TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự của người mẹ có con đồng tính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 185 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • KJ.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang HN Xem bài viết
    Trong Đạo Phật gọi những người đồng tính là thuộc giới hoàng môn, nặng nghiệp dục, nếu có dốc hết sức tu tập thì cũng ko đắc chánh quả Phật được, mà phải chờ trả hết nghiệp, sau đó tu tiếp thì mới đắc. Vậy nên nghiệp đồng tính khá nặng theo quan điểm Phật Giáo. Chắc ý bạn đó là thế bác ạ. Ngay cả như Đức Đạt Lai Lạt Ma 14, là người tu sỹ thức thời nhất hiện nay vẫn thừa nhận đồng tính là tà hạnh. (mọi người có thể hỏi bác Gúc)

Nhưng đó là quan điểm tôn giáo, và mình dù là người rất hâm mộ Đức Phật thì mình cũng ko vì thế mà kỳ thị. Chúng ta ai mà chả có nghiệp, chả nghiệp này thì nghiệp kia.

Tớ vẫn vừa làm việc vừa nghe nhạc của Trương Quốc Vinh đều đều....
    Cái đậm đậm ấy, nói thật mình không hiểu lắm. Nếu nói là dục vọng đời thường trong cuộc sống, tức là những ham muốn của con người trong cuộc sống đời thường ấy chứ không phải chỉ ám chỉ mỗi nhu cầu sinh lý thôi, thì ối người dị tính còn nặng nghiệp dục hơn ấy chứ.

Dù bản thân mình không quen biết ai là người đống tính nên tất nhiên không thể hiểu tâm tư suy nghĩ của họ như thế nào, nhưng nếu chỉ ám chỉ về nhu cầu tình dục, nhu cầu sinh lý thì mình nghĩ cũng không hẳn là vậy. Cho đến nay vẫn chưa có ai giải thích được thỏa đáng vấn đề đồng tính và tại sao có đồng tính cả, chỉ biết đồng tính là chuyện vẫn tồn tại từ xưa đến nay. Bản thân mình, thực sự hồi trẻ khi được đọc/nghe/nói về đồng tính cũng cảm thấy kỳ kỳ và hơi sờ sợ, dù thực sự trong thâm tâm cũng chẳng biết là mình kỳ lạ hay sợ hãi cái gì. Lớn hơn một chút, trải đời hơn thì lại nghĩ đó là vấn đề của họ - những người đồng tính, chả liên quan gì đến mình cả. Họ sống tốt cuộc sống của họ, mình sống tốt cuộc sống của mình là được rồi.

Thế rồi một lần khi xem một bộ phim và được đọc một câu chuyện về tình yêu của 2 người đàn ông, mình đã bị ám ảnh khá nặng, kéo dài đến cả tháng trời. Vấn biết, phim ảnh và tiểu thuyết không hẳn hoàn toàn là đời thường, nhưng vẫn không thể gạt bỏ những suy nghĩ mông lung về những con người được xây dựng trong đó, để rồi không biết từ lúc nào mình đã coi đồng tính là tự nhiên cũng như đời người có sinh có tử, cũng giống như tự nhiên sinh ra đàn ông và đàn bà thì cũng có người đồng tính. Họ, những người đồng tính, dù thể không có con với nhau theo cách thông thường của tạo hóa thì cũng như nhiều cặp đôi dị tính vấn bị vô sinh đấy thôi. Âu tất cả cũng là lý lẽ của tự nhiên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,998 Bài viết

• 4,750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Giang HN (#16).

Nhưng theo chỗ tôi hiểu, chính Đạo Phật lại cũng rất vị tha với sự khác biệt, đa dạng, và không hề kỳ thị.
    Đúng bác, không hề kỳ thị, nhưng nguyên tắc của Đạo Phật là có nghiệp thì phải trả. Ví như kiếp này tuy tôi là người dị tính, nhưng tôi quá nặng nghiệp dục, lạm dụng tình dục trẻ em, cưỡng bức gây khiếp đảm khiến người khác lãnh cảm, thiến chó thiến mèo, hoặc dẫn dắt cho người ta vào con đường bán thân xác, thái giám... nhiều nhiều lắm ạ... về nguyên tắc phải trả hết nghiệp mới có thể đắc thành chánh quả.

Nên trong đạo Phật, người đồng tính, tức giới hoàng môn có thể tu, nhưng ko đắc quả Phật được, mà phải trả hết nghiệp, chuyển sang 1 kiếp khác, tu tiếp mới được ạ.

