TIN TÀI TRỢ.

Theo chân giới trẻ đi chợ si đa, mua áo giá 1.000 đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 803 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà ri Hanji Xem bài viết
    Hàng SI mình thấy đồ trẻ em từ 3 tuổi trở xuống đẹp vô cùng. Gần như mới tinh vì tầm đó bé mặc rất ít, cha mẹ lại hay sắm đồ mới. Nhiều khi thấy mấy cái váy của bé đẹp quá tiếc mà mua ko biết để làm gì. Cho thì chả dám. Hihi
    chính xác, con gái con trai mình toàn mặc đồ si ko à. Mà ko nói ko ai biết, cứ tưởng mặc đồ shop
    e8c0bfbf3853a316578ada1d64b38bec_52361464.img8578b9bd37c75e0c1b7627806825e48ae6f4_52361466.img30886dbb4e09d3af4dadd393e515869f6301_52361467.img2044
    df032e861cc6a8e715ad338f92f01086_52361543.img2808
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,551 Bài viết

• 20,422 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cách đây 2 tuần, mua 1 cái đầm hàng si cho con còn mới cáu cũng 60k, còn quần sọt cho con trai, trắng tinh, vải mềm và mát chỉ có 40k/cái, hàng mới chất liệu này vô Lotte mua phải cỡ > 200k.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Mình cũng hay đi mua đồ si, những đồ mà theo mình là mới, và giá cả rẻ : thứ nhất là quần áo trẻ em và sơ sinh, thứ 2 là quần short nữ, thứ 3 là áo khoác thu, áo ấm mùa đông. 1 thùng khui ra có khoảng 10 cái còn mới khoảng 80-90%, mà giá cả chỉ = 25% đồ mới thôi nhé.
    Còn giầy và túi xách mình ko biết nhìn hàng nên mình ko dám mua
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 594 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tuần vừa rồi thấy bà con xúm đông xúm đỏ vào hàng đồ Si cho mùa đông, mình chả có nhu cầu nhưng không kìm chế được lại vào xem. Hai mẹ con cùng bới,cuối cùng đc 1 cái quần bò lửng + cái áo phông dài tay mới kiểu cách vô cùng. Vì mùa đông mua đồ mùa hè nên họ bán 30k / cái. Đúng là sở thích ko thể kìm chế đc. Hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,188 Bài viết

• 1,781 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn mình mua quần jean nam si đa ở giáp biên giới Campuchia, giá 2.500 đ, quần nữ thì 2.000đ nhưng cách đây khoảng 6 năm rồi
    • 1,340 Bài viết

• 1,833 Được cảm ơn

Mình thấy đồ si đa ở Kim Liên giá đắt hơn cả đồ mới ấy.
    Thôi, tớ không kí đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 510 Bài viết

• 2,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ ở chợ HHT rẻ nhất là 5000đ. Bạn phải đi ngày thứ 2,3 mới có giá này. Còn thứ 7,CN hàng mới khui thì giá cao hơn: đồ trẻ em =25k; áo thun nam, nữ = 35- 40k; quần kaki nữ = 40-45k; quần jean nam, nữ = 150k, giày nữ = 120-150k, giỏ tuỳ cái, và còn có thú bông nữa.Nếu mua đồ cho bé < 3 tháng, kiểu áo sơ sinh buộc dây, hoặc đồ yếm thì khi giá 5000đ bạn vẫn mua được nhiều đồ còn mới, đẹp.Bạn nên đến cuối chợ, có vài hàng bán giá này. Mấy hàng đầu chợ là đồ lựa nên giá cao hơn. Mà mua đồ buổi sáng cuối tuần thì đông người, nên cẩn thận vì thường bị móc túi trong lúc khui hàng! Dép phải mang theo mình, chứ để ở ngoài là mất.Bạn nào không quen đông người, chen lấn thì ít mua được đồ mới khui.
    TO BE CONTINUED ...
    Ủng hộ nhãn hàng tôn trọng NTD.
    #METOO VN - NGỪNG IM LẶNG, HÃY LÊN TIẾNG!
    #NoPAK-Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục .

