Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thu hồi sữa Similac có nguy cơ nhiễm độc

• 9 Lượt chia sẻ
  • 28K Lượt đọc
  • 161 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

úi giời ui.......................thế có nghĩa là sữa tươi của vinamil cũng bị à..........hứt ......hứt....hứt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình lo quá, mình cũng đang dùng pedisure BA, cũng của abot, ko biết có sao ko nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 292 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Theo như bài báo thì các triệu chứng ngộ độc xảy ra sau vài giờ hoặc 6-8 ngày. Cho e hỏi hơi ngớ ngẩn tí là nếu như trong vòng 1 tuần nay ko dùng sp đó và h con ko có biểu hiện gì thì tức là con ko bị đúng ko >.<
    fUuOp7

NB: 3050gr
    1M: 4300gr
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Con mình dùng dumex từ lúc sinh đến giờ đang uống Dumex gold số 2 loai 800g, cứ 3 tuần là mua 2 hộp, hix, mình vừa check thông tin thì lô sữa dumex gold bước 2 loại 800g bị thu hồi có ký hiệu 300513R1 sản xuất ngày 30/05/2013. May quá là cửa hàng mình mua sữa cho con chưa nhập khẩu lô này, nên có lẽ con vẫn uống bình thường, chứ con chẳng uống sữa nào ngoài loại này cả.
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Con mình toàn Dumex từ lúc sinh đến giờ, may quá là vừa kiểm tra lại thì cửa hàng Nghi Nga mới nhập khẩu đến lô sản xuất tháng 4/ 2013 Dumex gold 800 g bước 2, may quá.
    • 2,637 Bài viết

• 4,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong bài này, dòm sang bên phải chổ mấy cái quảng cáo của wtt thì thấy cái này "Sản phẩm của Fonterra tại Việt Nam an toàn 100%"
    MTM2OTcyNjMyMw
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Có ai biết ngoài các sản phẩm nêu trên thì còn sản phẩm nào khác không? Đúng là cái Cục VSAT làm ăn như con củ... Sữa bị như thế mà kiểm nghiệm không phát hiện ra. Chẳng qua là bên New ZeaLand thông báo SP nào bị thì mới biết.

Sữa Friso có bị không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,399 Bài viết

• 15,928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Ko biết thằng Nan nga, Physiolac, Meji và wakodo có dính tới thằng này ko, sợ quá đi mất. XO cũng ngang tầm tiền với wakodo và rẻ hơn meji nhưng chưa cho con uống thử nên ko biết chất lượng thế nào, thấy nhiều mẹ cũng khen lắm.
    Mẹ nó gọi điện tới CSKH hoặc vào trang web của hãng, tìm xem nguồn nhập nguyên liệu của họ ở đâu là ra ngay í mà ~

Nhưng theo suy đoán của mình, vì Nhật ko phải là nc có nền nông nghiệp phát triển, nên khả năng các hãng sữa của Nhật nhập nguyên liệu là cao.
    • 387 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mkk Xem bài viết
    Đoạn thông tin này mình thấy trên trang BBC:
    Fonterra has exported the contaminated whey protein concentrate to China, Malaysia, Vietnam, Thailand and Saudi Arabia.
    Link: http://www.bbc.co.uk/news/business-23571248
    Như vậy là không chỉ riêng Việt Nam mà sữa xuất sang các thị trường khác như Úc, Malay hay Thái cũng đều bị nhiễm mà. Hix, con nhà tớ uống Karicare số 4 hàng Úc suốt, vừa mới chuyển sang S26 xong nhưng kiểu này chắc phải chuyển hẳn sang sữa tươi. Mà khổ nỗi ông giời con ấy chỉ thích sữa bột thôi, uống sữa tươi vẫn ko thỏa mãn.
    Theo bài này thì làm gì có Úc đâu bạn? Chỉ có 5 nước: China, Malaysia, Vietnam, Thailand and Saudi Arabia

Có thể là vùng trũng của văn minh khoa học chăng?

