo canh me giật đủ tít 20-25 bài, hôm sau giật tít thêm tầm 10 bài nữa. Ngày thứ 3 vẫn cố bon chen 5 bài và đến giờ vẫn có bài lác đác lên trang đầu. Khi thì cắt xén câu từ, khi thì đổi chiều tít sang tốt nhưng nội dung thì như vả vào mặt. Hơi bị nghi nghi....
    Nhưng thôi, mong em Thu Thủy nghĩ nhẹ rằng đây là hạn tháng cô hồn, chuyện gì rồi cũng sẽ qua. Họa từ mồm/livestream/sống ảo mà ra nên sau này tem tém lại. Còn thì cuộc sống, vui thì ở, chừng nào hết vui thì next, đừng gồng làm gì cho mệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stario Xem bài viết
    Tui lại nghĩ khác bà, bố mẹ có bố mẹ tốt bố mẹ xấu chứ ko phải bố mẹ nào cũng thương con, cũng biết cách nuôi dạy chăm sóc con. HT thấy TT bê tha nên dứt khoát bỏ là đúng, ko cho TT ảnh hưởng xấu đến con cũng đúng. Ko phải lúc nào có bố cũng tốt đâu bà ơi.
    Cô HT này tính tình nhõng nhẽo bánh bèo nhưng sống cũng lý trí ghê chứ, bao nhiêu khó khăn thế cũng vượt qua được hết.
    Mấy cô này sau lưng lúc nào chả có đại gia chống lưng, làm gì mà khó khăn ko vượt qua hết.
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4