Đạo Phật có sự vị tha của nó, thể hiện ở chỗ người nữ và đồng tính vẫn có thể tu, nhưng lại không đắc được như người nam, đó là do nghiệp phải trả, là nguyên tắc bất di bất dịch.

Nói chung phân tích dưới góc độ ĐP thì kiếp này là nữ, kiếp sau nam, sau nữa đồng tính... là chuyện bình thường (vấn đề là liệu kiếp sau có được làm người nữa hay ko á, chắc gì đã được làm người )
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,998 Bài viết

• 4,750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KJ. Xem bài viết
    Cái đậm đậm ấy, nói thật mình không hiểu lắm. Nếu nói là dục vọng đời thường trong cuộc sống, tức là những ham muốn của con người trong cuộc sống đời thường ấy chứ không phải chỉ ám chỉ mỗi nhu cầu sinh lý thôi, thì ối người dị tính còn nặng nghiệp dục hơn ấy chứ.

Dù bản thân mình không quen biết ai là người đống tính nên tất nhiên không thể hiểu tâm tư suy nghĩ của họ như thế nào, nhưng nếu chỉ ám chỉ về nhu cầu tình dục, nhu cầu sinh lý thì mình nghĩ cũng không hẳn là vậy. Cho đến nay vẫn chưa có ai giải thích được thỏa đáng vấn đề đồng tính và tại sao có đồng tính cả, chỉ biết đồng tính là chuyện vẫn tồn tại từ xưa đến nay. Bản thân mình, thực sự hồi trẻ khi được đọc/nghe/nói về đồng tính cũng cảm thấy kỳ kỳ và hơi sờ sợ, dù thực sự trong thâm tâm cũng chẳng biết là mình kỳ lạ hay sợ hãi cái gì. Lớn hơn một chút, trải đời hơn thì lại nghĩ đó là vấn đề của họ - những người đồng tính, chả liên quan gì đến mình cả. Họ sống tốt cuộc sống của họ, mình sống tốt cuộc sống của mình là được rồi.

Thế rồi một lần khi xem một bộ phim và được đọc một câu chuyện về tình yêu của 2 người đàn ông, mình đã bị ám ảnh khá nặng, kéo dài đến cả tháng trời. Vấn biết, phim ảnh và tiểu thuyết không hẳn hoàn toàn là đời thường, nhưng vẫn không thể gạt bỏ những suy nghĩ mông lung về những con người được xây dựng trong đó, để rồi không biết từ lúc nào mình đã coi đồng tính là tự nhiên cũng như đời người có sinh có tử, cũng giống như tự nhiên sinh ra đàn ông và đàn bà thì cũng có người đồng tính. Họ, những người đồng tính, dù thể không có con với nhau theo cách thông thường của tạo hóa thì cũng như nhiều cặp đôi dị tính vấn bị vô sinh đấy thôi. Âu tất cả cũng là lý lẽ của tự nhiên.

Trên đời này chả có gì là tự nhiên hết á bác. Cái gì cũng có nguyên nhân và kết quả của. Đã có A thì sẽ có B. Nặng nghiệp dục như em đã giải thích ở trên rồi bác nhé. Như quan hệ vợ chồng thì ko có gì là nặng nghiệp cả...

Nhưng giả sử bây h các bác hứng lên làm quả quan hệ với xác chết hoặc thú vật (như 1 bài báo nào đó đã viết rồi nhá), thì bác sẽ có những hệ quả về đời sống tình dục kiếp sau của bác.

Tại sao có những người mắc bệnh khổ dâm? họ tưởng rằng là tự nhiên, nhưng ko phải, do từ nhiều kiếp trước họ đã dùng bạo lực cưỡng bức người ta...

Tóm lại những điều trên do em phân tích từ góc độ tôn giáo thôi, em ko chắc nó đúng, nhưng em thấy logic nếu soi dưới logic của Đạo Phật.

Trở lại vấn đề đồng tính. Chả sao cả, họ sống tốt kiếp này, kiếp sau nếu làm người lại dị tính như thường, vấn đề trả nghiệp thôi mà. Chả có gì to tát cả.
    • KJ.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trên đời này chả có gì là tự nhiên hết á bác. Cái gì cũng có nguyên nhân và kết quả của. Đã có A thì sẽ có B. Nặng nghiệp dục như em đã giải thích ở trên rồi bác nhé. Như quan hệ vợ chồng thì ko có gì là nặng nghiệp cả...

