TIN TÀI TRỢ.

Tận mắt chứng kiến chồng "chơi gái"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.98K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 743 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Thứ Năm, 15/07/2010 --- cập nhật 10:37 GMT+7
    Tôi hãi hùng khi tưởng tượng ra cơ thể của chồng tôi đang bị một người đàn bà khác vày vò và cái cách anh ôm hôn người đàn bà đó mới đáng sợ làm sao.
    Khi cánh cửa khép hờ được mở ra thì cũng là lúc tôi không thể đứng vững được nữa. Nước mắt tôi trào ra không sao kìm nén, tôi chạy vội ra ngoài, đầu óc quay cuồng, đứng đờ đẫn, mắt nhìn lên bầu trời đang đen tối kia.

Nỗi kinh hoàng ấy cứ ảm ảnh tôi suốt những ngày qua. Anh và cô gái đó đang trên giường cùng nhau. Anh chỉ chăm chăm vào thú vui của mình mà có biết đâu rằng, vợ anh đang đứng ngoài nhìn anh.
    gai

Tôi hãi hùng khi tưởng tượng ra cơ thể của chồng tôi đang bị một người đàn bà khác
    vày vò và cái cách anh ôm hôn người đàn bà đó mới đáng sợ làm sao. (Ảnh minh họa)
    Nhìn cái cách ăn mặc của người con gái đó, tôi biết đó là gái làng chơi. Sao anh lại phải đi tìm cái thú vui quáy quỷ đó? Phải chăng đời sống vợ chồng bấy lâu nay đã không thoả mãn những dục vọng của anh?

Tôi bỗng thấy rùng mình khi nghĩ rằng, ngày ngày tôi phải nằm bên cạnh một người đàn ông như thế, người mà cho đến bây giờ tôi vẫn chưa biết được đã gần gũi bao nhiêu cô gái làng chơi. Tôi hãi hùng khi tưởng tượng ra cơ thể của chồng tôi đang bị một người đàn bà khác vày vò và cái cách anh ôm hôn người đàn bà đó mới đáng sợ làm sao.

Nếu không theo anh đến đây, nếu không tò mò về những hành động kì quặc và những câu lời nói dối mâu thuẫn của anh thì đến bây giờ tôi cũng không nhận ra rằng, anh đã lừa dối tôi suốt thời gian qua.

Anh ngượng ngùng bước chân vào nhà khi nhìn thấy tôi ngồi nghiêm chỉnh trong phòng khách. Tôi không nói một lời, không hỏi anh cũng chả thắc mắc về những hành động của anh. Kể từ đó đời sống vợ chồng của hai chúng tôi trở nên căng thẳng.

Phải chăng chuyện gối chăn không mặn nồng đã làm anh quên đi tình yêu đẹp đẽ
    của chúng tôi bao lâu nay? (Ảnh minh họa)
    Chuỗi ngày buồn tẻ cứ diễn ra triền miên. Tôi không nói với anh một lời, cũng không trả lời những câu anh hỏi. Nhưng đáp lại tôi vẫn thực hiện đúng trách nhiệm làm vợ. Vẫn ngày ngày dậy sớm nấu đồ ăn sáng cho anh, là quần áo cho anh chỉ có điều tôi và anh không bao giờ ngủ chung giường nữa.

Anh biết mình đã sai, biết đã làm tôi tổn thương nhiều lắm. Có đêm tôi nằm trong phòng khách, anh nhẹ nhàng đến bên tôi, đắp chăn cho tôi và kê gối cho tôi nằm. Lúc đó tôi thấy nhớ những ngày tháng trước kia biết bao và nước mắt tôi bắt đầu rơi. Tất nhiên là không thể giấu nổi anh vì nó trào ra vô tình quá. Tôi kéo chăn lên trùm kín mặt và không nói một lời nào. Anh lại lặng lẽ bước lên phòng bỏ lại sau lưng tiếng thở dài tội lỗi.

