TIN TÀI TRỢ.

Thí sinh Next Top đã được chọn vẫn bị loại vì quên cảm ơn

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.22K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thí sinh Next Top đã được chọn vẫn bị loại vì quên cảm ơn

http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc/truyen-hinh/thi-sinh-next-top-da-duoc-chon-van-bi-loai-vi-quen-cam-on-3101596.html

Không biết nói lời "Cảm ơn" khi được ban giám khảo đồng ý cho vào vòng trong, một thí sinh đã bị loại ngay lập tức.

Tập đầu tiên của chương trình được phát sóng vào lúc 20h tối 1/11 trên kênh VTV3, phản ánh không khí casting sôi động tại Hà Nội và TP HCM. Ngoài những gương mặt giám khảo quen thuộc là host Xuân Lan, Adam Williams - chuyên gia đào tạo và định hình phong cách nổi tiếng của Australia, chuyên gia trang điểm Nam Trung, Vietnam's Next Top Model năm nay xuất hiện giám khảo mới - nhiếp ảnh gia Samuel Hoàng.
    Giống như các mùa trước, thí sinh tham gia casting phải trải qua bốn vòng thi: catwalk, phần thi hình thể với trang phục áo tắm, trả lời phỏng vấn và kỹ năng tạo dáng trước ống kính.
    b1-2811-1414896660
    Thí sinh đạt tiêu chuẩn thể hình nhưng bị loại do thiếu lễ độ với ban giám khảo.
    Đáng chú ý nhất trong phần thi catwalk là trường hợp bị loại vì thiếu lễ độ của một thí sinh nữ. Sau khi được ban giám khảo đồng ý đi tiếp, cô gái này đã lẳng lặng đi vào trong mà không nói một lời chào hay cảm ơn với ban giám khảo. Điều này khiến Adam thất vọng nặng nề. Vị giám khảo ngoại quốc liên tục nói: "Cảm ơn, cảm ơn Lala, cảm ơn Sam" như muốn nhắc nhở nhưng chân dài này vẫn tiếp tục bước đi. Ngay lập tức, anh yêu cầu cô dừng lại và quay lại sân khấu, đồng thời thông báo cô sẽ không được vào vòng trong nữa (xem video).
    Adam giải thích: "Khi ban giám khảo đồng ý cho em cơ hội vào vòng trong thì em phải nói cảm ơn, chứ không nên thản nhiên bỏ đi như vậy. Tôi không đánh giá cao thái độ này của em. Đó là sự thiếu lễ độ, phải biết trân trọng những cơ hội dành cho mình thì mới chiến thắng được". Nam Trung chỉ trích nặng nề: "Tôi cảm thấy rất xấu hổ khi mỗi lần Adam hỏi rằng tại sao họ không biết nói cảm ơn, tại sao họ không biết nói xin chào". Xuân Lan cho rằng đây là một bài học cho những người trẻ muốn nắm bắt cơ hội mà lại thiếu kỹ năng cơ bản như nói lời chào, cảm ơn hay xin lỗi.
    2-9110-1414892476
    Thí sinh cầu hôn với Samuel Hoàng trong vòng phỏng vấn khi bị Xuân Lan bắt buộc tỏ tình để thuyết phục ban giám khảo.
    Ở phần thi catwalk, vai trò quyền lực được thể hiện cân bằng giữa Xuân Lan, Adam Williams và Nam Trung. Xuân Lan luôn sát sao và nghiêm khắc, nhận xét có chừng mực và chân tình, thể hiện được vai trò "host" của chương trình. Nam Trung luôn đưa ra những câu nhận xét thẳng, sắc sảo và gay gắt. Anh không ngại gọi thí sinh là "bà ngoại" khi cô này để đầu tóc bù xù bước lên sàn catwalk, hay thẳng tay loại khi thí sinh không biết nói lời cảm ơn sau phần thi. Trong khi đó, Adam vẫn là giám khảo thu hút sự chú ý của khán giả Việt với phong cách nổi loạn, cá tính, như một hoạt náo viên mang đến tính giải trí cao cho chương trình. Anh liên tục có những hành động dí dỏm, hài hước như mượn giày, bắt thí sinh cởi áo, phối lại đồ cho thí sinh thêm phong cách. Ở vòng phỏng vấn sau đó, phần trò chuyện với thí sinh cũng do bộ ba này cầm trịch.
    Trước sức nặng của vai trò giám khảo được dàn đều cho ba giám khảo trên, Samuel Hoàng trở nên mờ nhạt trong tập đầu. Hầu hết những nhận xét mang tính quyết định cho thí sinh vào vòng trong đều thuộc về ba người còn lại. Chỉ đến phần thi photoshoot, vai trò của Samuel Hoàng mới được thể hiện bởi đây là chuyên môn của anh. Anh là người trực tiếp chụp và hướng dẫn thí sinh tạo dáng trước ống kính sao cho có bức ảnh đẹp nhất. Tuy nhiên, phần thi này cũng có Xuân Lan và Adam Williams tham gia thị phạm cho các thí sinh.
    MG-7866-4617-1414892476
    Samuel Hoàng hướng dẫn thí sinh trong phần thi photoshoot.
    Bên cạnh vòng thi catwalk, vòng phỏng vấn cũng là điểm gây nhiều cảm hứng cho khán giả trong tập đầu. Ban giám khảo liên tục đưa ra những tình huống, câu hỏi để bắt thí sinh phải bộc lộ cá tính và những tố chất nổi trội để giành tấm vé vào nhà chung.
    Thí sinh Chế Nguyễn Quỳnh Châu bị Nam Trung công kích mãnh liệt khi anh cho rằng hình ảnh của cô hiện tại khác xa với những gì anh từng thấy ở chương trình Project Runway Vietnam 2014. Anh nhận xét cô chỉ thích hợp trở thành hotgirl chứ không có phong cách một người mẫu chuyên nghiệp. Trước lời nhận xét này, Quỳnh Châu cho biết bản thân không hề muốn là hotgirl và hứa hẹn sẽ thể hiện mình để thay đổi cách nhìn của chuyên gia trang điểm.
    Thanh Tuyền cũng là một trong những thí sinh gây chú ý khi bị yêu cầu diễn một vở kịch với Nam Trung để thuyết phục ban giám khảo. Vở kịch bị cho là nhạt nhẽo, nhưng sau đó nữ thí sinh đã lắng nghe các góp ý và cố gắng thay đổi. Từ một chân dài nhút nhát, hay e thẹn, cô đã có phần lột xác về ngoại hình, phong cách từ lúc casting cho đến phần thi tạo dáng trước ống kính.
    3-3958-1414892476
    Adam yêu cầu thí sinh cởi giày và đi theo anh.
    Trải qua bốn vòng thi, 16 thí sinh vào ngôi nhà chung gồm: Đặng Văn Hội (Thái Bình), Tạ Quang Hùng (Gia Lai), Chế Nguyễn Quỳnh Châu (Lâm Đồng), Lê Đăng Khánh ( TP HCM), Nguyễn Văn Thắng (TP HCM), Tiêu Ngọc Linh (Hải Dương), Phạm Duy Anh (Hà Nội), Phạm Công Toàn (Đồng Nai), Lê Thị Kim Dung (Nam Định), Trần Yến Nhi (Kiên Giang), Phạm Tấn Khang (Lâm Đồng), Nguyễn Thị Minh Tuyền (TP HCM), Nguyễn Thị Oanh (Quảng Ninh), Cao Thị Ngân (Kiên Giang), Lê Đức Anh (Hà Tây), Hồ Văn Năm (Nghệ An).
    Năm nay, điểm mới trong thể lệ chương trình là không chỉ các thí sinh tự do mà thí sinh bán chuyên nghiệp cũng được tham gia casting. Xuân Lan nhận xét: "Đây sẽ là một cuộc chiến đầy căng thẳng giữa nam và nữ vì năm nay chất lượng các thí sinh rất đồng đều". Trong tập tiếp theo, 16 thí sinh bắt đầu cuộc sống tại nhà chung, cùng phải đối mặt với thử thách đầu tiên của chương trình là vừa đội sách lên đầu vừa catwalk. Tập 2 của Vietnam’s Next Top Model 2014 sẽ phát sóng vào 20h ngày 8/11 trên kênh VTV3.
    Ý Ly

