TIN TÀI TRỢ.

Thanh tra kho bạc 'tra tấn' vợ gãy 13 xương sườn và tử vong

• 59 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 135 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Tôi không tin chuyện tử hình nhưng đây là một trong những trường hợp tôi nghĩ tử hình ngay và luôn.

Súc vật.

Người đàn ông nào mà giơ tay làm bạo lực với phụ nữ và trẻ em là hèn. Bất cứ lý do gì. Tôi là đàn ông mà không tưởng tượng nỗi một lý do. Có nhiều người phụ nữ mình gặp đã không là người tốt. Có rất nhiều cách để cư xử mà là đàn ông, mình không phải hạ mình thành súc vật.

Xả hội VN nên có quan niệm như tất cả xả hội văn minh khác: Không có lý do nào đủ để biện hộ bạo lực gia đình. Zero.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,514 Bài viết

• 2,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YOLO_1 Xem bài viết
    Tôi không tin chuyện tử hình nhưng đây là một trong những trường hợp tôi nghĩ tử hình ngay và luôn.

Súc vật.

Người đàn ông nào mà giơ tay làm bạo lực với phụ nữ và trẻ em là hèn. Bất cứ lý do gì. Tôi là đàn ông mà không tưởng tượng nỗi một lý do. Có nhiều người phụ nữ mình gặp đã không là người tốt. Có rất nhiều cách để cư xử mà là đàn ông, mình không phải hạ mình thành súc vật.

Xả hội VN nên có quan niệm như tất cả xả hội văn minh khác: Không có lý do nào đủ để biện hộ bạo lực gia đình. Zero.

Lão này đánh chị ấy phải khủng khiếp lắm mới dẫn tới gẫy 13 cái sương sườn, dập phổi, tim & lá nách. Chứ chỉ tát, đấm đá 1 vài cái gì k thể ra nông nỗi ấy, chắc lão phải khoá trái cửa phòng rồi đánh cả tiếng đồng hồ đạp vào phần ngực & bụng mềm. Sao mà ác độc, tàn nhẫn quá!
    Ng đàn ông mà có ác tới mấy thì cũng phải nghĩ, mình đánh vợ như vậy thì con mình sẽ như thế nào chứ. Mẹ chết, bố đi tù, sau này lớn lên đứa con chắc hận lắm, vừa hận bố mà cũng vừa... thương vì dù sao cũng là cha ruột. Chỉ vì bản chất hung hăng, nhỏ mọn có khi chỉ vì nóng giận hờn nghen vớ vẩn mà làm 1 gđ tan nát, hại tương lai của 2 đứa trẻ.
    Nhiều ng đàn ông... nhỏ nhen kiểu đê tiện, bẩn tính thù vặt. 2vc đùa nhau, vợ vô tình cào chồng 1 nhát mà nó thù, nó đè ngửa ra bẹo mấy phát vào đùi non thâm tím mấy ngày, đó là lúc 2 ng đang happy thôi chứ k phải vợ cào cấu gì nhé, chuyện thật 100%.
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    • 2,797 Bài viết

• 6,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi đọc bài báo thứ hai mà thấy tội chị Minh quá. Chết tức tưởi vậy trời. Thằng này mà CA còn khuyên nhủ gì nữa, đề nghị cho nó chung thân tử hình gì luôn đi. Quá khốn nạn.
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,780 Bài viết

• 31,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời đất, đánh chết vợ chỉ vì vợ mặc váy ngắn. Mà nói đâu xa, hồi trong box tâm sự cũng có mấy chị chỉ cho nhau cách thuyết phục chồng để được mặc váy ( ngang đầu gối) đi làm. Thật đúng là chuyện chỉ có ở VN và các nước Hồi giáo.

Bài học cho các chị em khi lấy chồng là nhìn vô cách bố mẹ của người yêu đối xử với nhau như thế nào. Nếu gia đình có truyền thống bạo lực thì khả năng cao tương lai mình cũng bị tẩn. Thêm nữa là thằng nào trong quá trình yêu nhau mà có xu hướng "sở hữu", kiểu như ko cho mặc váy, ko muốn người yêu cắt tóc, đi đâu cũng phải chở đi thì coi chừng sau này hôn nhân cũng ngột ngạt.
    • 749 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,328 Bài viết

• 5,179 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bởi vậy mấy thấy , dù đàn ông hay đàn bà có tính "ghen" chẳng hay ho chút nào .

