Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Thám tử Conan" bị Trung Quốc gọi là "giáo trình dạy giết người"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kapla Xem bài viết
    Hồi lâu rồi mình còn được cmt của bác nào khiến mình suýt phun cả nước , đại ý là:

"Đọc từ hồi cấp 2, giờ lấy vợ 2 con rồi mà nó vẫn bé tí. Kiểu này sau này bảo con trai lúc nào bố chết mày nhớ mua truyện bỏ vào quan tài cho bố"

cmt bá đạo quá =)))))
    tumblr_ni96dwOp7K1tfbj8go7_500
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,504 Được cảm ơn

Đọc truyện này ấn tượng nhất mỗi mụ Sonoko tóc vàng mê trai ( bạn của Ran Mori ).
    • Goa
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 319 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Truyện tranh lúc nào cũng bị gán cho là chỉ dành cho con nít, nhưng theo tôi thấy là manga bên Nhật rất phát triển và nó đa dạng đa thể loại cũng như phim truyền hình thôi, có những bộ dành cho người lớn và rất ý nghĩa, nếu nói truyện tranh Conan hướng dẫn giết người thì những bộ tiểu thuyết trinh thám hay phim trinh thám là gì??? thậm chí cách giết người trong mấy bộ tiểu thuyết hay phim truyên hình còn thực tế và chặt chẽ hơn nhiều )
    Lại nói về truyện tranh thì mình thấy ngày nay mấy NXB có bản quyền để rating rất rõ ràng có những bộ 18+, hay dành cho tuổi trưởng thành đề sẵn ở ngoài bìa nên chỉ cần chú ý lựa truyện cho con là truyện dành cho thiếu nhi như : Doraemon... còn Shin cậu bé bút chì bên Nhật là dành cho người lớn nhé
    • 1,735 Bài viết

• 4,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi tiểu học mình đã đọc Sherlock Holmes rồi, nên lúc đó đọc Conan cũng không thấy quá đáng sợ. Nhưng từ hồi cấp 2 đọc Agatha Christie thì không còn thích Conan nữa. Chục năm rồi bỏ ko đọc trong khi ông chồng vẫn miệt mài theo dõi, phục ông í cái vụ không biết chán và bỏ giữa chừng bao giờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bận lắm mà rảnh ra có truyện là đọc liền, vẫn thấy thích, đọc từ lúc bắt đầu xb tới giờ, ko bít bn năm rồi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,418 Bài viết

• 6,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mar Adentro Xem bài viết
    Hồi tiểu học mình đã đọc Sherlock Holmes rồi, nên lúc đó đọc Conan cũng không thấy quá đáng sợ. Nhưng từ hồi cấp 2 đọc Agatha Christie thì không còn thích Conan nữa. Chục năm rồi bỏ ko đọc trong khi ông chồng vẫn miệt mài theo dõi, phục ông í cái vụ không biết chán và bỏ giữa chừng bao giờ
    Tui cũng giống bạn. Hồi nhỏ đọc Agatha Christie, sau đó đọc Conan thì thấy Conan đạo văn của Agatha nhiều quá. Tất nhiên viết không tinh tế, tâm lý, lôi cuốn bằng....
    Cuốn Conan này được mấy tập vì hình vẽ đẹp, đọc nhiều thấy nhức đầu vì thiên về tình tiết các vụ án, kỹ thuật phạm tội....giải trí thì cũng không giải trí được vì đọc nhức đầu, ý nghĩa văn chương nghệ thuật cũng không. Không phù hợp với trẻ em...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Mắc cười quá! Đọc bài báo này và comment của một số mẹ mà không biết bắt đầu từ đâu. Một con người trong quá trình trở thành người tốt hay người xấu hình thành bởi rất nhiều yếu tố. Hoàn cảnh gia đình, giáo dục của cha mẹ, người thân, giáo dục của nhà trường, ảnh hưởng của bạn bè, và nhận thức của chính bản thân. Mình đọc Conan từ hồi cấp 1, nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ bạo lực. Nếu nói truyện Conan "dạy" giết người thì tất cả sách, truyện, phim, hay tài liệu về trinh thám và hình sự đều dạy người ta giết người hay sao? Mình thấy Conan là một bộ truyện hay về lẽ phải và công lý. Giống như lời một người diễn viên chuyên đóng vai phản diện nói với con của mình: "Bố đóng vai kẻ xấu để dạy người khác đừng làm kẻ xấu."
    Ở đâu cũng có tội phạm, cũng có người tốt kẻ xấu. Nước người ta nổi tiếng về "truyện dạy giết người", phim khiêu dâm, mà tỷ lệ tội phạm thấp, an ninh cao. Trong khi mấy xứ "thiên đường" lúc nào cũng phát ngôn thanh cao (thật ra là ngu ngốc, thiển cận) mà tội phạm giết người, hiếp dâm, cướp bóc (nói chung đủ kiểu) thì nhiều đến hết chỗ chứa.
    • 2,151 Bài viết

