TIN TÀI TRỢ.

Thị Nở còn có người yêu, vì sao bạn không có?

• 26 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,079 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Thị Nở còn có người yêu, vì sao bạn không có?

Lần gặp gần đây nhất, bạn tôi chua chát: "Tớ đâu có đòi hỏi phải thật đẹp trai, hoặc lương phải thật cao, hoặc phải cao hơn tớ một cái đầu, hoặc phải dân thành phố... Vì sao tớ vẫn một mình?".

1. Những cô gái sắc sảo xinh đẹp vẫn độc thân

Ngày tốt nghiệp đại học, tôi và bạn bè mỗi người đi theo một con đường khác nhau. Dù cùng cầm một tấm bằng tốt nghiệp y chang nhau, nhưng có người ở lại giảng đường đại học, có người làm công nhật, người vội vã lấy chồng, cũng có cô bạn may mắn được nhận vào làm trong một cơ quan lớn của nhà nước. Thật kỳ lạ, mỗi lần gặp lại, nhóm bạn gái chỉ nói chuyện về một chủ đề duy nhất, là bạn trai: Cậu có người yêu chưa? Có chàng nào hay hay thì giới thiệu cho tớ với? Nó sắp bỏ anh kia à? Nàng ấy định cưới rồi ư?... Cứ như thể, bạn trai là nấc thang đánh giá hạnh phúc của những cô gái trẻ vậy! Sự nghiệp có thể từ từ, chứ bạn trai, không thể chậm trễ được!

Chúng tôi chỉ có dịp gặp mặt xôm tụ được vài lần thì chấm dứt đời độc thân. Vì mọi người ra trường hai ba năm, lần lượt yêu và cưới. Chí it, cũng đã yêu được đôi ba chàng thú vị, hoặc có một dãy "ứng cử viên" đẹp trai, công việc ổn định xếp hàng đằng sau chờ xét duyệt.

Không hiểu sao, những người đầu tiên trong lớp lấy chồng, thường là những bạn gái nhan sắc trung bình, công việc và thu nhập cũng chỉ tàm tạm. Những cô nàng xinh đẹp có vô số cái đuôi theo đuổi, chẳng hiểu sao, mãi không cưới, thậm chí có người, chia tay người yêu cũ đã hai năm mà không thấy giới thiệu người yêu mới.

Và điều choáng váng nhất, là giờ đây tôi mới biết, cái cô bạn gái xấu xí nhất lớp, nhà quê nhất lớp, lành và chậm nhất lớp, đã cưới anh chàng người yêu đẹp trai của hoa khôi lớp tôi. Họ sống hạnh phúc từ đó đến giờ chừng hơn mười năm rồi! Còn người đẹp nhất lớp giờ lại thành bà mẹ đơn thân, nuôi đứa con côi, và chưa bao giờ được mặc áo cưới. Nghe đồn, những mối quan hệ của bạn luôn chập chờn, không ai bền được quá một năm!

Tuần trước, tôi thấy ảnh cưới bạn tôi trên facebook. Chạy vào xem mới biết, cô ấy chụp ảnh viện một mình, vì sợ già mất, tuổi thanh xuân thì không giữ lâu được. Thật buồn những bức ảnh cô dâu một mình giữa những phong cảnh bát ngát tươi đẹp mùa xuân, với đứa con ngây thơ chưa biết gì, mặc thật đẹp đi bên cạnh mẹ.

Tất nhiên, cô đơn không hẳn đã là tệ. Trừ phi chính bạn cũng thấy bất an trong sự cô đơn của bản thân mình!

2. Cô ấy đâu có đòi hỏi gì nhiều, mà vẫn không tìm được người yêu?

Bạn tôi nói, cô ấy chỉ cần một người yêu cô ấy mà thôi! Ngoài ra không đòi hỏi gì cả!

Tôi nhớ lại, thời sinh viên, khi mọi người còn ngủ giường tầng, cô ấy đã kiếm đủ tiền để mua xe máy. Mọi người ở thành phố còn chưa có điện thoại nhà riêng, cô ấy đã có máy nhắn tin cá nhân. Mọi người còn chờ học bổng, cô ấy đi làm thêm đã được trả lương bằng đô la. Bởi cô bạn quá đẹp, giỏi giang tháo vát, học giỏi, giỏi ngoại ngữ, cao 1m65 và biết tự may những bộ váy rất đẹp cho bản thân, dù chỉ nhìn thoáng qua bức ảnh thời trang trên tạp chí.