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 5,706 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vietnam's Next top Model mình chỉ theo dõi mùa 1 và mùa 2. Mấy mùa sau cứ thấy như sao sao ấy nên mình chẳng còn theo dõi, cũng chẳng biết những mùa sau ai đạt giải quán quân. Dù biết so sánh giữa Tây và Ta khập khiễng, dù biết ANTM đã tới mùa 21 còn VNTM (không biết mùa mấy nữa) nhưng không muốn cũng phải muốn so sánh . Không biết mẹ nào có theo dõi America's Next Top Model mùa 21 này không nhỉ? . Mình thích Lenox, Shei, Adam và Will nhất . Xem vừa vui, vừa hấp dẫn, vừa kịch tính, giám khảo không mặt nặng mày nhẹ lên gân, thấy rất thoải mái .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uầy, đã tìm được một mẹ cùng chí hướng ^^ Mình cũng thích Shei và Will.
    Chờ mòn mỏi ep 11 nên mình còn đang xem lại mùa 20 nữa chứ =))) Tại năm nay có sự xuất hiện của Cory.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình cũng thích Shei, Adam và Will. Keith thì còn ngây ngô trong lĩnh vực thời trang, được cái nhìn hiền và manly. Hùi đầu ko thích Adam nhưng càng về sau càng thấy ẻm tiến bộ ha.