• 6,432 Được cảm ơn

Nói để dạy giết người thì ấn tượng mỗi vụ. Chuốc say, đổi hướng giường ngủ,gọi điện thoại nạn nhân theo thói quen bước xuống giường rơi xuống qua đường cửa sổ.

Mấy vụ trả thù xây dựng hiện trường giả xem một hai vụ còn hứng thú càng sau càng nhàm.
    • KHK
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 467 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

xin hỏi ngu tí: Conan hết chưa ạ. tại có lần đọc thấy ai tóm tắt có đoạn kết, Ran Mori chết còn Conan lấy cô bé cũng bị thu nhỏ. hic, nghe chán quá bỏ đọc lun. Sự thật ra sao, ai biết chỉ dùm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KHK Xem bài viết
    xin hỏi ngu tí: Conan hết chưa ạ. tại có lần đọc thấy ai tóm tắt có đoạn kết, Ran Mori chết còn Conan lấy cô bé cũng bị thu nhỏ. hic, nghe chán quá bỏ đọc lun. Sự thật ra sao, ai biết chỉ dùm
    cái kết đó chỉ là do fan tưởng tượng viết ra thôi, chứ còn kết thúc vẫn còn lơ lửng đâu đó trong đầu ông Gosho, truyện mới ra tới tập 84 thôi
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Truyện Conan toàn thủ đoạn giết người đơn giản mà, hơn nữa cuối cùng thủ phạm đều bị trừng trị, thậm chí còn khóc lóc hối hận. Sao có thể là cuốn sách dạy giết người và kích thích tính bạo lực ở trẻ con đc. Đúng là tc, toàn cấm đoán vô lý, ko kiểm soát đc tình hình phạm tội thì đổ lỗi lung tung.

Mình bỏ truyện này lâu rồi vì càng ngày càng nhiều vụ nhảm. Nhưng vẫn muốn biết đoạn kết như thế nào
    • 1,779 Bài viết

• 8,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heolu Xem bài viết
    Lên voz đọc cmt về Conan mà cười sái cả bộ nhá
    Haha công nhận sái quai hàm thiệt. Chả bù với Harry Potter năm nào ra năm ấy. Hết truyện ai cũng tiếc. Ông Goso đó có mỗi conan thôi hay sao k cho nó kết thúc cho rồi. Mà mỗi năm 1 tập mỏng dính lại in ngược khó đọc thí bà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuongnam Xem bài viết
    Haha công nhận sái quai hàm thiệt. Chả bù với Harry Potter năm nào ra năm ấy. Hết truyện ai cũng tiếc. Ông Goso đó có mỗi conan thôi hay sao k cho nó kết thúc cho rồi. Mà mỗi năm 1 tập mỏng dính lại in ngược khó đọc thí bà.
    giờ mấy truyện nổi nổi tái bản đi tái bản lại toàn in ngược cho nó đúng với phong cách của người Nhật, hic hic, vậy thôi để luôn chữ Nhật đi chứ dịch ra tiếng Việt làm gì .
    • 1,454 Bài viết