…Tôi không còn tâm trí để nghĩ đến những việc xung quanh mình. Tôi cũng không khỏi ngạc nhiên khi thấy một bó hoa hồng đỏ thắm đặt trên bàn phòng khách. Mở tấm thiệp ra, tôi thấy dòng chữ của anh: “Chúc mừng sinh nhật em. Hãy mỉm cười thật tươi em nhé vì anh biết khi em cười em đẹp biết bao. Anh biết mình không có tư cách để nói với em lời xin lỗi và cũng không có tư cách để xin em tha thứ nhưng anh vẫn muốn nói một lần: xin lỗi em”.

Anh đã ân hận và lẽ nào tôi đã tha thứ cho anh như thế...? (Ảnh minh họa)

Hai hàng nước mắt tôi trào ra. Tôi chưa bao giờ thấy anh nói ngọt ngào như thế từ ngày chúng tôi lấy nhau đến giờ. Tôi ngao ngán bước vào phòng, một chiếc bánh ga tô thắp nến. Những bông hồng trải trên bàn. Tôi biết mình đã qua cái tuổi lãng mạn đó, đã qua cái thời hồn nhiên trong sáng ấy nhưng nó lại làm tôi nhớ lại những ngày chúng tôi yêu nhau tha thiết. Anh không xuất hiện, có lẽ anh không dám đối diện với tôi, đối diện với sự thật rằng anh đã lừa dối tôi!

Tôi bước nhẹ sang phòng anh, hé cửa. Tôi thấy anh đang nằm đó, quay mặt vào trong. Trên bàn là tấm ảnh chụp chung của tôi và anh ngày còn yêu nhau.

Tôi nhẹ nhàng khép cửa, bước về phòng, trong lòng thấy vui, một nụ cười nở trên môi tôi… và tôi biết mình đã tha thứ cho anh như thế!

Theo *******
    http://docbao.vn/News.aspx?catid=17&id=56837

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 992 Bài viết

• 3,066 Được cảm ơn

Mình chưa hình dung ra nếu mình là cô gái này mình sẽ làm gì nữa....????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,083 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mình đang tự hỏi nếu ông chồng nhìn thấy vợ đang rên rỉ, ngây ngất trong vòng tay người đàn ông khác và sau đó vợ cũng tìm mọi cách để chuộc lỗi thì chồng có tha thứ không nhỉ?
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,039 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Báo với chả chí! Dùng cái từ "chơi gái" nghe thật vớ vẩn cho ngôn ngữ báo chí.
    Ướt mơ của em chỉ là không còn những giấc mơ bị ướt :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_mai Xem bài viết
    Mình đang tự hỏi nếu ông chồng nhìn thấy vợ đang rên rỉ, ngây ngất trong vòng tay người đàn ông khác và sau đó vợ cũng tìm mọi cách để chuộc lỗi thì chồng có tha thứ không nhỉ?
    em cũng muốn biết như thế các lão có tha thứ cho vợ hok nhỉ?
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • 1,039 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachdepzaj Xem bài viết

Luôn có cùng 1 câu trả lời: KHÔNG!
    Ướt mơ của em chỉ là không còn những giấc mơ bị ướt :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 345 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sellman88 Xem bài viết

Tôi nhẹ nhàng khép cửa, bước về phòng, trong lòng thấy vui, một nụ cười nở trên môi tôi… và tôi biết mình đã tha thứ cho anh như thế!

Theo *******
    http://docbao.vn/News.aspx?catid=17&id=56837
    Tặng chị vợ trong bài viết 1 bông hoa:Rose:.Chị vợ này là 1 người phụ nữ tuyệt vời,vị tha,bao dung cho chồng.Hơn nữa chị ta còn là người có tư tưởng tiến bộ.Các mẹ trên wtt này nên học cách quên đi quá khứ và rộng lượng tha thứ cho chồng như chị vợ này!
    Cai webtretho từ 10/7!Nhưng là 10/7/2030!:Laughing::Laughing::Laughing:!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 99 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Báo chí nhảm nhí , toàn đặt điều xấu xa . Hãy công bằng 1 chút đi xem nào ?