Nhưng giả sử bây h các bác hứng lên làm quả quan hệ với xác chết hoặc thú vật (như 1 bài báo nào đó đã viết rồi nhá), thì bác sẽ có những hệ quả về đời sống tình dục kiếp sau của bác.

Tại sao có những người mắc bệnh khổ dâm? họ tưởng rằng là tự nhiên, nhưng ko phải, do từ nhiều kiếp trước họ đã dùng bạo lực cưỡng bức người ta...

Tóm lại những điều trên do em phân tích từ góc độ tôn giáo thôi, em ko chắc nó đúng, nhưng em thấy logic nếu soi dưới logic của Đạo Phật.

Trở lại vấn đề đồng tính. Chả sao cả, họ sống tốt kiếp này, kiếp sau nếu làm người lại dị tính như thường, vấn đề trả nghiệp thôi mà. Chả có gì to tát cả.
    Mình không nghiên cứu quan điếm của đạo Phật về chuyện đồng tính nên muốn quote lại để hỏi rõ hơn ý đó thôi. Hỏi để biết thêm, còn chuyện tin hay không tin, đúng hay không đúng với bản thân mình thì lại là vấn đề khác.

Những chuyện khác kia không nói, nhưng chuyện đồng tính thì như mình cũng nói rồi là có rất nhiều quan điểm khác nhau, ai tin theo hướng nào thì tin, mà không tin cũng chẳng sao - quyền của mỗi người mà. Với bản thân mình thì hiện tại mình tin theo nghĩa tự nhiên.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,998 Bài viết

• 4,750 Được cảm ơn

Thì nó cũng chỉ là 1 quan điểm thôi mà. Ai biết nó đúng hay sai đâu, mình cũng chỉ phân tích cho vui. Ý mình là bạn đúng, đồng tính là vấn đề tự nhiên. Họ sinh ra đã thế, chỉ tại con người có những niềm tin mù quáng nên làm khổ nhau.

Như thời xưa, người ta tin có phù thủy, giết chết biết bao nhiêu người.
    Ngày nay, người ta lại tin tình yêu đôi lứa chỉ có thể có giữa 1 người nam & 1 người nữ... làm cho bao nhiêu người khổ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Đúng bác, không hề kỳ thị, nhưng nguyên tắc của Đạo Phật là có nghiệp thì phải trả. Ví như kiếp này tuy tôi là người dị tính, nhưng tôi quá nặng nghiệp dục, lạm dụng tình dục trẻ em, cưỡng bức gây khiếp đảm khiến người khác lãnh cảm, thiến chó thiến mèo, hoặc dẫn dắt cho người ta vào con đường bán thân xác, thái giám... nhiều nhiều lắm ạ... về nguyên tắc phải trả hết nghiệp mới có thể đắc thành chánh quả.

Nên trong đạo Phật, người đồng tính, tức giới hoàng môn có thể tu, nhưng ko đắc quả Phật được, mà phải trả hết nghiệp, chuyển sang 1 kiếp khác, tu tiếp mới được ạ.

Đạo Phật có sự vị tha của nó, thể hiện ở chỗ người nữ và đồng tính vẫn có thể tu, nhưng lại không đắc được như người nam, đó là do nghiệp phải trả, là nguyên tắc bất di bất dịch.

Nói chung phân tích dưới góc độ ĐP thì kiếp này là nữ, kiếp sau nam, sau nữa đồng tính... là chuyện bình thường (vấn đề là liệu kiếp sau có được làm người nữa hay ko á, chắc gì đã được làm người )
    Cám ơn chị về những thông tin của chị.Chỗ đậm này em muốn hỏi một chút ạ!Xin lỗi cả nhà có ngoài lề một chút thôi ạ.Nhà em có nuôi một bé mèo cái 4 tháng tuổi.Em định cho bé triệt sản vậy liệu có nên không ạ?Chứ nếu bây giờ không triệt sản để bé sinh đẻ rồi đem cho mèo con rồi mèo mẹ cũng lắm bệnh vì sinh đẻ nhiều thì cũng khổ cho mèo nhà em.Chị có thể nói rõ hơn được không ạ.Em cũng hiểu một chút về nhân quả của Đạo Phật nên muốn hỏi chị vì em thấy trong nhiều bài trả lời của chị có rất nhiều thông tin về Đạo Phật.Xin cám ơn chị ạ!

