TIN TÀI TRỢ.

"Thiến" những kẻ loạn luân, hiếp dâm trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.86K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 943 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

(TTTM News) - Với 397 phiếu thuận trong tổng số 400, Hạ viện Ba Lan vừa thông qua đạo luật cho phép thiến những kẻ loạn luân hoặc hiếp dâm trẻ em dưới 15 tuổi.
    Mục đích của hành động này là chữa bệnh tâm thần cho những người phạm tội, làm giảm ham muốn của người đó và cuối cùng, giảm nguy cơ đối với xã hội.
    Thủ tướng Donald Tusk ca ngợi đây là việc làm chính xác và coi những kẻ phạm tội này không xứng đáng là con người. Tuy nhiên, nhiều tổ chức nhân quyền lại lên án, bác bỏ quyết định trên.
    Để trở thành luật, văn bản này cần được Thượng viện thông qua. Tuy nhiên, đây chỉ là vấn đề thủ tục bởi cơ quan này đang do đảng của Thủ tướng Donald Tusk kiểm soát.
    Khi đã được thông qua, văn bản này sẽ trở thành một phần trong đạo luật lớn hơn, cho phép cơ quan chức năng tăng hình phạt đối với những kẻ phạm tội loạn luân hoặc quan hệ với trẻ em.
    Mỗi năm, cảnh sát Ba Lan phải thụ lý khoảng 700 trường hợp phạm tội hiếp dâm trẻ em hoặc loạn luân.
    http://tintuc.xalo.vn/001665077092/2...am_tre_em.html

Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    [
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

VN cũng nên làm theo Ba Lan là vừa! :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batuoc Xem bài viết

(TTTM News) - Với 397 phiếu thuận trong tổng số 400, Hạ viện Ba Lan vừa thông qua đạo luật cho phép thiến những kẻ loạn luân hoặc hiếp dâm trẻ em dưới 15 tuổi.
    Mục đích của hành động này là chữa bệnh tâm thần cho những người phạm tội, làm giảm ham muốn của người đó và cuối cùng, giảm nguy cơ đối với xã hội.
    Thủ tướng Donald Tusk ca ngợi đây là việc làm chính xác và coi những kẻ phạm tội này không xứng đáng là con người. Tuy nhiên, nhiều tổ chức nhân quyền lại lên án, bác bỏ quyết định trên.
    Để trở thành luật, văn bản này cần được Thượng viện thông qua. Tuy nhiên, đây chỉ là vấn đề thủ tục bởi cơ quan này đang do đảng của Thủ tướng Donald Tusk kiểm soát.
    Khi đã được thông qua, văn bản này sẽ trở thành một phần trong đạo luật lớn hơn, cho phép cơ quan chức năng tăng hình phạt đối với những kẻ phạm tội loạn luân hoặc quan hệ với trẻ em.
    Mỗi năm, cảnh sát Ba Lan phải thụ lý khoảng 700 trường hợp phạm tội hiếp dâm trẻ em hoặc loạn luân.
    http://tintuc.xalo.vn/001665077092/2...am_tre_em.html

ủng hộ 2 tay 2 chân luôn!!!
    :Smiling::LoveStruc::Rose: Mẹ yêu Xù Nhí của mẹ nhất nhất...!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Biết là có tội thì phải đền tội . Nhưng liệu vậy có ác quá không ạ ?:Sick::Sick::Sick: Ghê nhỉ ? Cắt phéng 1 nhát .:Sick::Sick::Sick:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • HGH
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 157 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [quote=batuoc;9015497]"Thiến" những kẻ loạn luân, hiếp dâm trẻ em

Nếu ở VN có, tớ sẽ vận động tất cả mọi người quen biết ủng hộ.
    • 8,187 Bài viết