21322991
    regards
    • 345 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi po_peye Xem bài viết
    Báo chí nhảm nhí , toàn đặt điều xấu xa . Hãy công bằng 1 chút đi xem nào ?

21322991
    Vậy làm ơn tiêu diệt cái ông đang phát biểu trước đi.Ông Obama cũng đang ăn phở với bà Vera Baker.Mẹ nào bên Mỹ hay xem tin tức đọc báo sẽ biết.Báo giới Mỹ đang đồn ầm lên việc ông Obama vui chơi,bay bướm cùng bà Vera Baker

Obama đã 'ngoại tình' trong khách sạn
    (24h) - Người lái taxi cho biết: anh đã từng đưa cô gái đó vào khách sạn và ông chủ Nhà Trắng cũng có mặt cùng cô gái này?

http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-...46a308168.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dám khẳng định sau lưng mình chồng chắc chắn không chỉ có 1 mình mình, nhưng nếu phải chứng kiến thì không thể tha thứ được....tim sẽ đau mãi... đau mãi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

nếu chứng kiến thì cho cả hai đứa chúng nó lên đường. chồng với chả con, khôgn tôn trọng vợ thì lấy đâu ra hạnh phúc. Hạnh phúc và gượng ép thì còn thi vị gì, thế mới biết ở phwowng tay bình đẳng, chia tay nó không khó như ở mình. Và làm lại cũng chẳng khó như ở mình nốt
    life is a river driven by the God
    !
    • 345 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay Xem bài viết
    nếu chứng kiến thì cho cả hai đứa chúng nó lên đường. chồng với chả con, khôgn tôn trọng vợ thì lấy đâu ra hạnh phúc. Hạnh phúc và gượng ép thì còn thi vị gì, thế mới biết ở phwowng tay bình đẳng, chia tay nó không khó như ở mình. Và làm lại cũng chẳng khó như ở mình nốt
    Với tôi đàn ông ngoại tình thì có thể tha thứ chấp nhận.Còn Phụ nữ ngoại tình thì tôi sẽ không bao giờ tha thứ.Nếu các bà vợ đã ngoại tình thì xin mời ra đi với hai bàn tay trắng.Nếu các ông chồng ngoại tình mà các bà vợ đòi ly dị hay hành hạ biến cuộc sống của chồng thành địa ngục thì tôi không những không trách các ông chồng mà còn lên án các bà vợ ghen tuông,đành hanh khiến cho gia đình tan nát.Những bà vợ như thế thì mới đáng bị cả xã hội lên án!:mad:
    • 743 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonhienlanh Xem bài viết
    Với tôi đàn ông ngoại tình thì có thể tha thứ chấp nhận.Còn Phụ nữ ngoại tình thì tôi sẽ không bao giờ tha thứ.Nếu các bà vợ đã ngoại tình thì xin mời ra đi với hai bàn tay trắng.Nếu các ông chồng ngoại tình mà các bà vợ đòi ly dị hay hành hạ biến cuộc sống của chồng thành địa ngục thì tôi không những không trách các ông chồng mà còn lên án các bà vợ ghen tuông,đành hanh khiến cho gia đình tan nát.Những bà vợ như thế thì mới đáng bị cả xã hội lên án!:mad:
    Bác ạ, chồng tôi mà dám đi chơi bậy mà tôi chứng kiến được thì tôi nói thẳng là tôi đá đít ngay tại chỗ, và khi đây mà đã mở miệng thì 100% là đây dám làm chứ không bao giờ dọa nạt ma nào đâu. Ở trên bác mở mồm ra nói 2 chữ văn minh, thì tôi xin nói thẳng với bác rằng, bác là một lão đàn ông không văn minh. Bác là cái thá gì mà dám lên đây mở miệng dạy đời và có thái độ coi thường vai trò của người phụ nữ vậy? Vậy thì tôi xin nhắc với bác rằng, mẹ của bác cũng là phụ nữ đấy bác nhé.