Sống với những người hay ghen , ko biết lí trí , ko biết kiềm chế bản thân mình ..thì cách tốt nhất dzọt chạy lẹ , bước ra cuộc hôn nhân đó càng sớm càng tốt - có thiệt thòi cũng phải có gắng bước đi.

Nhớ có lần dì mình nói :đàn ông có tính xấu ra sao thì đàn bà cũng phải chấp nhận , vì bản năng người đàn ông họ được quyền thế. Còn đàn bà mà có sai - thì chỉ có loại đàn bà ko ra gì. - Sốc - im lặng "chỉ biết hy vọng sẽ ko có nhiều người còn tư tưởng như vầy".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng cha này quá tởm. Và phản ứng của cộng đồng cũng đáng sợ nữa. Tớ chẳng tin chồng đánh vợ tàn nhẫn có lịch sử như thế mà cộng đồng không biết. Chẳng qua các bà các cô thì tặc lưỡi: vợ chồng xô xát nhau là chuyện bình thường, miễn là nó (tức thằng chồng) ra đường vẫn chào hỏi mình là được. Các ông thì ăn nhâu với thằng cha này chắc cũng đều đều (thằng cha này hôm đó về sớm để tham gia nhậu với mấy ông trong khu), nên trong mắt các ông thằng cha này thế là người tử tế.

Những người làm ở BDIV giá mà quan tâm hơn, can ngăn chị M, thuyết phục chị chống lại thói bạo hành gia đình, thì chắc không phải phải khóc vì thương đồng nghiệp chết oan.

Giá mà cộng đồng mỗi người quan tâm hơn một chút, coi trọng sức khỏe và sinh mạng của phụ nữ hơn một chút, thì chị Minh đã không chết đau đớn như thế

Thằng cha này tớ đồ là lại bị vài năm tù rồi thôi. Sinh mạng phụ nữ rẻ như bèo
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,328 Bài viết

• 5,179 Được cảm ơn

Đọc cm của "mẹ Bống " nhớ tới 1 câu chuyện .

Hồi nhỏ gia đình mình ở gần 1 nhà hàng xóm "2 nhà chơi khá thân" , ông chồng nhà đó 1 hôm uống rượu vào đập vợ lên bờ xuống ruộng. Cha mình thấy vậy qua ngăn lại cho bà vợ bỏ chạy .

Tưởng mọi chuyện êm xuôi khi thấy ông chồng im im, ai ngờ tối ông vác dao qua mình đòi chém cha mình vì cái ý nghĩ "mày có ý gì với vợ tạo nên mày mới bênh nó".

Cả nhà mình sốc toàn tập...!!! "Trường hợp như vầy ko phải hiếm."
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

ở quê mới chứng kiến cảnh đánh vợ dã man luôn, đánh toàn chơi điếu cày bọc kim loại, chân bàn, chân giường, cán cuốc, toàn những vật mạnh, đánh gãy ngang cả gậy gộc, m từng chứng kiến mà sốc, căn ngăn cũng ăn ngay 1 dép vào người choáng váng. Phụ nữ vn vẫn khổ, vẫn phụ thuộc quá nhiều vào chồng con
    • 770 Bài viết

• 4,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YOLO_1 Xem bài viết
    http://tinvn.biz/thanh-tra-kho-bac-h...-vay-ngan.html