Người con gái khi ấy khác xa người mẹ sầu muộn và sống khép kín của ngày hôm nay. Hồi đó, người yêu của bạn là anh chàng đẹp trai cao lớn nhất trường bên, đánh bóng rổ hay nhất trong đội tuyển của trường bên, và cũng ăn nói khéo nhất trong đám con trai trường ấy. Hồi ấy bạn thường chê anh người yêu là khéo mồm quá, chắc đi tán tỉnh các cô khác cũng vẫn khéo thế?

Bạn cũng nói, chưa biết tương lai sự nghiệp ra sao mà đã nói đến chuyện ra trường là cưới xin, thật quá xa vời. Sao đàn ông không nghĩ rằng, nói yêu thôi thì ai cũng nói được? Bạn rất thích được đi chơi cùng người yêu, nhưng lại sẵn sàng bỏ hẹn để đi làm nếu công ty có khách gọi. Bạn nói, công việc chính là thứ để chứng minh giá trị và năng lực của một người con gái, nếu yêu bạn, anh ấy cũng nên tìm cách có một công việc với thu nhập tương đương của bạn, đó là cách chứng tỏ tình yêu tốt nhất. Yêu là cùng nhìn về một hướng chứ không phải chỉ ngồi mà nhìn vào mắt nhau!

Không hiểu vì sao, người con trai đẹp đẽ và cũng giỏi giang, mạnh mẽ kia, khi sự nghiệp ổn định, đã yêu và cưới người khác chứ không cưới bạn tôi! Cưới ngay cái cô hiền lành chậm chạp trong lớp, vài năm sau hai vợ chồng cùng mở công ty riêng. Hẳn vì cái cô hiền lành ấy đã không chê gì anh, càng không đòi hỏi gì anh. Ngày anh ấy cưới là ngày bạn ra nước ngoài du học. Sau ba năm, bạn về nước làm giảng viên đại học, và độc thân suốt mười năm nay.

Lần gặp gần đây nhất, bạn tôi chua chát, vì sao Thị Nở có người yêu, còn tớ thì không? Tớ có đòi hỏi gì nhiều đâu? Tớ đâu có đòi hỏi phải thật đẹp trai, hoặc lương phải thật cao, hoặc phải cao hơn tớ một cái đầu, hoặc phải dân thành phố... Hoàn toàn không! Vì sao tớ vẫn một mình?

3. Bạn không đòi hỏi gì nhiều, nhưng bạn lại cự tuyệt quá nhiều thứ! Còn Thị Nở thì không!

Đúng thế. Bạn không hề đòi hỏi gì nhiều, nhưng thực ra bạn lại cự tuyệt rất nhiều! Nên làm sao bạn thấy hạnh phúc được?

Bạn chỉ cần một người yêu thôi, nên bạn đã từ chối những người đàn ông muốn là bạn tốt, muốn là đồng sự thân thiện. Bạn chỉ cần yêu thôi, nên khi đàn ông mang tới những thứ khác, ước mơ, chia sẻ, tương lai, dự định, khó khăn cần chia sẻ, bạn đã cự tuyệt.

Vì bạn phải từ chối nhiều, làm sao biết lần nào từ chối chính là lần từ chối hạnh phúc?

Không hiếm gặp trong đời này những cô gái, đặt ra thật nhiều tiêu chuẩn cho tình yêu, ví dụ như, người yêu tương lai phải lớn hơn hai tuổi, phải là người làm khác cơ quan, phải là dân tự nhiên, phải không gia trưởng, phải rất lãng mạn, phải tâm lý và nâng niu mình như công chúa! Thế nhưng sự thực, đâm sầm vào nhau ở cổng trường, tỏ tình lúc đang đi khám ghẻ, yêu mà cứ mày tao chí tớ, thỉnh thoảng còn đấm nhau thùm thụp, không lãng mạn tẹo nào. Thế nhưng, tình yêu vẫn tới, chỉ bởi cô gái ấy đã quên bẵng mất những tiêu chuẩn mà cô ấy đặt ra khi kiếm người yêu. Hoặc sẵn sàng bỏ qua cho chàng những gì chưa vừa ý. Hoặc khôn ngoan hơn nhận ra, những gì mà ta cứ tưởng là sẽ làm cho ta yêu, hóa ra chỉ là những hình dung tới từ sách vở và mong ước bản thân.

Hoặc nhận ra, cho dù cô ấy gặp được một người y như tưởng tượng, hơn cô hai tuổi, đẹp trai, dân tự nhiên nhưng lại lãng mạn yêu thơ, theo đuổi cô ấy như đỉa bám, nhưng mẫu người ấy hóa ra hoàn toàn không hề làm cho cô ấy rung động.