Thớt về Gào: https://www.webtretho.com/forum/f705/vi-cau-hoi-tham-nha-van-gao-gay-gat-mang-nguoi-ham-mo-bi-dien-2510436/index171.html
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Danthien2011 Xem bài viết
    Mình ở nước ngoài cũng hay đi chợ đồ cũ, ở đây chỉ mở vào mùa hè thôi, nhiều đồ đẹp và rẻ nữa. Bên mình cứ hàng mới trong shop thì đắt khủng khiếp, nhưng hễ đem ra chợ đồ cũ thì kể cả còn nguyên tag cũng rẻ bèo. Mình hay mua quần áo đồ chơi cho bé nhà mình, khoảng 20-60 nghìn tiền Việt là mua được 1 cái váy áo đẹp và mới lắm nhé. Đồ người lớn cũng nhiều và rẻ như thế nhưng mình ít mua. Nói chung so với thu nhập của nhà mình mua như vậy quá tốt, chứ cứ ra shop thì hết tiền lương, đâm ra cứ mùa hè là chị em lại háo hức mong chờ đến lúc chợ đồ cũ mở để kéo nhau đi mua.Vui lắm.
    Bạn ở nước nào thế, hay là bạn mua xong bỏ sỉ lại mình đi...heheee... mình ở sg! Đang muốn kinh doanh hàng này quá trời (kiếm thêm tiền mua sữa cho con) nhưng tìm mãi chưa có mối ưng ý, đã vậy lớ ngớ lại bị lừa thì cụt vốn luôn..hic
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,462 Được cảm ơn

Mình muốn mua đồ si giá mềm dành cho nam thì nên đi chợ nào ( TPHCM ) vậy các mẹ ?
    • 1,691 Bài viết

• 6,400 Được cảm ơn

đồ sida (dân miền Tây mình gọi vậy ) rẻ nhất ngay chợ đầu mối là biên giới V-Cam ở An Giang cũng giá 5k rồi, sao có chỗ rẻ hơn nửa nhỉ. Còn khi về tới thành phố là 10k-50k tùy món.

Mà nói tới cái nguồn đồ Sida này cũng quan chức ăn cả đống. Công ty mình năm rồi đưa nhân viên đi đảo Bali chơi rồi ghé Campodia thăm thú và làm từ thiện cho thuyền nhân VN bị cả 2 nước chối bỏ, ko có quốc tịch và nghèo nàn, thất học vì ko ai có giấy tờ gì cả, 5 thế hệ sống trên thuyền đánh cá nhỏ, gọi là boat people. Đại khái sau khi boss phát tiền, gạo, tập vở, cho tiền dựng lớp học...khi quay về Mỹ công ty mới huy động mọi người cho đồ để công ty gom một container 40 feet ship qua cho làng đó, mấy món mà họ cần như quần áo, đồ cấp cứu, áo phao, đồ chơi trẻ em...chỉ trong 6 tháng đồ người ta mang lại ngập nhà kho, nhưng giấy tờ thủ tục bên đó chưa cho nhập vào, vì phải qua các cửa, hối lộ các vòng rồi mới mang đồ cho từ thiện được, đây là boss mình trả tiền ship vận chuyển, mướn người phân phát, mà cái khâu cấp phát cho người dân cũng chưa qua ...mà khi về tới Campuchia thì chắc phân nữa hàng được tuồng ra ngoài biên giới về VN vô các chợ Sida.

Đồ Sida chủ yếu là do các tổ chức từ thiện thu gom từ các thùng donate họ đặt ở mấy bãi đậu xe rồi mang qua các nước nghèo cho người dân nghèo, cuối cùng lại thành ra chợ tính theo hàng tấn chứ chả phải từng món nữa.

Kmart

004
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chợ Võ Hữu Trang cũng có đồ hàng si, nhưng đắt lòi, có cái giá tới 70K, rẻ nhất là 25K
    • 233 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn tìm mấy cái giỏ xách. Nhưng đi qua chợ hoàng hoa thám giá toàn 150k trở lên thôi. Không biết có chỗ nào bán giá mềm hơn không nhỉ.
    • Lethihongdieu Khách
    • 2 năm
    E muon mua đồ hang 10k đỗ xuống
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình chưa mua thử hàng sida này bao giờ Cũng thấy tò mò đấy ạ! Nhưng mà hàng kiểu gì mà họ bán được với cái giá 1k nhỉ?

• NgocDuy112233 Khách
    • 2 năm
    Đồ si nơi nào bán rẻ
    • 344 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giờ mới nghe chợ này, cũng là một hình thức từ thiện
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3