TIN TÀI TRỢ.

Thanh tra kho bạc 'tra tấn' vợ gãy 13 xương sườn và tử vong

• 59 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dã man quá!
    Mong chị vợ yên nghỉ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,159 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ nghĩ mình phải đánh ai cả và nếu chồng có đánh mình thì bái bái luôn. Tất nhiên từ lúc quen mà tìm hiểu bạn trai hay nhà bạn trai có mầm mống gia trưởng/bạo lực là cắt đứt ngay từ đầu, đỡ lôi thôi. Mong là sau này con gái cũng vậy.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Con vợ đầu óc hủ bại, váy ngắn, đánh chết là phải rồi.
    Nhờ MOD xoá account dùm, sao không thấy phản hồi gì hết vậy?????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,073 Bài viết

• 5,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Toujours Xem bài viết
    Điên...............
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baobinh62 Xem bài viết
    ờ thì nếu ngu thì bị nó đánh vẫn ở với nó , vẫn nhẫn nhịn, sao không đe nó đi mà lại chịu để nó đánh, chồng em mà động vào em xem, vỡ mồm ngay, chỉ có những người phụ thuộc vào người khác mới sợ chồng bỏ, còn giờ phụ nữ có việc làm có sức khỏe sao phải chịu đựng. hoặc những người sợ này sợ kia nên mới cố nhẫn nhịn, thằng chồng nó đánh mà ko biết tự bảo vệ mình .
    Ngây thờ cái gì, em ko để thằng nào động vào em cả, mà cái loại đấy bỏ chứ cũng chả ở lâu dài được với em,
    Đời nó không đơn giản như em nghĩ đâu em gái ạ.

Chắc em còn ít tuổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,540 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh Xem bài viết

Chắc em còn ít tuổi.
    Em đã nghĩ là bản thân mình sống vì mình đầu tiên, em biết nhiều khi bố mẹ đẻ cũng bảo là vì sĩ diện mà phai sống thế nọ thế kia nhưng em thì không, em luôn xác định là bản thân mình một là phải độc lập về vật chất, hai là phải độc lập về tinh thần, và ko ai dễ dàng bắt nạt mình cả...mình có thể nhẫn nhịn nhưng mình phải luôn làm chur ban thân và cuộc đời mình. em biết từ trước giờ phụ nữ luôn nghĩ tới con cái và gia đình , đặc biệt là sĩ diện mà phải nhẫn nhục nhưng em xác định, em sẽ ko như thế, em sẽ hi sinh cho đối tượng cần thiết và vào lúc cần thiết, chứ em ko gioogns như những phụ nữ ngày xưa, bảo gì nghe đó , nhẫn nhục , chịu đựng đâu...và mình cũng phải sống thế nào để khi đứa nào nó động vào mình, mình có uy đập vào mặt nó
    Nơi nào có ý chí nơi đó có con đường
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,057 Bài viết

• 5,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh Xem bài viết

Chắc em còn ít tuổi.
    Thế nhịn để nó đánh chết thì chắc người lớn nhỉ ? mình cực ghét cái kiểu lôi tuổi tác ra để coi thường người khác, tuổi tác ko nói lên được sự trưởng thành và kinh nghiệm xã hội đâu bạn ạ.
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    anhso31_200909231113293274
    • 1,876 Bài viết

• 11,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chè búp Xem bài viết
    Mình chỉ cầu xin các bậc làm cha làm mẹ.

Khi con gái đi làm dâu, câu duy nhất cần phải nói với con là: Có bất cứ chuyện gì làm con mệt mỏi, căng thẳng hoặc đau đớn, thì hãy về bên bố mẹ, bố mẹ luôn mở rộng cửa đón con về.

Bố mẹ phải là người đầu tiên bảo vệ con gái mình, chứ không phải đẻ con gái ra để bán nó làm nô lệ. Khổ bao nhiêu thân phận phụ nữ Việt Nam, lấy chồng rồi bị bạo hành hoặc cư xử tồi tệ không biết bấu víu vào đâu, kẻ ôm con nhảy sông tự tử, người thân tàn ma dại chịu ách đọa đày...

