TIN TÀI TRỢ.

Theo chân giới trẻ đi chợ si đa, mua áo giá 1.000 đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,398 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

http://www.zing.vn/news/nhip-song-tr...g/a240192.html
    Chợ Hoàng Hoa Thám (đường Hoàng Hoa Thám, phường 13, quận Tân Bình, TP.HCM) nổi tiếng với thương hiệu “quần áo 5.000 đồng”. Mỗi ngày, các sạp quần áo ở khu chợ này thu hút hàng trăm người tới mua sắm.

Áo sơ mi giá… 1.000 đồng

Hồng Vy, khách mua hàng cho biết, dù nhà ở tận quận Thủ Đức nhưng Vy vẫn thường sắp xếp đến đây để “lùng” quần áo giá rẻ. “Ở đây, mình tìm được những chiếc áo ưng ý chỉ với giá vài nghìn đồng. Như cái áo này này, chỉ có 5.000 đồng thôi”, Vy cười, chỉ vào cái áo mình đang mặc.

Khu bán quần áo ở chợ Hoàng Hoa Thám là nơi tập trung của rất nhiều quần áo đã qua sử dụng, thường được gọi là “đồ si” (quần áo si-đa, quần áo cũ). Có khoảng gần 10 sạp kinh doanh mặt hàng này.
    12
    Người mua hàng tại chợ như “bơi” trong một biển quần áo.

Ông Hai, một người bán hàng cho biết, hàng bán ở đây được nhập từ Cam-pu-chia về. Một tuần, các sạp nhập khoảng 2 lần, mỗi lần nhập khoảng gần 1 tấn.

Sau khi nhập, quần áo sẽ được phân thành nhiều loại váy, áo, quần, đồ bơi, quần áo trẻ em… và bày thành từng khu trong sạp để khách mua tự do lựa. Những trang phục còn mới và đẹp sẽ được treo lên và bán với giá từ 20.000 – 40.000 đồng tùy cái.

Còn lại sẽ đổ đống và bán với giá 3.000 – 4.000 đồng đối với áo và 7.000 – 10.000 đồng đối với váy hoặc quần.
    4
    Một nhóm bạn gái khoe chiếc áo độc đáo mình vừa tìm thấy

“Ở đây có những mẫu hàng mà shop cũng chưa có đâu, và chỉ bán với giá khoảng 4-5 nghìn đồng. Nhưng mà đó là giá của hàng mới nhập, còn khi đã để qua vài ngày và có hàng mới về, người ta chỉ bán 1.000 đồng/cái thôi, thậm chí còn có giá 3.000 đồng/kg”, ông Hai cho biết thêm.
    2

3
    Những chiếc áo như thế này được bán với giá chỉ … 1.000đ

Sự lựa chọn thông minh!

Chị Lan, một người thường xuyên mua đồ tại chợ chia sẻ, khi mua đồ si thì phải thật sáng suốt, đừng để cái giá quá rẻ khiến mình tha lôi mọi thứ có thể về nhà. “Nhiều lúc mua về mình mới thấy là chẳng để làm gì cả, và cứ vậy thì nhà sẽ sớm thành bãi rác thôi!” chị Lan nói.
    6
    Có khoảng gần 10 sạp đồ si ở đây, bán đủ loại quần áo, giày dép

Hồng Vy (quận Thủ Đức) tiết lộ cho những bạn quan tâm đến chợ đồ si một số “nguyên tắc”: Khi lựa chọn, nhớ để ý đặc biệt phần cổ áo, nách áo xem có bị sờn không, và chú ý đến phần khuy sắt rất dễ bị rỉ; khi chọn lần đầu, cứ bỏ hết vào giỏ tất cả những thứ bạn ưng ý, sau đó sẽ lọc lại một lần để quyết định sẽ mua cái nào trước khi tính tiền.
    5-1
    Những chiếc áo khoác được treo lên thế này được bán với giá từ 20.000đ

Vy nói thêm: “Đi mua đồ si thì nên đi vào buổi sáng, lúc trời mát, và chợ không quá đông. Buổi sáng cũng là thời điểm nhiều sạp khui mở kiện hàng mới, cơ hội chọn được những món đồ ưng ý sẽ nhiều hơn. Còn nữa, trước khi mua thì phải nhớ nạp năng lượng, vì lựa được một món đồ si ưng ý sẽ rất mất sức!”

XUÂN HƯỜNG
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Ẹc sao không ai bán đồ này ở Hải Phòng nhỉ .
    • 2,707 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Đồ si ở SG rẻ thế, đồ si ở HN cũng đắt hơn nhiều.
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 807 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Ko có giá 1000d đầu, bài này lếu báo làm quá, bèo nhất là 20k, còn trung bình vẫn là khoảng 50k, mà đồ ở Hoàng Hoa Thám ko có đẹp, đồ đẹp nó bán ngang ngửa đồ mới, chất liệu tốt hơn thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 508 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em toàn mua trong chợ Bàn Cờ, Nguyễn Đình Chiểu, quần áo sida đẹp, khoảng 10 - 20 - 50. 2 ngày trước đi chợ treo 1 lố quần short có 20k , em vơ được cái quần quân đội đẹp lắm, 20k 20k 20k :X:X:X
    P/s : bài trên chắc nhà báo viết thiếu số 0
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

