Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tán gái làng, một thanh niên bị truy sát đến chết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,755 Bài viết

• 7,306 Được cảm ơn

Bắc Ninh:
    Tán gái làng, một thanh niên bị truy sát đến chết

(Dân trí) - Khi anh Vũ Văn Nguyện (22 tuổi, Lục Ngạn, Bắc Giang vừa cùng bạn gái ra khỏi nhà đã bị nhóm trai làng thôn Đạo Xá (Nghĩa Đạo, Thuận Thành, Bắc Ninh) thì bị một nhóm trai làng bất ngờ xông vào đấm, đá liên tiếp, truy sát đến khi anh Nguyện tử vong.

Trao đổi với PV Dân Trí, Thượng tá Nguyễn Văn Thái - Trưởng Công an huyện Thuận Thành cho biết: Ngay sau khi nhận được tin báo có vụ án mạng xảy ra ở thôn Đạo Xá, Công an huyện Thuận Thành đã khẩn trương vào cuộc điều tra và làm rõ được các đối tượng gây án.

Trước đó, tối ngày 22/12, thấy có xe máy mang biển số lạ vào nhà chị Nguyễn Thị Lương, ở thôn Đạo Xá (xã Nghĩa Đạo, huyện Thuận Thành), một số thanh niên trong thôn đã lên kế hoạch mai phục khi anh Nguyện.

Khi anh Vũ Văn Nguyện vừa cùng bạn gái ra khỏi nhà đã bị trai làng thôn Đạo Xá phục kích dùng gạch ném. Mặc dù, anh Nguyện đã ngã ngục xuống đường nhưng một số thanh niên tiếp tục xông vào đấm, đá liên tiếp vào người và đầu khiến anh bất tỉnh. Mặc dù được mọi người phát hiện đưa đi Bệnh viện Việt Đức cấp cứu kịp thời nhưng do vết thương quá nặng nên anh Nguyện đã tử vong ngay sau đó.

Ngay sau khi sự việc xảy ra, Cơ quan CSĐT Công an huyện Thuận Thành đã khẩn trương vào cuộc. Chưa đầy 24 giờ đồng hồ, Công an huyện Thuận Thành đã điều tra làm rõ 5 đối tượng gây ra vụ án mạng gồm: Lê Xuân Nam (16 tuổi), Nguyễn Văn Trường(17 tuổi), Lê Phương Nam (15 tuổi), Nguyễn Văn Linh (16 tuổi) và Hoàng Văn Minh (16 tuổi) cùng ở thôn Đạo Xá, xã Nghĩa Đạo. Ngay sau đó, Công an huyện Thuận Thành đã ra Quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với 5 đối tượng trên về hành vi giết người.

Trước đó, vào đêm ngày 23/6, 2 anh Hoàng Xuân Thanh (SN 1996) và Hoàng Xuân Cường (SN 1993) đều ngụ thôn Bùi Xá, Ninh Xá - Thuận Thành đến nhà bạn gái ở thôn Liễu Ngạn - Ngũ Thái - Thuận Thành chơi khi ra về cũng bị nhóm thanh niên làng gồm: Nguyễn Gia Đạt (SN 1990), Nguyễn Tiến Thắng (SN 1993), Nguyễn Văn Dũng (SN 1974), Nguyễn Gia Lương (SN 1991), Nguyễn Văn Bốn (SN 1992) và Nguyễn Tiến Tâm (SN 1995) cùng ngụ thôn Liễu Ngạn, Ngũ Thái, Thuận Thành đánh đập dẫn đến tử vong.

Sau khi giết người, các đối tượng đã lợi dụng trời tối nguỵ tạo thành một vụ tai nạn giao thông hòng trốn tránh hành vi phạm tội của mình. Bằng các biện pháp nghiệp vụ, Công an huyện Thuận Thành đã nhanh chóng điều tra làm rõ vụ án và ra Quyết định khởi tố vụ án “Giết người’ đồng thời bắt khẩn cấp 4 đối tượng: Nguyễn Gia Đạt (SN 1990), Nguyễn Tiến Thắng (SN 1993), Nguyễn Văn Dũng (SN 1974), Nguyễn Gia Lương (SN 1991). 2 đối tượng đã đầu thú liên quan đến cái chết của nạn nhân là Nguyễn Văn Bốn (SN 1992) và Nguyễn Tiến Tâm (SN 1995).
    Đoàn Thế Cường
    http://dantri.com.vn/phap-luat/tan-gai-lang-mot-thanh-nien-bi-truy-sat-den-chet-679510.htm
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 96 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Cái tiêu đề kỳ cục vậy, trong bài đã nói là "bạn gái" mà sao dùng từ "tán gái làng"? , làm như là anh này đến tán tỉnh trêu chọc gái nên bị truy sát.
    "Cùng bạn gái ra khỏi nhà": khi việc xảy ra thì bạn gái này ở đâu mà phải đợi "mọi người phát hiện"?