Hic.. 13 cái xương sườn. Nghe mà phát sốt lên.
    Đồng ý với mẹ này ,ở nhiều vùng quê vẫn còn vh làng xã nên con gái ,ế hoăc đi lấy chồng rồi mà bỏ chồng là bố mẹ khg vui long ,chẳng biết bao giờ mới thay đổi đuơc suy nghĩ này ,lấy chồng là để yêu thuong nhau chứ khg phải để chịu đụng hành hạ nhau
    ps ngày xưa mình nằm viện ,có 2 vọ chồng nhà quê lớn tuổi hơn mình ,thằng chồng chăm vợ chỉ suốt ngày lầm bầm quát tháo con vợ ,mà đối mình thì nhũn như chi chi ,thấy nó chửi vợ nhiều wa ,mình chửi lai sao bắt nạt vợ thế ,thì thấy đỡ hơn
    Nên thấy đa phần đàn ông nông thôn chỉ hống hách đuơc ở quê với vợ con mình ,còn lên thành phố thì lại rón ren sợ sệt
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,600 Bài viết

• 6,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngohemduoianhtrang Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ này ,ở nhiều vùng quê vẫn còn vh làng xã nên con gái ,ế hoăc đi lấy chồng rồi mà bỏ chồng là bố mẹ khg vui long ,chẳng biết bao giờ mới thay đổi đuơc suy nghĩ này ,lấy chồng là để yêu thuong nhau chứ khg phải để chịu đụng hành hạ nhau
    ps ngày xưa mình nằm viện ,có 2 vọ chồng nhà quê lớn tuổi hơn mình ,thằng chồng chăm vợ chỉ suốt ngày lầm bầm quát tháo con vợ ,mà đối mình thì nhũn như chi chi ,thấy nó chửi vợ nhiều wa ,mình chửi lai sao bắt nạt vợ thế ,thì thấy đỡ hơn
    Nên thấy đa phần đàn ông nông thôn chỉ hống hách đuơc ở quê với vợ con mình ,còn lên thành phố thì lại rón ren sợ sệt
    Thay bằng chạy về với bố mẹ thì phải trang bị cho mình kỹ năng đối phó với cuộc sống bên ngoài gia đình. Vẫn biết gia đình là một chốn bình yên, nhưng đâu phải bao giờ cũng về mà làm nũng bố mẹ được chứ. Nhà mình thì từ nhỏ bố mẹ đã dạy phải tự đương đầu mọi thứ một mình. Hồi đầu mới về nhà chồng cũng lắm tâm sự lắm nhưng dấu biệt không cho bố mẹ biết, tự xử lý lấy mọi tình huống. Bố mẹ thì hay xót con, và thông gia thì hay bất hòa, nói chuyện nhà chồng chỉ đổ thêm dầu vào lửa, chẳng giải quyết vấn đề. Nhưng nếu chồng quá đáng dùng vũ lực thế này thì phải nói chứ ..quyết không chịu hy sinh.
    • 1,876 Bài viết

• 11,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai78 Xem bài viết
    Thay bằng chạy về với bố mẹ thì phải trang bị cho mình kỹ năng đối phó với cuộc sống bên ngoài gia đình. Vẫn biết gia đình là một chốn bình yên, nhưng đâu phải bao giờ cũng về mà làm nũng bố mẹ được chứ. Nhà mình thì từ nhỏ bố mẹ đã dạy phải tự đương đầu mọi thứ một mình. Hồi đầu mới về nhà chồng cũng lắm tâm sự lắm nhưng dấu biệt không cho bố mẹ biết, tự xử lý lấy mọi tình huống. Bố mẹ thì hay xót con, và thông gia thì hay bất hòa, nói chuyện nhà chồng chỉ đổ thêm dầu vào lửa, chẳng giải quyết vấn đề. Nhưng nếu chồng quá đáng dùng vũ lực thế này thì phải nói chứ ..quyết không chịu hy sinh.
    Nhiều người mạnh mẽ như mẹ nó thì khg nói chứ nhiều phụ nữ yếu đuối lắm nên để thay đổi suy nghĩ tư duy độc lập phải đòi hỏi cả 1 quá trình dài ,bắt đầu phải từ những bà mẹ ,hơn nữa khi gặp vấn đề nan giải người mẹ là chỗ dựa tinh thần tin tưởng tốt nhất cho con ,để đứa con có thể mạnh mẽ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,037 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