• 4,229 Được cảm ơn

mấy mẹ wtt còm hài phết. Nếu coi conan mà bắt chước để trót lọt phạm tội được. Thì ông Arthur Conan Doyle tội ngang với Hitle
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 1,251 Được cảm ơn

bộ này tôi mua đi mua lại không biết bao nhiêu lần, mua rồi vứt, vứt rồi mua, nó cứ tái bản đi tái bản lại. Giờ chỉ đọc trên mạng thôi, mà cũng lâu rồi không đọc. He he, conan ăn thua gì, muốn học cách phạm tội tìm các truyện trinh thám khác mà đọc
    • 399 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

) ĐÚng là tc. Nhà e mấy chị em đọc từ hồi cấp 1. Lần đọc cuối cùng là cách đây 1 tuần ( tập 84 ) mà có đứa nào có tính bạo lực hay gì đâu. Mấy ông em trai thì lành như cục bột. E thì tự nhận xét bản thân là rất hiền luôn. Như thế nào là do môi trường, sự giáo dục của gia đình thôi.

Có điều, bao giờ mới hết Conan trời. Đọc mà bực mình. Đọc tập mới quên mất tiêu nội dung tập cũ vì cách nhau quá lâu.
    Facebook cá nhân của em đây các mẹ ơi : https://www.facebook.com/vucamnhung2212

Topic Chống Lão Hóa từ thiên nhiên của em , các mẹ quan tâm thì tham khảo ạ : https://www.webtretho.com/forum/f3268...l#post33551778

Mẹ nào thích tự mày mò làm mỹ phẩm handmade thì join group với bọn e nhé : https://www.facebook.com/groups/hoimyphamhandmade/

Fanpage về Mỹ Phẩm Thiên Nhiên : https://www.facebook.com/herashop2014
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu như nói theo lời tờ báo của Trung Quốc kia thì trắc Nhật Bản là nơi có nhiều tội phạm giết người nguy hiểm nhất!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,895 Bài viết

• 7,142 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ông Aoyama Gōshō ngoài Conan còn những bộ như Yaiba, Magic Kaito, Yonban Sādo... đọc conan từ lúc 12 con giáp tới giờ ngán ngẩm vô cùng, có 1 số tập chán quá ko mua, còn mấy năm nay mua về sưu tầm chứ ko đọc nổi hết từ đầu đến cuối như hồi xưa mà lật lật rồi thôi.
    tình tiết cứ lặp đi lặp lại, thời gian bị ngưng lại, các nhân vật vẽ giống nhau nên mình ko nhớ và phân biệt nổi các phe phái và các vụ án bởi vậy càng đọc càng rối loạn chẳng hiểu gì cả.
    cứ vài tập lại còn đẻ thêm nhân vật mới chồng chéo lên nhau nữa. nhiều bạn thích Haibara còn mình lại rất ghét con nhỏ này.
    thích coi những vụ án thách đố nhưng ko có ai chết, mấy vụ chết chóc coi rùng rợn ghê quá chừng.
    ông Aoyama Gōshō chắc là 1 trong số hiếm hoi tác giả bị nguyền rủa nhiều nhất bởi độc giả do cứ kéo dài lan man bộ truyện chẳng đâu vào đâu bởi sự kết nối phi logic của thời gian và những tình tiết ép buột ko hợp lý
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 500 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc conan bị ko thích mấy vụ giết ng trong phòng kín, thấy chán chán kiểu gì ý. Từ ngày có con chả đọc conan nữa căn bản vì ko có tgian & mắt kém. Thằng em zai năm nay 20 vẫn mua conan đều,xếp 1 dãy dài trên giá. Nghĩ ngày xưa có bộ Bác sĩ quái dị cũng hay, bộ Nữ hoàng Ai Cập hơi lê thê nhưng vẫn muốn đọc tập cuối ( hình như ko xuất bản nữa hay sao ý). Nói chung mình thích đọc truyện chữ hơn truyện tranh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 533 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyện tranh giải trí thôi, lấy lôi ra vẽ theo cũng hay , nhưng ko nên lận. Thấy trẻ nào ham đọc chuyện chữ viết văn tự nhiên hay hơn hẳn, mà ko cần học thêm học bớt gì.