Tránh spam cám ơn những người hiểu và đồng cảm với những người LGBT thật sự.Họ cần lắm những cái nhìn cảm thông, những vòng tay rộng mở.Tự nhiên thấy giống hô hào đừng kỳ thị người có H.
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icesmall Xem bài viết
    Cám ơn chị về những thông tin của chị.Chỗ đậm này em muốn hỏi một chút ạ!Xin lỗi cả nhà có ngoài lề một chút thôi ạ.Nhà em có nuôi một bé mèo cái 4 tháng tuổi.Em định cho bé triệt sản vậy liệu có nên không ạ?Chứ nếu bây giờ không triệt sản để bé sinh đẻ rồi đem cho mèo con rồi mèo mẹ cũng lắm bệnh vì sinh đẻ nhiều thì cũng khổ cho mèo nhà em.Chị có thể nói rõ hơn được không ạ.Em cũng hiểu một chút về nhân quả của Đạo Phật nên muốn hỏi chị vì em thấy trong nhiều bài trả lời của chị có rất nhiều thông tin về Đạo Phật.Xin cám ơn chị ạ!
    Tôi thử trả lời trước mẹ Giang HN nhé: tự icesmall đã có câu trả lời rồi đấy - việc thiến đi sẽ làm cho mèo mẹ được tốt hơn và cũng sẽ không làm cho mèo con phải khổ sở khi chia tay mẹ (bị đem cho). Như thế là tạo good karma cho mèo rồi.

Nhà tôi cũng từng phải triệt sản cho một tiểu thư mèo vì nó bị điếc bẩm sinh - sợ khi đẻ ra nó không chăm được cho con nó, con có đi lạc cũng không biết - y hệt như nó đã đi lạc vì điếc mà mẹ gọi về không nghe thấy, cứ thế mà đi ...
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 1,984 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

Em bà con của mình là đồng tính nữ. Hôm rồi em mới đám cưới.
    • 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thiến thì sao ko thiến mấy mẹ sinh con đồng tính đi, phiền phức quá, hihihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 631 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Mình thì lại thấy có lễ cưới đồng tính tổ chức trên chùa này

http://bee.net.vn/channel/5423/20120...-Loan-1844693/

Ngày 11/8, hai phụ nữ đã kết hôn với nhau theo nghi thức Phật giáo đầu tiên ở Đài Loan. Đây là một động thái mà các nhóm nhân quyền hy vọng sẽ giúp hòn đảo này trở thành nơi đầu tiên của Châu Á hợp pháp hóa hôn nhân đồng tính.
    Nhà Phật không phê phán đồng tính, coi đồng tính bình đẳng như dị tính.

Chỉ nên giữ gìn giới tà dâm

Giáo lý nhà Phật cho rằng ái dục là một trong mười hai mắt xích nhân duyên quan trọng trói buộc chúng sinh trôi lăn trong vòng sinh tử luân hồi.

"Vì vậy, đối với người xuất gia tầm cầu sự giải thoát, giới luật nhà Phật hoàn toàn cấm các tu sỹ quan hệ tình dục dưới bất kỳ hình thức nào, kể cả quan hệ tình dục đồng tính. Nếu vị xuất gia nào phạm giới dâm dục thì bị trục xuất khỏi tăng đoàn nhà Phật.", Đại đức Thích Minh Trí, trụ trì chùa Phúc Lâm (Biên Hòa, Đồng Nai), chia sẻ.

Tuy nhiên, giới luật nhà Phật không hề cấm người tại gia quan hệ tình dục. Nhà Phật chỉ khuyên răn họ nên giữ gìn giới tà dâm (không quan hệ chăn gối với người không phải là vợ hay chồng của mình, không quan hệ tình dục với trẻ em vị thành niên, không cưỡng dâm, không quan hệ với người cùng huyết thống và không loạn luân - PV), một trong năm giới dành cho người phật tử tại gia, để đảm bảo hạnh phúc cho bản thân, gia đình và xã hội.

