Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thầy giáo tát như trời giáng vào mặt học sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,379 Bài viết

• 3,725 Được cảm ơn

Quá tức giận trước thái độ thiếu tôn trọng của cô học trò nhỏ, thầy giáo người Hàn Quốc vung tay tát không thương tiếc vào mặt em.

teacher
    Cảnh hỗn loạn trong lớp học của thầy giáo 58 tuổi. Ảnh chụp màn hình

Vụ việc xảy ra ngày 23/10 ở lớp 5 trường Hapcheon-gun, phía nam tỉnh Gyeongsang. Trong video, thầy giáo 58 tuổi đã tát những cú trời giáng vào mặt nữ sinh tên B sau khi phạt em đứng ở góc lớp.

Một trong số học sinh đã dùng điện thoại quay lại và đăng lên mạng. Mặc dù đã bị xóa ngay sau đó, video vẫn kịp lan truyền nhanh chóng, gây nên làn sóng bất bình trong cư dân mạng trước hành động bạo lực của người thầy gần 60.

Sau khi ban giám hiệu nhà trường bắt tay vào tiến hành điều tra, họ phát hiện ra vị giáo viên lúc đó đang phạt 4 em học sinh, trong đó có B, đứng ôm mắt cá chân vì có thái độ không ngoan trong lớp. Mặc dù bị phạt nhưng các em vẫn cười cợt và tiếp tục cư xử không đúng đắn, khiến thầy giáo tức giận đẩy một em học sinh về phía B, khiến cả hai cùng ngã. B thì bị đập đầu vào ngăn kéo.

Bị thầy giáo xô, B tức tối chửi lại trước khi vung châm đấm đá khắp người thầy. Bức xúc trước hành động vô lễ của cô học trò lớp 5, thầy giáo vung tay tát liền mấy phát vào mặt B.

Theo Korea Bang, thầy giáo sau đó đã đến nhà B để xin lỗi. Tuy nhiên một người họ hàng của em học sinh này đã tát vào mặt thầy cho "bõ tức" và nói rằng thầy đáng bị đánh như cách thầy đã đối xử với B. Người thầy giáo lớn tuổi sau đó đã bị trường sa thải vì hành vi sai trái. Hội đồng nhà trường cũng dự kiến tiến hành chương trình giáo dục và khuyên răn các học sinh có thái độ học tập không tốt.

http://ngoisao.net/tin-tuc/24h/2012/...c-sinh-221946/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 570 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

- Dã man thật! Mấy thầy cô giáo bạo lực học sinh chắc k có con cái hay sao mà làm vậy nhỉ? Mình nhớ lúc mình học lớp 3, thầy dạy Thể dục của lớp đánh bạn nam sinh của lớp - đánh rấc ác nhé, xách lỗ tai, rồi đeo tay Đấm bốc vào mà đấm thùm thụp vào ng cậu bạn. bạn í về mách ba mẹ, ba mẹ bạn đó lên quậy ban giám hiệu Trường um sùm, thế là k còn thấy ông thầy ấy xuất hiện ở trường nữa. Phải phạt như vậy mới chừa..
    RiW8p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 723 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Thầy đánh học trò nhỏ mà dã man quá :-ss

Mời các bác coi:

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,608 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Tội nghiệp đứa nhỏ, thầy giáo mà như vậy sao trời? Tốt nhất nên cho ra khỏi ngành.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 545 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thầy đánh nặng tay, nhưng cũng phải xem lại lý do vì sao thầy lại tức đến mức độ như vậy, học sinh bây giờ nhiều khi cũng quá lắm.
    lamlamcdr20060721_-8_Nhim+con
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 217 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Cái con nhỏ này cũng láo toét. Dám đánh lại thầy giáo trc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,351 Bài viết

• 1,421 Được cảm ơn

E ghét nhất là thầy, cô giáo đánh học sinh ,dù ko biết sai trái thế nào .Cứ đánh học sinh là xứng đáng làm thầy rồi.
    Để dành cho anh tất cả những dịu dàng .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,693 Được cảm ơn

mấy ông bà này gặp tui cá biệt thì chỉ có chết lúc đó thì đừng có trách
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi flash.eyes Xem bài viết
    E ghét nhất là thầy, cô giáo đánh học sinh ,dù ko biết sai trái thế nào .Cứ đánh học sinh là xứng đáng làm thầy rồi.
    Học trò bây giờ nhiều đứa cũng hết biết lắm em ơi! Tuy nhiên ông thầy này cũng "tánh nóng võ công cao ghê"
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 723 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Vụ phá đồ của sinh viên thì nhiều thầy cô máu lắm
    • 158 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Mấy thằng nhà báo rỗi hơi. Chuyện ở vn đâu mà đăng cho tốn chỗ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,693 Được cảm ơn

