TIN TÀI TRỢ.

Tăng Thanh Hà đưa quan điểm hạnh phúc trái ngược Hà Hồ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 483 Bài viết

• 2,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu những gì đang diễn ra mà đúng như Hà Tăng nói là em đã lên kế hoạch bla bla này nọ rồi thì quả thật đáng tiếc cho em..... Bỏ qua những toan tính đi thì với những gì từ nội tại bản thân em......không khó để em có đc 1 hạnh phúc trọn vẹn, sống sung sướng và bình yên.......có thể là ko giàu sang bằng hiện giờ.....nhưng chắc chắn là ko thua kém ai cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại cảm nhận hạnh phúc của Hà Hồ nó thật hơn, cũng mang những yếu tố, tình huống đời thường như chị em phụ nữ chúng ta. Và cô ấy dám sống thật với cá tính, con người, những suy nghĩ của mình. Cô ấy cũng có 1ng chồng biết quan tâm, thương yêu vợ, 1 đứa con trai kháu khỉnh. Sự nghiệp thì cũng có 1 chỗ đứng nhất định trong lòng fan của mình. Vậy là quá viên mãn rồi.
    Còn Hà Tăng thì cảm giác là bí ẩn, và có j đó ko thật. Sự nghiệp của bản thân thì ko theo đuổi nữa mà đi theo sự nghiệp của gia đình chồng. Đó âu cũng là quyết định của riêng cô ấy.
    Còn ai khôn ngoan hơn ai, có phúc hơn ai, bây giờ cũng chưa nói đc hết đâu.
    Tóm lại mình có cảm tình với hạnh phúc của HH hơn.
    • 51 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Botaysaoduoc Xem bài viết
    Nếu những gì đang diễn ra mà đúng như Hà Tăng nói là em đã lên kế hoạch bla bla này nọ rồi thì quả thật đáng tiếc cho em..... Bỏ qua những toan tính đi thì với những gì từ nội tại bản thân em......không khó để em có đc 1 hạnh phúc trọn vẹn, sống sung sướng và bình yên.......có thể là ko giàu sang bằng hiện giờ.....nhưng chắc chắn là ko thua kém ai cả.
    Hạnh phúc tại tâm mà bạn, đối với nhiều người thực hiện được kế hoạch đặt ra là hạnh phúc cả đời của họ rồi, có gì mà phải tiếc cho Hà Tăng đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 2,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thiendo85 Xem bài viết
    Hạnh phúc tại tâm mà bạn, đối với nhiều người thực hiện được kế hoạch đặt ra là hạnh phúc cả đời của họ rồi, có gì mà phải tiếc cho Hà Tăng đâu
    Tiếc ở đây là ngoài sự giàu có ra thì gia đình chồng Hà Tăng ko đc lung linh, hoàn mỹ như trên báo đâu.....còn nhiều sự thật đàng sau hậu trường lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Ghét cái thể loại báo lá cải nhảm nhí nhưng trót đọc rồi thì cũng phải comment.

Trước đây thì ko biết thế nào chứ cả 2 Hà bây giờ nếu ko có gia đình chồng thì họ vẫn sống tốt và có sự nghiệp riêng ổn đinh, có thể tự lo cho gia đình nhỏ của mình được. Và trên hết họ có những người chồng yêu thương họ hết mực. Với phụ nữ vậy cũng coi là 1 thành công rồi.
    Chẳng ai biết trước được tương lai thế nào, số ai người nấy hưởng mà.
    • 51 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    chả biết 2 em ấy có nghèo khổ hy ko nhưng ko chạy ăn từng bữa như mình, được mua sắm ko cần nhìn giá thì quả là hạnh phúc rồi
    Chuẩn rồi bạn ơi, đây là điều chắc chắn họ hơn mình
    Hạnh phúc phải đi cuối đường mới nói được, hiện tại nhà em Hà Tăng đang phất còn nhà em Hà Hồ thì
    Công ty gia đình Cường đôla dồn lực cho canh bạc cuối

Hàng tiêu thụ chậm, lại thêm gánh nặng trả lãi vay, Công ty QCGL đang vô cùng khốn đốn. Nhưng với quyết tâm sống chết cùng BĐS, công ty này muốn dồn hết nguồn lực tài chính để đánh canh bạc cuối cùng.

