TIN TÀI TRỢ.

"Thả rông" sẽ bị phạt tiền từ 100 - 200 nghìn đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,018 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Hôm qua xem TV việc CA xử phạt đội nón bảo hiểm, em mới thắc mắc là người ta đội nón mà cài quai lỏng lẻo cũng bị phạt trong khi đầy người ăn mặc "lỏng lẻo" thì chả có luật cấm. ai dè hôm nay có bài báo này, chả nhẽ...? Cướp bóc, giết người thì không đi lo mà bắt cứ toàn canh những chuyện không đâu để phạt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,018 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lotus70 Xem bài viết
    Em hỏi ngu một tí: Công viên nước, bãi biển, bể bơi có phải là nơi công cộng không?
    trời ạ, đang ngậm miếng nước trong miệng đọc ngay cái còm này mà em chịu hết nổi, hậu quả tai hại quá đi mất
    • 10,426 Bài viết

• 12,903 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hết khôn dồn đến dại rồi, ra bãi biển hay bể bơi mà phạt mấy chú ơi. Mấy em như HA, MK... ra đường che chắn cho cẩn thận đấy.
    • 1,018 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

ủa mà cấm mặc ra nơi công cộng nhưng hình chụp được phổ biến public thì có phạt không nhỉ?
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotrang_rn Xem bài viết
    Tình huống xảy ra:
    Các gái tung tăng "thả rông" chạy lông nhông, bất chợt bị CA vẫy lại:
    - Chị vi phạm luật "thả rông", đề nghị nộp phạt
    - Ai nói với các anh em "thả rông"? Em thả cái j mà anh nói em "rông"??? Vu khống là em kiện đó nha
    - ....Chị vẫn "thả rông""....
    - Anh này buồn cười ghê, anh có muốn kiểm tra ko???
    -.....
    - Anh có biết tội sàm sỡ phạt thế nào ko kê luôn cho em nha
    -.....
    - Anh cứ tự tin mà khám thoải mái đi =))

Không mời các chị qua vội mới lạ đấy =))
    Mình thích một lần được như vậy lắm
    Thêm 1 trường hợp nữa: nếu mặc laọi áo lót có đính đầu ti để trêu mấy chú CA thì sao nhỉ? có bị phạt không? Đàn ông k mặc quần lót ra đường thì sao? chị em có quyền báo CA phạt không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Đọc cái tít hay ho, tò mò xem nước nào ra quy định ngộ nghĩnh này. Hóa ra nhà mềnh, cười vỡ cả bụng
    oXvtp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

lắm trò, lại giống mấy năm trước dự thảo ra cái trò phạt xe máy nếu ngực lép ko đủ 72cm.
    mai đi ra đường tự dưng lại có các a công an chặn lại: cô kia, dừng xe cho chúng tôi khám ngực cô nào
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 158 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Sau vụ này chắc chắn sẽ có cuộc tranh luận:
    CA: Toét toét, chị đã vi phạm luật cấm thả rông khi ra đg. Phạt 200k nhóe!!!
    Gái giá: Cái gì??? Ta mặc áo trong áo ngoài đàng hoàng nhé!
    CA: Rõ ràng thế mà chị còn chối à!!!!
    Gái già: Ko tin à?! Này thì đây, bà mày giở áo lên cho mày xem nhé
    (ngay lập tức phanh áo ra lộ nguyên bộ ngực )
    CA: À Ờ...trông đc đấy, vậy là mặc rồi hả. Thôi cho xin số phone ha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

từ sau mấy vụ của các em xì tin xì khói thích "chơi" trội đây mà. Giờ muốn nổi tiếng là cứ phải chơi trội! Nude càng nhiều càng tốt
    • 142 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ôi. Ngân khố đang thiếu. Các bác cứ kiếm nhiều thứ để phạt để bổ sung vào
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vấn đề phạt hay k phạt chưa sét đến ,nhưng thi thoảng ở chỗ công cộng,ngoài đường gặp một số chị em ko mặc áo con minh nhìn thấy chối ,vậy nên khi ở chỗ đông người nên lịch sự ở mức tối thiểu .O nhà thì mặc gì cũng được.
    • 1,638 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Cụ thể của Nghị định như sau phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với một trong những hành vi: Không mặc quần áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các điểm đang hoạt động văn hóa, tín ngưỡng, nơi đang làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội; Không có vé mà vào những nơi quy định phải có vé; Có lời nói hoặc cử chỉ thô thiển, tục tĩu, thiếu văn hóa ở nơi công cộng.
    ts thằng lều báo ngu

Mà không mặc áo lót còn biết, ko mặc quần thì phạt nàm xao, ko lẽ tốc váy ng ta lên
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    • 1,638 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viblant Xem bài viết
    Vấn đề phạt hay k phạt chưa sét đến ,nhưng thi thoảng ở chỗ công cộng,ngoài đường gặp một số chị em ko mặc áo con minh nhìn thấy chối ,vậy nên khi ở chỗ đông người nên lịch sự ở mức tối thiểu .O nhà thì mặc gì cũng được.
    Truyền thống VN ko mặc áo ngực bạn nhé. Nên mình ủng hộ phụ nữ không mặc áo ngực khi ra đường.
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Có nhiều vị rất rảnh mà đầu óc u tối nên ngồi nghĩ ra những qui định thế này. Tôi nghĩ nên xét cho những vị quá rảnh toàn đưa ra tối kiến về hưu sớm cho dân nhờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,169 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Thế này thì em Mai Khôi chuẩn bị đóng phạt từ từ nhá
    If life gives you lemons, make lemonade!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 759 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mình thích thả rông khi ở nhà,ra đường cũng thích thả nhưng ko dám hichic
    • 601 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Tiếp theo sẽ có luật ""Cởi trần" ra đường bị phạt tiền từ 500.000 - 1 trịu" nhé
    vXm5p7

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,312 Bài viết

• 1,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngạch Xem bài viết
    Mấy chú CS tha hồ bổ mắt.
    sắm hẳn ống nhòm chuyên dụng nha haahaaa
    Em đùa chút thôi chứ em thấy nhà báo cố tình lái dư luận hiểu sai. Luật này để chế tài mấy chương trình biểu diễn thời trang quần sịp + sú cheng Tàu trong các quán bar.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

cái luật này làm mình nhớ hồi năm học lớp 8, hôm nào làm vệ sinh các bạn nữ mặc quần tây áo sơ mi thôi, bạn nào mặc áo ngực rồi mà không có mặc thêm áo lá thì bị phạt, cô giám thị ko kêu cán bộ lớp (nữ) bắt mà kêu bạn nam đi kiểm, nó cứ dòm dòm rồi ghi, thiệt lúc đó thấy cô chả tâm lý gì hết..Mà thời đó mặc áo vải cũng dày chứ k có mỏng như giờ
    W4ETm6
    • 4,775 Bài viết

• 18,741 Được cảm ơn

Lều báo bị điên, bóp méo nghị định của người ta !!!

" Không mặc quần áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các điểm đang hoạt động văn hóa, tín ngưỡng, nơi đang làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội; Không có vé mà vào những nơi quy định phải có vé; Có lời nói hoặc cử chỉ thô thiển, tục tĩu, thiếu văn hóa ở nơi công cộng "

Các mẹ đọc cho kỹ rồi hãy ném đá. Còn ko cứ cố tình vờ như ko biết rồi ném đá cho vui cũng được !!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)