Nguyên nhân vị Thanh tra kho bạc Nhà nước đánh vợ đến chết chỉ vì nổi cơn ghen khi thấy vợ mặc váy ngắn lại còn rủ hắn lên giường vui vẻ.Liên quan đến vụ án, Thanh tra kho bạc Nhà nước chi nhánh Hải Dương Vũ Trung Hiếu (41 tuổi) trú tại lô 20.25 khu Vạn Lộc (Phường Tứ Minh, TP Hải Dương, tỉnh Hải Dương) đánh vợ là Vũ Thị Minh (41 tuổi), nhân viên ngân hàng BIDV đến tử vong, mấy ai ngờ, nguyên nhân chỉ vì Hiếu nổi cơn ghen khi thấy vợ mặc váy ngắn.Những người quen biết với cặp vợ chồng này cho biết, dù đã 41 tuổi nhưng chị Vũ Thị Minh vẫn giữ được nét thon gọn đẹp như thiếu nữ. Do là nhân viên văn phòng, công việc phải thường xuyên giao tiếp nên chị Minh hay cầu kỳ việc ăn mặc. Bản thân Hiếu không thích vợ mặc váy ngắn nên thường xuyên tỏ thái độ không vừa lòng. Biết tính chồng hay ghen, chị Minh cũng chỉ vận những bộ váy kín đáo nhưng Hiếu vẫn không hài lòng.

Lời khai của đối tượng Hiếu tại cơ quan điều tra khiến không ít người giật mình vì sự ghen tuông mù quáng. Hiếu khai, sáng 29/3, chị Minh diện váy ngang đầu gối đi đám cưới một người quen. Sau khi chị Minh đi được một lúc thì Hiếu đến nhà một người cùng cơ quan uống rượu. Đang ngồi cùng mọi người, Hiếu xin phép về sớm vì anh ta nhớ đến bữa rượu vào buổi chiều cùng ngày với một số người trong khu dân cư. Khi về đến nhà, Hiếu mở cửa bước vào đã thấy xe máy của chị Minh dựng ở trong. Hiếu bước lên tầng 2 định tìm viên thuốc giải rượu thì chị Minh từ trên tầng đi xuống. Khi thấy chồng, chị Minh vui miệng trêu đùa rủ chồng vào trong buồng tình cảm một chút.Nhưng khi chị Minh vừa nói dứt câu, Hiếu bất ngờ đấm vào ngực chị Minh vì đã cấm vợ mặc váy ngắn khi đi ra ngoài nhưng chị Minh không nghe lời, lại còn có những lời nói trêu đùa cợt nhả. Hiếu nói khi đó đang có men rượu trong người nên không kiềm chế được bản thân…Sau khi bị chồng đánh, chị Minh có to tiếng với chồng.Không kiềm chế được, Hiếu lao vào tiếp tục đấm vào ngực chị Minh khiến nạn nhân ngã ra đất. Không dừng lại ở đó, Hiếu dùng chân đá vào người chị. Trong cơn đau, chị Minh vẫn kêu tên chồng rồi nói rằng chị vẫn yêu anh…Thấy vợ bất động, Hiếu bế chị Minh lên giường, dùng tay bấm huyệt và tiến hành hô hấp nhân tạo. Một lúc sau chị Minh tỉnh lại và kêu lạnh, Hiếu hỏi vợ đưa vào cấp cứu trong viện thì chị Minh đồng ý. Hiếu hô hoán mọi người cùng đưa chị Minh vào Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hải Dương nhưng sau đó chị Minh đã tử vong.
    thanh-tra-kho-bac-hai-duong-danh-chet-vo-vi-mac-vay-ngan-hinh-2Đối tượng Hiếu tại cơ quan điều tra.
    Theo cán bộ điều tra, Công an tỉnh Hải Dương, mấy ngày nay Hiếu có diễn biến tâm lý bất thường. Các cán bộ phải làm công tác tâm lý, động viên Hiếu tin tưởng vào chính sách khoan hồng của pháp luật, thành tâm hối cải để sớm có cơ hội về đoàn tụ với hai con.Vụ việc đang được làm rõ.Hải Ninh
    Trời ơi, tao muốn giết mày quá thằng súc sinh! Vợ mày đang vui vẻ thế cơ mà, vợ mày sống đến chừng này tuổi, vẫn xinh đẹp giỏi dang, mà phải chết ko lành lặn vì thằng chồng đã sống với nhau hơn chục năm.
    Mày ko chỉ giết vợ mày mà mày còn giết cả tương lai của 2 đứa con mày rồi! Mày nên chết đi, con mày chúng sẽ quên mà không hận mày vì chúng cũng là đàn ông. Mày tính sống thế nào tiếp theo thằng súc sinh kia.
    Đùa chứ mình là ng nhà chị này mình giết thằng này nhát 1.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng này cứ phải buộc dây vào cổ dắt nó đi qua các làng xã cho người ta chửi bới, vừa để nó trả giá cho hành động của nó, vừa để những gã vũ phu khác nhìn vào đó mà biết kiểm soát hành vi của mình.