bà này mặc váy ngắn rồi trêu chọc chồng nên ổng mới khùng lên đánh cho chết, sau vụ này mọi người cũng nên rút kinh nghiệm k0 phải ai cũng biết đùa có duyên và sâu sắc (nàng vợ) và cũng k0 phải ai cũng thích bị đùa (anh chồng) nhất là đùa vô duyên và cớt nhả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoai-lang-nuong Xem bài viết
    Bạn làm mình nhớ có lần lên CAP thì gặp một chị đi tố cáo bị bạo hành thì cán bộ trực ban cũng thoái thác chỉ sang cho ban ngành khác, rồi nói với nhau: " Ôi dào con mụ này bị chồng đánh". Nghe mà ngán ngẩm
    Vì mọi người thường bảo có làm sao mới bị đánh
    Nên xấu hổ và giấu diếm, thế nên mới thiệt thân, haizz. Mình ấy hả, may ko bị đánh chứ có khi vì lấy chồng khi còn trẻ, nên bị tiêm nhiễm kiểu thế, sẽ nghĩ thế cũng nên, hixx.
    • 1,530 Bài viết

• 2,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương chị quá.trước khi chết rất đau đớn và kinh hoàng.Lão chồng,nhìn mặt cũng không đến nổi nào,mà hành xử còn hơn XHĐ và con vật.Nói như mẹ Hiếu Nhân,thì nó tẩn cho bằng chết chứ với thương tích như thế,nó oánh cỡ vậy,nó cũng mệt,cũng có thời gian để chùn tay lại chứ..thế mà nó vẫn đánh cho tới cùng.
    Chuyện vợ chồng nên xác định cũng sẽ có lúc sóng gió,cãi nhau.Và hãy xác định ngay từ đầu,phản ứng ngay từ đầu khi bị chồng đánh.chứ để nó đánh 1 lần nó sẽ đánh tiếp lần nữa.Còn các chị vợ,dù ngày thường chồng có yêu chiều,sợ vợ như thế nào,nhưngg khi nóng giận cãi nhau,mà chồng nó đã điên,đã gầm lên rồi thì thôi,hãy bớt cái miệng lại 1 chút.Chứ đừng ỷ thế mình ngon,nó ko dám đánh,mà thách thức,to mồm,gào lên,rùi ân hận..Nhớ Lúc mình học lợp 8,cậu mợ mình cãi nhau,ông ấy gầm lên:mày có câm mồm đi không?tao vã cái rớt răng bây giờ...Bà mợ gào lại:tao thách mày đấy,mày dám đánh tao à,mày ngon thì ra đường đánh mấy thằng xe ôm,xích lô .Ngon đánh tao đi,tao thách cả họ nhà mày đấy....Thế là ông ấy nhào vô ko nhớ bao nhiêu cái bạt tai và cái đấm.Mình can ổng ko nổi,qua ôm mợ lại kéo đi,vừa khóc vừa sợ,vừa luôn miệng nói:mợ ơi,im đi đừng nói nữa...

Còn chị nào nói chồng đánh bỏ ngay thì cũng nên xem lại nguyên nhân.Ngay khi tìm hiểu mà thấy lão đó có bản chất,phắn ngay thì cũng ok rồi.còn lấy nhau,bị đánh mà do lỗi của bản thân nữa thì hãy biết cách mà sửa,và dung hòa với chồng.Còn 1 khi nó là bản chất,thì thôi,đừng có sĩ diện,đùng vì cái bằng khen "gia đình văn hóa" treo ở phòng khách,mà hãy tâm sự với bạn bè,ba mẹ..và tự tìm cách bảo vệ bản thân mình,chứ đừng kiểu:ly dị tội con...cuối cùng bị đánh,lỡ chết thì con nó cũng khổ.
    Ngay như chồng mình,m nghe kể,với bạn gái cũ của ổng,bạn đó sai gì,hay lỡ lời chưởi là ổng bạt tai ngay.Nhưng với mình 5 năm yêu nhau,10 năm vc thì chưa bao giờ bị 1 cái bạt tai nào.Có cãi nhau,có đập đồ,có bỏ đi ra ngoài cho nguôi giận...Và mình cũng có nói từ đầu là oánh tui là tui oánh lại,oánh ko lại tui vẫn oánh,và canh lúc ông ngủ chẳng hạn,1 dao thôi xem ông có đau không?Chấp nhận đập đồ,chứ ko được đập người.Vì đồ bể,mua lại được.tiếc có khi sau ko dám.Nên mình nghĩ,đôi khi cũng là cách cư xử,đôi khi cũng là cái căn mạng nữa.Nói nôm na,là trên cơ dưới cơ đó.Cũng như với ng này được yêu nhiều hơn,tâm sinh lý phù hợp hơn...nên ít có bạo hành tay chân.

