Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thanh Hóa: Án mạng nghiêm trọng từ... câu nói đùa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 433 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thanh Hóa:
    Án mạng nghiêm trọng từ... câu nói đùa
    (Dân trí) - Chỉ vì một câu nói đùa, anh Lê Thế Châm (36 tuổi, trú tại thôn 6, xã Thiệu Lý, huyện Thiệu Hóa) đã bị 3 bố con ông Nguyễn Đình Du xông thẳng vào nhà chém túi bụi, khiến anh tử vong trên đường đi cấp cứu.
    Nannhan161009
    Thi thể nạn nhân được gia đình mang đến đặt tại nhà nghỉ.

Vào khoảng 17h ngày 5/10, anh Châm đến quán nhà ông Giao cùng thôn mua thức ăn thì gặp bà Hồ Thị Nguyệt (vợ ông Du) cũng ra mua cà muối. Thấy vậy anh Châm có nói đùa “nhà giàu thế mua chân giò về mà ăn chứ ăn gì cà muối”, lời qua tiếng lại một lúc thì bà Nguyệt bỏ về.

Đến khoảng 19h30 cùng ngày, khi anh Châm đang ngồi uống nước trong nhà mình thì bất ngờ thấy ông Du cùng 2 người con là Nguyễn Đình Lịch, Nguyễn Đình Sự đi trên 2 xe máy mang theo kiếm, mã tấu xông thẳng vào.

Anh Châm thấy vậy liền bảo với ông Du “anh cứ ngồi xuống cho em giải thích, không có chuyện gì đâu”. Chưa nói dứt lời anh Châm đã bị 3 bố con ông Du xông đến chém tới tấp. Nạn nhân cố bỏ chạy vào buồng nhưng cả 3 bố con ông Du vẫn đuổi theo chém đến khi anh gục xuống mới chịu bỏ đi.

Trước sự hung hãn của bố con ông Du, mặc dù chứng kiến sự việc nhưng bố và bác ruột anh Châm chỉ biết đứng nhìn con cháu mình bị chém mà không dám can ngăn. Hàng xóm nghe tiếng la hét đã chạy sang cùng gia đình đưa anh Châm đi cấp cứu nhưng do vết thương quá nặng nên anh đã tử vong.

Bức xúc trước sự việc trên, hàng trăm người dân xã Thiệu Lý cùng gia đình nạn nhân đã mang quan tài nạn nhân đến nhà nghỉ Thanh Lịch (ông Du làm chủ) đòi an táng ngay tại đây.

Chính quyền địa phương đã phải phối hợp cùng Công an huyện Thiệu Hóa, lực lượng dân quân tự vệ, công an xã Thiệu Lý đến nhà nghỉ Thanh Lịch để đảm bảo an ninh trật tự.

Ngay sau khi án mạng xảy ra, Công huyện Thiệu Hóa đã bắt khẩn cấp 3 hung thủ để điều tra làm rõ vụ án. Được biết cả 3 bố con ông Du đều có tiền án tiền sự.

Duy Tuyên
    http://dantri.com.vn/c20/s20-354432/...au-noi-dua.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

không thể tưởng tượng nổi, chia buồn với gia đình người xấu số
    life is a river driven by the God
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trọc phú lắm tiền mà thiếu đức!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    người ta nói có mấy câu vác mã tấu chém người ta, dặn lòng bây giờ chuyện gì đáng mới nói, ko thì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Giờ lắm kẻ điên nhỉ. Có thế thôi mà cũng hành hung, giết người cho được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,241 Bài viết

• 2,402 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad:
    Chia buồn :Rose:
    ap_20101105044355174IMG_0301IMG_01590128229421
    Thời gian thích hợp gặp một người thích hợp là hạnh phúc.
    Thời gian thích hợp gặp một người không thích hợp là sai lầm.
    Thời gian không thích hợp gặp một người không thích hợp là viển vông.
    Thời gian không thích hợp gặp một người thích hợp là nuối tiếc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

nghĩ đi nghĩ lại vụ này, lại thấy người đã mất cũng có cái lỗi của anh ta, người ta không làm gì, tự dưng cạnh khóe gia đình người ta làm gì,
    !
    • 169 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chỉ vì 1 câu nói là cướp đi 1 mạng người, sao tàn ác thế hử giời???
    i m space p e a r l
    space space space
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay Xem bài viết
    nghĩ đi nghĩ lại vụ này, lại thấy người đã mất cũng có cái lỗi của anh ta, người ta không làm gì, tự dưng cạnh khóe gia đình người ta làm gì,
    Không phải cạnh khóe đâu bạn ơi! Câu nói đùa kiểu thế là bình thường mà, nhất là với những người ở quê.

Chẳng qua bài báo không viết đầy đủ về những đối đáp sau câu nói đùa đó thôi. MÌnh thấy câu nói đùa là bình thường. Có khi mụ vợ thằng cha Du quen thói ăn hiếp, móc máy người khác nên suy bụng ta ra bụng người là người ta máy móc mình nên tiếng bấc ném đi, tiếng chì ném lại rồi về nhà mách chồng.