Súc vật chứ không phải là người.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 310 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Chắc các chị ở đây, chưa chị nào bị chồng tẩn nhỉ? Nên đều băn khoăn là làm sao nạn nhân để bị gãy tới 13 cái xương sườn.

Có một lý do rút ra là khi thằng đàn ông nó lên cơn điên và đã tẩn mình rồi, thì việc khôn ngoan nhất là nên biết im mồm, đừng thách thức nó, thì chỉ bị nhẹ nhàng 1 cái tát hoặc 1 cái đạp. Còn nếu nó đã đánh, có nghĩa là nó đã mất khôn, mà lại cứ ngoạc mồm lên chửi bới, thách thức nó, thì… kết cục thế nào mọi người tự hiểu.

Mình đã từng nhìn thấy 1 cặp trí thức hẳn hoi nhé, hàng xóm cạnh nhà, 2 vợ chồng yêu nhau 10 năm từ hồi cấp 3. Chồng rất chiều chuộng yêu thương vợ. Tuy nhiên, lúc lão chồng lên cơn điên, vợ ngoạc mồm thách thức, lại còn xếp quần áo cho vào túi, tay bế con dọa bỏ nhà ra đi. Bị chồng tát cho 1 phát, túm tóc giằng lại. Chị vợ ngoạc lên, bù lu bù loa, thế là bị chồng lao vào đấm đá. May mà hàng xóm ngay cạnh nhà, mấy người xông vào can ra, mà chị vợ cũng kịp gãy 1 cái xương sườn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 693 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mới thấy MC nhà mình tiên tiến thật. Bà chả học hành gì, nông dân thôi nhưng cấm tiệt lũ con trai cấm thằng nào động thủ với vợ... Bà vẫn bảo, ở được thì ở, không thì li dị, dzai nhà này cấm đánh đàn bà.

Dĩ nhiên, quan điểm khác của bà thì cũng có tốt, có xấu nhưng vụ này mình nể nhất.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 667 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Ôi Hải Dương quê em !

Chuyện bạo hành gia đình không phải là hiếm. Nói đâu xa, như nhà bác gái em. Bác trai em nghiện rượu, tính tình cục cằn dễ nổi nóng. Hồi còn trẻ, mỗi khi say, bác gái em luôn bị bác trai lôi ra đánh rất khủng khiếp. nhẹ thì bạt tai tám tóc, nặng thì phải 4-5 lần bác gái em nhập viện vì gãy chân gãy tay. Cả nhà em ai cũng uất ức. Khuyên bác trai ko được, ai cũng xúm vào kêu bác gái em bỏ chồng mà bác em không chịu. Bà ngoại em là một trong những người ghét bác trai nhất, năm lần bảy lượt ép bác gái em ly dị về sống với bà, nhưng bác gái em cứ nhẫn nhịn thế hàng chục năm trời. Không ai hiểu tại sao. Mà bác gái em hiền lành nhỏ nhẹ chẳng gây sự với ai bao giờ. Như thể tâm bệnh á, cái sự khổ cực nhẫn nhịn nó ăn vào óc không chuyển nổi. Mà trường hợp này xảy đến với nhiều nhà lắm.

Nói chung thế hệ trước họ bị cái suy nghĩ 1 sự nhịn là 9 sự lành nó ăn sâu bám rễ mấy chục năm cuộc đời rồi, không bỏ được đâu. Giờ chỉ còn biết trông vào thế hệ sau dần thay đổi tư tưởng đi thôi. Thế hệ em thì không có việc đó đâu. Thôi thì tre già măng mọc, càng về sau sẽ càng tiến bộ hơn lớp người đi trước.