VNTM tui hổng coi mấy mùa rùi, nên ko biết giờ nó ra sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Keith tính tình cũng rất được, so với Denzel thì hic hic. Marijana thật là superwoman luôn, flirt với Denzel như thể bf của cổ không tồn tại ^^

Mình thích cả Kari nhưng không thích Kari bị nhuộm tóc vàng T^T
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 5,706 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi [Wind] Xem bài viết
    Uầy, đã tìm được một mẹ cùng chí hướng ^^ Mình cũng thích Shei và Will.
    Chờ mòn mỏi ep 11 nên mình còn đang xem lại mùa 20 nữa chứ =))) Tại năm nay có sự xuất hiện của Cory.
    Tập 11 chỉ là cảnh recap lại 10 tập vừa qua thôi mẹ nó à . Tập 12, 7 thí sinh mới sang Seoul, Korea. Nếu mẹ giỏi tiếng Anh thì theo dõi facebook của nó, mỗi sáng chủ nhật đều có tập mới nhé mẹ nó

Mời mẹ xem tập 11

Facebook của mùa 21. https://www.facebook.com/ANTMCycle21?fref=ts
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 5,706 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thichdieuda Xem bài viết
    Mình cũng thích Shei, Adam và Will. Keith thì còn ngây ngô trong lĩnh vực thời trang, được cái nhìn hiền và manly. Hùi đầu ko thích Adam nhưng càng về sau càng thấy ẻm tiến bộ ha.

VNTM tui hổng coi mấy mùa rùi, nên ko biết giờ nó ra sao
    Mình thích Shei vì thấy em này càng ngày càng tiến bộ, 1 phần vì ẻm mang 1 nửa dòng máu Việt Nam ; Lenox và Will thật sự là thí sinh giỏi thật sự, một thí sinh tiềm năng; còn anh chàng Adam thì xem cảnh anh chàng này thấy hài hài, vui vui, cũng tiến bộ ở từng tập và một phần lớn vì khuôn mặt anh chàng này có 1 phần giống giống với người cũ của mình nên ủng hộ chàng ; còn Keith thì hiền quá, không hợp với nghề người mẫu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LMFAMP Xem bài viết
    Tập 11 chỉ là cảnh recap lại 10 tập vừa qua thôi mẹ nó à . Tập 12, 7 thí sinh mới sang Seoul, Korea. Nếu mẹ giỏi tiếng Anh thì theo dõi facebook của nó, mỗi sáng chủ nhật đều có tập mới nhé mẹ nó

Mời mẹ xem tập 11
    Ui cám ơn mn nhé mình ko mò ra được trên youtube để xem í.
    Thế thì giống cái 20 rồi, ep 10 cũng chỉ là summary recap.
    • 9,583 Bài viết

• 16,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chán cái đàn giúm khäo Viêt Nam NT ..
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 335 Bài viết

• 1,950 Được cảm ơn

Haiz, bạn Adam này ảnh hưởng kiểu nâng tầm quan điểm của giám khảo VN à? Nếu thí sinh có khả năng mà chưa lễ phép thì nhắc nhở rồi cho người ta cơ hội để sừa sai chứ. Mình thấy các giảm khảo VN cứ ra vẻ đạo đức phát mệt, chứ sự thật cái giới fashion VN có sạch sẽ hay đàng hoàng gì đâu. Xem ANTM, thấy Tyra rất hay, vừa hài hước, hòa đồng nhưng cũng rất nghiêm túc. Không lên giọng kể cả, rất thân thiện, gần gũi. Các thí sinh Mỹ chửi lộn, xấu tính, cạnh tranh nảy lửa miễn sao khi làm việc phải tập trung và giỏi là cứ đi tiếp. đừng đánh nhau là ok. Thi tài năng chứ có phải thi đạo đức đâu, người ta tốt thật hay giả trong lúc thi chẳng ai hiểu rõ, cứ làm đạo đức giả càng ghét hơn.
    ANTM mình cũng thích Shei và Lenox. Hỏng thích bà Mijina, Denzel, Channttel gì đó. Ủng hộ thí sinh gốc Việt!
    • 617 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Kiểu nhiều thí sinh lẳng lặng đi ra ko chào nói gì.nên khi e dc vào vòng trong cũng thế, họ bực quê ,họ loại luôn để còn có cơ hội câu view.
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