Cái hạng coi thường phụ nữ, nghe là thấy ghét rồi.
    @ mọi người;
    Xin lỗi về ngôn từ của mình, nhưng gặp nhiều người không lấy núi đá ném họ, họ chưa biết thế nào là lễ độ. Phải nói đây là lần đầu tiên mình nặng lời với ai ở cái trang web này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với tôi đàn ông ngoại tình thì có thể tha thứ chấp nhận.Còn Phụ nữ ngoại tình thì tôi sẽ không bao giờ tha thứ.Nếu các bà vợ đã ngoại tình thì xin mời ra đi với hai bàn tay trắng.Nếu các ông chồng ngoại tình mà các bà vợ đòi ly dị hay hành hạ biến cuộc sống của chồng thành địa ngục thì tôi không những không trách các ông chồng mà còn lên án các bà vợ ghen tuông,đành hanh khiến cho gia đình tan nát.Những bà vợ như thế thì mới đáng bị cả xã hội lên án!
    Lần đầu tiên hiếm hoi, em thực sự không đồng quan điểm với bác Moon, trước nay đọc bài của bác, em vẫn cho rằng chẳng qua bác có lối s nghĩ k theo lối mòn như mng mà thôi. Nói chung cũng có nhiều lúc thấy bác hơi giống cách em nghĩ.

Nhưng cái comment này thì em không đồng ý. Nếu chồng em ngoại tình, hà cớ j khi em đã hết tình yêu, em ko đc phép "ngoại tình", ko đc phép yêu người khác. Nếu chồng em ngoại tình, em đã hết yêu, cớ j ko cho em li hôn. Xã hội ngày nay chả lên án phụ nữ li hôn, nhất là khi do ng đàn ông đã phản bội. Ai còn yêu, còn tha thứ đc cho chồng thì ở lại sống tiếp với nhau. Còn ai đã tổn thương, k quên đc, k tha thứ đc, thì chia tay mới là cách tốt nhất.

Nếu bác cho rằng vì thế mà chị em chúng em cứ li hôn là bị lên án thì bác mới là ng có snghi cổ hủ. Thôi thì vận của ai ng ấy chịu. Sống đến lúc nhắm mắt chôn sâu mấy tấc đất mới biết đời sướng hay khổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuy nhiên em cũng thấy đồng ý với bác ở 1 khái niệm nhỏ, mng nên đọc kĩ để đừng quá quá khích với bác Moon.
    Đó là ng vợ khi đã biết chuyện tòm tem của chồng, 1 là tha thứ, 2 là dứt bỏ. Còn nếu "đành hanh, hành hạ, biến cuộc sống của chồng thành địa ngục" thì không nên, chỉ làm khổ mình, khổ con cái, báu bở NT3 được phép kênh kiệu là "giờ bà vợ ở nhà của a ghê gớm lắm, k đc hiền dịu như em"

Muốn trả thù thì nên trả thù 1 cách sâu cay hơn, phải để ng chồng ê chề, xấu hổ, thậm chí cay đắng ân hận mà mình không phải mất 1 cọng tóc hay phải xồm xồm như hổ đói.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,175 Bài viết

• 24,339 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi [Wind] Xem bài viết
    Lần đầu tiên hiếm hoi, em thực sự không đồng quan điểm với bác Moon, trước nay đọc bài của bác, em vẫn cho rằng chẳng qua bác có lối s nghĩ k theo lối mòn như mng mà thôi. Nói chung cũng có nhiều lúc thấy bác hơi giống cách em nghĩ.

Nhưng cái comment này thì em không đồng ý. Nếu chồng em ngoại tình, hà cớ j khi em đã hết tình yêu, em ko đc phép "ngoại tình", ko đc phép yêu người khác. Nếu chồng em ngoại tình, em đã hết yêu, cớ j ko cho em li hôn. Xã hội ngày nay chả lên án phụ nữ li hôn, nhất là khi do ng đàn ông đã phản bội. Ai còn yêu, còn tha thứ đc cho chồng thì ở lại sống tiếp với nhau. Còn ai đã tổn thương, k quên đc, k tha thứ đc, thì chia tay mới là cách tốt nhất.

