TIN TÀI TRỢ.

Thị trường Việt Nam sắp 'vĩnh biệt' xe máy TQ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,489 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

like cái này, tiếc là chưa thể tẩy chay đc hết hàng TQ
    2 đại gia của mẹ
    3GuW5LB3GuWp1

rAYHPIqrAYHp1

Facebook nhà Bomb Bơ https://www.facebook.com/profile.php?id=100000071812107

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,166 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

HTC Taiwan chứ tk gì?
    • 1,062 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Chủng hàng này biến mất rồi sẽ có chủng hàng khác thay thế. Thế giới còn chẳng tẩy chay được nữa là VN.
    Hô khẩu hiệu: TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC.
    YFlFCK4YFlFp7

lqxv95
    • 6,153 Bài viết

• 9,256 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ở Sài Gòn thấy còn bán xe máy TQ, HQ nhiều mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 760 Bài viết

• 1,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Úi trời nói thiệt chứ bộ, chuyện này xảy ra gần chỗ mình ở mà. Xe mới tinh đang chạy tự nhiên gãy đôi, còn văng bánh thì... trong trường hợp đó chắc chắn bánh sẽ phải văng ra thôi, sườn xe còn gãy thì bánh nghĩa lí gì:Laughing:
    Nói thì nói vậy chứ mình cũng đang xài hàng TQ đây, 1 chiếc xe SCR100i của TQ nhập nguyên con và chiếc ĐTDĐ htc cũng của TQ luôn:Worried: Mới mua hôm tết còn mới nguyên, ghét nhưng vẫn phải dùng nó hằng ngày thôi:Crying:
    Chiếc SCR của bác có mẹ là tàu, còn cha/ông nội ông cố là Nhật (honda); lai loại này nhiều vô số kể!
    chén rượu ngon không làm giặc say chết, tiếng hát hay không làm giặc điếc tai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,787 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitKi Xem bài viết
    hii, TQ là một nước cung cấp rất nhiều nguyên vật liệu, nhân công cho cả thế giới, khó tẩy chay lắm các bác ạ. Các bác cứ bảo dùng hàng việt nam, ví dụ như quần áo của VN sản xuất ( Made in VN ấy) thì em nói thật, vải sợi để sản xuất của mình nhập từ TQ đó ạ. ( tỉ lệ bao nhiêu thì em ko dám sure nhưng vì bạn em có công ty gia công sợi bông nói rằng sợi bông của Việt nam mình còn rất nghèn nàn nên đa phần nhập từ TQ). ==> mình tẩy chay cái gì??? Yêu hàng VN là tăng việc cho TQ đó ạ.
    Nói đến cái này em lại nhớ có lần đi cùng xe nghe được 2 người tq nói chuyện với nhau, tính sang VN mình tìm nguồn sợi bông (gồm những loại nào thì em không nhớ nữa nhưng có nhớ đoạn nó bảo mang về tái chế) :Thinking:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

FzWNp8
    • 160 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MitKi Xem bài viết
    hii, TQ là một nước cung cấp rất nhiều nguyên vật liệu, nhân công cho cả thế giới, khó tẩy chay lắm các bác ạ. Các bác cứ bảo dùng hàng việt nam, ví dụ như quần áo của VN sản xuất ( Made in VN ấy) thì em nói thật, vải sợi để sản xuất của mình nhập từ TQ đó ạ. ( tỉ lệ bao nhiêu thì em ko dám sure nhưng vì bạn em có công ty gia công sợi bông nói rằng sợi bông của Việt nam mình còn rất nghèn nàn nên đa phần nhập từ TQ). ==> mình tẩy chay cái gì??? Yêu hàng VN là tăng việc cho TQ đó ạ.
    Thế thì chỉ có mua hàng Hermes nó mới yên tâm là ko phải của TQ, mà khéo Công đoạn gia công cũng là TQ. Thấy Made in Vn mà mua cũng là có ý thức lắm rồi, mình thấy bạn nói kiểu đấy thì tốt nhất là ko mặc gì.
    • 254 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Báo chí lề phải cứ tự sướng thái quá. phóng viên vác xác về quê chút đi.
    Dựa vào vài cái đại lý ở Hà nội mà phán như đúng rồi.
    • 568 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trước khi nó ngẻo thì nó đã kịp làm giàu cho khối người rồi(cả Tàu lẫn Ta nhé).Nhà thằng bạn mình tức thời, phất lên nhờ xe Made in China cách đâu hơn chục năm đó, ngày bán không biết bao nhiêu cái, không có hàng mà bán dân tranh nhau mua, lắm khi phải book hàng tuần.Nói gì thì nói, mình vẫn cực quý con Wave Tàu của mình hồi sinh viên, giờ hổng biết em đi về nơi nào rồi, chắc bán sắt vụn.Ôi nhớ thời sinh viên quá!:Sad:
    Đời là những chuỗi ngày sầu lo. Tình là những bến bờ mộng mơ!:Battin ey:
    • 931 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Ui con xe em đang đi cũng tk chính hiệu, làm sao đây? chẳng nhẽ mong nó hỏng, nó hỏng thì em đi xe đạp vậy.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 126 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chà, đừng vội mừng nhé, hết xe máy nó lại chơi xe hơi. Dân mình còn chết dài dài với nó nữa cơ. Mà xe máy nó ế là phải rồi, giờ thị trường xe máy gần bão hòa rồi mà.
    • 231 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Chính xe máy TQ đã làm hạ giá xe máy tại Việt Nam. Nếu ko có xe TQ vào , thì người tiêu dùng còn bị bọn Honda móc túi dài dài. Thời chưa có xe máy TQ vào Viet Nam , xe máy là cả 1 gia tài đấy ạh.

