Tân Hoa hậu H’hen Niê nhắn nhà báo Đào Tuấn: Anh yên tâm,em không cảm thấy tổn thương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 411 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    dddd-11
    Tân Hoa hậu H’Hen Niê cho biết nếu được gặp nhà báo Đào Tuấn, cô sẽ gửi lời chào anh, đồng thời cũng hy vọng lúc đó sẽ không bị chê nữa.

Trong cuộc trò chuyện, giao lưu trực tuyến mới đây với Top 3 Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017, rất nhiều khán giả đã hỏi Tân Hoa hậu H’Hen Niê về cảm xúc của cô khi bị một nhà báo miệt thị về màu da và dân tộc. Trái với suy nghĩ của số đông, H’Hen tỏ ra rất bình thản, không hề bức xúc hay tổn thương vì câu chuyện vừa qua.
    Cô bày tỏ: “Em nghĩ đây là quan điểm của anh ấy. Ai cũng có quan điểm riêng nên em không cảm thấy tổn thương. Suy nghĩ của em rất đơn giản là nên sống lạc quan. Những điều mà mọi người nói, kể cả những câu mà mọi người cho là xúc phạm em, nhưng em nghĩ đó đều là đóng góp vì em trưởng thành từ những điều đó. Anh yên tâm, em rất ổn và tinh thần thoải mái. Em đang cố gắng hoàn thành các dự án cộng đồng của mình và hy vọng anh sẽ ủng hộ.”
    hen-1515496969207

H’Hen Niê cũng nói thêm: “Hy vọng tương lai H’Hen sẽ có cơ hội hợp tác và làm việc với anh. Nếu được gặp anh Đào Tuấn, mình sẽ gửi lời chào anh và hy vọng lúc đó mình sẽ tốt hơn để anh không chê nữa.”
    Những chia sẻ của Hoa hậu H’Hen Niê về cuộc sống của người Ê Đê, bí quyết làm đẹp, chuyện tình yêu… cũng khiến công chúng thích thú vì sự chân thật, giản dị và tâm hồn rộng lượng của cô.
    hen9-1515496991946

H’Hen Niê cho hay cô không ham tiền và cũng không thấy tiền quá quan trọng, bởi tập tục của người Ê Đê là như vậy.
    Tiền bạc đối với người Ê Đê rất đơn giản. Chúng tôi chỉ quan trọng nhất một mùa là mùa thu hái cà phê vào cuối năm vì đó là mùa sắm Tết. Tôi rất háo hức để được mua đồ mới. Còn những mùa còn lại trong năm chẳng cần tiền. Khi đi học không hề có tiền, tôi đi học 8 cây số không cần tiền trong người.
    Tính ra thì rau hái trong vườn, gà mình nuôi, vịt cũng nuôi, tự lo được. Có những ngày không tiêu tiền. Tiền chỉ lo làm kinh tế như mua phân, chăm bón trồng trọt. Tiền kiếm không nhiều nhưng tiêu cũng không nhiều. Người Ê Đê không thấy tiền quá quan trọng, không cần bất chấp để có tiền.
    Lên Sài Gòn, tôi vẫn giữ được tinh thần như vậy, tôi chỉ cần giữ đủ tiền ăn thôi. Đi làm người mẫu tôi cũng vậy, không cần quá nhiều tiền. Cứ có tiền là tôi chuyển cho em gái để em lo cho gia đình ở quê.”, H’Hen Niê chia sẻ.
    hen2-1515497067205

Trước đêm chung kết, H’Hen Niê có 2 vé dành cho người thân theo quy định của BTC. Cô rất muốn có một người dẫn ba mẹ đi nhưng không có tiền mua thêm vé. Do vậy, ba mẹ Hoa hậu phải tự lo cho bản thân. Khi con gái đoạt vương miện, vì không hiểu tiếng Kinh nên ba mẹ Hoa hậu lên sân khấu đã hỏi con: “Con được giải gì vậy, có phải giải đặc biệt không?”
    Đặc biệt, H’Hen Niê ngại ngùng cho biết cô chưa có bạn trai, chưa từng yêu ai và “chưa biết yêu là gì”.
    hen5-1515497105561