Đối với tất cả mọi người dù đồng tính hay dị tính trong quan hệ tình dục đều có thể quy y làm đệ tử Phật (ảnh minh họa)
    Đối với tất cả mọi người dù đồng tính hay dị tính trong quan hệ tình dục đều có thể quy y làm đệ tử Phật (ảnh minh họa)

Đại đức Thích Minh Trí cũng khẳng định, không có một giới luật nào của nhà Phật cấm người phật tử tại gia quan hệ tình dục đồng tính. Dù là người đồng tính luyến ái hay dị tính luyến ái, khi phát tâm muốn làm đệ tử của nhà Phật, họ đều được Chư Tôn Đức quy y (thọ Tam quy và Ngũ giới – PV) làm đệ tử nhà Phật.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • KJ.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclanhotay Xem bài viết
    Em bà con của mình là đồng tính nữ. Hôm rồi em mới đám cưới.
    Người ta vẫn bảo không phải người trong cuộc thì sao biết được sự tình là nặng, nhẹ, nông, sâu. Bản thân không gặp phải chuyện thì làm sao biết nỗi buồn của kẻ khác. Nhưng bạn thử nghĩ mà xem, dù bạn buồn hay bạn vui, dù chấp nhận hay không chấp nhận thì chuyện đó vẫn và cũng đã xảy ra rồi. Vậy thì tại sao không vui vẻ lên để chúc phúc cho em bạn. Mà đồng tính nữ, theo bản thân mình thấy, nếu họ muốn có con để bầu bạn và yêu thương còn dễ dàng hơn đồng tính nam rất nhiều đấy chứ.

Không biết bạn đã xem "Núi yên ngựa" hay có từng đọc "Diệp Gia" chưa nhỉ? Thật tình thì những xung đột trong cuộc sống, rồi lo toan vất vả của đời thường có thể làm phai nhạt dần hay thậm chí giết chết tình yêu, nhưng biết đâu đấy, em bạn lại có được tình yêu sâu đậm, không tàn phai dù có bị chia cách bởi không gian và thời gian như những nhân vật trong các tác phẩm trên thì sao? Tóm lại, chỉ cần em bạn thấy vui và hài lòng là được rồi, vì đó là cuộc sống của em bạn mà.

Vài lời nghe có vẻ sáo rỗng, nhưng thấy bạn có icon nên muốn muốn được chia sẻ với bạn.
    • 699 Bài viết

• 2,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng thực sự tôi cũng muốn để mọi người cùng biết. Không phải mình khoe khoang con mình là người đồng tính, mà chỉ muốn mọi người hiểu. Bởi vì có hiểu được thì mới có thể thông cảm, có thể thúc đẩy sự bình đẳng cho họ.
    Thấy chị này cười thân thiện ghê, may cho thằng cu có người mẹ người cha như vậy nhé
    Đọc xong bài thấy vui vui , hi vọng những bố những mẹ có con trai con gái là người đồng tính hãy mở lòng với con. Con nào cũng là con mình cả các anh các chị ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi depgiai_giausu Xem bài viết
    Thiến thì sao ko thiến mấy mẹ sinh con đồng tính đi, phiền phức quá, hihihi...
    bác này bị loạn ngôn, ngứa đờm à?
    • 1,458 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    -
    images958528_P1070728
    [/COLOR]

“Cuối năm lớp 10 em thấy thích một bạn trai trong lớp, thích hơn các bạn trai khác, dù không chơi thân như mấy bạn kia. Chỉ biết là thích thôi, chứ chả biết đồng tính là gì. Cảm giác đấy không hề có với các bạn gái. Dần dần đọc trên mạng, tìm hiểu thì mới biết về đồng tính và biết chắc mình là người đồng tính. Bây giờ em vẫn thích bạn đấy, nhưng chỉ giữ kín, không bày tỏ vì em biết bạn ấy không giống mình”.

Vũ Thanh Phong

Nhật Minh (Thực hiện)

http://bee.net.vn/channel/5561/20120...-tinh-1845012/
    Ở lứa tuổi học sinh, tâm lý chưa ổn định, nhìn nhận vấn đề sai lệch, do đó có thể ngộ nhận mình là đồng tính.

Sau tuổi 25, 26, khi con người trải nghiệm hơn, lúc đó xác nhận thiên hướng tình dục của mình sẽ chính xác hơn. Ôi, khi người ta trẻ...
    Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp
    Giấc mơ con đè nát cuộc đời con
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi connit002 Xem bài viết
    Ở lứa tuổi học sinh, tâm lý chưa ổn định, nhìn nhận vấn đề sai lệch, do đó có thể ngộ nhận mình là đồng tính.

Sau tuổi 25, 26, khi con người trải nghiệm hơn, lúc đó xác nhận thiên hướng tình dục của mình sẽ chính xác hơn. Ôi, khi người ta trẻ...
    Thực ra đó chỉ là một cách ru ngủ để dời lại cái thời điểm "sốc, choáng váng" trễ hơn mà thôi.

