Tạm đình chỉ công tác cô giáo ở chung phòng với nam sinh dưới 16 tuổi trong khách sạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 162 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lãnh đạo Trường THPT N.H (tỉnh Bình Thuận) xác nhận đã tạm đình chỉ công tác với cô H. (giáo viên dạy Toán của trường) để chờ kết quả điều tra về vụ việc chung phòng với nam sinh dưới 16 tuổi.

Ngày 7/3, ông Phan Đoàn Thái, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Bình Thuận, cho biết đã chỉ đạo một trường PTTH trên địa bàn thị xã La Gi tạm đình chỉ giảng dạy đối với cô giáo H. đề chờ kết luận của cơ quan chức năng về những tố cáo hành vi vi phạm đạo đức nghề giáo.

Quyết định này được đưa ra bởi vụ việc cô giáo H. bị người chồng làm đơn tố cáo bắt quả tang khi ở chung phòng khách sạn với một nam sinh lớp 10 dưới 16 tuổi.

e4
    Cô giáo bị bắt quả tang chung phòng khách sạn với nam sinh dưới 16 tuổi. Ảnh minh họa

Cô giáo H. giảng dạy môn Toán và về công tác tại trường THPT N.H 3 năm qua. Được biết, cô giáo H. đã có chồng và một con trai gần 3 tuổi. Theo ông T., chồng cô H., từ tháng 9/2018 đến nay, cô H. có nhiều dấu hiệu bất thường khi đối xử lạnh nhạt với chồng, ít quan tâm đến gia đình.

Qua theo dõi, ông T. phát hiện vợ ông có quan hệ với một học sinh năm chưa đủ 16 tuổi. Trong điện thoại của cô H. cũng có nhiều tin nhắn tình cảmvới nam sinh trên. Cuối tháng 12/2018, ông T. bắt quả tang vợ và nam sinh trong một phòng khách sạn ở thị xã La Gi. Tại thời điểm đó, cô H. và nam sinh đều mặc quần áo bình thường. Tuy nhiên, ông T. phát hiện có bao cao su trong phòng của vợ và nam sinh.

e5
    Cô giáo H. bị đình chỉ giảng dạy. Ảnh: Dân Trí

Được biết, ông T. sau đó đã liên lạc với phụ huynh nam sinh và đến trường cô H. đang giảng dạy và yêu cầu hiệu trưởng chỉ đạo cô H. viết cam kết. Qua quá trình làm việc, cô H. đã thừa nhận có sự việc, đồng thời cam kết sẽ chấm dứt mối quan hệ với nam sinh lớp 10. Hiện, cô giáo H. đã bỏ về nhà mẹ ruột của mình.

Sự việc hiện đang được xác minh làm rõ và phải chờ kết luận từ cơ quan chức năng.

Theo Saostar: https://saostar.vn/xa-hoi/phap-luat/tam-dinh-chi-cong-tac-co-giao-o-chung-phong-voi-nam-sinh-duoi-16-tuoi-trong-khach-san-4722299.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,050 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xã hội loạn mije hết rồi! Thầy giáo thì sờ đùi, sờ mông học sinh, thầy thì gạ gẫm nữ sinh, cô giáo thì vào nhà nghỉ với nam sinh.

Ơ mà chồng cô giáo ko biết à, nhà nghỉ nào mà chẳng có BCS, mà phải phát hiện này kia.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 822 Bài viết

• 2,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bao cao su đem vào khác bao có sẵn của khách sạn nhé Sum.

Khi vợ ngoại tình, người đàn ông xem lại mình có yếu sinh lý không? Nghe đắng lòng, nhưng thực tế hiếm ông dám thừa nhận mình kém mặt này. Vợ đề cập đến chữa chạy là nhảy đành đạch lên. Phụ nữ có 2 cái mồm mà đàn ông không nên để đói. Đói đi kiếm ăn chỗ khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 612 Bài viết

• 3,630 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    HS nam mới 16 tuổi, lứa tuổi đang tò mò và coi trời bằng vung mà gặp cô giáo như vầy thì không trách nó được, bà cô này thì phần con lấn hết phần người rồi, nếu chán chồng và nhan sắc cỡ đó thì thiếu gì đối tượng mà ra tay với học sinh.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, cách xử lý tung hê bung bét của ông chồng thì không đáng mặt người lớn chứ chưa nói đến đàn bà hay đàn ông. Nếu đối phương đã chán và bất chấp hết thảy như vầy thì bỏ đi làm lại ván mới chứ tung lên như vầy chỉ tội đứa nhỏ mới 3 tuổi, đúng là chuyện người lớn làm cho những đứa trẻ mang tội
    THE OLYMPICS: I love knowing that somewhere in the world, all nations are together and playing games .
    • 1,278 Bài viết

