TIN TÀI TRỢ.

Theo chân giới trẻ đi chợ si đa, mua áo giá 1.000 đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Mặc mấy đồ này dó bị làm sao ko ạ? Vì đồ ko rõ la họ lấy ở đâu nên cũng hơi ngại, nhỡ có bệnh da liễu thì làm như nào? nhưng thấy rẻ quá cũng ham nhỉ. Em ở sing thi thoảng cũng hay đi mí cái flea market, nó bán và trao đổi quần áo giầy dép túi xách 2nd hand, nhưng ít ra đa phần đều là đồ có hiệu (top shop, zara) và là đồ mặc của chính ng đứng bán (hoặ họ hàng bạn bè của họ), cũng rõ nguồn gốc, an tâm được tí.
    ''Run a little faster, the World will follow after''

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 655 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Mình k dùng đồ Si nhưng có đứa bạn thân rất ưa đồ này.
    Mình có theo nó đi vài bận
    Mặt bằng chung là gióng hàng tàu nhàu nhĩ
    Lâu lâu có vài cái trông cũng được.
    Giá cả thì quát thôi rồi.
    Ở cái HN này, được cái mua bán gì cũng bị quát, kể cả đi mua hàng Si
    www.stockbiz.vn :Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,315 Bài viết

• 2,876 Được cảm ơn

Hàng Si thì mình chỉ mua đồ con nit hoặc mua áo khoát chứ ko dám mua quần, có người còn mua đồ lót nữa cơ, mình sợ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các mẹ biết túi xách hay cặp xi ở Sài gòn bán ở chỗ nào hok? chỉ em với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thông tin cho bạn nào không tin có quần áo si đa 1k ở HN nhé : Sáng sớm tầm 6h trước công viên Thống Nhất (đoạn Đại Cồ Việt) có bán những đống quần áo 1k/1 chiếc và 3k/chiếc. Chị hàng xóm cũ nhà mình là fan của đồ này, cả nhà chị ấy đều mặc những bộ quần áo có giá < 10k (chưa tính đồ lót). Tất nhiên là không thể long lanh, nhưng mà cũng chẳng đến nỗi nào. Có những chiếc áo chị ấy mua về còn chẳng có chiếc cúc nào bởi vì trước đó người ta đã tháo cúc ra để đơm vào chiếc áo mới và có giá trị hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,676 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

1k/ cái là hợp lý, nếu như người bán nhập trực tiếp, không lọc hàng.

Với giá gốc, mỗi 100Kg quần áo chỉ có giá từ 100 - 200USD thôi. Họ lọc những cái đẹp bán với giá chẳng kém hàng hiệu trong shop là mấy, còn lại thì ra vỉa hè bán vốn. Trong đống ra vỉa hè đó, cái nào bị sờn lại có thể bán với giá 1-5k. Những cái nào quá kém nhưng bộ khuy của nó đẹp thì họ lại cắt lấy bộ khuy đó (vì giá 1 bộ khuy cũng có thể lên tới vài chục ngàn rồi), còn lại thì bán.

Không bán giá 1k, thì cũng bán cho những người mua về làm giẻ lau thôi. Tớ đã từng làm vụ này, nên tớ biết.
    • 551 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Ở HN em biết mỗi Đông Tác Nhưng cũng chưa thấy 1k bao giờ, bét cũng sơmi 10k
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 2,403 Bài viết

• 8,489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _-_tomato_-_ Xem bài viết
    các mẹ biết túi xách hay cặp xi ở Sài gòn bán ở chỗ nào hok? chỉ em với
    Một là chợ Trần Hữu Trang q.Phú Nhuận,ngay khúc Lê văn sỹ-Huỳnh Văn Bánh quẹo vô ý.Hai là đường Nguyễn Hữu Cầu sát chợ Tân Định,túi bán nhóc luôn. Còn đường Trương Định q3 nữa,dọc theo thấy bán túi,quần áo nhiều lắm.
    080825100416-176-513

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 395 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

em cũng hay đi chợ hoàng hoa thám nè heheheh,gần sanh rồi tranh thủ đi nghía đồ sida,hùi bữa chộp được 2,3 cái đầm em bé còn tag luôn mà chỉ có 25k 1 cái còn body suit của con nít dễ thương lắm,mới tinh tươm,em mua rồi về ngâm và giặt,ủi cho sạch sẽ,nói chung là đồ sida chứ còn mới lắm,ăn thua do mình lựa thôi,còn giỏ xách sida lâu lâu có hàng độc mà chỉ 30k,quá rẻ ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,246 Bài viết

• 9,438 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mình thì mua ở chợ Bàn Cờ, giá 5k-10k-20k, còn nhà dì mình bên Tân Phú, chợ Phú Thọ Hòa thì chỉ 5k thôi, mấy bà chị toàn ra mua đồ si-da, mặc đi tiệc cưới chẳng ai biết. dạo này lười mua đồ si, chuyển qua mua quần áo xuất khẩu, giá mắc hơn 1 tí nhưng hàng còn mới, đủ size dễ lựa.

hồi tết đi chợ tối ở chợ Bắc Ninh, mấy người bán ở đây toàn mua 1 lô về phân ra áo 5k 10k 20k, mua nhiều giá cực rẻ luôn.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 519 Bài viết

