TIN TÀI TRỢ.

"Thả rông" sẽ bị phạt tiền từ 100 - 200 nghìn đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,487 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

(Đời sống) Bộ Công an đang lấy ý kiến về dự thảo xử phạt hành chính trong lĩnh vực mình quản lý trong đó có nội dung sẽ xử phạt nếu không mặc đồ lót nơi đông người.Tại Nghị định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội, phòng, chống tệ nạn xã hội, phòng cháy chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình đang được Bộ Công an lấy ý kiến nhân dân có quy định phạt những trường hợp không mặc đồ lót tại những nơi công cộng.

Cụ thể của Nghị định như sau phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với một trong những hành vi: Không mặc quần áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các điểm đang hoạt động văn hóa, tín ngưỡng, nơi đang làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội; Không có vé mà vào những nơi quy định phải có vé; Có lời nói hoặc cử chỉ thô thiển, tục tĩu, thiếu văn hóa ở nơi công cộng.

Nghị định xử phạt hành chính này được đưa ra trong khi mới đây, một nhóm các nhà khoa học Pháp đã bỏ ra 15 năm nghiên cứu về những tác dụng của chiếc áo ngực đối với cơ thể phụ nữ. Áo ngực không nâng đỡ được bộ ngực phụ nữ mà ngược lại còn làm cho bộ ngực chảy xệ. Nhóm nghiên cứu cho rằng, tốt nhất phụ nữ nên không mặc áo ngực nữa.

Nhóm nghiên cứu chỉ rõ, 20 giây trôi qua, trên thế giới lại có một phụ nữ có chẩn đoán ung thư vú, và cứ mỗi phút qua đi lại có 1 phụ nữ tử vong vì căn bệnh này. Ở Việt Nam cứ 100.000 người lại có 30 người bị ung thư vú. Và theo Viện nghiên cứu ung thư Việt Nam, hàng năm có thêm 14.000 phụ nữ bị ung thư vú.

Một cuộc khảo sát gần đây cho thấy, có đến 80% phụ nữ trên thế giới mặc áo ngực không phù hợp và những phụ nữ có thói quen mặc áo ngực hơn 10 tiếng/ngày mắc các bệnh về vú tăng gấp đôi so với những phụ nữ mặc áo lót ít giờ hơn.

Hẳn đây cũng sẽ là nghị định sẽ tạo nên nhiều ý kiến trái trong dư luận. Trước đó, dự thảo Nghị định “Quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực lao động về các hành vi vi phạm hành chính, hình thức xử phạt, mức phạt, biện pháp khắc phục hậu quả, thẩm quyền xử phạt, thủ tục xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực lao động" vừa được Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội đưa ra lấy ý kiến người dân. Theo Nghị định này, hành vi cưỡng bức lao động, ngược đãi người lao động, quấy rối tình dục tại nơi làm việc có thể bị phạt tiền từ 50 triệu đồng đến 75 triệu đồng. Tuy nhiên, nghị định này cũng vấp phải nhiều ý kiến khác nhau vì định nghĩa thế nào là quấy rối tình dục còn chưa được hiểu và giải thích đầy đủ.

Trúc Linh

Trích từ Báo Mới: http://www.baomoi.com/Tha-rong-se-bi-phat-tien-tu-100--200-nghin-dong/82/11183449.epi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,550 Được cảm ơn

Sao lại nhảm nhí thế này nhỉ
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,487 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy mặc hay ko mặc là quền tự do cá nhân mỗi người, sao giờ các bác công an lại nhảy vào đòi phạt phụ nữ ko mặc áo lót nhỉ ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

"(Đời sống) Bộ Công an đang lấy ý kiến về dự thảo xử phạt hành chính trong lĩnh vực mình quản lý trong đó có nội dung sẽ xử phạt nếu không mặc đồ lót nơi đông người.Tại Nghị định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội, phòng, chống tệ nạn xã hội, phòng cháy chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình đang được Bộ Công an lấy ý kiến nhân dân có quy định phạt những trường hợp không mặc đồ lót tại những nơi công cộng.