Nếu bác cho rằng vì thế mà chị em chúng em cứ li hôn là bị lên án thì bác mới là ng có snghi cổ hủ. Thôi thì vận của ai ng ấy chịu. Sống đến lúc nhắm mắt chôn sâu mấy tấc đất mới biết đời sướng hay khổ.
    Các mợ ạ, trên đời này bác Moon chỉ có một bà vợ và cùng lắm vài cô bồ thôi. Thế nên đời bác ấy thì cứ để bác ấy tự sướng, chúng ta không cần phải cáu giận mất nhan sắc. Lời bác ấy tuy là thô thiển nhưng phản ánh một góc tối trong mỗi người đàn ông đấy. Ở đây có người sẵn sàng vạch áo cho chúng ta xem lưng thì tội gì chúng ta không nhân cơ hội này mà xem để hiểu thêm về một phần nào đó có thể có trong các đấng lang quân của chúng ta.

Tớ thì luôn tranh thủ tích lũy những kinh nghiệm này để xây dựng một phòng tuyến vững chắc cho gia đình nhà tớ. Ấy là tớ mong nó vững chắc thôi chứ chả biết có vững hay không. Biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà các mợ, nóng giận làm gì cho nó khổ cả người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 799 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không hiểu đầu bác này có chứa cái gì nữa. Nói ra 1 sự vô lý k chấp nhận được. K biết bác là nam hay nữ. Nếu bác là nam thì thật k người phụ nữ nào bất hạnh bằng vợ (người yêu) của bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachdepzaj Xem bài viết
    Đằng có mơ! Phụ nữ dễ tha thứ hơn đàn ông nhiều.
    • 79 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sellman88 Xem bài viết
    Bác ạ, chồng tôi mà dám đi chơi bậy mà tôi chứng kiến được thì tôi nói thẳng là tôi đá đít ngay tại chỗ, và khi đây mà đã mở miệng thì 100% là đây dám làm chứ không bao giờ dọa nạt ma nào đâu. Ở trên bác mở mồm ra nói 2 chữ văn minh, thì tôi xin nói thẳng với bác rằng, bác là một lão đàn ông không văn minh. Bác là cái thá gì mà dám lên đây mở miệng dạy đời và có thái độ coi thường vai trò của người phụ nữ vậy? Vậy thì tôi xin nhắc với bác rằng, mẹ của bác cũng là phụ nữ đấy bác nhé.

Cái hạng coi thường phụ nữ, nghe là thấy ghét rồi.
    @ mọi người;
    Xin lỗi về ngôn từ của mình, nhưng gặp nhiều người không lấy núi đá ném họ, họ chưa biết thế nào là lễ độ. Phải nói đây là lần đầu tiên mình nặng lời với ai ở cái trang web này.
    Hoan ngênh mẹ sellman, em không có ý kiến gì nữa. Mẹ sell nói hộ em hết rôi. Bực cả mình. Riêng với em, chấm dứt ngay chứ không có chuyện tha thứ. Ai, cái gì em không biết, chứ riêng chồng em là không thể chia sẻ với ai, chỉ trong suy nghĩ là đã không chịu được rồi. Tính em thế đấy. Các mẹ cũng thế thôi. Đừng bảo em quá đáng, nếu là các mẹ có chịu được không. Với em không là không, hết luôn.
    • 174 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

xin lỗi bác em còn ghen là em còn yêu chồng. chứ em không còn cảm giác gì nữa thì em đá đít luôn rồi chứ chả dỗi hơi đánh ghen. Đàn ông ngoại tình làm cho vợ đánh ghen rồi lại đổ tội vì đánh ghen làm tan nát gia đình. vậy ai đáng lên án đây ? Nghe không ngửi nổi. Đúng là vừa ăn cắp vừa la làng.
    Hãy yêu nhau đi :Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3