Và cô ấy nhận ra, yêu tức là chấp nhận người kia, chứ không phải nắn người kia theo hình mẫu mà mình mong ước về một người tình lý tưởng.

Thị Nở có tiêu chuẩn người yêu không? Ông Nam Cao không viết rõ hẳn ra, nhưng chúng ta hẳn có thể đoán được. Rằng là thời ấy, còn mong gì hơn một người xứng đôi vừa lứa, được lòng bà cô Thị Nở v.v...

Thế nhưng Thị Nở có cự tuyệt Chí Phèo không?

Và bạn có biết vì sao Thị Nở có người yêu, còn bạn thì không?

Dù tôi vẫn biết, cô đơn cũng không hẳn là tệ! Nhưng chắc chắn rất nhiều người đang độc thân, trong lòng họ vẫn mong muốn thành đôi!

Bên cạnh bạn đâu phải là không có chàng trai nào yêu bạn! Chỉ là bạn đã từ chối họ mà thôi!

Theo Yahoo

http://webphunu.net/content/thi-no-c...o-ban-khong-co
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

thị nở dám hư mới có ng yêu
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Thị Nở còn có người yêu, vì sao bạn không có?" Đơn giản là vì bạn không yêu Chí Phèo!

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • 1,756 Bài viết

• 1,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_thuy Xem bài viết
    "Thị Nở còn có người yêu, vì sao bạn không có?" Đơn giản là vì bạn không yêu Chí Phèo!
    Câu trả lời nghe chua chát wa'
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,806 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình biết nói thế này ra sẽ bị ném đá trầm trọng nhưng riêng ở đối tượng làm việc VP thì tỉ lệ chị em làm việc giỏi rất cao và tỉ lệ nữ làm việc VP cũng cao hơn đàn ông.

Trong khi Đàn ông có thể lấy vợ tầm thấp hơn mình thì nhiều PN ko chấp nhận được việc lấy chồng có vẻ kém mình. Dĩ nhiên hơn kém trong đời thì rất khó phán xét, nhưng xét theo tiêu chuẩn lấy chồng thì PN nói chung đều mong muốn đàn ông có sự nghiệp hoặc kiếm tiền tương đương hoặc hơn mình, chứ ít chịu lấy anh kém.

Nhưng mình cũng thấy hơi khó hiểu vì sao nhiều chị em desperate lấy chồng đến thế. Mặc dù mình nghĩ nếu có hôn nhân hạnh phúc thì PN sẽ viên mãn và cân bằng hơn, nhưng mà có phải ai cũng có hôn nhân hạnh phúc đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 363 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Quan trọng là lấy người chồng ntn thôi, chứ xung quanh m nhiều người vẫn là phụ nữ độc thân dù cũng có nhiều vệ tinh, cơ mà họ chưa chấm được chú nào ưng ý chứ không phải là ế
    Tất tần tật về tư vấn môi trường
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 250 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Yêu cái niêu, chị nào ế đến mức ra vườn chuối nằm rồi chờ thằng ất ơ nào đấy nó qua nó hiếp thì hãy so với "chuyện tình" chí phèo - thị nở nhé.
    Nothing wrong with prostitution. If a woman wants to sell her body, then that's her decision
    • 3,208 Bài viết

• 1,914 Được cảm ơn

1 sự so sánh quá khập khiễng!!!
    Ý của em đã đc các bậc tiền bối nói ra hết rùi, nên em chỉ dám nhận xét thế thôi
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    thị nở dám hư mới có ng yêu
    Hehehe... ngẫm kỹ thấy đúng đấy! Nhưng phải dám hư với đúng đối tượng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 308 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_thuy Xem bài viết
    vì mình ko được như Thị Nở, mình chỉ như bà cô của Thị Nở thôi!
    "Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé!
    Ðể lòng buồn tôi dạo khắp trong sân
    Ngó trên tay, thuốc lá cháy lụi dần...
    Tôi nói khẽ: Gớm, làm sao nhớ thế? "

https://www.facebook.com/pages/Th%C6...8544585?ref=hl
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,391 Bài viết

• 9,378 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các cô mà càng nói "tớ không thích đẹp trai, tớ không thích nhà giàu..." thực ra là thích tất đấy ạh. Bởi vì đã nghĩ ra tất cả các tiêu chuẩn í là đã có sự so sánh chọn lựa rồi, làm gì còn yêu vô tư nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Thị Nở không có giấc mơ mình là công chúa nằm trong rừng chờ 1 ngày bạch mã hoàng tử cưỡi xe 6 ngựa kéo đến đón rước mình vào hoàng cung.