• 1,493 Được cảm ơn

Híc nhiều khi nhìn thấy hàng đẹp giá bèo cũng ham nhưng nhát ma vì sợ mua phải áo của người chết, người ta theo về hành cho thì khổ .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Ở Hà Nội có cửa hàng đồ si chỗ cuối phố Chùa Hà giao với đường Tô Hiệu, gần cv Nghĩa Đô và bệnh viện quốc tế Hà Nôi - Hoa Kì, có đồ rả nhất giá vài k, nhưng đổ tràn lan ra vỉa hè, nhìn như đống giẻ lau í, ko biết mặc ntn?
    Để gió cuốn đi................
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buttercup207 Xem bài viết
    Đông Tác thì càng ngày càng đắt í. Mà phải hôm nào mát trời mới đi được, vì vào trong đấy nóng lắm, lại nhìu hàng quá, đi rạc cẳng , mún chọn được đồ cũ cũng công phu lắm.
    Các mẹ mún mua rẻ thì ra chỗ cổng trường cấp 2 Nghĩa Tân, hàng đổ đống 5K/cái đồ trẻ em, người lớn thì mắc hơn.
    Cơ mà em lười bới lắm, nên vẫn ra Đông Tác.
    Mấy năm trước kiếm được ở Đông Tác cái áo len Wet Seal 25K mặc đến tận bây giờ, và là cái áo em ưng í nhất, len mịn mát, mặc đông thì ấm mà xuân thì mát, không hề sổ lông, mặc chán chê 2 năm ko bị giãn tí nào.
    Hồi hè năm ngoái, em và đứa bạn đến Đông Tác, đứa bạn chọn được cái áo 2 dây vải thô mỏng, thế mà người bán hét giá 120k, mặc cả thế nào cũng không bán, em thì tăm tia một cái quần váy khá xinh xắn, 100k không hơn không kém, em choáng vì cứ nghĩ đồ cũ làm gì đến mức giá đấy. Thế nên không bao giờ dám quay lại lần nữa, một phần là không trả giá nổi, phần nhiều là vì mùi ngai ngái ẩm ẩm ở khu chợ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 203 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    Ẹc sao không ai bán đồ này ở Hải Phòng nhỉ .
    Ở HP nhiều lắm mà mẹ nó, e cũng thỉnh thoảng ghé mấy quán khu Cột Đèn, đường Hai Bà Trưng, Mê Linh,..Hôm trc mới mua 80k/3 chiếc áo pull rất mới, đứa em ở cty đang rủ mua áo Ves si ở chợ An Dương bảo rất hợp thời trang có 100k/ cái mà e chưa đi xem.
    Sâm, Nấm Linh chi, Đông trùng hạ thảo,...mỹ phẩm từ Hàn Quốc: https://zaodich.com/forum/f2490/sam-l.../#post27122257
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Hồi hè năm ngoái, em và đứa bạn đến Đông Tác, đứa bạn chọn được cái áo 2 dây vải thô mỏng, thế mà người bán hét giá 120k, mặc cả thế nào cũng không bán, em thì tăm tia một cái quần váy khá xinh xắn, 100k không hơn không kém, em choáng vì cứ nghĩ đồ cũ làm gì đến mức giá đấy. Thế nên không bao giờ dám quay lại lần nữa, một phần là không trả giá nổi, phần nhiều là vì mùi ngai ngái ẩm ẩm ở khu chợ
    Vậy mà đôi khi ở cửa hàng mình bán áo hai dây xuất dư cỡ to người Việt mặc đc có 60k, còn cỡ nhiều người mặc đc chỉ có 120k thôi, hàng hiệu luôn, bó tay với các mẹ mua đồ si da giá vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,312 Được cảm ơn

Oài!Chợ quần áo sida chợ Bà chiểu ,chợ tân định nà..vừa tạt vào hỏi thăm cái quần đùi ngắn (không hiệu chi hết nha) thì bị hét ngay 100k hỏng bít trả giá sao luôn á!
    Tính ra mua đồ sida gần bằng mua đồ mới roài!
    Chắc hím hoi lắm mới tìm được ngon bổ rẻ... mà 1000k thì hỏng tin nổi mua được 1 cái áo đâu.
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

O đâu vậy mẹ nó?Tớ đi mua wai bên đó ngay chỗ bà Duyên hàng 40k/yếm bé.Cho minh xin số đt bạn nhé
    22-11-2011 là ngày mẹ ko bao giờ quên được.Đó chính là ngày gia đình ta có thêm 1 thành viên mới Bill Trần-!Ba mẹ yêu con nhất trên đời-Con là niềm hạnh phúc của ba mẹ ko gì có thể thay thế được.
    Nazya Hồ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 776 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Tớ suốt ngày lượn lờ ở cái box thanh lý của L.cm, nhưng tớ chỉ mua những đồ lạ mắt rẻ rẻ mà tớ ưng để giải trí thôi, còn đồ dùng thực sự tớ vẫn chuộng hàng bán trong shop.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở Hải Phòng cũng có chỗ chân cầu Niệm hồi trc bán đồ sida mà, giá từ 10k, cơ mà tìm đỏ mắt mới đc cái ra hồn
    • 1,379 Bài viết

• 3,711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mygacon Xem bài viết
    Bạn ơi, chưa đi mà sao kêu người ta xạo. 1k thì mình chưa gặp vì có thể mình ko có thời gian đi vào các ngày trong tuần chỉ đi vào thứ 7, chủ nhật. Quần áo ở đây giá 10k/3 cái hay 2k/cái là chuyện bình thường, chịu khó lựa vẫn có những cái đẹp, còn 10k, 15k thì hầu như sạp nào cũng có. Ở đây rẻ vì nó đổ đống, chưa chọn lọc lại và treo lên như những chợ khác
    1k thì xác định mua về làm dẻ lau nhé, đi trong tuần hay chợ nào cũng ko bao giờ có giá 1k/cái
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4