Chứ tự bản thân mỗi người thì ai cũng đã có câu trả lơi cho riêng mình...

Có những người thích người cùng giới nhưng không dám tự nhận... Cứ dây dưa mãi cho đến lúc lấy vợ, lấy chồng và thế là...
    mjkFfHv
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,458 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dora-chan Xem bài viết
    Thực ra đó chỉ là một cách ru ngủ để dời lại cái thời điểm "sốc, choáng váng" trễ hơn mà thôi.

Chứ tự bản thân mỗi người thì ai cũng đã có câu trả lơi cho riêng mình...

Có những người thích người cùng giới nhưng không dám tự nhận... Cứ dây dưa mãi cho đến lúc lấy vợ, lấy chồng và thế là...
    Đồng tính luyến ái là những người có ham muốn tình dục đồng giới, có cảm xúc khi quan hệ tình dục đồng giới.

Em trai này đang là học sinh, thấy thích một bạn trai nào đó, rồi tự nhận mình là đồng tính thì e là hơi vội vàng, ngộ nhận.

Thời gian rồi sẽ trả lời, em trai ạ.
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi connit002 Xem bài viết
    Đồng tính luyến ái là những người có ham muốn tình dục đồng giới, có cảm xúc khi quan hệ tình dục đồng giới.

Em trai này đang là học sinh, thấy thích một bạn trai nào đó, rồi tự nhận mình là đồng tính thì e là hơi vội vàng, ngộ nhận.

Thời gian rồi sẽ trả lời, em trai ạ.
    vãi cả anh trai, anh là bác sĩ hay nhà tâm lý học nào thế, cho e xin cái thông tin để e đi tư vấn cái, tự nhận mình giỏi rồi đưa ra cái học thuyết xưa nay hiếm hù ai hả anh!

cái lứa tuổi "học sinh" bọn trai gái yêu nhau thì là "bình thường" còn nam-nam nữ-nữ thì là "tâm lý chưa ổn định, nhìn nhận vấn đề sai lệch, do đó có thể ngộ nhận mình là đồng tính. "

vãi cả anh tập 2
    • 1,458 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superwind Xem bài viết
    vãi cả anh trai, anh là bác sĩ hay nhà tâm lý học nào thế, cho e xin cái thông tin để e đi tư vấn cái, tự nhận mình giỏi rồi đưa ra cái học thuyết xưa nay hiếm hù ai hả anh!

cái lứa tuổi "học sinh" bọn trai gái yêu nhau thì là "bình thường" còn nam-nam nữ-nữ thì là "tâm lý chưa ổn định, nhìn nhận vấn đề sai lệch, do đó có thể ngộ nhận mình là đồng tính. "

vãi cả anh tập 2
    Tham khảo nhé:

Đồng tính giả

Một trưa đi làm về sớm, chị Hương (quận Phú Nhuận) giật mình khi thấy con trai 15 tuổi đang vuốt ve, mơn trớn cậu bạn thân trong phòng. Đưa con đến khám tại BV Nhi đồng 1, chị hoảng hốt khi con mình đã quan hệ đồng giới.

Đồng tính vì cô đơn

Chị Hương cho biết khoảng một năm trở lại đây con mình hay mặc áo ôm bó sát người, đi đứng õng ẹo, nói năng ẻo lả nhưng mải làm ăn nên không để ý. Làm việc với bác sĩ tâm lý, Minh thú thật em đã tham gia vào một nhóm đồng tính để chạy trốn sự cô đơn và đã có quan hệ với một bạn nam. Trước đó, khi học lớp 8, em có thích một bạn nữ nhưng bị chê học dốt, xấu trai, nhà nghèo... Ở trường không ai chơi, ở nhà không có ai tâm sự nên em rơi vào cô đơn, trầm uất.

Thấy một nhóm bạn nam trang điểm, ăn mặc như phụ nữ nhưng đi đến đâu cũng được mọi người bàn tán, em bèn ăn mặc giống họ, lân la gia nhập nhóm. Minh bộc bạch: “Bị người ta chửi tức là họ công nhận sự có mặt của mình, còn hơn không ai thèm đếm xỉa!”. Khi hỏi: “Em có thật sự “yêu” người bạn trai của mình không?”, Minh nói: “Đầu tiên em chỉ muốn ở trong nhóm để gây sự chú ý và bớt cô đơn thôi. Nhưng sau nhiều lần quan hệ thì em thấy thích chứ không ghê sợ, em nghĩ chắc mình cũng đồng tính”.

