Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

'Thần đồng' Đỗ Nhật Nam mở lớp dạy tiếng Anh miễn phí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.16K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 200 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Vừa trở về từ Mỹ nghỉ hè, Đỗ Nhật Nam mở lớp học tiếng Anh miễn phí cho các em nhỏ tại Hà Nội.

dohoangnam5_zing
    Lớp học bắt đầu từ thứ hai (8/6) tại hai trường tiểu học Pascal và Newton, Hà Nội. Mỗi sáng, Nam có từ 3 đến 4 tiết đứng lớp, mỗi tiết khoảng 30 phút.
    dohoangnam9_zing
    Lớp học của cậu bé 14 tuổi thu hút nhiều em nhỏ. Hơn 1.000 học sinh đã đăng ký tham gia học tiếng Anh của "thần đồng" mình ngưỡng mộ.
    DSC_2716
    Những bài học không chỉ nằm trong sách. Đỗ Nhật Nam còn thông qua các trò chơi, bài hát để truyền tải đam mê học tiếng Anh tới các em nhỏ.
    Video
    Đỗ Nhật Nam dạy ngoại ngữ qua bài hát

donhatnam_zing
    Phương pháp vừa học vừa chơi của "thầy giáo 14 tuổi" khiến các em nhớ lâu và rất hứng thú trong giờ học.
    dohoangnam2_zing_1
    Theo Nhật Nam, các em nói tiếng Anh khá tốt, tuy nhiên, một số bạn còn ngại phát âm vì sợ sai.
    dohoangnam13_zing_1
    Nhật Nam cho biết: "Em rất vui vì được các bạn nhỏ gọi là thầy giáo. Sau buổi học, thấy các bạn tiếp thu bài tốt, em thấy yên tâm vì đã hoàn thành nhiệm vụ".
    dohoangnam12_zing
    Tiến sĩ Lê Thị Chính - Hiệu trưởng THCS & THPT Newton nhận xét, khả năng sư phạm của Nhật Nam khá tốt, truyền tải kiến thức cho các em một cách dễ hiểu. Những buổi học đầu tiên đều nhận được phản hồi tốt từ phụ huynh và học sinh.
    dohoangnam7_zing
    Giờ học kết thúc cũng là lúc Đỗ Nhật Nam khá vất vả... ký tặng các bạn nhỏ.
    dohoangnam4_zing
    Về nghỉ hè lần này, Nam vui vì được dạy các bạn nhỏ tại trường mình từng theo học. Cô giáo chủ nhiệm cấp 2 Lý Thu Hường rất mừng được gặp lại cậu học trò ngày nào, giờ đã đạt nhiều thành tích quốc tế.
    dohoangnam11_zing_1
    Xúc động trước sự đón chào nhiệt tình của thầy cô giáo cũ và các em nhỏ, Nhật Nam nói, sẽ cố gắng dành nhiều thời gian để dạy tiếng Anh trong 3 tháng hè, trước khi trở về Mỹ nhập học trường cấp 3 danh tiếng.
    Hoàng Anh
    http://news.zing.vn/Than-dong-Do-Nha...ost548591.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,502 Được cảm ơn

Em này mới 14 tuổi mà nhìn mặt già dặn quá, lại to con nên nhìn càng già hơn tuổi thật.
    Nhưng mà ủng hộ cho lớp học AV của em, một hoạt động rất ý nghĩa
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,286 Bài viết

• 7,484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    'Thần đồng' Đỗ Nhật Nam mở lớp dạy tiếng Anh miễn phí

Vừa trở về từ Mỹ nghỉ hè, Đỗ Nhật Nam mở lớp học tiếng Anh miễn phí cho các em nhỏ tại Hà Nội.

