Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thầy giáo dùng cán ô đánh học sinh chảy máu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 445 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 13 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Vào tiết học thể dục buổi chiều 17/1, thầy giáo Vương Đình Trường, trường THCS Kỳ Thịnh, huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã dùng cán ô đánh vào đầu em Nguyễn Quang Cảnh (SN 1995) học sinh lớp 7D, làm đầu em chảy máu và phải khâu 2 mũi.

Theo bản tường trình của giáo viên Vương Đình Trường, trong giờ học, em Cảnh đã gây ồn ào và được thầy nhắc nhở nhiều lần nhưng em này không nghe, nên thầy đã dùng cán ô đánh em.

Thầy Hiệu trưởng Trần Xuân Lạc cho biết: Sau khi sự việc xảy ra nhà trường đã gọi y sỹ Lê Xuân Hải, Phòng khám đa khoa Kỳ Long đến băng bó, khâu vết thương. Ban giám hiệu nhà trường tiến hành lập biên bản đình chỉ việc dạy học đối với thầy Trường, đồng thời đến nhà của học sinh Nguyễn Quang Cảnh động viên em và xin lỗi gia đình.

Được biết, em Nguyễn Quang Cảnh là học sinh tiến tiến nhiều năm liền, đang phụ trách đội cờ đỏ của trường.

Theo Công Tường
    TTXVN
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Vào tiết học thể dục buổi chiều 17/1, thầy giáo Vương Đình Trường, trường THCS Kỳ Thịnh, huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã dùng cán ô đánh vào đầu em Nguyễn Quang Cảnh (SN 1995) học sinh lớp 7D, làm đầu em chảy máu và phải khâu 2 mũi.

Theo bản tường trình của giáo viên Vương Đình Trường, trong giờ học, em Cảnh đã gây ồn ào và được thầy nhắc nhở nhiều lần nhưng em này không nghe, nên thầy đã dùng cán ô đánh em.

Thầy Hiệu trưởng Trần Xuân Lạc cho biết: Sau khi sự việc xảy ra nhà trường đã gọi y sỹ Lê Xuân Hải, Phòng khám đa khoa Kỳ Long đến băng bó, khâu vết thương. Ban giám hiệu nhà trường tiến hành lập biên bản đình chỉ việc dạy học đối với thầy Trường, đồng thời đến nhà của học sinh Nguyễn Quang Cảnh động viên em và xin lỗi gia đình.

Được biết, em Nguyễn Quang Cảnh là học sinh tiến tiến nhiều năm liền, đang phụ trách đội cờ đỏ của trường.

Theo Công Tường
    TTXVN
    vậy cũng là thầy cô nữa sao?đạo đức thầy cô bây giờ sao tồi tàn quá!vậy thì làm sao mà dạy dỗ đào tạo thế hệ từ mầm non ,học sinh nên người được đây?từ chuyện bảo mẫu đến chuyện thầy cô sao mà buồn quá!
    dogpet
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi không hiểu là những thầy giáo, cô giáo như thế này, họ nghĩ gì khi hành sử với học sinh của mình như thế. Hay là đầu họ là đầu bò?
    ồ tú lu ! à tề . Hoàng Tử Chó của Ba Mẹ