Cơ mà em nói nhỏ, ko hiểu sao đọc cái bài báo trên kia, em trộm nghĩ lý do bà vợ vẫn bám lấy ông chồng thế ko chỉ nằm ở tư tưởng, mà hình như còn cả về chuyện giường chiếu nữa. Em không có ý bất kính với người đã mất, nhưng nếu xét riêng về vấn đề chăn gối thì có thể hiểu được phần nào nguyên nhân vì sao các chị các bác dù bị bạo hành vẫn kiên cường chịu đựng

Khi về đến nhà, Hiếu mở cửa bước vào đã thấy xe máy của chị Minh dựng ở trong. Hiếu bước lên tầng 2 định tìm viên thuốc giải rượu thì chị Minh từ trên tầng đi xuống. Khi thấy chồng, chị Minh vui miệng trêu đùa rủ chồng vào trong buồng tình cảm một chút.Nhưng khi chị Minh vừa nói dứt câu, Hiếu bất ngờ đấm vào ngực chị Minh vì đã cấm vợ mặc váy ngắn khi đi ra ngoài nhưng chị Minh không nghe lời, lại còn có những lời nói trêu đùa cợt nhả. Hiếu nói khi đó đang có men rượu trong người nên không kiềm chế được bản thân…Sau khi bị chồng đánh, chị Minh có to tiếng với chồng.Không kiềm chế được, Hiếu lao vào tiếp tục đấm vào ngực chị Minh khiến nạn nhân ngã ra đất. Không dừng lại ở đó, Hiếu dùng chân đá vào người chị. Trong cơn đau, chị Minh vẫn kêu tên chồng rồi nói rằng chị vẫn yêu anh…
    Tất nhiên tội lỗi kinh tởm thế này ko đáng vì bất cứ lý do nào để buông tha. Mong tòa xử đúng người đúng tội .
    • 101 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

• 2,305 Bài viết

• 6,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Thằng cha này quá tởm. Và phản ứng của cộng đồng cũng đáng sợ nữa. Tớ chẳng tin chồng đánh vợ tàn nhẫn có lịch sử như thế mà cộng đồng không biết. Chẳng qua các bà các cô thì tặc lưỡi: vợ chồng xô xát nhau là chuyện bình thường, miễn là nó (tức thằng chồng) ra đường vẫn chào hỏi mình là được. Các ông thì ăn nhâu với thằng cha này chắc cũng đều đều (thằng cha này hôm đó về sớm để tham gia nhậu với mấy ông trong khu), nên trong mắt các ông thằng cha này thế là người tử tế.

Những người làm ở BDIV giá mà quan tâm hơn, can ngăn chị M, thuyết phục chị chống lại thói bạo hành gia đình, thì chắc không phải phải khóc vì thương đồng nghiệp chết oan.

Giá mà cộng đồng mỗi người quan tâm hơn một chút, coi trọng sức khỏe và sinh mạng của phụ nữ hơn một chút, thì chị Minh đã không chết đau đớn như thế
    Chị ơi nhiều khi mọi người cũng quan tâm động viên cổ vũ họ thoát cảnh đánh đập lắm í chứ, nhưng mà như trường hợp bạn em em đã kể ở trên đó, nó vừa than bị đánh đau khổ khóc lóc là quá trời người an ủi chia sẻ hướng dẫn sao cho chồng k đánh nữa, hoặc đánh thì phải làm sao, hoặc là cùng lắm ly dị quách đi. Rồi cuối cùng thì vài bữa sau hai vợ chồng lại âu yếm ngọt ngào thắm thiết. Nói thật khuyên mãi cũng chán, đã vậy tới lúc chúng nó yêu nhau lại thì chúng nó lại ghét mình phá hoại gia can. Em không nói chị trong bài cũng thế nhưng nhiều khi phụ nữ VN cứ chấp nhận như vậy thì người ngoài có hỗ trợ cách mấy cũng thế thôi à
    aLEhm7
    • 2,094 Bài viết