Xã hội chán quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao tui ghét cái bọn trai làng khốn nạn này quá!
    Người ta yêu ai thì kệ người ta, tụi nó làm như gái làng như của ông cố nó để lại cho tụi nó không bằng!
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • 255 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Hôm trước về Yên Mỹ ăn cưới thằng bạn bộ đội cũng được trận vãi ái, các bố say hết cả rồi, 9h tối mò sang nhà gái chơi, nhảy với chả nhót, mình không nhảy, đang đứng cạnh cái cột nhà thì tự dưng cả cái ghế ở đâu bay vào, xong 1 ông nằm lăn lộn dưới đất, bọn kia thì tha hồ đấm với cả đạp S
    Cảm ơn em dám ngồi xe đạp
    Để cho anh quên mất mình nghèo !
    Cảm ơn em đã không đánh phấn
    Nhìn anh bằng con mắt trong veo !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,020 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Bọn man rợ. Giờ bỏ tù thì mất tương lai mà thả ra thì cũng đã chết oan 1 người vô tội.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,126 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Sống thì khó mà sao chết lại dễ quá vậy
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 625 Bài viết

• 2,183 Được cảm ơn

Gia đình chúng nó cũng là đồ vô giáo dục không biết dạy con, làm người không muốn lại muốn làm cái lũ đầu trâu mặt ngựa bị người ta khinh ghét.
    Ai hỏi cháu, cháu học trường nào thếếế...
    Lớp thì ghêêê...
    Bạn cùng lớp thì dêêê...
    Cô thì tệệệ...
    Thầy hiệu trưởng bụng phệệệ...
    Vào đầu mỗi năm, đóng tiền là phêêê... 69
    1nam 2nam 3nam 4nam 5nam tren5nam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Não chỉ để làm cảnh mà chúng nó tưởng thế là hay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chời... khủng khiếp quá. Thời này mà còn vụ gái làng tôi, gái làng anh nữa. Đọc cứ tưởng ở nước man rợ nào.
    Toàn 15-17 tuổi, tuổi này em nghĩ đáng lẽ vẫn còn hồn nhiên lắm chứ.
    • JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,245 Được cảm ơn

Hix, một lần về Hà Tây ăn cưới chị đứa bạn. Đi qua cái bờ tường có khẩu hiệu to tướng: " Trai làng ta giữ gái làng ta." Xong đứa bạn giải thích mà mình cũng thấy ớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 469 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Đẻ con trai nhiều quá nên bị mất cân đối nam nữ, không giữ gái làng thì sau này lấy ai ??? Bản năng tự nhiên của con người thôi !
    • 6,113 Bài viết

• 23,740 Được cảm ơn

Cái thứ đàn ông suốt ngày chui lủi nơi góc làng chả bao giờ ra khỏi lũy tre bôn ba xây dựng sự nghiệp, học hành, làm ăn giỏi giang nên mới chứng tỏ "cái đàn ông" bằng cách giữ gái làng theo cái kiểu mất dạy như vậy. Giờ cho tụi nó vô tù để rộng đường cha các em gái trong làng đi tìm trai tốt, trai tài mà cưới.
    • 1,117 Bài viết

• 7,963 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Văn hóa làng là 1 sản phẩm của xã hội tiểu nông, nơi mà tự do cá nhân bị triệt tiêu bởi những suy nghĩ hủ lậu giáo điều dung túng cho cái ác. Đáng buồn hơn là nó đã ăn sâu và nếp nghĩ của nhiều thế hệ và giờ đây tiếp tục được dung dưỡng trong những cái đầu non trẻ nhưng thiếu nền tảng tri thức. Còn duy trì ba cái lệ làng kiểu này thì con đường đến văn minh vẫn còn xa.
    • 1,407 Bài viết

• 3,360 Được cảm ơn

Đọc tin thế này nhiều khi bi quan tự hỏi: phải chăng cái 4000 năm văn hiến là ảo. Chúng ta còn man rợ lắm, cái chúng ta hôm nay đang chịu là xứng đáng với những gì ta có, đừng kêu ca gì hết.
    • 196 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Toạn bọn du côn vô học, đầu óc ngu mị tưởng mình hành động thế là anh hùng, tài giỏi! Không biết bao giờ Vn mới hạ mức tuổi tù xuống cho lũ khốn này nó xanh mắt ra!
    • 1,226 Bài viết

• 5,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JH Xem bài viết
    Hix, một lần về Hà Tây ăn cưới chị đứa bạn. Đi qua cái bờ tường có khẩu hiệu to tướng: " Trai làng ta giữ gái làng ta." Xong đứa bạn giải thích mà mình cũng thấy ớn.
    Sao bạn không chụp hình lại gửi Mặt Trận Tổ quốc huyện đó rồi gửi luôn báo chí cho họ kỉ luật lãnh đạo xã làm ăn thất bát để tư tưởng phản loạn, bệnh hoạn trỗi dậy.
    • 385 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

hành động như kiểu ĐỘNG VẬT ấy nhỉ? cứ vì "giống cái" mà cả bầy bu vào cắn xé 1 người; thấy như kiểu bầy sư tử, bầy gà trống đấu nhau để dành con cái ấy
    • 2,419 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là bọn đầu óc ngu si tứ chi phát triển nhỉ.

Bố mẹ chồng mình vẫn thường bảo, nhà này 3 thằng con trai, chả thằng nào lấy được gái làng, toàn đi lấy ở đâu đâu, để gái làng cho thằng khác lấy hết
    • 2,419 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Real_Madird Xem bài viết
    Sao bạn không chụp hình lại gửi Mặt Trận Tổ quốc huyện đó rồi gửi luôn báo chí cho họ kỉ luật lãnh đạo xã làm ăn thất bát để tư tưởng phản loạn, bệnh hoạn trỗi dậy.
    Cái khẩu hiệu ấy thì đâu có lỗi bạn ơi (mình đọc thấy cũng vui vui), cơ hành vi "hiện thực hóa" khẩu hiệu đó mới đáng chém.