PS: Tìm thấy rồi, có cả Úc (tổng cộng 7 nước, liệt kê 6): The countries affected beside New Zealand include China, Australia, Thailand, Malaysia, Vietnam and Saudi Arabia.
    http://www.bbc.co.uk/news/world-asia-23558830
    Xin chào
    Hôm nay bạn thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smallboy7x Xem bài viết

Sữa Friso có bị không nhỉ?
    Friso đã có thông cáo báo chí là không bị nhiễm khuẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 128 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Sao tiện thể các bác ấy ko kiểm tra hàng của Vinamilk, Nestle luôn đi nhỉ? Nhà mình đang dùng hàng này. Nhỡ cũng bị nhiễm khuẩn thì sao? Cứ bị vỡ lở rồi người tiêu dùng mới biết thì đã dùng rồi, hic...
    • 46 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Visaolaplanh Xem bài viết
    Mình thấy cần thay đổi lại tư duy của nhiều bà mẹ ở đây. Trẻ sau 1 tuổi hoàn toàn có thể uống sữa tươi, sữa tiệt trùng rồi. Uống quá nhiều sữa cũng không phải là tốt. Vì sao lại cứ phải mua sữa bột vừa đắt vừa có nhiều rủi ro như vậy?
    Haizz,vậy mẹ nó có dám khẳng định sữa tươi, sữa n tiệt trùng ở Việt Nam này là an toàn không? Chưa tính đến việc các hãng sữa dùng nguyên liệu sữa bột để hoàn nguyên lại rồi bán thành sữa tươi mà ngay chính nguyên liệu sữa tươi bà con nông dân trước khi mang bán cho các nhà máy thì đã pha thêm đủ thứ vào để đạt tiêu chuẩn độ đạm,độ béo...nếu không thì nhà máy sẽ không thu mua.
    • 135 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Không biết sữa Optimum thế nào, có dính phốt không em cho uống sữa Nhật chán chê, vừa đổi qua sữa VN đc 2 ngày.

Lo quá. Mẹ thì ăn rau tăng trưởng, bún phát sáng, thịt thối; con thì uống sữa tăng giá gấp 6 lần, đã vậy còn là sữa nhiễm khuẩn!

Ai cho mẹ con em được sống một cách bình thường???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,191 Được cảm ơn

nhiễm khuẩn dễ xử lý thôi mà. ko việc gì vứt cả hộp sữa đi, đun sôi 10-15ph , người lớn uống vô tư. Các mẹ hoang mang vứt hết đi phí quá. sữa bột môi trường khô, hoạt động khuẩn yếu lắm.

nhiễm KL nặng, nhiễm mốc nguy hiểm gấp nhiều lần, vì nó ko xử lý bằng nhiệt được .
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Tớ dùng Grow Plus của Nuti, sữa đó có dính vụ này không các mẹ?
    • 748 Bài viết

• 1,830 Được cảm ơn

Abbott và Danone có nhiều dược sĩ, kỹ sư trình độ với các phòng lab tân tiến mà còn chết đứng kia chứ đừng nói mấy bác ấm ớ ở Cục nhà mình. Cái này mà kiện ra tòa thì các hãng sữa lăn ra mà đền. Mà mấy cty sữa cũng đểu, chỉ nói mỗi câu "Chúng tôi rất lấy làm tiếc về sự cố này" mà chẳng thấy nói gì đến việc đền bù thiệt hại cho thỏa đáng. Chỉ tôi trẻ con ...
    • 109 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Đọc thấy similac lật đật lôi thùng sữa bé đang bú ra dò, may quá lô này ko trùng, thấy nó ghi lô bột của denmark List No. S215.... , đợi cập nhật thêm thông tin...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,399 Bài viết

• 15,928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    nhiễm khuẩn dễ xử lý thôi mà. ko việc gì vứt cả hộp sữa đi, đun sôi 10-15ph , người lớn uống vô tư. Các mẹ hoang mang vứt hết đi phí quá. sữa bột môi trường khô, hoạt động khuẩn yếu lắm.

nhiễm KL nặng, nhiễm mốc nguy hiểm gấp nhiều lần, vì nó ko xử lý bằng nhiệt được .
    Đậm: bạn tìm hiểu về loại vi khuẩn này chưa mà nói thế? Đây này: " là trực khuẩn gram +, kỵ khí tuyệt đối, phát triển trong môi trường không có oxy. "

Mà nó nguy hiểm cỡ này bạn lại kêu là đừng vứt hết hộp sữa đi, bó tay với bạn luôn á "Triệu chứng trẻ nhiễm botulinum tiêu hóa bắt đầu trong vòng 6-36 giờ, nhưng cũng có thể sau 6-8 ngày, thời gian ủ bệnh rút ngắn hoặc kéo dài tùy theo lượng độc tố đưa vào. Triệu chứng bao gồm nhìn mờ, nhìn đôi, nói khó, nuốt khó, khô miệng, buồn nôn, yếu cơ xuống dần ở cả cơ thể. Trường hợp nặng có thể gây liệt cơ hô hấp và gây tử vong.

