Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thảm sát An Giang: Những hang động chôn người tập thể (#6)

• 7 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,629 Bài viết

• 5,919 Được cảm ơn

Mấy cái chuyện này nước nào cũng có khác nhau về tiểu tiết thôi.
    Syria bây giờ cũng vậy, đánh nhau giết nhau dưới sự bảo trợ của các bạn bè quốc tế cả.
    Polpot lớn mạnh cũng nhờ thời chiến tranh VN thu nạp cho anh bộ đội VN vào đất Campuchia làm căn cứ, kho tàng bến bãi ở đó, một thời Polpot tức Kmer đỏ là bạn bè chí thiết cùng chống Mỹ của QDND Việt Nam. Sau này họ trở mặt đánh nhau với VN cũng theo lệnh quan thầy Tàu cộng của hai nước bạn bè thôi.
    Cái gì cũng có nhân quả. Ta dây với hủi thì có ngày bị hủi.

Nhà bà chị dâu tôi ở Tây Ninh cũng ớn quá nên hồi gần năm 1975 di tản về Sài Gòn sống, không thì chắc cũng kinh hoàng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,583 Bài viết

• 16,205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui thắc mắc chết thì cũng phải chết sao không cùng nhau xông pha lên, giết lại thằng nào đỡ thằng ấy mà phải chịu cảnh chết chùm như vậy huhu thương quá đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,927 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã về nhà mồ Ba Chúc, vào thắp nén hương mà không dám nhìn. Vào Bảo tàng Ba chúc rồi lại vội vàng đi ra vì không sao xem được mấy tấm hình. Cảm giác cứ nghẹn ngào váng vất. Mình chưa vào hai cái chùa bên cạnh nhà mồ nữa. Hôm nay đọc bài này ký ức lại hiện về rõ mồn một. Thật sự quá sức chịu đựng.... Cầu chohương hồn bà con đã chết yên nghỉ mãi mãi trong hòa bình....
    • 4,031 Bài viết

• 19,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LoToNo Xem bài viết
    Cái "đường nứt đều nhau giao nhau ở đỉnh sọ" mà bài báo nói hình như là phần nối tự nhiên giữa các xương sọ với nhau mà. so-do-so-nguoi-mat-truoc Cái hình vết máu trên tường mình cũng nghĩ là được dựng lại vì nhìn màu vôi trên tường khá mới, với lại sau hơn 30 năm thì cũng phai hết rồi. Cái gì dựng lại thì nói là dựng lại chứ chỉ vào đó nói cứ như thật thì không hay lắm. Hai điểm nhỏ khiến mình khó chịu khi đọc bài viết này, tội ác Ponpot thì thế giới cũng rõ rồi nhưng băn khoăn tý là theo như bài báo thì bọn Ponpot cũng đã sang nhiều lần đến nỗi người dân cũng đã chủ động tìm và phân chia chỗ ẩn nấp từ trước nhưng đến khi thảm sát diện rộng xong xuôi thì bộ đội chủ lực mới xuất hiện. Cơ mà trong thời gian này việc cải cách ruộng đất lại được thực hiện ráo riết. Chút ý kiến cá nhân, ai biết thì chỉ giáo, đừng ném đá.
    Cám ơn bạn đã giải thích. Nhìn hình, mình cũng nghi bạn nhà báo nào viết bài này hoặc vừa thiếu kiến thức vừa lười tra cứu hoặc điêu ngoa cố tình phịa chuyện.
    Hộp sọ con người bình thường ai chả thế, đều có vết ghép hình thành bởi 3 phần xương sọ. Ấy là do tự nhiên, chứ Polpot thì dính gì vào việc này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 346 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Dự là sắp có biến, tự nhiên lại lục lại ký ức này sau bao nhiêu năm đã lắng xuống...
    con chào các cô các chú con tên là:
    nguyễn ngọc lynh linh
    Con xinh gái và trắng lắm... bởi zậy bố của con toàn xem "lén" hình của con lúc bố đi công tác- rồi cười một mình không à!
    https://lynhlinh.blogspot.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,542 Bài viết

