TIN TÀI TRỢ.

Thi thể chị em bé gái ôm nhau dưới hố công trình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.35K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thi thể chị em bé gái ôm nhau dưới hố công trình

Không thấy 2 con về, người mẹ đi tìm thì thấy dép của chúng nổi trên hố nước công trình.
    Người dân đã tìm thấy bé Nguyễn Thị Tuyết Ngân (12 tuổi) và em trai Nguyễn Công Mạnh (6 tuổi) chết đuối dưới hố nước ven đường, chiều 17/6. Đây là hố công trình nâng cấp mở rộng đường ĐT 769 (Lý Thái Tổ) qua xã Phú Hội, huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai).
    "Lúc đó chị em chúng vẫn còn ôm chặt nhau", một nhân chứng cho biết.
    IMG-1833-6900-1434596031
    Nơi chị em bé Ngân tử vong. Ảnh: Hoàng Trường
    Theo mẹ các nạn nhân, trước lúc xảy ra tai nạn chừng 3 tiếng chị đã dẫn hai con ra chợ mua thịt. Do chúng ở lại chơi với bà ngoại nên chị về trước. Chờ lâu không thấy các con về, chị đi tìm thì thấy xe đạp của chúng để trước cổng trường tiểu học Phú Hội.
    Tìm xung quanh, người mẹ hoảng hốt khi phát hiện dép của con nổi trên hố nước công trình. Nghe tiếng chị kêu cứu, người dân lặn xuống tìm thì phát hiện 2 cháu đã tử vong.
    "Dù hố nước sâu nhưng đơn vị thi công không có hàng rào hay cảnh báo cho người dân biết. Sự việc xảy ra lúc trời mưa, không ai biết để kịp thời cứu các cháu", một cán bộ UBND xã Phú Hội cho hay.
    Cơ quan chức năng đang điều tra vụ việc.
    Hoàng Trường

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...h-3235621.html
    Fan của WTT !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi!!! thế này thì cha mẹ sống nổi ko hả trời!!!
    • 3,599 Bài viết

• 13,945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội quá.
    Mong gia đình hai bé vượt qua nỗi đau này.

Ở cái xứ sở này, đủ kiểu tai họa chực chờ ập xuống không biết đâu mà lần.
    Cũng đừng trông mong như xứ người ta là tìm cách giảm thiểu hay ngăn ngừa, phòng tránh, cảnh báo tai họa từ gốc.
    Tốt nhất là mình phải tự biết và tự tránh nó thôi, kiểu như "người tiêu dùng thông minh"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 655 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mẹ các nạn nhân, trước lúc xảy ra tai nạn chừng 3 tiếng chị đã dẫn hai con ra chợ mua thịt. Do chúng ở lại chơi với bà ngoại nên chị về trước. Chờ lâu không thấy các con về, chị đi tìm thì thấy xe đạp của chúng để trước cổng trường tiểu học Phú Hội.
    bà ngoại đâu mà để vậy?
    • 214 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heart007 Xem bài viết
    bà ngoại đâu mà để vậy?
    12 tuổi thì cần gì phải người lớn kèm liên tục bên cạnh nữa mà mợ hỏi bà ngoại ? Hai đứa nó bảo nó đi về nhà nó thì bà ngoại cũng nghĩ đơn giản là hai chị em tự đeò nhau về như mọi lần thôi .

Vần đề ở đây là kỹ năng sống . Tụi nhỏ ở VN không được gia đình cũng như nhà trường dạy đến nơi đến chốn từ khi còn đi nhà trẻ . Thêm nữa là hệ thống cảnh báo nguy hiểm cũng như biện pháp phòng ngừa tối đa của chính quyền cũng lởm nữa , nên mới dẫn đến những tai nạn thương tâm như trên .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,455 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp 2 đứa nhỏ, đôi khi 1 phút lơ là mà dẫn đến ân hận cả đời. Nếu không để mắt thường xuyên tới bọn nhỏ thì phải dạy và nhắc nhở chúng thường xuyên, biết tránh những nơi nguy hiểm. Cái này chắc em bị trượt chân xuống nước rồi chị nhảy theo cứu em rồi bị nước cuốn luôn quá
    Nhìn cái "công trình" mà xem, không ráo chắn, không biển cảnh báo hố sâu nguy hiểm
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 812 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Đau lòng quá! Cầu cho các con siêu thoát!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thương tâm quá! Mong các con yên nghỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 423 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Dù hố nước sâu nhưng đơn vị thi công không có hàng rào hay cảnh báo cho người dân biết. Sự việc xảy ra lúc trời mưa, không ai biết để kịp thời cứu các cháu", một cán bộ UBND xã Phú Hội cho hay.
    Cơ quan chức năng đang điều tra vụ việc.
    Muốn chửi thề, bình thường sao mấy cán bộ không nhảy vào góp ý, để khi xảy ra chuyện rồi mới phân tích nguyên nhân này nọ,... hay là cán bộ bảo đó không phải việc của mình?
    • 3,176 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xót xa quá, nghĩ tới hình ảnh 2 chị em vẫn ôm nhau mà ko cầm nổi nước mắt, mẹ sao sống được đây.
    Muốn chửi cái tụi thi công công trình quá, cái tụi mất dậy, làm ăn bố láo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,796 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình ra cửa thì thấy có đứa bé tầm 4 tuổi đứng khóc nức nở. Hỏi thì ú ớ
    Bế đi từng nhà cho nó chỉ mà nó ko chỉ đc, cửa nhà nào cũng đóng chặt
    Bế ra bảo vệ để đợi gia đình đi tìm, ngồi chán chê, nghĩ bụng nhà nào vô tâm, con lạc lâu thế mà ko đi tìm. Mãi mới tìm ra, hóa ra thằng anh 9 tuổi đi chơi, em đi theo, đi một lúc ko theo đc nên anh đuổi em quay lại nhà rồi đi chơi tiếp. Mẹ nó yên tâm là theo amh ra trước cửa nên cứ ở nhà.
    Báo hại mình đã nghĩ đến trường hợp trẻ con bị bỏ rơi, chắc mình p nuôi
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được nuôi càng tốt chứ sao chị, hi hi! Em thích kiểu thế, tự nhiên có 1 bé gái để nhận nuôi
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương quá các con ơi. làm bố mẹ thế này sao vượt qua nổi. sợ nước vn quá. cái hố như vậy mà k rào vào.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 4,545 Bài viết

• 18,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc topic mấy ngày rồi mà em không dám click vô. Chỉ sợ thấy cảnh không can đảm thấy. May quá chỉ điểm tin. Em không biết nói gì vì thật ra nước mình nghèo mà, công trình nhỏ lớn gì cũng rào chắn.... thì chắc chi phí lại bị vòi lên gấp chục lần nữa. Nên chỉ biết thở dài thôi. Các con yên nghỉ nha.