• 3,882 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này ban đầu tui thấy sốc, vì đọc tít lại cứ tưởng ở Mỹ . Nhưng đọc xong thì cảm thấy không bức xúc như việc thầy giáo rủ rê gạ gẫm học sinh nữ. Tôi cũng nghĩ mãi tại sao lại như vậy? Có lẽ tại nữ sinh dễ bị o ép, dụ dỗ hơn, trong khi học sinh nam từng đấy tuổi thì hẳn là chẳng lừa được (nhất là nhìn mặt học sinh này thấy không phải dạng vừa). Cô giáo này thì đúng là chẳng còn gì để nói cả. Nếu cô ấy muốn không bị chửi nữa thì chỉ có cách làm thế nào được như bà vợ ông Macron thôi.

Về ông chồng, trông cũng đàn ông, nam tính đấy. Nhưng vì trả thù vợ mà tung hê lên như vậy thì éo đáng mặt đàn ông.
    Tìm kiếm.................
    • 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Năm rồi e xem một bộ phim truyền hình Nhật Bản có kịch bản khá giống tình tiết vụ này. Cũng là cô trò yêu nhau, cô giáo 25t - học sinh 15 tuổi. Phim này vấp phải tranh cãi quá trời vì chủ đề nhạy cảm. Lúc xem e cũng chưa thấy gì là quá vì đó chỉ là phim.

Nhưng giờ thấy vụ này e hoang mang quá các mẹ. Sốc thật sự luôn ấy. Cứ nghĩ chỉ ở nước nào đó mới có trường hợp thế này mà lại ko ngờ là nước mình. Mà riết rồi ngành Giáo "Dục" nước mình ghê quá. Nào là bạo hành đánh học sinh, rồi đến thầy sờ mông nữ sinh, cô vào khách sạn với nam sinh "chưa đủ 16 tuổi",... Quá đáng sợ...
    • 1,050 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại không cho rằng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    Khi vợ ngoại tình, người đàn ông xem lại mình có yếu sinh lý không? .
    Đâu phải cứ ngoại tình là do chồng YSL.

MÌnh ban đầu không shock vì không nghĩ tin này ở VN, vì thấy nhiều trường hợp như vậy ở nước ngoài. Té ra ở mình luôn, shock thật. Chả hiểu! Đành rằng thích một ông cao to đen hôi, manly; đây lại a li mơi mơi đứa nhãi ranh, học sinh của mình. Lúc này cô giáo mới là người coi trời bằng vung, tán tỉnh, gạ gẫm cái thằng thằng vị thành niên.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Chả hiểu! Đành rằng thích một ông cao to đen hôi, manly; đây lại a li mơi mơi đứa nhãi ranh, học sinh của mình. Lúc này cô giáo mới là người coi trời bằng vung, tán tỉnh, gạ gẫm cái thằng thằng vị thành niên.
    Hơ hơ
    Mấy chị dùng tâm lý của mấy chị thì làm sao má hiểu được.
    Y chang như mấy thằng cha ấu dâm thì nó có chọn gái 20 3 vòng điện nước đầy đủ không ???
    Thì bà này cũng vậy thôi. Đó làm đam mê của họ, khát khao tình dục của họ... Ngoài ra, việc phạm vào các trường hợp này còn mang lại sự che giấu, lo lắng, kín đáo...rất là gây cấn và thu hút. Kiểu như ăn vụng ngon hơn ăn bữa chính vậy.
    • 465 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Mấy má bị dắt mũi rồi mấy má ui, fb của thằng nhỏ nó nói có bằng chứng hình ảnh gì nó vô ks với bà cô thì đưa ra, tin nhắn thì toàn fake, tui nghe 2 chiều chứ hông nghe 1 chiều, tung tin này ra nhầm mục đích gì thì tui chưa biết chỉ biết mấy con cừu dang bị lều báo dắt mũi, vại đi
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình lại không cho rằng