dohoangnam5_zingPhóng to
    Lớp học bắt đầu từ thứ hai (8/6) tại hai trường tiểu học Pascal và Newton, Hà Nội. Mỗi sáng, Nam có từ 3 đến 4 tiết đứng lớp, mỗi tiết khoảng 30 phút.
    dohoangnam9_zingPhóng to
    Lớp học của cậu bé 14 tuổi thu hút nhiều em nhỏ. Hơn 1.000 học sinh đã đăng ký tham gia học tiếng Anh của "thần đồng" mình ngưỡng mộ.
    DSC_2716
    Những bài học không chỉ nằm trong sách. Đỗ Nhật Nam còn thông qua các trò chơi, bài hát để truyền tải đam mê học tiếng Anh tới các em nhỏ.
    Video
    Đỗ Nhật Nam dạy ngoại ngữ qua bài hát

Các trò chơi và bài hát tiếng Anh giúp học sinh nhớ và nắm chắc từ vựng tiếng Anh.

donhatnam_zingPhóng to
    Phương pháp vừa học vừa chơi của "thầy giáo 14 tuổi" khiến các em nhớ lâu và rất hứng thú trong giờ học.
    dohoangnam2_zing_1
    Theo Nhật Nam, các em nói tiếng Anh khá tốt, tuy nhiên, một số bạn còn ngại phát âm vì sợ sai.
    dohoangnam13_zing_1
    Nhật Nam cho biết: "Em rất vui vì được các bạn nhỏ gọi là thầy giáo. Sau buổi học, thấy các bạn tiếp thu bài tốt, em thấy yên tâm vì đã hoàn thành nhiệm vụ".
    dohoangnam12_zing
    Tiến sĩ Lê Thị Chính - Hiệu trưởng THCS & THPT Newton nhận xét, khả năng sư phạm của Nhật Nam khá tốt, truyền tải kiến thức cho các em một cách dễ hiểu. Những buổi học đầu tiên đều nhận được phản hồi tốt từ phụ huynh và học sinh.
    dohoangnam7_zing
    Giờ học kết thúc cũng là lúc Đỗ Nhật Nam khá vất vả... ký tặng các bạn nhỏ.
    dohoangnam4_zing
    Về nghỉ hè lần này, Nam vui vì được dạy các bạn nhỏ tại trường mình từng theo học. Cô giáo chủ nhiệm cấp 2 Lý Thu Hường rất mừng được gặp lại cậu học trò ngày nào, giờ đã đạt nhiều thành tích quốc tế.
    dohoangnam11_zing_1
    Xúc động trước sự đón chào nhiệt tình của thầy cô giáo cũ và các em nhỏ, Nhật Nam nói, sẽ cố gắng dành nhiều thời gian để dạy tiếng Anh trong 3 tháng hè, trước khi trở về Mỹ nhập học trường cấp 3 danh tiếng.
    Tổng thống Obama gửi thư chúc mừng Đỗ Nhật Nam

"Tôi rất vinh dự khi được cùng gia đình, bạn bè và thầy cô giáo của em ghi nhận thành tựu đáng quý này" - Tổng thống Brack Obama viết.

Bài viết được cập nhật lần cuối lúc 07:30 - 12/06/2015
    Hoàng Anh

http://news.zing.vn//Than-dong-Do-Nh...tml#redirected
    Fan của WTT !
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Một hoạt động rất ý nghĩa, nhưng mà chữ e ấy xấu tệ, ghi chữ lên bờ xuống ruộng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chữ tây là như vậy đó, ko phải xấu đâu bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của viola123
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 462 Bài viết

• 2,744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viola123 Xem bài viết
    Chữ tây là như vậy đó, ko phải xấu đâu bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của viola123
    Chuẩn rồi, mình muốn học viết kiểu chữ Tây thế này khi viết tiếng Anh mà cũng không học được. Tây họ không thi "vở sạch chữ đẹp" như VN đâu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,479 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy rất thích hình ảnh này của em Nam, thích hơn mấy hình ảnh ông cụ non trong các bài báo mọi khi về em ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CV của em khi apply vào các trường ĐH sẽ lại dày thêm với đóng góp xã hội này (Tất nhiên mình không hề nghĩ việc em làm hiện nay là vì mục đích ấy.)
    Không phải cha mẹ của em mà mình đã rất tự hào về em nên đôi khi mẹ em có hơi "phô trương" một chút (nếu quả có thế) thì cũng dễ hiểu mà.
    Em giỏi quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 256 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Nhìn chữ bạn Nam này mới nghĩ ra chữ giai nhà em. Giai nhà em hay bị cô giáo Tiếng Anh ở lớp khoanh vào chữ "rờ" kiểu tây, lúc đầu anh cu tưởng chữ mình xấu, bị cô khoanh lại, nhưng để ý mới thấy cô chỉ toàn khoanh chữ "rờ". Cu con mới lẩm bẩm "Chả lẽ cô không biết tiếng Anh không có ký tự chữ "rờ" kiểu Việt Nam"