• 7,726 Được cảm ơn

Cẩn thận bọn trẻ trâu và dễ bị tẩy não nếu như VN xảy ra chuyện gì với TQ. Ngày nhỏ mình theo gđ Nội đi thăm và đến xem các di tích này, xem xong về rất sợ, sợ xong thì về sau xem film kinh dị không còn sợ nữa vì không có film nào kinh dị và ghê gớm hơn đời thực.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghe không
    • 413 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoToNo Xem bài viết
    Cái "đường nứt đều nhau giao nhau ở đỉnh sọ" mà bài báo nói hình như là phần nối tự nhiên giữa các xương sọ với nhau mà. so-do-so-nguoi-mat-truoc Cái hình vết máu trên tường mình cũng nghĩ là được dựng lại vì nhìn màu vôi trên tường khá mới, với lại sau hơn 30 năm thì cũng phai hết rồi. Cái gì dựng lại thì nói là dựng lại chứ chỉ vào đó nói cứ như thật thì không hay lắm. Hai điểm nhỏ khiến mình khó chịu khi đọc bài viết này, tội ác Ponpot thì thế giới cũng rõ rồi nhưng băn khoăn tý là theo như bài báo thì bọn Ponpot cũng đã sang nhiều lần đến nỗi người dân cũng đã chủ động tìm và phân chia chỗ ẩn nấp từ trước nhưng đến khi thảm sát diện rộng xong xuôi thì bộ đội chủ lực mới xuất hiện. Cơ mà trong thời gian này việc cải cách ruộng đất lại được thực hiện ráo riết. Chút ý kiến cá nhân, ai biết thì chỉ giáo, đừng ném đá.
    vụ Ba Chúc cách đây mấy năm đã có tranh luận ở 1 diễn đàn khác, tiếc là tôi không lưu lại. Kết luận cuối cùng: vụ Ba Chúc, do quân đội nhân dân đổ tội cho Polpot, tức thủ phạm là .....
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qwerty2007 Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã giải thích. Nhìn hình, mình cũng nghi bạn nhà báo nào viết bài này hoặc vừa thiếu kiến thức vừa lười tra cứu hoặc điêu ngoa cố tình phịa chuyện.
    Hộp sọ con người bình thường ai chả thế, đều có vết ghép hình thành bởi 3 phần xương sọ. Ấy là do tự nhiên, chứ Polpot thì dính gì vào việc này.
    Mình thì thắc mắc chi tiết về người con út của bà Nga "Cô con gái út chưa biết đi, được bà ẵm trên tay khóc ngằn ngặt" sau đó nhà báo viết : "Một tên Pol Pot đã xông đến bên bà, giằng cô con gái nhỏ xíu bà đang ẵm trên tay. Hắn xách ngược hai chân bé, rồi đập đầu vào gốc cây liên tiếp 3 lần.

Thấy cháu bé chưa chết, vẫn gọi “Mẹ ơi cứu con!”, thì chúng chơi trò tung hứng
    " thấy không hợp lý cho lắm
    • 9,583 Bài viết

• 16,205 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi babydivo Xem bài viết
    Cẩn thận bọn trẻ trâu và dễ bị tẩy não nếu như VN xảy ra chuyện gì với TQ. Ngày nhỏ mình theo gđ Nội đi thăm và đến xem các di tích này, xem xong về rất sợ, sợ xong thì về sau xem film kinh dị không còn sợ nữa vì không có film nào kinh dị và ghê gớm hơn đời thực.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Chị còn nghe người lớn kể rằng thấy trẻ con, bọn chúng 2 đứa, mỗi đứa cầm 1 chân rồi xé đôi ra Sao chị hận cái đám quái thú đó quá đi em ơi!
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 1,720 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ỉn con Xem bài viết
    Thằng cầm đầu bọn Pol Pot năm ngoái mới bị tòa án Quốc tế xử chung thân thôi mẹ nó ạ! Mà nó đã sống mãn đời rồi. Tất cả tội ác này đều do "các bạn" Trung Quốc đầu độc, gieo vào lòng bọn Pol Pot là dân ta chiếm đất của Campuchia nên nó mới hằn học giết người của ta man rợ thế đấy!
    Các bạn TQ thật "cao mưu", không cần đánh mà cũng giết được vô số người bằng cách man rợ hơn thời trung cổ như thế đó!
    Tàu kích Miên đập mình là thật, mà nợ truyền kiếp giữa ta và Miên cũng là thật. Cái nào ra cái đấy chứ?
    • 1,301 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

vừa đọc mà nước mắt cứ roi vậy,vì thương sót dân mình.căm thù bọn tàn ác này.hồi còn trẻ mỗi khi ai nhắc đến chuyện này mình đều bịt mắt bịt tai lại ko dám nghe.sáng giờ đọc mà chân tay run hết lên.sao bọn chúng ác đến thế nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Tội ác dã man kinh hoàng quá.

Đây là 1 trong những tội ác kinh tởm nhất mà CNCS đã gây ra cho loài người. Em chắc hẳn Nghị viện Châu Âu đã biết về vụ này khi ra nghị quyết lên án tội ác CS hồi vài năm trước.
    • 160 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Đọc mà chân tay bủn rủn, bọn chúng có còn là con người không vậy ? Tội này thì mấy kiếp không xóa được ...
    • 231 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Đã đến ba Chúc 2 lần thấp hương đều thấy nghẹn thở. Hôm nay đọc lạy vẫn thấy choáng váng, nặng lòng. Hồi mình còn rất nhỏ về quê nội An Giang hằng đêm nghe tiến súng vang rền. Mỗi ngày đều có xác người trôi sông trên dòng sông Tiền (thường thì không đầu). Người dân haykéo vào bờ đem chôn người xấu số
    • 1,231 Bài viết

• 2,929 Được cảm ơn

Chuyện đã qua, nên lưu giữ, nhưng không cần nhắc lại, chứ cứ khơi dậy thế này thì dễ dẫn đến thù hằn dân tộc lắm.
    Nhìn đi cũng nên nhìn lại, mình đối xử với người ta cũng nhiều cái tệ lắm. Bên nó cũng khơi lại có phải là hai bên thành thù địch nhau mãi, cả hai đều thiệt, chỉ lợi cho thằng Khựa.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,066 Bài viết

• 9,792 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dalatyeu299 Xem bài viết
    Mình thì thắc mắc chi tiết về người con út của bà Nga "Cô con gái út chưa biết đi, được bà ẵm trên tay khóc ngằn ngặt" sau đó nhà báo viết : "Một tên Pol Pot đã xông đến bên bà, giằng cô con gái nhỏ xíu bà đang ẵm trên tay. Hắn xách ngược hai chân bé, rồi đập đầu vào gốc cây liên tiếp 3 lần.