Một bi kịch khác xảy ra với Hồng (17 tuổi) và Ngọc (19 tuổi) khi hai em vẫn sống chung với nhau như vợ chồng nhưng Hồng lại... có bầu với một người đàn ông khác. Hồng không may sinh ra trong một gia đình lộn xộn, người cha suốt ngày say xỉn, nghiện ngập, đánh đập vợ con. Một lần bị cha đánh, em bỏ nhà ra đi và được một chị cùng làm ở xưởng may giúp đỡ, bao bọc. Sau đó, biết sự thực về giới tính của Ngọc nhưng Hồng không cưỡng lại vì nghĩ mình không thể sống thiếu chị, không thể quay về nhà.

Chung sống với Ngọc suốt hai năm, Hồng đã nghĩ mình cũng là người đồng tính. Nhưng sự việc thay đổi khi em gặp anh K. ở cùng dãy trọ. Em yêu K. và hai người có con với nhau nhưng em vẫn nặng tình và không thể bỏ Ngọc để làm đám cưới với K.

Bác sĩ Lê Minh Công, Phó Trưởng khoa Tâm lý lâm sàng BV Tâm thần Trung ương 2, cho biết khi bước qua tuổi dậy thì, nhiều trẻ vẫn là đàn ông hay phụ nữ đích thực. Tuy nhiên, do cô đơn, không được giáo dục giới tính kỹ khi nhận được sự che chở và kích thích từ một người đồng giới, các em rất dễ lầm tưởng mình là người đồng tính.

“Mốt” les, gay

Tuy nhiên, có nhiều trẻ không gặp bất cứ vấn đề nào về mặt tâm lý nhưng cũng sẵn sàng chạy theo các nhóm lesbian, nhóm gay... như một kiểu mốt để nổi tiếng.

Dẫn con đến BV Nhi đồng 1, chị Hiền hoang mang kể, mấy tháng trở lại đây đứa con trai 16 tuổi của chị bỗng ăn mặc, nói năng, đi đứng y như... phụ nữ. Qua trò chuyện mới biết em rất thích ca sĩ LH và muốn được nổi tiếng giống như anh ấy. Ca sĩ này là người đồng tính và anh có một nhóm fan đồng tính ăn mặc giống hệt như vậy. Em nghĩ để nổi tiếng, mình chỉ cần tham gia vào nhóm này, ăn mặc và sinh hoạt giống như họ. Dần dà em bị lạm dụng tình dục, thường xuyên quan hệ với người đồng giới. Nhưng em vẫn luôn băn khoăn “Liệu mình cũng đồng tính hay chỉ ăn mặc giống ca sĩ đồng tính?”...

Theo bác sĩ tâm lý Diệu Anh, hiện tượng đồng giới giả do a dua, đua đòi hay bị ảnh hưởng qua truyền thông là có thực. Khi trẻ không có hình ảnh một người cha, người thầy, người anh tốt... nên lấy thần tượng ca sĩ, diễn viên làm mẫu học theo. Gia đình cần quan tâm đến đời sống tình cảm của các em, giúp các em thoát khỏi các nguy cơ lạm dụng tình dục, bị lôi kéo vào quan hệ đồng giới... Nếu không được can thiệp kịp thời, rất có thể các em sẽ rơi vào tình trạng đồng tính hoặc lưỡng giới sau này.

Sự áp đặt từ gia đình

Nghiên cứu tại Việt Nam và nhiều nước trên thế giới cho thấy hầu hết thanh thiếu niên có xu hướng tình dục đồng giới đều có nguyên nhân tiềm ẩn từ thuở nhỏ. Sự bất ổn về đời sống tình cảm gia đình như cha mẹ ly tán, bạo lực gia đình, sự áp đặt giới tính từ bố mẹ... đều là mầm mống dẫn đến rối loạn định dạng giới tính của trẻ.

Chị Mai đưa con đến BV Nhi đồng 2 để khám vì phát hiện con trai 10 tuổi của mình thường chơi búp bê, thích mặc đồ con gái, đi giày cao gót, hay lén lấy son phấn của mẹ trang điểm, thậm chí em còn thích... đi tiểu ngồi. Em còn lấy hết đồ lót của mẹ cất vào tủ. Các bác sĩ cho biết bé bị rối loạn cải trang. Hỏi ra mới biết vợ chồng chị từng khao khát đứa con này là gái vì gia đình đã có ba đứa con trai. Từ nhỏ gia đình đã cho em mặc đồ con gái, đối xử với em nhỏ nhẹ như con gái.