Em cũng không dám chắc điều đó, mẹ nào biết giải ngố giúp em với!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2,521 Bài viết

• 11,299 Được cảm ơn

Thầy giáo nhí đáng yêu quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhongcam809 Xem bài viết
    Một hoạt động rất ý nghĩa, nhưng mà chữ e ấy xấu tệ, ghi chữ lên bờ xuống ruộng.
    Không xấu đâu mẹ nó ạ, Tây nó viết chữ rời rạc như vậy chứ k uốn lượn mềm mại chữ này nối chữ kia như vn mình
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    • 676 Bài viết

• 7,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yenbinh Xem bài viết
    Nhìn chữ bạn Nam này mới nghĩ ra chữ giai nhà em. Giai nhà em hay bị cô giáo Tiếng Anh ở lớp khoanh vào chữ "rờ" kiểu tây, lúc đầu anh cu tưởng chữ mình xấu, bị cô khoanh lại, nhưng để ý mới thấy cô chỉ toàn khoanh chữ "rờ". Cu con mới lẩm bẩm "Chả lẽ cô không biết tiếng Anh không có ký tự chữ "rờ" kiểu Việt Nam"

Em cũng không dám chắc điều đó, mẹ nào biết giải ngố giúp em với!
    Các mẹ đừng có nghe cô nói bậy. Em ghét nhất kiểu nhiều cô tiếng Anh ở VN cứ hơi tí lôi chuẩn Tây ra để dập khuôn. Em ở Tây viết vẫn loằng ngoằng như tiếng Việt nhưng chưa ai nói chữ em xấu hay khó đọc bao giờ.

[IMG]18704781156_7bfc83375a_zSchreiben by, on Flickr[/IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 229 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cong_Ton_iPad Xem bài viết
    Các mẹ đừng có nghe cô nói bậy. Em ghét nhất kiểu nhiều cô tiếng Anh ở VN cứ hơi tí lôi chuẩn Tây ra để dập khuôn. Em ở Tây viết vẫn loằng ngoằng như tiếng Việt nhưng chưa ai nói chữ em xấu hay khó đọc bao giờ.

Chữ bạn sao mà đẹp quá đi à!!!! Tặng bông hâm mộ

Ai viết dẹp thì mình khen, còn nếu có hơi xấu thì mình thấy chẳng sao cả miễn ai đọc mà hiểu là được rồi.
    Có phải chúng ta đã quá vội vã để trưởng thành - Rồi mới nhận ra trẻ con là điều tuyệt vời nhất
    • 172 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

chữ c CT Ipad cứ như là chữ thời kì phục hưng ấy, e xem phim tây thời xưa thấy bọn nó cũng kiểu viết thế, cũng hất lên hất xuống, khá phóng khoáng.
    Anh hãy nói em nghe,em nghe về đại dương xanh ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Mình cũng ở Tây và đồng ý với bạn. Mặc dù đúng là có nhiều người chữ xấu thật, nhưng chưa nghe ai nói đó là chuẩn hết. Mình biết nhiều người chữ đẹp lắm (mẹ chồng, bà nội chồng và 1 vài đồng nghiệp). Chữ bên dưới là của đồng nghiệp mình nè.
    603715_10206323146854658_5979347618576922261_n
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trờiiiii, chữ đẹp quá trời quá đất!!! @.@
    Gia đình gia đình, vương vấn bước chân ra đi, ấm áp trái tim quay về