Ở nhũ nhi, triệu chứng có thể gặp là ngủ gà, táo bón, khó bú, khó nuốt, khóc yếu"

Nguồn: http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc...d-2860718.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Đậm: bạn tìm hiểu về loại vi khuẩn này chưa mà nói thế? Đây này: " là trực khuẩn gram +, kỵ khí tuyệt đối, phát triển trong môi trường không có oxy. "

Mà nó nguy hiểm cỡ này bạn lại kêu là đừng vứt hết hộp sữa đi, bó tay với bạn luôn á "Triệu chứng trẻ nhiễm botulinum tiêu hóa bắt đầu trong vòng 6-36 giờ, nhưng cũng có thể sau 6-8 ngày, thời gian ủ bệnh rút ngắn hoặc kéo dài tùy theo lượng độc tố đưa vào. Triệu chứng bao gồm nhìn mờ, nhìn đôi, nói khó, nuốt khó, khô miệng, buồn nôn, yếu cơ xuống dần ở cả cơ thể. Trường hợp nặng có thể gây liệt cơ hô hấp và gây tử vong.

Ở nhũ nhi, triệu chứng có thể gặp là ngủ gà, táo bón, khó bú, khó nuốt, khóc yếu"

Nguồn: http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc...d-2860718.html
    tớ tìm hiểu nát thời...đại học rùi mẹ nó ạ. cái con này nằm trong ngành học của tớ
    môi trường sống xung quanh con người khi nào cũng có khuẩn , xấu tốt có cả. Còn khi nào nó phát độc phải hội đủ các yếu tố, mật độ vk (1-2 con ko chết ng được đâu ạ ), môi trường sống ( khô ,ướt , nhiệt độ, hiếuu-yếm khí, acid- base )
    mà mẹ nó có đọc kĩ còm của tớ ko, tớ ko bảo cho trẻ con uống sữa nghi nhiễm khuẩn đó, mà xử lý để ng lớn uống, vì hộp sữa rất đắt, vứt quá phí.
    clostridium botulinum hay có trong thực phẩm đóng hộp, nhất là cá, thịt hộp , tiêu chuẩn bắt buột 0 con , nhưng cứ thử để quá hạn đi cũng có hộp phồng rộp lên chính là nó. nên ngta mới khuyên đun nóng mà ăn đó ạ . Còn nó thì ở khắp nơi ạ, trong nước, cá, thịt , rau sống, trên động vật, nhưng ở dạng hiếu khí thì ko đến nỗi nguy hiểm ạ . Mẹ nó cử thử đem cái móng tay của mẹ nó đi xét nghiệm đi, ra cả chục lọai khuẩn nằm trong danh mục bệnh tật hết..hehe
    mẹ nào ko tin đưa hết lô sữa nghi nhiễm khuẩn đó cho tớ uống.
    nhấn mạnh lần nữa, nhiễm Kim loại nặng, với lại mốc cực kì nguy hiểm
    hãng sữa chịu ra lệnh thu hồi còn may đó, thực phẩm nhan nhan nhiễm hóa chất đầy ở thị trường có ai chịu thu đâu
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • 541 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ot-chi-thien Xem bài viết
    Theo bài này thì làm gì có Úc đâu bạn? Chỉ có 5 nước: China, Malaysia, Vietnam, Thailand and Saudi Arabia

Có thể là vùng trũng của văn minh khoa học chăng?

PS: Tìm thấy rồi, có cả Úc (tổng cộng 7 nước, liệt kê 6): The countries affected beside New Zealand include China, Australia, Thailand, Malaysia, Vietnam and Saudi Arabia.
    http://www.bbc.co.uk/news/world-asia-23558830

K biết sữa tươi có bị k hả mấy mẹ? Đọc thấy bọn này còn cung cấp nguyên liệu cho cả Úc nữa, hic. Bé nhà tớ dùng sữa tươi của Pauls chẳng biết có sao k??
    XIN CUỘC ĐỜI CHO TA ĐƯỢC BÌNH YÊN
    ĐỂ CHO TA MÃI ĐƯỢC YÊU...NHƯ BÂY GIỜ

HẠNH PHÚC LỚN NHẤT CỦA MẸ LÀ CÓ ĐƯỢC HEO VÀ PI TRONG CUỘC ĐỜI NÀY

https://youtu.be/5IBZ1Fg_1Ck MÂY CỦA TRỜI HÃY ĐỂ GIÓ CUỐN ĐI
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9