=> Phụ nữ bao giờ cũng nghĩ mình là nhất và không biết thế nào là điểm dừng, không biết mình đứng ở đâu. Ví dụ cụ thể nhất là 2 câu truyện từ bé tí học mẫu giáo chúng ta đã được đọc đó là nàng bạch tuyết và 7 chú lun, ông lão đánh cá và con cá vàng.. 2 câu truyện đó có 2 người phụ nữ là đại diện cho tính cách điển hình của người phụ nữ là mụ mẹ kế và bà lão vợ ông đánh cá. Tính thứ nhất là không biết núi cao còn có núi cao hơn, bao giờ cũng nghĩ mình là nhất, kẻ nào hơn thì phải tìm cách dìm cho chết. Tính cách thứ 2 là không biết đâu là điểm dừng, có cái máng lợn tốt lại muốn có cái nhà, có cái nhà lại muốn có cung điện, có cung điện lại muốn được làm bà hoàng... cuối cùng vẫn quay về cái máng lợn.

=> Con người ở đời phải biết nhìn vào điểm tốt của người khác, mở rộng tầm mắt ra và hạ thấp cái tôi xuống, thế thì mới thấy được bạch mã hoàng tử thường đội lốt những chàng trai rất bình thường, càng tiêp xúc càng khám phá càng thấy lấp lánh lung linh ẩn sau lớp vỏ sần sùi...
    • 1,648 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì it khi tự hỏi tại sao, mà thường tự an ủi: chắc cái số nó vậy.
    • 229 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mình ghét văn phong bài viết này. Ôi thôi nào là mấy đứa quê mùa, xấu xí, chậm chạp mà lấy ng chồng thế lọ thế chai. Sặc mùi gato và dìm cho đứa hơn mình chết đi. Vâng, ngày còn đi học trung học tôi là con quê mùa, bẩn thiủ, chậm chạp, xấu xí nhất lớp, nhưng bh tôi đã có nhiều thứ đáng tự hào hơn những con ng hay lên mặt kia. Chao ôi sao vẫn nhiều ng chẳng biết mình là ai thế, cao giọng chê bôi những ng có thành tựu hơn hẳn mình. Tôi đúng là ế thật nhưng tôi dám đồng ý vs sự thật là tôi vô duyên, vô tâm, cũng chẳng biết ngọt ngào nên tự đuổi ng xung quanh mình đi. Ng mà lều báo tưởng tưng ra là do chính tính cách kiêu căng đòi hỏi mà ra thôi. Sao ko dám nhận mà đi dìm ng có chồng tốt là do chiụ kém cỏi nhún nhường hay do đàn ông thích thế? Nói chung lều báo ạ, tôi chẳng ưa gì cái ngòi bút của anh, và tôi ko dám thừa nhận anh là đàn bà vì những ngôn từ anh dành cho kẻ chậm chạp quê mùa như tôi, vì đàn bà có khái niệm về sự tôn trọng.
    • 611 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Vì đơn giản ta không thể yêu Chí phèo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái tư tưởng của các bà già thế kỷ trước lôi ra tuyên truyền thời đại này để hoài cổ à?
    Xin thưa không cần một ông chồng kiểu "Chí Phèo" thì thời nay phụ nữ vẫn sống thoải mái và hạnh phúc nha.
    Trong cuộc sống có nhiều thứ thú vị khác ngoài cái vụ sex. Mà nếu cần để giải trí thì đàn ông giờ cũng chả thiếu. Enjoy là chính, 0 liên quan gì tới nhau là ok.

Những người phụ nữ mạnh mẽ biết hưởng thụ cuộc sống họ không cần nhà báo phải khóc mướn đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có một cô bạn rất giỏi giang, rất nhiều anh theo đuổi nhưng ai bạn ấy cũng cảm thấy không vừa ý. Người chê xấu trai, người chê nghèo, nói chung anh nào cũng có khuyết điểm. Gần 40 tuổi rồi mà vẫn vergin. Vậy mà bạn ấy vẫn chưa hạ thấp tiêu chuẩn.