MÌnh ban đầu không shock vì không nghĩ tin này ở VN, vì thấy nhiều trường hợp như vậy ở nước ngoài. Té ra ở mình luôn, shock thật. Chả hiểu! Đành rằng thích một ông cao to đen hôi, manly; đây lại a li mơi mơi đứa nhãi ranh, học sinh của mình. Lúc này cô giáo mới là người coi trời bằng vung, tán tỉnh, gạ gẫm cái thằng thằng vị thành niên.
    Tôi chưa biết vụ này đúng sai ra sao. Nhưng ko thể nào quy tội hết vào người cô giáo này được. Cái này là lỗi thuộc về cả 2 người luôn chứ 1 người thì sao thành chuyện thế này.

Ko nói đến chuyện này thì nghĩ lại cũng ngộ, sao có chuyện gì lỗi gì là người ta cứ nghĩ người lớn hơn sẽ cầm đầu sẽ là người dụ dỗ vào làm nên tội nhờ. Tôi thấy cái này nực cười. Vì thằng nhóc này cũng có nhỏ gì nữa đâu. Với lại thời buổi đây giờ nó phát triển nhanh lắm, tụi nhỏ nhanh hư cũng là chuyện thường tình.
    • 59 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa nghe đứa bạn nhà nó ở Lagi bảo Mẫn là thuộc tgt3, hoang mang quá
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đừng có để cái vụ này mà bỏ qua cái vụ thằng thầy giáo kia sờ mông mấy em HS lớp 5 nha. Nhiều khi chỉ toàn là tin của bọn nhà báo bẽ lái dư luận khỏi vụ này đó. Riết rồi chán cái nền giáo dục nước mình thiệt. Ngày xưa thiếu thốn đủ điều mà có xảy ra mấy vụ như thế này đâu.
    • 62 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhongnhan8x Xem bài viết
    Đừng có để cái vụ này mà bỏ qua cái vụ thằng thầy giáo kia sờ mông mấy em HS lớp 5 nha. Nhiều khi chỉ toàn là tin của bọn nhà báo bẽ lái dư luận khỏi vụ này đó. Riết rồi chán cái nền giáo dục nước mình thiệt. Ngày xưa thiếu thốn đủ điều mà có xảy ra mấy vụ như thế này đâu.
    Do không biết hay là không có?
    • 465 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Đây nè mấy chế, fb nó đó , nó thách thức rồi đó thằng chồng nói có quay clip 2 người trong ks, có bằng chứng thì đưa ra chứ đừng có xạo lờ nữa

32373052167_69e2930f0b_b53464715_812867232414551_922284312022220800_n.jpg?_nc_cat=1&_nc_eui2=AeEXjxmtuH48kLa0x3fZvKpaNJ7E0JwOqZpyR90KJu8tZvCuA_7zYSvlwt4hXLz_3MeXTpapL_MTVLY8cMgpzmPHDwktCOVm8X4WJ2MBCzssmA&_nc_oc=AQnIMIF5S_sLaVFVeLpdQ8TcItPkAZZnfjGpa3Ryra-mwcbBUctzwcy5P6rBZW51nmM&_nc_ht=scontent-sin2-1

22279573_293525667799048_7445755612452335010_n.jpg?_nc_cat=106&_nc_eui2=AeFPqhM8gt4skZet0qUKwYJPWs8dFn99HugoCNAZDyQTTSCSOu-DHpuDly5Q2PPBTJvhfpSY1vYZMZMgQRjOVsOjIvQMzfWbnCEwNv9_-f7bsQ&_nc_oc=AQlUCg_mqoZ8vPfN2x0vUFSd_8tYSCvRor1TvNI7xJ7k_5wIjPg2uO0LO1t8HHFr2eQ&_nc_ht=scontent-sin2-1
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AsLanBakery Xem bài viết
    Do không biết hay là không có?
    Chắc là cũng có. Nhưng hồi đó cũng ko đến nổi nào như vậy đâu. Bây giờ công nghệ phát triển toàn những tin shock mà mình ko ngờ đến được.
    • 1,050 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi canhhoatancodon Xem bài viết
    .
    Đinh tổ lái đi đâu? Vấn đề là cô giáo đã tự tay bôi nhọ danh dự, phẩm chất nhà giáo của mình. Đùng có nói là cô giáo cũng là con người , hay nghề giáo cũng giống nghề khác nhé. Cô giáo đã đánh mất cái chữ trọng của học sinh, mọi người xung quanh đối với mình.
    Không xác định được phẩm chất của của nghề giáo, thì xin ra khỏi ngành ngay từ đầu, đừng có để làm bẩn thêm cái môi trường giáo dục vốn đã không được tốt đẹp này