Cụ thể của Nghị định như sau phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với một trong những hành vi: Không mặc quần áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các điểm đang hoạt động văn hóa, tín ngưỡng, nơi đang làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội; Không có vé mà vào những nơi quy định phải có vé; Có lời nói hoặc cử chỉ thô thiển, tục tĩu, thiếu văn hóa ở nơi công cộng."

>>>>> Nhà báo đưa tin quá mâu thuẫn.

Sự thật là: Xử phạt 100-200 đối với người không mặc quần áo và chỉ mặc quần áo lót nơi đông người...
    Báo chí đổi thành: Xử phạt người không mặc đồ lót.

Làm báo kiểu này chỉ tổ cho thiên hạ rối lên
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 510 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Đọc mà mắc cười đau bụng .Lỡ em mặc đồ hàng TRung Quốc quần áo lót siêu siêu mỏng thì có phạt không ta ?hổng lẽ bắt em cởi đồ ra khám coi có mặc đồ lót hông hị hị hị .
    Thật là nhảm nhí , chưa bao giờ thấy luật này .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 510 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GlassSun Xem bài viết
    Em thấy mặc hay ko mặc là quền tự do cá nhân mỗi người, sao giờ các bác công an lại nhảy vào đòi phạt phụ nữ ko mặc áo lót nhỉ ?
    hihi kiếm thêm tiền ăn cà rem chị ơi ,trời nóng quá mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 217 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Nếu nhà báo không làm vậy thì ai đọc tin, , tiếc là không có luật nào phạt tiền hay đập cho mấy ông này ít gậy vì cái tội cố ý mập mờ và đưa thông tin sai lệch.
    Ôi tổ quốc ơi, có ngày nó cho mặc đồ như Iran Irac nó mới vừa lòng,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oshin.gv Xem bài viết
    "(Đời sống) Bộ Công an đang lấy ý kiến về dự thảo xử phạt hành chính trong lĩnh vực mình quản lý trong đó có nội dung sẽ xử phạt nếu không mặc đồ lót nơi đông người.Tại Nghị định xử phạt hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội, phòng, chống tệ nạn xã hội, phòng cháy chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình đang được Bộ Công an lấy ý kiến nhân dân có quy định phạt những trường hợp không mặc đồ lót tại những nơi công cộng.

Cụ thể của Nghị định như sau phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với một trong những hành vi: Không mặc quần áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các điểm đang hoạt động văn hóa, tín ngưỡng, nơi đang làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội; Không có vé mà vào những nơi quy định phải có vé; Có lời nói hoặc cử chỉ thô thiển, tục tĩu, thiếu văn hóa ở nơi công cộng."

>>>>> Nhà báo đưa tin quá mâu thuẫn.

Sự thật là: Xử phạt 100-200 đối với người không mặc quần áo và chỉ mặc quần áo lót nơi đông người...
    Báo chí đổi thành: Xử phạt người không mặc đồ lót.

Làm báo kiểu này chỉ tổ cho thiên hạ rối lên
    • 4,392 Bài viết

• 9,508 Được cảm ơn

Quy định này chủ yếu để nhắm vào các em người mẫu thôi, nhưng mà số tiền đó chả bỏ bẽn gì so với các em cả, thả rông một buổi bỏ túi ngàn đô.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,379 Bài viết

• 3,713 Được cảm ơn

Thế này thì các chú cứ chăm chăm dòm ngực các em à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,092 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Theo mình đây là cấm "việc chỉ mặc đồ lót nơi công cộng". Kiểu như mặc bikini đi giữa phố ấy. Lều báo chắc có vấn đề về đọc hiểu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,911 Được cảm ơn

Hô hô, mình cứ tưởng tượng đến mấy anh tự vệ phường, răng vẩu, da đen, mặt mũi xương xẩu bẩn bẩn, người bốc mùi hôi như chuột... Chạy đến tóm chân tóm tóc mấy phụ nữ thả rông, rồi đứng giữa đường giữa chợ chỉ vào ngực người ta: "Mời bà về phường, bà hở tí nơi công cộng".