sigpic1700861_1
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 99 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Con chó nhà mẹ nào sổ lồng mà đi đâu cũng thấy nó cắn lung tung, hỏi mẹ nào đã tiêm phòng cho nó chưa?
    Tình cảm là thứ xin không thể được nên các anh chỉ có mua, đừng có ủy mị chị em chúng tôi không thích đàn ông ủy mị :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 91 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi May_be Xem bài viết
    Con chó nhà mẹ nào sổ lồng mà đi đâu cũng thấy nó cắn lung tung, hỏi mẹ nào đã tiêm phòng cho nó chưa?
    Mới bị thiến,đang đau nên sủa cùn,bỏ đi
    YM:Happy10ten
    • 96 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeoxinhxinh Xem bài viết
    Lúc ý mẹ chồng em "đe" em, kiểu "nắn gân" xem thế nào, vì hồi ý em cũng mới về làm dâu thôi. Mẹ chồng em có con gái mà, bà cũng cưng như trứng mỏng. Con gái lấy chồng mà ốm yếu, nghén ngẩm là cũng xót xa rồi đưa về nhà chăm sóc đến tận răng. Chẳng qua lúc ý bà muốn thể hiện "quyền lực tối cao" của nhà chồng với cô con dâu mới về thôi. Chứ khi nói động đến con gái bà thì bà im luôn mà, có nói gì được đâu. Ai ngờ gặp 1 đứa rắn mặt, đanh đá như em nên cái quyền lực ý khó mà thực hiện được haizza.
    má chồng em cũng nói gần gần giống má chồng chị, nhưng khổ cái má chồng em ko có con gái, bà chỉ có cháu gái thôi, cháu của bà bị chồng đánh ngất xỉu, bà và mẹ nhỏ đó tới mang con mình về, bắt li dị ngay tắp tự. Còn giờ con bà đánh mình, dí dao vô mình, bà luôn miệng nói nhịn đi con, lỗi cũng do con ra đó, kaka giờ mình đòi li dị, bả và con bả mới xuống nước với mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 524 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socolaaaaaa Xem bài viết
    má chồng em cũng nói gần gần giống má chồng chị, nhưng khổ cái má chồng em ko có con gái, bà chỉ có cháu gái thôi, cháu của bà bị chồng đánh ngất xỉu, bà và mẹ nhỏ đó tới mang con mình về, bắt li dị ngay tắp tự. Còn giờ con bà đánh mình, dí dao vô mình, bà luôn miệng nói nhịn đi con, lỗi cũng do con ra đó, kaka giờ mình đòi li dị, bả và con bả mới xuống nước với mình.
    nhà chồng bạn có truyền thống ghê. Sao còn đâm đầu làm dâu nhà này ? đoán rằng má chồng cũng bị ba chồng đập ngon lành quá
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Vậy chứ bận váy ngắn không đáng bị dập cho chừa à. Em yêu chồng chứ em không yêu những thằng những con nào dòm mông em ngoài đường nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi May_be Xem bài viết
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

này chị, bận váy ngắn không khoe mông chứ khoe cái chó gì hả chị.
    váy là hình thức thời trang của bọn tây lông, sao không bận áo dài mà ra đường, hay là bận áo bà ba mà lại bận áo váy của bọn tư bản đế quốc.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happyten Xem bài viết
    Mới bị thiến,đang đau nên sủa cùn,bỏ đi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 119 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    này chị, bận váy ngắn không khoe mông chứ khoe cái chó gì hả chị.
    váy là hình thức thời trang của bọn tây lông, sao không bận áo dài mà ra đường, hay là bận áo bà ba mà lại bận áo váy của bọn tư bản đế quốc.
    BỐ THẰNG ĐIÊN về trại đi mày, sủa nhiều mệt quá
    If we don't end war, war will end us!
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6