H’Hen Niê cũng thành thật chia sẻ bí quyết sở hữu thân hình “siêu chuẩn”. Cô cho biết nhiều tháng trước khi thi Hoa hậu, cô tập gym rất đều đặn, ăn nhiều thịt gà, súp lơ và sữa đậu nành. Cô khuyên các cô gái muốn có thân hình đẹp thì không nên ăn tinh bột vào buổi sáng, trước khi ăn sáng nên uống một cốc nước chanh ấm. Bên cạnh đó, mỗi khi ăn xong nên đi lại nhẹ nhàng, không nằm không ngồi để bụng không bị tích mỡ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 323 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Ai chê chứ riêng tui thấy con gái miền núi mà đẹp thì khỏi chê . Sắc hồng rám nắng nâu đỏ ong da dễ thương gì đâu á .
    Bài viết này cho tên Đào tuấn nhục không rửa đươc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14,900 Bài viết

• 114,130 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Em này đẹp thế. Làn da nâu mịn màng khỏe mạnh. Thân hình trông cũng cân đối khỏe mạnh.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,562 Bài viết

• 4,033 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ko chê e về làn da, nhưng thấy gò má e cao,gương mặt hơi ngắn ( mà có phải đâ y là dáng mặt hình kim cương như báo nói ko nhỉ ? )
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,088 Bài viết

• 9,242 Được cảm ơn

Em ấy xinh thế còn gì. Phụ nữ Việt Nam, không phải mình chê, nhưng rất nhiều em được cái mặt kháu kháu tí thôi, chứ mặc bikini vào thì thấy ngay là không thi hoa hậu được rồi. Thi hoa hậu dù sao cũng là 1 cuộc thi sắc đẹp, và vẻ đẹp hình thể thì phải là thứ đầu tiên.

54 dân tộc ở VN thì có ông bà nào không phải giống da vàng. Chẳng qua ở vùng này vùng kia, nắng nhiều nắng ít mà da sẫm màu hay sáng màu thôi.

Cá nhân mình thích phụ nữ da sẫm nhé. Mỗi lần đưa mẹ cháu đi biển về, mẹ cháu cứ tru tréo là da em đen cháy hết thì mình cười khùng khục là đẹp và hấp dẫn hơn còn gì.
    a man who loves everything about himself
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,027 Bài viết

• 97,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Body ẻm như này cơ mà, quá phù hợp chuẩn hoàn vũ luôn

dfcf6b104f

37d8e41093

mat-dep-body-boc-lua-khi-dien-bikini-day-la-dan-ung-vien-nang-ky-cho-vuong-mien-hoa-hau-hoan-vu-20180103063104-1514961064-7177

hhen-nie-2-1514973959685

hh6-1515270710578
    • 2,472 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Trông em này khỏe mạnh săn chắc, nhìn em ý mình cứ liên tưởng tới con báo (nói theo ý tích cực), nói chung là thích mắt.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải gái niềm núi ai cũng sắc hồng rám nắng đâu ạ. Bạn e có mấy đứa bạn dân Tộc Mường đứa nào đứa nấy trắng nõn như trứng gà bóc luôn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,626 Bài viết

• 4,102 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tui đánh giá cao thái độ nhã nhặn của em với những lời chê bai, miệt thị. Nhưng nếu là tui, tui bấm delete trong vòng 1 nốt nhạc. Con ng đó, thậm chí chẳng đáng để tui đi qua, bẩn cả ng, nên chẳng việc gì phải an ủi. Lời xin lỗi chẳng qua để làm dịu dư luận. Đã nói ra được những lời như thế thì nhân cách cũng như những gì anh ta nói.
    R.I.P Shina! R.I.P formosa!
    R.I.P tôn Hoa Sen!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,375 Bài viết

• 6,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Da nâu rám nắng như mật ong cộng thêm hình thể đẹp thì nhìn sexy. Đẹp kiểu gợi cảm, khỏe mạnh sexy. Còn da trắng nhìn đẹp kiểu mướt mát chứ ko thấy sexy bằng da nâu
    Funny and take it easy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,488 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em hoa hậu này nhìn ưng mắt thế mà không hiểu sao nhiều người chê. Khuôn mặt ấn tượng và body thì quá chuẩn.
    • 9,777 Bài viết