Bạn ấy xinh xắn, tri thức, kinh tế khá, nhưng tới tuổi này rồi mình thấy bạn ấy khó mà lấy được chồng. Đơn giản chỉ vì bạn ấy quá cầu toàn, mà đàn ông hoàn hảo trên thế giới này hiếm lắm. Cho nên mới có câu: Thay thái độ đổi cuộc đời. Nhiều phụ nữ cảm thấy bất hạnh là do suy nghĩ của mình tạo ra, sau đó đổ tại duyên số.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,416 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Ghét những bài viết kiểu như thế này, mỗi người mỗi số phận mỗi lựa chọn, hình như những người phụ nữ lấy chồng sớm thường nhìn những ng muộn chồng với cặp mắt ko bình thường và ko bình đẳng, săm xoi mỉa mai...
    Người ta sống sao kệ người ta đi!
    Mình quen 1 chị, 33 tuổi , chị làm bác sỹ, hiền lành nhỏ nhẹ và sông hết lòng vì bạn bè, đi làm dành dụm đc tiền giúp đỡ bạn bè, nhưng ngoại hình chị ko bắt mắt, mãi đến 33 tuổi mới biết yêu , mới đc 1 ng đàn ông để mắt thì đúng hơn, mà anh này chả yêu gì chị, dụ chị vét sạch tiền của chị rồi cắt đứt luôn, tội nghiệp chị hiền quá chỉ biết buồn tự kỉ mà thậm chí ko dám tìm ng kia để đòi lại tiền
    Vậy là lỗi tại chị ấy hay tại ông trời ko công bằng?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranchautrasua Xem bài viết
    Ghét những bài viết kiểu như thế này, mỗi người mỗi số phận mỗi lựa chọn, hình như những người phụ nữ lấy chồng sớm thường nhìn những ng muộn chồng với cặp mắt ko bình thường và ko bình đẳng, săm xoi mỉa mai...
    Người ta sống sao kệ người ta đi!
    Mình quen 1 chị, 33 tuổi , chị làm bác sỹ, hiền lành nhỏ nhẹ và sông hết lòng vì bạn bè, đi làm dành dụm đc tiền giúp đỡ bạn bè, nhưng ngoại hình chị ko bắt mắt, mãi đến 33 tuổi mới biết yêu , mới đc 1 ng đàn ông để mắt thì đúng hơn, mà anh này chả yêu gì chị, dụ chị vét sạch tiền của chị rồi cắt đứt luôn, tội nghiệp chị hiền quá chỉ biết buồn tự kỉ mà thậm chí ko dám tìm ng kia để đòi lại tiền
    Vậy là lỗi tại chị ấy hay tại ông trời ko công bằng?
    Thương Nhưng trách làm sao được, đời mà, giống tớ này, yêu ai yêu hết mình, cho khôgn biết bao nhiêu mà chả đòi nhận lại thứ gì, chân thành bằng cả trái tim, nhưng câc cô ý cứ chơi với tớ 1 time, thấy chán là bỏ. Đấy thế thì tớ cũng chỉ biêt trách tớ dại khờ, chỉ biết nghĩ cho người khác thôi, chứ tớ nào trách ai ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 713 Bài viết

• 1,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhan1310 Xem bài viết
    Mình ghét văn phong bài viết này. Ôi thôi nào là mấy đứa quê mùa, xấu xí, chậm chạp mà lấy ng chồng thế lọ thế chai. Sặc mùi gato và dìm cho đứa hơn mình chết đi. Vâng, ngày còn đi học trung học tôi là con quê mùa, bẩn thiủ, chậm chạp, xấu xí nhất lớp, nhưng bh tôi đã có nhiều thứ đáng tự hào hơn những con ng hay lên mặt kia. Chao ôi sao vẫn nhiều ng chẳng biết mình là ai thế, cao giọng chê bôi những ng có thành tựu hơn hẳn mình. Tôi đúng là ế thật nhưng tôi dám đồng ý vs sự thật là tôi vô duyên, vô tâm, cũng chẳng biết ngọt ngào nên tự đuổi ng xung quanh mình đi. Ng mà lều báo tưởng tưng ra là do chính tính cách kiêu căng đòi hỏi mà ra thôi. Sao ko dám nhận mà đi dìm ng có chồng tốt là do chiụ kém cỏi nhún nhường hay do đàn ông thích thế? Nói chung lều báo ạ, tôi chẳng ưa gì cái ngòi bút của anh, và tôi ko dám thừa nhận anh là đàn bà vì những ngôn từ anh dành cho kẻ chậm chạp quê mùa như tôi, vì đàn bà có khái niệm về sự tôn trọng.
    Bài báo nói có nhiều sự thật trong đó mà. Không chê bôi gì ai cả, nhưng đúng là những bạn gái bình thường sau khi ra trường lại giải quyết khâu chồng con khá nhanh. Lớp cũ mình ngày trước có bạn có rất nhiều đuôi, nữ tính, vậy mà giờ vẫn phòng không. Cô bạn ngồi ngay cạnh thì ko xinh đẹp, tính còn hơi cứng nhắc nữa, nhưng học hết đại học xong là lấy chồng ngay, và sống hạnh phúc.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4