Thấy cháu bé chưa chết, vẫn gọi “Mẹ ơi cứu con!”, thì chúng chơi trò tung hứng
    " thấy không hợp lý cho lắm
    Hic, Tự dưng vào topic này, kinh khủng quá. Ngày trc mình nghe kể bọn Polpot này vô cùng dã man, có em bé sơ sinh nó cầm 2 chân xé làm đôi Chuyện kể chắc cũng tam sao nên có chi tiết có vẻ k hợp lý nhưng độ dã man thì mình tin là có thật
    Chỉ thắc mắc sao đống xương ng kia bao năm mà chính quyền k chôn cất họ lại để như thế, tội nghiệp quá.
    Đọc bài này thấy quá sợ chiến tranh, hic hic...
    • 1,226 Bài viết

• 5,167 Được cảm ơn

Mấy ông nội nhiều tay troll đến mức cặn bã. Có những thứ tranh luận thì Ok nhưng nghi ngờ người Việt Nam giết người Việt Nam hoặc cưỡng hiếp phụ nữ để làm gì khi chiến tranh đã kết thúc, họ âm mưu vậy để được gì, ngay cả trong những vấn đề chính trị gây tranh cãi chưa bao giờ phe đối lập có thể nghi ngờ mấy anh bộ đội cưỡng hiếp phụ nữ Việt Nam hay bất cứ chứng cứ gì liên quan. Cuồng mà cuồng đến mức mê muội, chống phá đến mức không còn đặt lợi ích dân tộc, xuyên tạc, khạc nhổ dòng máu của mình thì ngàn đời chỉ tổ là kẻ thất bại.
    Còn về câu hỏi tại sao không có sự bảo vệ hay can thiệp quân sự cần thiết nào, có lẽ do nhà nước lúc ấy "không ngờ" hoặc có thể nguyên nhân khác nhưng thật khó mà tin được đây là sự dàn dựng.
    • 252 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tụi polpot này là của Tung cẩu đào tạo từ nhỏ, mục tiêu của nó là giết hết trí thức campuchia để dễ cai trị, nhìn mấy tấm hình tụi polpot dễ nhận biết là tụi Tung cẩu lắm, gái thì để mái ngố tóc thì ngang vai, trai thì đội nón kiểu dân Tung cẩu
    ?mmid=1ea23ed1464053d97

?mmid=2b186ed14f78d74d6

km_rouge_1
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 132 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Real_Madird Xem bài viết
    Mấy ông nội nhiều tay troll đến mức cặn bã. Có những thứ tranh luận thì Ok nhưng nghi ngờ người Việt Nam giết người Việt Nam hoặc cưỡng hiếp phụ nữ để làm gì khi chiến tranh đã kết thúc, họ âm mưu vậy để được gì, ngay cả trong những vấn đề chính trị gây tranh cãi chưa bao giờ phe đối lập có thể nghi ngờ mấy anh bộ đội cưỡng hiếp phụ nữ Việt Nam hay bất cứ chứng cứ gì liên quan. Cuồng mà cuồng đến mức mê muội, chống phá đến mức không còn đặt lợi ích dân tộc, xuyên tạc, khạc nhổ dòng máu của mình thì ngàn đời chỉ tổ là kẻ thất bại.
    Còn về câu hỏi tại sao không có sự bảo vệ hay can thiệp quân sự cần thiết nào, có lẽ do nhà nước lúc ấy "không ngờ" hoặc có thể nguyên nhân khác nhưng thật khó mà tin được đây là sự dàn dựng.
    Biết mà không cứu trong khi có khả năng cũng bị xem là tội đó, theo như bài báo thì Polpot đã đánh từ trước rồi, đến khi thảm sát diện rộng diễn ra xong xuôi 12 ngày thì bộ đội chủ lực mới xuất hiện, chí ít chúng nó cũng đã tấn công chừng 20 ngày rồi, chắc chỉ có lý do sau khi giải phóng miền Nam rồi quân rút hết ra Bắc nên phản ứng không kịp quá. Lý do là gì mình không biết nhưng mà thấy sau đó VN sang tận Cam để đánh Polpot.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

Đọc thấy ghê sợ quá. Mình cũng có thắc mắc sao bộ đội chủ lực để quân Pốt tàn sát đồng bào một thời gian dài quá vậy.
    Tình cờ tìm được topic này, mình sẽ nghiên cứu xem thế nào.
    Gửi luôn cho các bạn quan tâm:
    http://www.vnmilitaryhistory.net/ind...c,25173.0.html
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4