• 36,378 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    10 người hết 9 người khen, có 1 người chê thôi, ko sao hihi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,656 Bài viết

• 25,663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    10 người hết 9 người khen, có 1 người chê thôi, ko sao hihi
    ]]

Chinh xac
    10ng 7 khen 3 che cung duoc
    CHap het may dua che
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,088 Bài viết

• 9,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice666 Xem bài viết
    Không phải gái niềm núi ai cũng sắc hồng rám nắng đâu ạ. Bạn e có mấy đứa bạn dân Tộc Mường đứa nào đứa nấy trắng nõn như trứng gà bóc luôn ạ
    Tuỳ ở đâu. Người Mường ở núi cao phí bắc, nếu tôi ko lầm, nên trắng là phải, có khi trắng hơn người Hà Nội ấy chứ. Còn người Ê đê trên cao nguyên, khí hậu khác lắm, nắng nhiều nóng nhiều, da không sẫm màu mới lạ.
    a man who loves everything about himself
    • 644 Bài viết

• 5,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tdna Xem bài viết
    Tuỳ ở đâu. Người Mường ở núi cao phí bắc, nếu tôi ko lầm, nên trắng là phải, có khi trắng hơn người Hà Nội ấy chứ. Còn người Ê đê trên cao nguyên, khí hậu khác lắm, nắng nhiều nóng nhiều, da không sẫm màu mới lạ.
    Không phải khí hậu cao nguyên khắc nghiệt làm da họ sẫm màu đâu (cao nguyên vùng gần Đà lạt và Buôn Mê Thuột khí hậu mát mẻ trong lành hơn thành phố). Chỉ vì họ thuộc hai dân tộc khác nhau nên màu da khác nhau đó thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 276 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Khi em này đăng quang, đọc báo nhiều người chê, mình tò mò vào xem thì thật là BGK quá chính xác để chọn em là HHHV. Cái nhìn đầu tiên là body chuẩn, xong nhìn gương mặt thiện cảm, ko kiểu dễ thương là mà ấn tượng, càng nhìn càng có nét của Hoa hậu. Đồng thời qua trả lời ứng xử trong phần thi cuối của cuộc thi và cách ứng xử vừa quá càng khẳng định em này xứng đáng hoa hậu nhất từ trước đến nay chứ đừng nói là HHHV 2017!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Em ấy có thái độ nhã nhặn vì đã có bao nhiêu người chửi thằng đó rồi thì cần gì phải thêm câu nào nữa. Đó mới là cách ứng xử khôn ngoan. Trông em nay hơn hẳn ối em hoa hậu gần đây, body khỏe mạnh, gương mặt ấn tượng...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,472 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Tui đánh giá cao thái độ nhã nhặn của em với những lời chê bai, miệt thị. Nhưng nếu là tui, tui bấm delete trong vòng 1 nốt nhạc. Con ng đó, thậm chí chẳng đáng để tui đi qua, bẩn cả ng, nên chẳng việc gì phải an ủi. Lời xin lỗi chẳng qua để làm dịu dư luận. Đã nói ra được những lời như thế thì nhân cách cũng như những gì anh ta nói.
    Em ý nhắn lại thế này thằng kia nhục chết mẹ đi chứ, em thì lại được đánh giá là trả lời thông minh. Tội gì ko nhắn hả nàng? Tớ thấy trả lời như em này ổn.
    • 8,688 Bài viết

• 12,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em lại bất ngờ cưới bạn trai lâu năm? http://giadinh.net.vn/giai-tri/thuc-...2083048708.htm
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 532 Bài viết

• 1,336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mấy em hoa hậu, người mẫu lên sân khấu hay bôi dầu gì lên mà trông body bóng mướt mát thế.
    Mình cũng chịu khó tẩy da chết thì da được cái mịn nhưng không bóng như thế này.
    Nhìn nước da của em H'hen phê thế không bít
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2