Ngoài việc chuyển trụ sở về nhà riêng của bà Nguyễn Thị Như Loan, Chủ tịch QCGL, để giảm chi phí, Công ty còn đặt ra mục tiêu giảm nợ vay bằng nhiều cách, trong đó có việc xin ngân hàng giảm lãi vay đối với dự án Phước Kiển, dự án có giá trị đầu tư lớn nhất của Công ty. QCG cũng bán một số dự án để có nguồn thu. Công ty đã bán được một phần dự án Giai Việt ở 2 block A và B. Dự án 24 Lê Thánh Tôn cũng đang được Ngân hàng BIDV làm thủ tục mua lại 1/3 diện tích.

QCGL cũng đang thực hiện kế hoạch huy động vốn thông qua phát hành cổ phiếu hơn 600 tỉ đồng cho cổ đông. Kế hoạch chuyển đổi trái phiếu sang cổ phiếu từ quỹ đầu tư VOF Investment Limited cũng sẽ phần nào giảm bớt gánh nặng trả nợ khi đến hạn với quỹ này.

Ngoài ra, vào đầu tháng 8/2013, bà Nguyễn Thị Như Loan đã mang cả giấy tờ đất của mình và của con gái đi cầm cố ngân hàng lấy thêm tiền đầu tư vào bất động sản.
    Kinh doanh thắng thua, lên voi xuống chó là việc bình thường. Nay nhà em HH chìm biết đâu mai lại nổi, nay nhà em HT phất biết được ngày mai sẽ ra sao... Thôi thì cờ đến tay ai người đó cứ phất trước, hãy tận hưởng và trân trọng tất cả hiện tại mình có
    • 853 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vtph Xem bài viết
    Ghét cái thể loại báo lá cải nhảm nhí nhưng trót đọc rồi thì cũng phải comment.

Trước đây thì ko biết thế nào chứ cả 2 Hà bây giờ nếu ko có gia đình chồng thì họ vẫn sống tốt và có sự nghiệp riêng ổn đinh, có thể tự lo cho gia đình nhỏ của mình được. Và trên hết họ có những người chồng yêu thương họ hết mực. Với phụ nữ vậy cũng coi là 1 thành công rồi.
    Chẳng ai biết trước được tương lai thế nào, số ai người nấy hưởng mà.
    Bạn nói đúng tương lai chưa ai biết ai sẽ hơn ai,đời mà lên voi xuống chó mấy hồi. Nhiều khi trước mặt công chúng lung linh ngời ngời chứ đằng sau ra sao đố biết. Trước giờ không ưa HH nhưng càng không ưa lều báo so sánh này nọ giữa hai người, ai cũng đều có gia đình rồi cứ bới móc rồi so sánh nhằm đăng bài để kiếm tiền thì rẻ mạt quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,080 Bài viết