Bác sĩ tâm lý Phan Thiệu Xuân Giang cho biết: “Đừng nghĩ con nít nó không biết gì. Lần đầu bạn muốn nó làm như thế, lần sau tự nó sẽ muốn như vậy. Không giáo dục giới tính từ khi còn nhỏ, đến tuổi dậy thì trẻ dễ có nhận thức sai lệch về giới tính của mình. Một nghiên cứu của Hiệp hội Tâm thần học Mỹ cũng khẳng định: 75% trẻ bị rối loạn định dạng giới sẽ có xu hướng tình dục đồng giới ở tuổi vị thành niên”.

Theo Yên Thảo- Trà Giang

Nguồn: http://www.baomoi.com/Dong-tinh-gia/139/3646190.epi
    • 3,254 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @connit: Ba cái vụ đồng tính giả đã bị phản bác từ lâu rồi bác ơi. Nói một cách thô thiển là thế này: Giả sử bác là đàn ông straight, thì chỉ cần nghĩ đến ôm một thằng khác là đủ để thấy tởm rồi. Cho dù bác có bị ai lôi kéo thế nào đi nữa thì sau này cũng sẽ chán và quay về bản chất thật của mình.

Còn những người bị lôi kéo chẳng qua là có cái xu hướng đồng tính trong người (Mời bác tham khảo cái Thước đo Kinsey nhé). Nếu coi bên trái là người hoàn toàn dị tính, chưa từng có ham muốn quan hệ đồng tính / bên phải là người hoàn toàn đồng tính, chưa từng có ham muốn quan hệ dị tính, thì ở giữa là những người có thể gọi là bisexual, tùy theo cấp độ. Cái phần đồng tính càng cao thì càng bị người khác dụ, vậy thôi.

Việc đổ cho đồng tính là bị dụ, lôi kéo... chẳng qua là để phản bác lại các luận điểm khoa học cho rằng đồng tính là một hiện tượng tự nhiên, được quy định từ khi còn là bào thai và được phát hiện phần lớn ở tuổi dậy thì. Những kẻ phản bác đưa ra những bộ luật này để kỳ thị, đàn áp người đồng tính, thậm chí tìm cách chối bỏ sự tồn tại của người đồng tính, vân vân...

Ở độ tuổi dậy thì, nam thiếu niên khi thủ dâm mà hình ảnh đầu tiên xuất hiện trong đầu không phải là một bộ ngực của phụ nữ hay hình ảnh của bạn khác phái mà là người cùng giới với mình thì mười mươi là có vấn đề rồi, bisexual hoặc là gay chẳng hạn.

Cứ nhìn thẳng vào sự thật thì sẽ đơn giản hơn. Chẳng thà gào khóc vật vã trong vòng một đêm để rồi biết mình là ai, còn hơn là cứ mơ mơ hồ hồ, đến khi đi lấy vợ rồi mới thú nhận quả thực tôi là người đồng tính, thấy vợ nằm toang hoang đó mà không hề có ham muốn, vân vân...

Vấn đề đồng tính này ỏ WTT đã có không dưới một chục cái topic, và cái nào cũng bị phá, bị khóa. Nhiều cái đã bị đem ra mổ xẻ chán chê rồi. Mong topic này đừng có bị khóa nữa.
    mjkFfHv
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KJ. Xem bài viết
    Nhiều người vẫn cho rằng đồng tính gay là bọn cuồng dâm, thiếu se.x như thiếu ăn. Vì trong thế giới động vật ko có loài vật nào quan hệ tình dục qua đường hậu môn như gay. Theo tự nhiên chiều dài hậu môn chỉ có khoảng 5cm trong khi dương vật thì dài hơn, khi thực hiện đầu dương vật sẽ bị dính phân, thậm chí còn bị rơi vãi ra ngoài thì rất ko đẹp và mất vệ sinh. Cảnh 2 người đàn ông trần truồng làm tình với nhau cũng gây phản cảm cho đa số người xem.
    Nhưng trên thực tế theo mình thì tùy mỗi người, có những người dị tính nhưng hãm hiếp con gái ruột, hay chị em ruột ngủ với nhau nhiều lần đến có bầu, sinh con ... thì còn ghê tởm hơn.