Bố sư tổ mấy thằng dở hơi giáo điều, trí tưởng tượng kém cỏi, ngu dốt... Đề ra luật mà không hình dung nổi cách xử lý luật như thế nào.. Thế mà cũng lên làm lãnh đạo được. Bố nhà khỉ..
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    • 58 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Lều báo cố tình giả ngu giật tít câu viu hay ngu thật nên không đọc hiểu được vậy?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 185 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Em hỏi ngu một tí: Công viên nước, bãi biển, bể bơi có phải là nơi công cộng không?
    • 2,600 Bài viết

• 6,681 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lotus70 Xem bài viết
    Em hỏi ngu một tí: Công viên nước, bãi biển, bể bơi có phải là nơi công cộng không?
    Câu hỏi hay. Vậy phải đưa thêm vào luật này: nơi công cộng, trừ bể bơi, bãi biển, phòng tắm công cộng, nhà vệ sinh công cộng...Vậy là các bác tắm tiên phải say good bye với sông với biển rồi.
    • 1,317 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy chú CS tha hồ bổ mắt.
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Bộ Công an lấy ý kiến nhân dân có quy định phạt những trường hợp không mặc đồ lót tại những nơi công cộng.

Cụ thể của Nghị định như sau phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 - 200.000 đồng đối với một trong những hành vi: Không mặc quần áo hoặc KHÔNG mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người,......
    Lều báo có vấn đề về diễn đạt nên làm người đọc bị hiểu nhầm. BCA đang lấy ý kiến nhân dân về việc phạt những người thả rông khi ở chỗ đông người. VD như Mai Khôi chẳng hạn, đi event thả rông là mang sẵ 200K đi để nộp phạt! (mình thì thấy cái trò dở hơi này mà cũng phải lấy ý kiến ND, sốt ruột, bao nhiêu cần trưng cầu dân ý thì chả thấy làm. PN thả rông thì đấy là quyền của họ, ai khiến các ông nhìn mà phạt, bọn điên!)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Phạt có 200k mà lấy ý kiến chi vậy trời, tốn thời gian và tiền bạc không hà...
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • 374 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

Khổ, chưa hiểu gì hết đã vội chăm chăm viết báo.
    Phạt 1. nude nơi đông người. 2. Mặc đồ lót nơi đông người.
    Làm gì có phạt thả rông.
    Dale_Jarrett_Signature-logo-EC9B7C39D1-seeklogo.com
    • 58 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthaihng Xem bài viết
    Khổ, chưa hiểu gì hết đã vội chăm chăm viết báo.
    Phạt 1. nude nơi đông người. 2. Mặc đồ lót nơi đông người.
    Làm gì có phạt thả rông.
    Mục số 2 này chắc nhiều người bị phạt lắm, đa số đều có mặc đồ lót mà nhỉ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 271 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Tình huống xảy ra:
    Các gái tung tăng "thả rông" chạy lông nhông, bất chợt bị CA vẫy lại:
    - Chị vi phạm luật "thả rông", đề nghị nộp phạt
    - Ai nói với các anh em "thả rông"? Em thả cái j mà anh nói em "rông"??? Vu khống là em kiện đó nha
    - ....Chị vẫn "thả rông""....
    - Anh này buồn cười ghê, anh có muốn kiểm tra ko???
    -.....
    - Anh có biết tội sàm sỡ phạt thế nào ko kê luôn cho em nha
    -.....
    - Anh cứ tự tin mà khám thoải mái đi =))

Không mời các chị qua vội mới lạ đấy =))
    Mình thích một lần được như vậy lắm
    Có phải mình không biết yêu.
    Hay trách ai chẳng biết yêu thương mình.
    Có phải người đã hết yêu.
    Hay trong ta cũng đã thôi yêu người
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3