• 4,228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Botaysaoduoc Xem bài viết
    Mình thì không hiểu câu nói của em Hà về việc "lên kế hoạch" một cách trần trụi như là lên kế hoạch để lấy chồng giàu, để toan tính lọt vào nhà đại gia... Cũng không cần biết nhà chồng em có những vấn đề gì sau hậu trường. Hay so sánh em với Hà Hồ làm gì. Chưa cảm thấy gợn, lợn cợn gì về phát ngôn của em, mà thấy nếu tiếp thu một cách tích cực thì nó lại rất đúng. Nó cho mình hiểu rằng (nếu đúng, tất nhiên) con người có phát ngôn này rất tỉnh táo, có những giá trị cốt lõi, căn bản không thỏa hiệp và biết đặt ra mục tiêu phấn đấu cho mình. Là người luôn cầu thị và có ý chí vươn lên. Cũng là người rất tự tin và biết mình chưa có gì để không nản chí thất vọng, buông trôi khi chưa được bằng ai, nhưng cũng biết mình có khả năng gì và kiên nhẫn trau dồi đợi đến ngày hái quả. Người như vậy không có thái độ tiêu cực, phát ngôn tiêu cực trong mọi hoàn cảnh, nếu bạn sống giả tạo sẽ khó giả tạo, giấu mình được trong cả một quá trình dài. Em ấy có tiềm năng, có tố chất, có sự kiên trì cộng thêm sự may mắn nữa, những kết quả em ấy gặt được mình thấy chẳng có gì đáng ngạc nhiên. Em ấy yêu và lấy người mình yêu, gia đình nhà chồng có chuyện này chuyện khác cũng ko thể bảo là nhẽ ra em lấy người khác thì sướng hơn, hay em ấy tham giàu gia đình thế mà cũng cố chui vào, hay đáng đời cứ tưởng lung linh ai ngờ cũng này kia... được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Đại loại bây h cả 2 em đều đang hạnh phúc là được. Còn cá nhân mình thì hiện tại ngưỡng mộ em HH hơn vì em ý bản lĩnh. Còn HT thì bình lặng hơn nên chưa biết khi có biến em í có xử lý tốt ko, có điều tớ thấy như bạn j trên kia nói, HT cứ giả giả sao sao í - cảm giác thôi chứ ngay tớ cũng ko gthích đc. Giống như khi nhìn Taylor Swift tớ cũng có cảm giác y hệt.
    • 147 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trong trường hợp của Hồ Ngọc Hà, trán cao, mày dựng, mũi miệng cân phân, răng trắng, dáng cao, giọng khàn. xét trên quan điểm người làm vợ thì không ổn và nếu có ai đó nói HNH là yêu nữ cũng không sai. Vì những người phụ nữ như HNH là nghịch lý âm dương, nữ nhưng lại mang nhiều nét dương tính, thêm vào đó những chi tiết như vai ngang, xương xẩu, mặt tuy đường nét rõ ràng nhưng không được đầy đặn nên âm không dưỡng được dương vì vậy sẽ vừa khắc hại chồng và không giữ được chồng (chồng chết hoặc bị chồng bỏ) mặc dù bản thân cô ta không hề mong muốn điều đó nhưng tình duyên của những người phụ nữa như HNH không bao giờ là bằng phẳng, luôn lận đận. Tôi cho rằng không quá 3 năm nữa báo chí sẽ đưa tin Cường đô la đi chữa bệnh ở đâu đó.
    Nếu như Cường đô la mà lấy một người vợ da dẻ tươi mịn, âm sắc êm, vóc dáng nhỏ nhắn, đầy đặn thậm chí là hơi tròn trịa, thì mới được trường thọ và kéo dài được sự phú quý.
    Có một chút thông tin bên lề, mẹ chồng cũ của HNH vì nghe một ông thầy phán rằng tướng HNH là yêu nữ, sẽ làm tan nát cả cuộc đời bất cứ ai làm chồng, cho nên bắt anh kia bỏ vợ. Tin này là khá chính xác.
    Tôi chỉ có một băn khoăn, liệu bà Loan ( mẹ Cường) có vì xem tướng học mà phản đối chuyện Cường-Hà không? Theo thiển ý của tôi thì chắc chắn một người phụ nữ như bà ấy không thể bỏ qua tướng học cũng như tử vi nên mới phản đối mãnh liệt thế ( tôi nói phản đối mãnh liệt vì khi Hà sinh bà ấy không thèm đến thăm dù rằng là cháu đích tôn).

Trích http://www.vietlyso.com/forums/showthread.php?t=15483
    • nzz
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 841 Bài viết