2 má Adam voi NT coi cười bể bụng, bóng gì mà bóng dữ
    • 301 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Ui, game show thôi mà, có ý đồ hết rồi chứ làm sao loại người nhảm vậy được. Nhỡ có trường hợp người ta được chọn, rồi vui quá, hoặc shock quá nên chẳng biết trời trăng mây gió gì nữa thì sao. Nếu là tình huống bình thường thì mình sẽ nghĩ: "Ô, con bé này lạ nhỉ, không lễ phép, cho nó điểm trừ về thái độ", chỉ vậy thôi, chứ làm gì mà phải loại người ta, vào vòng trong rồi loại cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,365 Bài viết

• 2,510 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ai thix Lenox giống em ko vậy. Đây là đối thủ đáng gờm của mùa này. 3 lần FCO, 2 lần SCO và cũng 2 lần rơi vào bottom. Cái em này có tài, chụp hình rất tốt, nhưng tôi rất hay mắc cở và ngại sexy bị Tyra chỉ điểm 2 lần rồi. Theo tin đồn, bạn này sẽ loại cùng với Will trong top 5. Nếu đúng vậy thì thật bùn...

3 shoot hình Lenox nhận FCO

antm-lenox-the-girl-who-got-five-frames
    antm_2107_lenox_635_v1_vh.ed40d2cd
    antm_2108_lennox_657_v1_vh.dbda949b

Nếu Lenox mà lọt top 3 thì shoot chụp với Tyra bạn này ăn đứt các thí sinh còn lại vì hoàn toàn ko bị lu mờ trước Tyra

images?q=tbn:ANd9GcRuDYGxC3EkJccZDAdc4pfG8ARCXwdDipAOdy4s1IggIOtUlTp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên wiki có nói final 3 là Shei, Adam và Lenox mà bạn.
    Mùa này hiếm người được toàn diện như Jourdan mùa trước nhỉ, Shei đi catwalk tốt hơn nhưng chụp ảnh không high fashion bằng Lenox, Adam thì miễn bàn, như bạn tăng động Phil của mùa trước nhưng nice và biết kiềm chế hơn, body cũng đẹp hơn nữa ^^ Mình sợ kiểu body tay to như Denzel kinh, kiểu càng tập càng to càng thấy người thấp đi.
    • 209 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Mình chẳng xem chương trình này. Thỉnh thoảng liếc qua khi thấy em gái xem thì thục tình không nuốt nổi mấy vị giám khảo. Ăn nói thì nhão nhoét ,kệch cỡm, trịnh thượng. Mà mình thấy cũng lạ, thường những cuộc thi mở ra để thi một thể loại tài năng gì đó. Người ta đạt có nghĩa là bản thân người ta nỗ lực đạt được. Vì thiếu một lời cám ơn mà loại bỏ người ta? Thế chẳng hóa ra thí sinh đạt là do BGK ban ơn cho người ta đạt chứ chẳng phải do nổ lực của họ sao? Cư xử như vậy mà đòi dạy đời thí sinh sao mắc cười quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,365 Bài viết

• 2,510 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi [Wind] Xem bài viết
    Trên wiki có nói final 3 là Shei, Adam và Lenox mà bạn.
    Mùa này hiếm người được toàn diện như Jourdan mùa trước nhỉ, Shei đi catwalk tốt hơn nhưng chụp ảnh không high fashion bằng Lenox, Adam thì miễn bàn, như bạn tăng động Phil của mùa trước nhưng nice và biết kiềm chế hơn, body cũng đẹp hơn nữa ^^ Mình sợ kiểu body tay to như Denzel kinh, kiểu càng tập càng to càng thấy người thấp đi.

Top 3 nghe mọi người đồn đoán là Keith, Shei và Adam. Và Keith là winner mùa này. Mình nghĩ cũng đúng, vì Tyra muốn có một thí sinh nam giành chiến thắng, và cũng đã lâu rồi từ mùa 14 Krista thí sinh da màu giành chiến thắng thì kể từ đó ko có thí sinh da màu nào chiến thắng cả. Nên Keith sẽ hội tủ cả hai
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trùi ui!! Tình iu của tui là will cơ, chụp ảnh trông rất high fashion, catwalk trông cũng chuyên nghiệp, tính cách dễ thương j đâu, ngoài ra cũng thích shei...
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng k thích dàn giám khảo này lắm, chỉ xem một lúc là chán rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Will bị cái body không đẹp, không như Cory mùa trước, phải chụp nude là bác thiếu tự tin ngay ^^

Nếu Keith là winner thật thì mình hơi thất vọng, một gương mặt rất nhạt nhòa hic.