• 8,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote cho ý kiến này. Phải mạnh tay như vậy thôi.:rolleyes:
    • 539 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Biết là có tội thì phải đền tội . Nhưng liệu vậy có ác quá không ạ ?:Sick::Sick::Sick: Ghê nhỉ ? Cắt phéng 1 nhát .:Sick::Sick::Sick:
    Cho chúng nó chít luôn đi bác ạ. Hiếp dâm trẻ em thì còn gì là người. Luật phải ghê ghê như thế cho những kẻ bệnh hoạn như thế nó sợ chứ.
    Người đàn bà... giấu đêm vào trong tóc.
    Còn điều chi, em mải miết đi tìm?
    Xin các bố mẹ những ai may mắn và hạnh phúc khi có những đứa con khỏe mạnh hãy vào đây giúp đỡ:
    Tương lai tuyệt vọng bé bị Bệnh hiếm gặp https://www.webtretho.com/forum/f343/...-trai-1324287/
    Các con đáng thương ở Viện Bỏng https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index58.html
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Tớ không nghĩ là nặng , phải thế mới làm gương cho những kẻ khác , khi chúng biết khiếp sợ thì chúng mới dừng ngay suy nghĩ phạm tội . Nếu vn cũng áp dụng luật này , chắc chắn 90% ý kiến xh ủng hộ .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

ĐÚng, nếu VN có luật này thì tốt quá, có nhg thằng bệnh hoạn nó hiếp dâm đứa bé có 4-5 tuổi, mịe chóa chứ k phải ng:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    ĐÚng, nếu VN có luật này thì tốt quá, có nhg thằng bệnh hoạn nó hiếp dâm đứa bé có 4-5 tuổi, mịe chóa chứ k phải ng:Nottalkin:
    Súc sinh chứ hông phải chó đâu ạ, tại chó chúng cũng không làm thế.
    Các loài vật chúng giao phối tuân theo quy luật tự nhiên lắm ạ, chỉ có đồ điên khùng bệnh hoạn mới hành động ghê tởm như thế thôi, so với con vật tội nghiệp cho loài vật lắm! :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 398 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Chừng bao nhiêu năm bữa VN mình mới có luật này nhỉ? Mong quá!
    Cứ nhìn con gái bé bỏng của mình mà tưởng tượng thằng khốn kiếp nào làm như vậy với bé, chắc mình thuê xã hội đen "xử" cái ấy của nó quá!
    catcatcdb20080308_-8_My+child+is

Life is made by Give, Get, Forgive and Forget! :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

ước j vn cũng sẽ có điều luật đó, dành cho bọn là "con" chứ k là "người" kia
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 2,118 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Tít hót, luật hay. Nhưng pháp luật phải bắt đúng người đúng tội cơ, chứ không lại oan gia cho người ngoan thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Tít hót, luật hay. Nhưng pháp luật phải bắt đúng người đúng tội cơ, chứ không lại oan gia cho người ngoan thì khổ.
    Check ADN là ra thui bạn à!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura838 Xem bài viết
    Chừng bao nhiêu năm bữa VN mình mới có luật này nhỉ? Mong quá!
    Cứ nhìn con gái bé bỏng của mình mà tưởng tượng thằng khốn kiếp nào làm như vậy với bé, chắc mình thuê xã hội đen "xử" cái ấy của nó quá!
    Ở VN mà áp dụng thì khối "ông bự" thành "hoạn quan" các bạn nhỉ!?
    • 2,505 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Dổi ôi, quá chuẩn
    Ước chi đèn giời soi xét cho VN cũng ban hành luật này nhể :rolleyes:
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Giá VN cũng có luật này, Nhân dân chắc sẽ ủng hộ nhiệt tình
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

từ khi có luật từ bỏ tử hình bọn hiếp dâm, tớ đã nghĩ rằng nếu thế phải thiến hết chúng đi rồi, chả biết bao giờ Việt Nam mới áp dụng luật này!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 943 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Tớ đọc bài này đầu tiên tưởng ở Việt Nam, nghe tit đã sướng rồi, hóa ra ở Ba Lan. Việt Nam mình khéo cũng nên đề nghị Quốc hội đưa ra lấy ý kiến thôi. Gần đây, có nhiều vụ như thế này. Lo cho các con quá!
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    [
    • 920 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Hì cái này không phải là thiến bằng dao, mà là chemical castration, nghĩa là tiêm thuốc cho nó tiêu đi thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3