• 3,066 Được cảm ơn

Nhiều khi người ta chỉ là kế hoạch đóng được bao nhiêu phim, sự nghiệp hình ảnh tiến triển theo hướng nào, năm mấy tuổi lấy chồng, sinh con, v.v. Rồi qua mồm báo chí và với cái đầu toàn cơm áo gạo tiền của mấy mợ WTT thì thành là HT lên kế hoạch lấy chồng giàu có và đẹp trai Kế hoạch có nhiều dạng lắm, các mợ rảnh rỗi ngồi suy đoán lung tung. Hà Tăng cũng chả phải loại ngu dại gì mà phát biểu ngụ ý kế hoạch lấy chồng giàu cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thiendo85 Xem bài viết
    Kinh doanh thắng thua, lên voi xuống chó là việc bình thường. Nay nhà em HH chìm biết đâu mai lại nổi, nay nhà em HT phất biết được ngày mai sẽ ra sao... Thôi thì cờ đến tay ai người đó cứ phất trước, hãy tận hưởng và trân trọng tất cả hiện tại mình có
    Kinh doanh có thắng có thua nhưng người giỏi sẽ có nền tảng, có khả năng giảm thiểu rủi ro và tăng phần thắng chứ kinh doanh hoàn toàn ko phải canh bạc. Nếu nhìn vào thế hệ sau của nhà chồng Hà Tăng thì có thể thấy anh em đoàn kết, có nền tảng học vấn đàng hoàng, chí thú làm ăn và ko phải hạng ăn chơi sa đọa. Còn nhìn vào bạn Cường $ thì chả thấy được điều đó. Nên khả năng QCGL hơn IPP là hơi bị thấp.
    • _M_
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 527 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhungylk1990 Xem bài viết
    Trong trường hợp của Hồ Ngọc Hà, trán cao, mày dựng, mũi miệng cân phân, răng trắng, dáng cao, giọng khàn. xét trên quan điểm người làm vợ thì không ổn và nếu có ai đó nói HNH là yêu nữ cũng không sai. Vì những người phụ nữ như HNH là nghịch lý âm dương, nữ nhưng lại mang nhiều nét dương tính, thêm vào đó những chi tiết như vai ngang, xương xẩu, mặt tuy đường nét rõ ràng nhưng không được đầy đặn nên âm không dưỡng được dương vì vậy sẽ vừa khắc hại chồng và không giữ được chồng (chồng chết hoặc bị chồng bỏ) mặc dù bản thân cô ta không hề mong muốn điều đó nhưng tình duyên của những người phụ nữa như HNH không bao giờ là bằng phẳng, luôn lận đận. Tôi cho rằng không quá 3 năm nữa báo chí sẽ đưa tin Cường đô la đi chữa bệnh ở đâu đó.
    Nếu như Cường đô la mà lấy một người vợ da dẻ tươi mịn, âm sắc êm, vóc dáng nhỏ nhắn, đầy đặn thậm chí là hơi tròn trịa, thì mới được trường thọ và kéo dài được sự phú quý.
    Có một chút thông tin bên lề, mẹ chồng cũ của HNH vì nghe một ông thầy phán rằng tướng HNH là yêu nữ, sẽ làm tan nát cả cuộc đời bất cứ ai làm chồng, cho nên bắt anh kia bỏ vợ. Tin này là khá chính xác.
    Tôi chỉ có một băn khoăn, liệu bà Loan ( mẹ Cường) có vì xem tướng học mà phản đối chuyện Cường-Hà không? Theo thiển ý của tôi thì chắc chắn một người phụ nữ như bà ấy không thể bỏ qua tướng học cũng như tử vi nên mới phản đối mãnh liệt thế ( tôi nói phản đối mãnh liệt vì khi Hà sinh bà ấy không thèm đến thăm dù rằng là cháu đích tôn).

Trích http://www.vietlyso.com/forums/showthread.php?t=15483
    Bác này nói không sợ dính khẩu nghiệp à? Vợ chồng người ta đang hạnh phúc mà kêu 3 năm nữa Cường bị bịnh, ác vừa vừa thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phon2006 Xem bài viết
    Đúng là đường dài mới biết ngựa hay, khi Hà Tăng đi học, hà hồ ở nhà nẫng bạn Cường. Cường đổ usd vào sự nghiệp của hà, phất phần phật. Một người tự nhiên mất bồ, một người đc cả bồ cả sự nghiệp thì tại thời điểm đó ai biết có ngày hôm nay. Nhưng mình luôn quý trọng Hà Tăng vì ngay cả khi nghèo khó nhất chưa bao giờ em ấy phải quay sang giật bồ bạn thân, cặp chồng người.......luôn sống đàng hoàng. Thế là ông trời dọn đường cho hoàng tử đến với em. Chúc em luôn hạnh phúc.
    Còn hà hồ đối với giới showbid giờ ko chỉ thua Hà Tăng mà thua nhiều người, nhưng với dân thường thế cũng là vui. Có đàn ông, có con, đi hát kiếm đc tiền... Nếu đừng mua giải thưởng cho cái giọng hát hay " bị ốm" nữa thì chắc cũng hết thị phi.
    Cuối củng Hà Xe Tăng vẫn ngon lành hơn heng gái! Có đàn ông ngon hơn, uds nhiều hơn, vị thế cao hơn,.. Con Hàm Hồ kia chuyên gia giựt chồng cuớp bồ bạn mà Cuối cùng được thèng hen, cũng đáng!

Mà cũng nên cám ơn Hàm Hồ vì nhờ ẻm mà Xe Tăng có chồng ngon, Thùy Lâm cũng vậy
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2