Mình nghĩ công an bắt 3 người kia là còn bỏ sót mụ đàn bà hiểm ác, lòng lang dạ sói đó.
    8595ce64
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Điều mình băn khoăn và chắc là k làm đc gì là với gia đình lão D giàu có như thế liệu cái chết của anh Châm có lấy lại đc công bằng hay k?haycũngg ... chìm xuồng???
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết
    Không phải cạnh khóe đâu bạn ơi! Câu nói đùa kiểu thế là bình thường mà, nhất là với những người ở quê.

.............

Mình nghĩ công an bắt 3 người kia là còn bỏ sót mụ đàn bà hiểm ác, lòng lang dạ sói đó.
    Cái này gọi là quýt làm cam chịu, bà ý ác nhưgn người gánh hậu quả không phải bà ý mà là chồng và hai người con, xem ra người ta cứ nói, khi đàn bà mà ác thì trời sụp không có sai!!!
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

[QUOTE=Haneul;9191995]Không phải cạnh khóe đâu bạn ơi! Câu nói đùa kiểu thế là bình thường mà, nhất là với những người ở quê.

................QUOTE]

Cái này mình thấy bạn hình như chưa có trải nghiệm tại các vùng quê miền trung của Vn, lời ăn tiếng nói và cách cư xử rất quan trọng, chỉ cần mất lòng 1 chút là .....thành chuyện lớn, nen khi đi lại ăn nói phải hết sức là cẩn thận, chỉnh chu.
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lee Jong Xem bài viết
    Điều mình băn khoăn và chắc là k làm đc gì là với gia đình lão D giàu có như thế liệu cái chết của anh Châm có lấy lại đc công bằng hay k?haycũngg ... chìm xuồng???
    Bình thường dám chìm lắm, nhưng lỡ bị lên báo chắc nhà ấy phải tốn gấp đôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,702 Bài viết

• 24,666 Được cảm ơn

[quote=tumay;9194619]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Haneul Xem bài viết

................QUOTE]

Cái này mình thấy bạn hình như chưa có trải nghiệm tại các vùng quê miền trung của Vn, lời ăn tiếng nói và cách cư xử rất quan trọng, chỉ cần mất lòng 1 chút là .....thành chuyện lớn, nen khi đi lại ăn nói phải hết sức là cẩn thận, chỉnh chu.
    Hihiii! Thanh Hóa là quê nội mình, bạn ạ. Đúng là ở trong đó lời ăn tiếng nói và cách cư xử rất quan trọng, đặc biệt là trong những mối quan hệ mang tính tôn ti, dòng tộc.

Có thể góc độ nhìn của bạn và của mình có khác nhau nhưng mình thực sự thấy câu nói đùa đó là bình thường lắm. Nội dung không có gì là cạnh khóe cả. Có điều, nếu trong trường hợp 2 nhà có mâu thuẫn từ trước hay gia đình mụ đàn bà độc ác kia từ trước đến giờ có điều tiếng không tốt và nghĩ người khác ghen tức mình thì mụ đó dễ nghĩ anh kia nói kháy lắm.:Smiling:

Mình e rằng vụ này vẫn có khả năng chìm xuồng. Mình chỉ nói riêng ở Thanh Hóa thôi nhá, mối quan hệ lằng nhằng rồi dây mơ rễ má cành nọ cành kia, chi nọ chi kia khá là chặt chẽ. Nếu gia đình kẻ thủ ác trong dòng họ có bác nào làm to to một tí, chỉ cần là quan huyện thôi hay có quan hệ tốt với bác quan hàng huyện nào đó thôi là nhiều nguy cơ vụ này bị chìm xuồng rồi. Nói chẳng đâu xa, mọi người cứ nhớ lại vụ án HD một em bé 13 tuổi ở Hưng Yên đến mức em bé đó phát điên mà kẻ thủ ác cứ nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật có anh trai hay anh họ gì đó làm cựu quan chức hàng huyện. Oái ăm là trong vụ đó có một nữ nhà báo rất bức xúc đã theo đuổi vụ án để giúp đỡ gia đình em bé nhưng rồi dư luận cũng chìm dần. Và, thêm một cái và nữa là rất đau xót khi các bác sĩ yêu cầu không được để em bé kia bị kích động thì các bác quan tòa cứ trát đi trát lại yêu cầu em bé phải có mặt tại phiên tòa hết lần này đến lần khác. Trong khi đó, chưa cần đến tòa mà chỉ cần nhìn thấy mặt thằng thủ ác là em bé lại lên cơn rồi. Thằng KN đó nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật còn vênh váo, đe dọa ngược lại gia đình em bé kia nữa. Để chạy chữa cho con, và để tránh khơi gợi lại nỗi đau của con gia đình em bé đó phải bán nhà rồi chuyển đi nơi khác ở nhà thuê thì phải ( chi tiết này mình không nhớ rõ lắm).

Xã hội mình hiện nay hàng ngày có rất nhiều vụ án dã man, rùng rợn diễn ra ( báo chí rao ra rả suốt ngày mà, mỗi báo lại kể ra một vài vụ). Vụ nào cũng gây bức xúc dư luận khi thông tin mới ra lò nhưng rồi nhiều vụ bức xúc quá, ngày nào cũng có 1 vài vụ bức xúc thì dư luận chẳng tránh khỏi loãng và bị quên.
    8595ce64
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

hic, lại nói cái sự làm quan, như HAneul nói là đúng, mình cũng nắm rõ như bạn...
    theo miìh có khả năng họ có xích mích từ trước, không ưa nhau...
    !