Giả sử trường hợp là 1 thầy giáo đồi bại làm nhục một em nữ sinh 16 tuổi khác thì chị cũng quy cho lỗi của cả cái em nữ sinh đó à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,137 Bài viết

• 13,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi đang ko hiểu, các anh kêu trong trường hợp này là anh tình tôi nguyện thì sao lại chửi cô giáo kia.

1. Em này chưa đủ 16 tuổi, vẫn là VỊ THÀNH NIÊN! Vị thành niên đó mấy ông mấy bà biến thái ạ. Chả có ng tử tê có nhân cách nào quan hệ với trẻ vị thành niên cả. Con ng khác con vật ở điểm đó.

2. Cô này có quan hệ khi đang có chồng, là ngoại tình rõ rành rành. Sao mấy vụ con giáp t3 đi nhà nghỉ thì các chị các anh chửi nó, mà bây h cô giáo này thì lại ko???

3. Cô này là CÔ GIÁO. Đc gọi là Thầy, là Cô, nghĩa là đc tôn trọng hơn hẳn các nghề nghiệp khác. Thì cố mà sống cho xứng đáng. Ở ngoài muốn buông thả như nào ko nói, nhưng quan hệ với cả học sinh của mình thì ra cái thể thống gì??? Có còn là quan hệ thầy trò, có còn sự tôn trọng ko?

Còn thằng bé kia, ko biết nó dụ hay là nó ko dụ. Nhưng nó chưa đủ trưởng thành để suy nghĩ - đó là theo pháp luật quy định, các anh/chị đừng ngụy biện là có khi nó còn biết nhiều hơn nọ kia - thì ko nên chưởi bới nó.

Qua vụ này, tôi mới thấy hóa ra 1 bộ phận các anh bị ảnh hưởng "văn hóa JAV" quá kinh khủng, nên mới có thể nói là "thằng bé kia hoàn tất ước mơ của bao nhiêu nam sinh" (ọe ọe ~)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhhoatancodon Xem bài viết
    Mình lại không cho rằng

Tôi chưa biết vụ này đúng sai ra sao. Nhưng ko thể nào quy tội hết vào người cô giáo này được. Cái này là lỗi thuộc về cả 2 người luôn chứ 1 người thì sao thành chuyện thế này.

Ko nói đến chuyện này thì nghĩ lại cũng ngộ, sao có chuyện gì lỗi gì là người ta cứ nghĩ người lớn hơn sẽ cầm đầu sẽ là người dụ dỗ vào làm nên tội nhờ. Tôi thấy cái này nực cười. Vì thằng nhóc này cũng có nhỏ gì nữa đâu. Với lại thời buổi đây giờ nó phát triển nhanh lắm, tụi nhỏ nhanh hư cũng là chuyện thường tình.
    Tôi cũng là cô giáo dạy học sinh THPT, ngoài dạy trên lớp tôi còn dạy kèm riêng tại nhà HS, nên sau khi đọc ý kiến của chị tôi thấy ko thể chấp nhận được. Tuổi này của các em là tuổi tò mò và muốn được khẳng định mình, là người lớn và đặc biệt là thầy cô thì phải định hướng và dạy dỗ các em sao cho đúng chứ ko phải có hành động mất đạo đức như cô giáo này. Tuổi này đa phần các em thích girl xinh, dễ thương nên ko có sự chủ động của cô giáo thì ko có chuyện này xảy ra. Nên chị đừng phát biểu cảm tính như vậy. Chị tiếp xúc được bao nhiêu em cỡ tuổi này rồi mà có thể gõ được những chữ như vậy.
    • 186 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Giờ thì làm đơn ra khỏi ngành chứ dạy gì nữa, khổ gđ, con cái, haiza, nông nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,264 Bài viết

• 8,549 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    thấy ông chồng k ra gì. bà giáo thì k còn gì để nói.
    có nhiều cách giải quyết mà sao lại chọn cách tung hê lên thế này. dù sao nó vẫn còn dưới 16t mà.
    vụ này còn nhiều thông tin trái chiều chưa rõ vấn đề.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8