Tương lai, xe ô tô TQ sẽ tiếp tục làm cái nhiệm vụ hạ giá xe trong nước lại, người tiêu dùng sẽ ko phải mua ô tô với giá nhất quả đất nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mr_vinhquang Xem bài viết
    Chính xe máy TQ đã làm hạ giá xe máy tại Việt Nam. Nếu ko có xe TQ vào , thì người tiêu dùng còn bị bọn Honda móc túi dài dài. Thời chưa có xe máy TQ vào Viet Nam , xe máy là cả 1 gia tài đấy ạh.

Tương lai, xe ô tô TQ sẽ tiếp tục làm cái nhiệm vụ hạ giá xe trong nước lại, người tiêu dùng sẽ ko phải mua ô tô với giá nhất quả đất nữa .
    Người tiêu dùng sử dụng hàng TQ cũng tại bởi nhà phân phối VN ko nhiệt tình. Trước tết mình định mua Lead Honda VN, thấy để đấy nhưng khi hỏi mua thì bảo bán rồi, phải đăng kí 1 tháng sau mới có, ai cũng muốn có xe mới trong dịp tết thế là mình phải tìm đến Honda SCR của TQ, tuy đắt hơn 5t nhưng có hàng liền.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,186 Bài viết

• 3,077 Được cảm ơn

Bây giờ mấy nhà Sx trong nước rồi dân mình suy nghĩ ngắn quá, chỉ nghĩ đến cái lợi trước mắt thì hàng TQ mới có đất mà sống chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 351 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanhLinh Mom Xem bài viết
    1 thứ đồ nữa phải ngừng ngay là điện thoại di động các mẹ ạ. Hôm trwớc có bài báo 1 bạn Ấn độ bị chết vì điện giật khi dùng DTDD trung của đấy.
    Chả bị điện giật thì cũng hại tai hại não vì cái ĐT ấy. Tóm lại: Tẩy chay TQ!
    Đố bạn tìm ra cái điện thoại nào ko phải của TQ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,638 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuHoYeu Xem bài viết
    Thế thì chỉ có mua hàng Hermes nó mới yên tâm là ko phải của TQ, mà khéo Công đoạn gia công cũng là TQ. Thấy Made in Vn mà mua cũng là có ý thức lắm rồi, mình thấy bạn nói kiểu đấy thì tốt nhất là ko mặc gì.
    Thế nên chả tẩy chay được nó đâu bạn ạ. Ý tớ là thế, giờ thế giới không phải là đụng tay chân kiểu chợ búa đâu, nuôi con lớn mà đi đánh nhau đâu bạn à.
    Uparp7
    • 186 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Nói vậy chứ mình ủng hộ hàng VN chất lượng cao nhưng nguyên liệu thì các nhà sản xuất toàn mua của tc cũng dzậy ah`. Ví dụ như mua 1 chai nước giải khát chính hiệu Việt Nam nhưng sản xuất từ hóa chất tc í
    • 337 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimmuathuuv Xem bài viết
    Nói vậy chứ mình ủng hộ hàng VN chất lượng cao nhưng nguyên liệu thì các nhà sản xuất toàn mua của tc cũng dzậy ah`. Ví dụ như mua 1 chai nước giải khát chính hiệu Việt Nam nhưng sản xuất từ hóa chất tc í
    Khác nhau bạn àh, mặc dù họ có dùng một ít hóa chất nguyên liệu nhưng cơ bản lợi nhuận vẫn về các cty VN và họ đóng 25% thuế TNDN cho nhà nước VN, ngoài ra còn công nhân, việc làm và nhiều việc khác nữa...
    • 605 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

hix , mình bảo tẩy chay hàng trung cẩu , mà giờ vẫn đang đi con SCR chính hãng trung cẩu . hix, bao h mới có tiền để lên đời và chia tay em ý đây.rooling:rooling::Silly:
    • 143 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be-buti Xem bài viết
    Tẩy chay hết đồ TQ đi như Hoa quả, điện thoại di động, đồ gia dụng, nhưng bọn TQ cũng tài, làm thế nào nó trúng nhiều gói thầu lớn ở VN thế ko biết
    Nó có chiến lược, sách lược cả mới thúng thầu được như thế, cụ thể mới vào nó bỏ thầu giá thấp, mời đối tác sang kiểm tra kinh nghiệm bên đó, đưa đón, tiếp đãi hoành tráng như ông hoàng, quan trọng nhất là cái tỉ lệ feedback nó cao vời vợi đến mức khó có thể chối từ.
    Sau khi ký hợp đồng, làm được nửa chừng lúc ấy mới giở chứng, mà lúc đấy ảnh ăn chơi nhảy múa nó chụp rồi, money hoa hồng cầm rồi, mà do khó khăn, vướng mắc đấy chứ, mà lấy tiền ngân sách trả chứ có phải tiền mình đâu, thế là OK, chậm tiến độ tí, tăng giá trị hợp đồng tí cũng chẳng sao, sắp hết nhiệm kỳ rồi...hehe.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2