• 17,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi FCUK2011 Xem bài viết
    Có một lý do rút ra là khi thằng đàn ông nó lên cơn điên và đã tẩn mình rồi, thì việc khôn ngoan nhất là nên biết im mồm, đừng thách thức nó, thì chỉ bị nhẹ nhàng 1 cái tát hoặc 1 cái đạp. Còn nếu nó đã đánh, có nghĩa là nó đã mất khôn, mà lại cứ ngoạc mồm lên chửi bới, thách thức nó, thì… kết cục thế nào mọi người tự hiểu.
    Bạn nói đúng. Lúc lão chồng đang sôi máu, hăng tiết lên thì tốt nhất các chị em nên đọc những câu thần chú "cơm sôi bớt lửa", "1 điều nhịn 9 điều lành", "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn", và tìm cách té ngay nhé. Hạ hồi phân giải sau. Chứ lúc hắn đã điên rồi mà cứ đứng đó gào lên đấu khẩu, đấu đầu với hắn, thì vô hình chung đang tiếp thêm máu lửa sục sôi cho hắn đấy, và mình thành cái bịch bông cho hắn tẩn là thiệt thân. Kể cả cãi nhau, cũng cố gắng đừng dùng những ngôn từ thách thức, mạt sát,... đẩy đàn ông vào thế kích động mất kiểm soát. Nhiều người bình thường đàng hoàng, nhưng điên lên thật đáng sợ, nên tránh tạo cơ hội "điên" cho họ. Còn những tên đã mất nhân tính, ko cần lý lẽ đã nhảy vào đánh đấm vợ, thì tiếc mấy cũng bỏ thôi, chả cần tranh cãi làm gì, kẻo có ngày mất mạng.

Đọc thêm tình tiết vụ án này (có thể chưa chính xác hẳn) thấy thằng chồng vũ phu + chất xúc tác rượu đã giết chị vợ thật dã man. Có lẽ lúc đó chị vợ quá uất ức vì bị đánh vô lý nên đã to tiếng với hắn, làm hắn càng điên tiết hơn. Và rượu ngấm + cơn điên + sự kích động, biến hắn thành 1 kẻ ko còn kiểm soát nổi hành động của mình.
    There is a will, there is a way
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_an123 Xem bài viết
    Ko biết fb có p giả mạo ko nhưng hình ảnh trong đó cũng non xanh nước biếc, ân tình lắm lắm
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,887 Được cảm ơn

Ha ha, VN đã là mẹ gì, hôm rồi bên box Mỹ có chị đó lên xin lời khuyên, chị ấy đang có bầu, cũng bị thằng chồng thượng cẳng tay hạ cẳng chân, còn đòi đánh cho xảy thai luôn. Thế mà có con chó cái đó cũng đang sống ở Mỹ vào khuyên phải nhịn, vợ chồng ai chẳng vậy, tại chồng còn trẻ, chồng giận thì vợ bớt lời.... Tui vào đó lạy má VN anh hùng mấy lạy, má sống theo phương châm đó không chừng giờ này má cũng lên bàn thờ ngồi rồi
    • 3,097 Bài viết

• 9,737 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương nhất là 2 đứa con chị Minh, giờ bố đi tù với tội danh đáng căm phẫn, mang tiếng bố giết mẹ rồi hận thù thì làm sao các con bước vào đời một cách vui vẻ đây. Chỉ vì thói vũ phu ghen tuông bệnh hoạn mà thằng chồng thành loài súc sinh chết không hết tội.
    Mình cũng có con gái, cháu còn bé thôi nhưng đã phải dạy cháu không được để ai bắt nạt rồi. Sau này cháu đi lấy chồng thì dù có khổ đến đâu mình cũng sẽ đón con về ngay khi thấy con gặp loại không ra gì. Cha mẹ nào chả mong con yên ấm nhưng tuyệt đối không bao giờ mình dạy con cam chịu nhẫn nhục và hi sinh vô điều kiện.
    Mình xem Cinderela thì thấy khá là phản đối cái tư tưởng của film. Chỉ có cổ tích thì sống tốt một cách ngu xuẩn, chịu bao thiệt thòi không dám phản kháng, hầu hạ dạ vâng những kẻ coi thường mình hành hạ mình mà vẫn mỉm cười chờ đời nở hoa. Chỉ có cổ tích thì Lọ lem mới gặp hoàng tử mới cưới chồng giàu, đời mới sang trang như vậy. Giờ ở đời này mà dạy con gái sống lành quá hiền quá nhu nhược quá thì kết cục sẽ đau đớn như chị Minh thôi.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6