ở HN vẫn có chỗ bán 1k,3k 1 cái đấy các mẹ ạ
    • 9,989 Bài viết

• 37,463 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghi xạo. Mình đi mua đồ si-đa, rẻ nhất cũng 10 nghìn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 803 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

quần áo trẻ em hàng si ở đâu rẻ các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

em cũng thấy hơi xạo.em đi vài chỗ thấy toàn 20k trở lên,có những cái còn hét thẳng 100 mấy mới ghê chứ.còn bài này thì như kiểu vừa rẻ bèo lại vừa k bị chém
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tykute Xem bài viết
    em cũng thấy hơi xạo.em đi vài chỗ thấy toàn 20k trở lên,có những cái còn hét thẳng 100 mấy mới ghê chứ.còn bài này thì như kiểu vừa rẻ bèo lại vừa k bị chém
    Bạn ơi, chưa đi mà sao kêu người ta xạo. 1k thì mình chưa gặp vì có thể mình ko có thời gian đi vào các ngày trong tuần chỉ đi vào thứ 7, chủ nhật. Quần áo ở đây giá 10k/3 cái hay 2k/cái là chuyện bình thường, chịu khó lựa vẫn có những cái đẹp, còn 10k, 15k thì hầu như sạp nào cũng có. Ở đây rẻ vì nó đổ đống, chưa chọn lọc lại và treo lên như những chợ khác
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 389 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ở chỗ khác thì mình không biết.chứ chỗ mình vừa ít bán vừa không được rẻ như vậy nữa.mà chất lượng cũng không được như chỗ các mẹ.chán thế đấy.
    NB: 1.8KG - 1M: 3KG - 2M: 4KG - 3M: 5KG - 6M: 6.5KG - 12M: 8KG - 20M: 10KG - 24M: 10.5KG
    [IMG]d237c367d032ea87504af72667754b04_45092735.p21051214e037a7946692c320e28a7f59f44b41f3_45092736.p2105121427a2ba939a2788ba73bed565466ae98c_45092947.p21051219c16c86a6a42905364647709e013971e7_47227489.p13071208[/IMG]
    NB: 2.9KG - 1M: 4.3KG
    ae268603cae4b18e4cde39ee0f1f809b_47187357.p11071208
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,890 Bài viết

• 2,638 Được cảm ơn

1k /1 cái chỉ mua về làm giẻ lau đc thôi ợ,nhà báo phét vừa thôi!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động

Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mygacon Xem bài viết
    Bạn ơi, chưa đi mà sao kêu người ta xạo. 1k thì mình chưa gặp vì có thể mình ko có thời gian đi vào các ngày trong tuần chỉ đi vào thứ 7, chủ nhật. Quần áo ở đây giá 10k/3 cái hay 2k/cái là chuyện bình thường, chịu khó lựa vẫn có những cái đẹp, còn 10k, 15k thì hầu như sạp nào cũng có. Ở đây rẻ vì nó đổ đống, chưa chọn lọc lại và treo lên như những chợ khác
    1k thì có nhưng chắc chẳng dám mặc.cái áo khoác màu trắng bên trên 1k thì cũng khó tin.nhà báo thường hay ăn thêm nói bớt nên mình có quyền nghi ngờ.mình cũng đâu có khẳng định bài này xạo.trong đây cũng nhiều người k tin và cho là k thật đó thôi,chư k riêng mình nhé
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Chợ đồ cũ Đông Tác ở Hà Nội không được rẻ như vậy
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Hồi đó đi mua ở chợ Trần hữu trang nhưng sau khi mua vài lần thì ko mua nữa vì toàn đem về bỏ xó, mặc vào chẳng thấy đẹp, chỉ có mấy cái đầm mặc ở nhà là được thôi, bây giờ thì thích mua hàng thanh lí của các mẹ webtretho thui..hi
    • 286 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Chợ đồ cũ Đông Tác ở Hà Nội không được rẻ như vậy
    Đông Tác thì càng ngày càng đắt í. Mà phải hôm nào mát trời mới đi được, vì vào trong đấy nóng lắm, lại nhìu hàng quá, đi rạc cẳng , mún chọn được đồ cũ cũng công phu lắm.
    Các mẹ mún mua rẻ thì ra chỗ cổng trường cấp 2 Nghĩa Tân, hàng đổ đống 5K/cái đồ trẻ em, người lớn thì mắc hơn.
    Cơ mà em lười bới lắm, nên vẫn ra Đông Tác.
    Mấy năm trước kiếm được ở Đông Tác cái áo len Wet Seal 25K mặc đến tận bây giờ, và là cái áo em ưng í nhất, len mịn mát, mặc đông thì ấm mà xuân thì mát, không hề sổ lông, mặc chán chê 2 năm ko bị giãn tí nào.
    • 2,539 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Mình đi cách đây hai ba năm gì đó, nhưng không bao giờ có giá 1k cho chợ Hoàng Hoa Thám, phải 20-25k. Còn đồ rẻ hơn thì rất xấu, không mặc được. Mình thấy chợ Bà Chiểu rẻ hơn và chất lượng tốt hơn
    s7JUp7
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đồ si trong SG e thấy rẻ hơn và xấu hơn HN nhiều. Tiền nào của nấy thôi ạ.
    • 1,565 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Mình mua đồ sida , mà đa phần mua về đều ko mặc được cứ thấy xấu xấu , chắc do mình ko chịu khó lựa nên ko lựa dc đồ đẹp .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,821 Được cảm ơn

Mua đồ si đa về các mẹ nhớ "đun sôi để nguội" trước khi dùng kẻo tiền mất tật mang nhé!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4