• 306 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

mấy thầy cô giáo phương tây họ rất giận nếu trong khi họ giảng bài mà học sinh nhắn tin hay là nói chuyện điện thoại. Với họ đó là hành vi vô củng thô lỗ. Họ hoặc là mời ra khỏi lớp ngay lập tức hoặc là đâp ngay tại chỗ luôn. Họ luôn luôn cảnh báo trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhnn Xem bài viết

Vụ phá đồ của sinh viên thì nhiều thầy cô máu lắm
    Thầy giáo và học sinh Tây dạy và học khác hẳn với Châu A nhỉ, không khí lớp học thích thế chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,629 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem tổng hợp các clip ở trên mới thấy học sinh Châu A mất dạy thật. Chắc do kiểu giáo dục có vấn đề từ gốc. Xem clip bạn Tây bị thầy giáo phá Iphone, mà không dám làm gì thì mới thấy khác biệt về văn hóa là quá lớn, bạn Tây cư xử rõ ràng là điềm đạm hơn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra làm giáo viên cũng vất vả lắm . Đồng ý là việc không được đánh đập học sinh, tôn trọng học sinh là đúng, nhưng khi gặp phải những học sinh ngoan cố, hư hỏng đi quá mức sự chịu đựng giới hạn của việc tôn trọng giữa thầy với trò thì thật sự không thầy cô nào lại không tức giận và ức chế cả. Chưa kể nhiều gia đình ông bố bà mẹ không hiểu hết con mình mức độ ngoan hay hư như thế nào, cứ nhảy dựng lên khi thấy con mình bị phạt hay mắng nhiếc.
    Mẹ mình trước đây là giáo viên cấp 2, mà cấp 2 thì là cái tuổi bọn trẻ con nó đang lớn, tiếp xúc với nhiều cái tốt có, xấu có, nhiều đứa rất hỗn hào , quậy phá trong lớp liên tục . Mẹ đi làm về thì hay kêu buồn với mệt , nhiều đứa học sinh hư chúng nó quậy bảo không nghe, hỗn hào xấc láo với giáo viên mà không làm gì được.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,112 Bài viết

• 28,717 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamabeoi Xem bài viết
    Xem tổng hợp các clip ở trên mới thấy học sinh Châu A mất dạy thật. Chắc do kiểu giáo dục có vấn đề từ gốc. Xem clip bạn Tây bị thầy giáo phá Iphone, mà không dám làm gì thì mới thấy khác biệt về văn hóa là quá lớn, bạn Tây cư xử rõ ràng là điềm đạm hơn rất nhiều.
    Từ một trường hợp không thể khái quát hóa thế này được. Nói chung làm nghề dạy học cũng nguy hiểm. Bọn trẻ bây giờ nhiều đứa ngang tàng hiếu động, không kiểm soát được là nó cho thầy knock out như chơi. Thầy yếu hơn nó là cái chắc. Nhưng mình đoán ông thầy này đã đề ra quy định ngay từ đầu rồi nên đứa nào vi phạm thầy cứ thế mà xử thôi. Thử không cảnh báo trước mà đập điện thoại nó xem, nó phản ứng mạnh là cái chắc. Mình phục ông thầy này.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 301 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Ối mẹ ơi cái pà cô " tao vã vỡ mồm mày, mày như giặc ý" nhìn cái pản mặc ác giống phù thủy quá
    • 723 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Sv nước ngoài thì các trường lớn, có tiếng thì đa số là ngoan. Nhưng sv của các trường kém danh tiếng thì cũng hư lắm, hỗn hào không kém gì sv hư châu Á (cái này thì là tôi nghe đồn).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 899 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Thằng nhóc 2 tuổi hàng xóm bị cô giáo đánh, nó bắt mẹ nó đánh lại cô giáo, mẹ nó có vẻ chần chừ thì nó phun mấy bãi nước bọt vào người mẹ nó rồi gào lên ... bố mẹ nó bảo nó bắt chước các bạn cùng lớp chứ nhà có ai dạy vậy đâu.
    UoAYp7
    jnEKp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2